Phe MaChao guild VietNamBrother

Thảo luận trong 'Dynasty Warriors Online' bắt đầu bởi lextoon, 30/5/12.

1. SointDevil

SointDevil Youtube Master Race

Thứ 1: thời đó Noname chưa được công nhận là pro bạn à, mình win nó không có nghĩa là pro, ok chưa ? , chĩ là do bạn tự suy diễn ra mà thôi :)) , mà hiện tại mình cũng chưa thấy ai công nhận Noname là pro cã , nó là con người thế nào , mình xem thường hay không là do cách nói chuyện cũa nó , mình cũng chĩ quit forum rồi , nó bịa ra cái sự việc Mock hồi xưa thì mình cũng lên đây đính chính lại , thế được chưa ;)) bạn càng nói mình thấy càng giống bạn vã vào mặt bạn thì đúng hơn

thứ 2 + 3 : bạn chĩ là nghe nói bạn dám áp đặt cái điều ấy lên người mình sao , lại ngay trong box cã guild , bạn sống ỡ 1 nơi được dạy dỗ thế nào mà bạn có đỗ lỗi cho mọi người chĩ qua việc nghe nói.
    bạn đã nói ra thì bạn phãi chứng minh , đừng có mà đuối lý lại đỗ sang Cho SjmaJu+ZhaoChao ,qua sự việc này mình đã biết nhân cách cũa bạn chẵng tốt đẹp gì rồi,, nói thẵng ra là chĩ biết hùa theo những người bạn cũa mình mà không wan tâm đúng hay sai . bạn 9 là người áp đặt việc này thì bạn cứ nói Sjmaju lên nói chuyện , mình cây ngay chết đứng chẵng việc gì phãi sợ :)

thứ 4/nói thật mình bõ game cũng đã lâu , duongkhang thì choi game khác , Zhao Cháo lòng trong VNF thì nghĩ game , Nhatminh thì đi quân sự ,juna thì không biếtvà v.v.... , mình dám chắc tất cã những người đó mình đều nợ họ , và việc 1 thời gian sau quay lại thì mất liên lạc là chuyện B`t` , nên pass có đỗi thế nào mình cũng chưa biết

Thứ 5: Lax đánh giá thế nào mình không quan tâm , ngay từ đầu mình đã không tự xưng là pro rồi :)) chĩ vì 1 chuyện 1 người này đc người khác đánh giá vượt tài năng mà bạn xích mích sao , nhõ nhen thế , mình thì mình không chấp , chơi với lax lâu mình cũng chưa tự xưng là top pro DWO :)) , chĩ là ai rũ mock thì mock thôi chứ chưa sợ ai , việc Lax đánh giá cao mình là ngoài ý muốn , mình tự nhận không chấp ok ? còn chĩ vì chuyện cõn con mà bạn xích mích thì bạn con nít thật đấy =)

---------- Post added at 19:30 ---------- Previous post was at 19:26 ----------

eh , đề nghị học về học tiếng việt lại nhá , mình đã nói là team mình bị Disconect mà lại , có phãi họ bõ rơi gì đâu , bạn cay cú quá suy diễn cao thật ,

---------- Post added at 19:35 ---------- Previous post was at 19:30 ----------

về phần lời lẽ thì do tích cách mỗi người, không thễ do cách nói chuyện mà đánh giá người khác , không lẽ nói chuyện với bạn là mình phãi khóc , bạn càng nói mình thấy bãn chất cũa bạn càng tệ đấy :)

2. Sexynow

Sexynow Youtube Master Race

Heyo heyo ! Các vị anh hùng !Các vị anh hùng ghé thăm tệ xá là một vinh hạnh cho tệ xá... Nhưng tệ xá này nhỏ bé kô tiện cho các vị anh hùng ở đây luận võ thi tài... mong các vị thông cảm tìm chỗ nào biểu diễn với nhau đi...

thiện tai thiện tai...bần tăng ngồi xem các anh hùng luận võ ngâm thơ kiểu này có ngày nổi lốc xoáy chứ ko phải nổi bão... nam mô a di đà phật thiện tai thiện tai :soldier_baby:

3. Blossom

Blossom Donkey Kong

Hihi, đây nhé bạn :
    1/ Bạn nói Noname không pro, tôi đã có nói trước rằng với người như bạn, bạn sẽ nói thế thôi. Cho nên bạn nếu muốn thì phải đi hỏi những ae trong VNF đi vậy, MegaVN nữa, đó là tôi nói ở VN thôi, cũng là để bạn biết rõ hơn về Noname, còn thế giới thì đây, tôi chỉ đơn cử thôi nhé....còn nhiều lắm bạn Soint thân mến ạ.
    http://www.aeriagames.com/forums/en/viewtopic.php?t=1343405&start=270 (bạn vui lòng search Noname nhé)
    - Tôi đánh với Noname, nhìn thấy nó trưởng thành từ JBaits cho đến nay, tôi thấy vui khi trong mắt bạn bè quốc tế nó đã có chỗ đứng bạn Soint ạ, còn bạn chơi thì thưa thớt, vào lại thì lớn tiếng bảo nó không hơn mình, trong khi bản thân bạn thì không lấy gì mà chứng minh thì tôi biết nghĩ sao đây ^_^

2+3/ Hihi, tôi đâu có áp đặt bạn đâu nào ? Tôi từ đầu không có bảo 100% là tôi nói thế, tôi giải thích 2-3 bài rồi bạn vẫn chưa hiểu thì để tôi viết lại từ bài đầu nhé :
    "Chuyện ZhaoChao nói, tôi đã nói là thông qua ZChao, SimaJu và tôi có lý do để tin là thật, vì bạn ném bom thời đó cũng có tiếng lắm...tất nhiên bạn hoàn toàn có thể biện hộ vì ZhaoChao k có đây mà đối chứng nhưng lưu ý tôi đã nói là nghe SimaJu nói lại và thực ra lại tiếp tục là, SimaJu có oán thù gì hay quỡn đời mà phải nói xấu bạn ?" Nếu bạn phản bác thì tôi mời SimaJu lên để đối chất thôi, vì tôi cũng thừa biết nên có câu nào tôi quy chụp bạn không nào ? Tôi vẫn phải luôn tôn trọng xuất xứ của thông tin là ZhaoChao chứ, bạn tìm hộ lại nhé :)
    Còn bạn cây ngay k sợ chết đứng thì cứ việc để đây, SimaJu sẽ có lời thôi...hoặc là có hoặc là không :)

4/ Thế con số của bạn là mấy ? Bạn nói những người bỏ, nghỉ, tạm nghỉ để nói là họ tin tưởng bạn thì cũng như chuyện k đối chất vậy, bạn có lý của bạn thì bạn hãy chứng minh thôi. Còn tôi thì đến con số tôi cần bạn cũng không đưa ra đc trung thực thì thôi vậy

5/ Tôi có nói rõ tôi không ý kiến về việc bạn LAX khen bạn nếu đừng đem so sánh với những người khác, tự do thông tin, tự do ngôn luận là cho phép trng xã hội miễn nó đừng chạm vào tự do của người khác. Thế nên bạn nói tôi nhỏ nhen là thiếu lý lẽ rồi, vì rằng có so sánh với người khác mà so sánh lại sai, lại công khai với nhiều người cái so sánh ấy và cho là xác đáng thì tôi mới lên tiếng. Bạn xem tôi đã giải thích ngay từ bài số 1 rồi bạn ạ.

Tôi nghĩ bạn có nói thêm cũng chỉ nhiêu đây thôi, bạn Soint ạ, bạn chờ SimaJu lên sẽ nói thêm với bạn, khi đó tôi với bạn sẽ tiếp tục nếu bạn thấy vẫn còn đủ tự tin mà theo ^^

4. ZhaoHuo

ZhaoHuo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

cãi nhau chửi lộn gì thì lên cái box chat trên kia hoặc vào game mà pm, ở đây làm xấu mặt guild người ta quá :3

5. lextoon

lextoon Donkey Kong

Tui thay mặt toàn guild , toàn anh em bà con và thú cưng trong toàn guild chúng tôi, ngoài ra còn có 3k cùng một số thành viên khác, một số người nước ngoài...v..v..có lời mún nói:
    _ Đừng lôi tên em vô nửa mấy huynh, em không mún nổi tiếng kiểu này đâu
    _ Mún chiến đấu kiểu gì thì lên box chat đâm chém, chém ở đây bề đồ đạc, hư tường đổ vách vang phòng guild tui hêt

6. SointDevil

SointDevil Youtube Master Race

1:Mình đồng ý mình chơi thưa thớt , nhưng không có nghĩa là hồi đó mình không win nó, mình cãm thấy bạn hình như lạc đề rồi , mình chĩ đang đính chính vàsự thật sau khi HoangDung nỗ thôi.
    Còn hiện giờ nó thế nào thì mình không quan tâm . ok ?

2+3: bạn không dám chắc mà bạn đã nói ra những lời như vậy trên đây , sau khi nói ra bạn lại lý lẽ thế à, trước mắt là chuyện khỡi đầu từ HoangDung nỗ về trận chiến cũa mình và HD , bạn chĩ là người ngoài cuộc xen vào thì chĩ dựa vào sự truần thuật lại trận chiến ấy mà bạn kễ ra 1 vô vàn lý do đễ hạ thấp mình , tuy không thành thì bạn lại kêu lôi mọi người vào cuộc nữa sao , mình tin chắc là hiện giờ cái war này chẵng ai muốn xen vào kễ cã Sjmaju+zhaochao , Mình biết Sjmaju còn online đấy chĩ mới commen đây thôi ,nếu cần thiết thì cứ kêu Sjmaju lên đây .

4: mình không cần phãi nói 9 xác ,nhưng mình dám nói ít nhất trong guilld VNF có 2 người mà mình biết passs.ok chưa ,biết thêm cũng chã có lợi gì , hay bạn tính đàn bà đòi biết thêm

bạn thâm thật đấy nhĩ :) mình biết bạn đang bão vệ thằng em bạn mà , mình bị nó hăm dọa trc' khi out guild là anh nó trog JB sẽ đè ra giết mình rồi :)) , thix thì cứ lên mock đễ chứng tõ thực lực, luật như trên mình nói . mình cũng hiễu loại người nói càn như bạn bãn chất thế nào rồi , việc quái gì mình phãi xích mích mình chưa từng gặp mặt nhĩ

bạn nghĩ nó pro như thế nào mà có quyến nói với tôi câu trên , trong khi lúc đó tôi 1 vs 2 (nó +yuna) lúc đó nó còn chưa win đc tôi. còn xuyên tạc trận đấu cũ đễ hạ tôi chứ
    bạn không thấy như vậy là bạn binh cho thằng em bạn quá đáng lắm sao , hay là nhân phẫm đạo đức bạn vứt đi rồi

7. ZhaoHuo

ZhaoHuo Red, Pokémon champion Lão Làng GVN

anh ko cần biết lý do lý trấu đúng sai ra sao, chú nào cũng hạ lưu như nhau, dọn ngay đi cho vừa

Còn ông chủ thớt phải làm dữ lên, guild mình mà sao để người ngoài tác oai tác quái, muốn làm gì thì làm vậy

8. Sexynow

Nào nào... hết giờ họp rồi, các bác nói tài nói giỏi gì thì Guild em kô cần biết vì đó không phải chuyện của Guild bọn em, nhưng em cần sự tôn trọng. Ai muồn góp ý tham gia về việc xây dụng tình đoàn kết giữa các Guild với nhau thì xin mời, nhưng nghiêm cấm chuyện tranh cãi ngoài luồng. Bác Satan đâu rồi! Kéo các đồng chí này xuống địa ngục giúp em với.

9. letienga22

letienga22 Youtube Master Race

[video=youtube;SMWi7CLoZ2Q]http://www.youtube.com/watch?v=SMWi7CLoZ2Q[/video]
    Hóng gạch bay.............................

10. lextoon

lextoon Donkey Kong

Vô vọng, nói hoài mà mấy ổng có nghe đâu, mà mình đâu đủ level để đi xóa bài người khác, đành chịu thui, bản thân cũng mới ăn gạch xong, đang no sao ăn tiếp được
    Có thưa chuyện với mod rùi, đang đợi mod trả lời

11. Sexynow

con thỏ nhìn yêu nhỉ :D
    Lax thích ko ta mua cho một con :))

12. Thedarkwings

Thedarkwings Mr & Ms Pac-Man

BLah blah blah, ngó kĩ lại đi nhá. Ta dám chắc 3k, theo chủ trương và đường lối của 3k cũng như của ta sẽ không bao giờ lao vào những trò TRANH LUẬN như thế này đâu

Còn yaoshi : Ta bảo lão nhiều lần rồi, bớt lo chuyện bao đồng đi, già rồi, lẩn thẩn, nói nhiều quá. Đôi khi ý ông tốt, nhưng cuối cùng lại thành xấu đấy. Ngoảnh mặt làm ngơ, bơ đi mà sống

13. jrape1008

jrape1008 Mario & Luigi

mình biết mờ. nên thôi đâu dám góp gạo lên tiếng đâu mắc công có war mà y như rằng xDDDD

14. zhieu

zhieu Mr & Ms Pac-Man

Thôi trả lại sự bình yên cho guild ng ta đc rồi đấy :)) war tiếp lên chat chit đê \m/

15. Sexynow

Thôi tranh luận vậy là đủ rồi nha, bây giờ đến lượt anh em Guild nghịch ngợm với nhau... :D

Này thì Event: Ai là bạn trai của Lax :1cool_look_down:

Bắt quả tang đang đi farm một mình, tiện đường thì ta đi chung rồi chụp vài cái ảnh làm kỷ niệm nếu như sau này 2 đứa chia tay !!!! :cuteonion45:

Thím nào mà vào post tranh của em thì em xẻo trym :1cool_choler:

16. lextoon

lextoon Donkey Kong

Theo như phần thưởng, ông Lee được 3 gem blue, nhưng ổng nói khôg lấy, nhưng quà đã trao thì không lấy lại, ông Lee có quyền cho 3 gem blue này cho người khác,
    Các bạn cứ thoải mái dùng bạo lưc, mỹ nhân kế, mĩ nam kế.... miễn sao ông gưi thư tui hay post lên đây câu "Lee tặng 3 gem cho ABC.XYZ" với ABC.XZ là tên bạn thì tui sẽ chuyễn quà qua cho người đó
    =============================
    Từ nay mục thành viên sẽ dành cho bất kì thành viện nào giới thiệu về mình, chỉ cần gửi ảnh và gửi nội dung mún post
    Check mục thành viên để biết số phần quà được nhận
    ============================
    Event không có thời gian, evemt kết thúc khi toàn bộ quà phát hết, quà gôm 20 gem, trong đó có 6 jade và 14 blue, số blue giờ chỉ còn 11, nhanh chân nào các bạn
    ===========================
    Nhân tiện nói lun, ông Lee này chém gió nhưng kinh đến mức tạo bão đấy
    Tui ít đi farm lắm, chỉ đi chung với guild thui, hôm qua ổng kêu: "vào rôm này nè Lax, có cái này hay lắm ....." thấy nghi nghi đi theo, thế là bị đưa lên báo ^^
    ===========================
    Mấy bạn biết đó, guild mình nghèo, khả năng của Lax có giới hạn, không thể tặng nhìu quà cho anh em được, anh em thông cảm, của ít lòng nhìu, chủ yếu là guild mình có những phút giây vui vè cùng nhau
    Your Cute Master : Lax

Chỉnh sửa cuối: 26/6/12
  17. Blossom

Blossom Donkey Kong

Gạo của lão là gạo có bôi dầu, giống như lúc Khổng Minh xỏ Tư Mã Ý ở cái hẻm Hồ Lô ấy à =)), cháy nổ to hơn nữa

@Duckwings : Lâu lâu ta mới đc lead war, phải tranh thủ chứ :)), mà war này hấp dẫn đến từng câu chữ, ahahaha. Nhưng mà dù sao cũng hết cảm hứng rồi, chờ lão Jake bóc sang kia rồi chiến tiếp thoy :(

18. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia

Đọc bài của mấy ông trẻ đúng là chán chả buồn nói, giờ tôi chơi cái game này có 2 việc: 1. dạy thằng nhóc Phong, 2. Tiếp tục viết hướng dẫn để lại ở box, sau này ai muốn thì đọc, học hỏi, tham khảo.

Nếu mà thích xác nhận về bạn Soint, tôi xác nhận vài thông tin thế này:

1. Bạn Soint đã từng viết 1 topic với tiêu đề " OUT C5 T.RODS, DO SOINT NGHĨ RA ", thứ nhất đó là 1 loại cheat lợi dụng vào bug game ( ko bị dính damage mất máu, ko bị hiệu ứng slow ). Và ngay sau đó rất nhiều member đã phản hồi về việc đó là cheat và tự bảo nhau ko dùng, tôi xóa topic đó đi vì nó xếp vào dạng tuyên truyền cheat, chủ yếu là cheat đã bị khóa nick theo luật diễn đàn GameVN rồi. Rất nhiều mem trong box này làm hướng dẫn, kể cả là nhỏ nhất nhưng ko bao giờ tôi xóa đi. Ví dụ như topic DWO Portable của cậu Lextoon.

2. Nếu là chuyện của tôi và thằng ZhaoChao thì tự chúng tôi sẽ đi giải quyết, và vì 1 cái câu " Yaoshi và SimaJu chỉ bình thường, ko = tôi ". Mà tôi đã lặng lẽ chứng minh trên tất cả các mặt trận, Yaoshi sử dụng I.S, tôi sử dụng T.Rods và trước khi Yaoshi kết liễu thì tôi tự đối mặt và đè sấp bạn Soint ra với cây I.H dài ngoằng mà dễ bị EG của bạn ý. Hồi ấy rơi vào đúng giai đoạn tôi chỉ chơi T.Rods và đánh cặp với Yaoshi nhiều nhất, vì ZhaoChao chơi tổng hợp và chỉ đánh Mock.

Và tôi đã nói ko chỉ 1 lần, nếu thích tranh luận cãi vã gì, vào cái topic chat.
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?884368-Chat-chit-chit-chat-gt-D-lt/page43

Luật là luật, riêng tư là riêng tư. Sau cái bài này mà BẤT KÌ ÔNG NÀO THÍCH CÃI NHAU TRONG ĐÂY , tôi cho ăn thẻ khỏi phải cãi ngang, kể cả thích nói chuyện với tôi, link ở trên đó, tự do ngôn luận, topic của chung. Đây là topic của riêng, tôi làm Mod thì tôi bảo vệ quyền lợi của member, điều đương nhiên.

19. MaiThu92

MaiThu92 Youtube Master Race

Topic guild người ta mà các bạn vô chém gió tùm lum tùm la. Thử hỏi thí dụ bạn đang ngủ trưa rồi mấy thằng hàng xóm chơi đá banh la ó trước nhà các bạn thì các bạn chịu nổi không ?

Đề nghị mod sư bá Juka với mod già gân ChaKe delete hết mấy thằng vô học vô nhà người ta mà chém gió bừa bãi dùm cái đi :1cool_look_down:

20. JakeSatan

JakeSatan -=Devils' King=- Moderator

Guild bạn LAX đủ mặt bá quan, xôm tụ rồi :1cool_byebye:
    Giờ cãi nhau không liên quan guild bạn ấy thì vào topic chat trên kia nhé, còn vi phạm lên đài :5cool_still_dreamin