Phong cách làm việc rất GM Việt Nam

Thảo luận trong 'Ragnarok' bắt đầu bởi nhobaobao, 15/5/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Just once more

Just once more Youtube Master Race

;;);;);;) con đượi nhà mình đấy

2. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

3. boydragonfire™

boydragonfire™ Mr & Ms Pac-Man

theo lời admin ragvn thì được mượn đồ của GM ngắn hạn rồi trả lại à,thế thì tớ cứ mượn 1 bộ full card boss đi WOE,pvp đâm chém 1 ngày xong trả lại cũng được đấy nhẻy:D:D

4. Xmetal

Xmetal C O N T R A

các bố cứ nói quá , chắc gì đấy là đồ GM cho mượn mà cứ vu oan cho ngưoìi ta :-/

Riêng tớ thì lập luận thế này : đồ xịn như vậy chẳng thằng GM nào ngu mà mang ra cho gamer mượn cả ; mà nếu đúng là GM chomượn thì quả là thằng GM quá ngu :devil: . Đồ đấy gamer cũng ko thể bắt dc . Đồ đấy cũng chẳng thể mua shop được . Đồ đấy cũng chẳng phải làm Q để tạo ra dc ..vv...vv vậy con đường nào cũng dẫn về thành Rome :

Khả năng 1 - Sau quả Phiếc bôy tự thụ tinh nhân tạo ra cái GR thì Mr D cũng tự thụ tinh ra món gì đó để vợ chồng cùng xài khiến cho Phiec bôy lồng lộn lên vào box riêng của Mod chửi rủa ( quên mất quote chỗ nào rồi ) . Nhân dịp Admin - GM đấu đá lẫn nhau , gamer cũng tranh thủ đi thụ tinh với con gì đó rồi đẻ ra con Gem baby :devil: với hy vọng rằng lúc loạn lạc GM quần nhau , ko ai rảnh hơi check con Gem baby dc thụ tinh từ con gì , nguồn gốc nó ở đâu =))

Khả năng 2 - Sau quả Phiếc bôy tự thụ tinh nhân tạo ra cái GR thì Mr D cũng tự thụ tinh ra món gì đó để vợ chồng cùng xài khiến cho Phiec bôy lồng lộn lên vào box riêng của Mod chửi rủa ( quên mất quote chỗ nào rồi ) . Phiếc bôy quá cay cú liền bàn với đàn anh Fân mở dịch vụ cho vay nặng lãi , đâm thuê chém mướn , bảo kê và cho thuê hàng khủng .

a . Fân 6 quít ( cháu 5 Cam ) giao cho cánh tay phải của mình là Phiếc bôy phụ trách mảng cho thuê item GM để vào pvp làm trùm , và đặc biệt là quần áo các hiệu Guess - CK - D&G - GR trong WoE vì WoE ko nhìn thấy dam , dễ chơi đồ lậu
    b . Fân 6 quít giao mảng đâm thuê chém muớn cho 1 Huyền thoại dấu mặt với biệt hiệu Xuất Quỷ Nhập Thần , chuyên theo dõi gamer và ám sát trong thầm lặng . Đặc biệt chuyên theo dõi kẻ cứng đầu HellKiller , trùm XHĐ xứ Nghệ , nguoi đã chỉ huy toàn bộ CĐV xứ Nghệ đồ sát CĐV xứ Cảng vòng 13 V-league :devil: đại ca Fân 6 quít giao cho Huyền Thoại con dao Thái lan có khắc chữ Thượng phuơng bảo thái , gặp HellKiller là xuống tay :D
    c . Fân 6 quít giao tiếp cho 1 nhóm nữ sát thủ đặc biệt chuyên giả danh Đóa hồng dại bên đường Tú Xuơng , dụ dỗ các gamer háo sắc đi tìm hoa cỏ mùa xuân ... sau đó wrap vào tù và đập hội đồng để thỏa mãn thú vui tao nhã =((

Khả năng 3 - Phiếc bôy sau khi bị lộ hàng quả GR đã bẩm với anh Fân chuyển sang kế hoạch Lấy mỡ nó rán nó ; tức là nhắm vào các gamer hám của lạ , thích pét độc , đặc biệt là các pét trong sách đỏ của WWF như gấu Panda , Chim lửa Valkyrie và Gem sói băng lông trắng ...vv....vv Sau đó Bộ đôi huyền ảo này d ùng clone nick để giao dịch bán Pét ra , hoặc cho thuê Pét , nhằm nhanh chóng gỡ lại số tiền đã donate

Hiện bổn báo chỉ đủ trình để võ đoán dc 3 khả năng trên .
    Đại hiệp nào có cao kiến thì tại hạ rất hân hạnh được thọ giáo :x
    Tứ hải giai huynh đệ - cao nhân diện kiến cao nhân :hug: - mong mỏi dc thọ giáo các cao thủ ẩn mình

28/05/08
    Xmetal - CNN Asia

5. huydaybn3000

huydaybn3000 Fire in the hole! ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

-Đọc bài của anh Roy buồn cười quá =)) .
    -Mấy anh GM của Rág VN thật là vl (vô lí) :'>

6. akira78

akira78 T.E.T.Я.I.S

Bó hand thật, còn có dịch vụ cho thuê, mượn pet độc nữa à. Mà 0 bik ngoài cho thuê pet còn cho thuê mướn những trang bị khủng không nhỉ ? Team GM bên RagVN sao lắm thành viên thích tạo scandal vậy ta :D

7. Temika

Temika Youtube Master Race

Block mới sợ chứ, chắc hoặc là đổi tên nhân vật cho nó, 2 là xóa đi tạo lại con khác =))

8. looklaton

looklaton Mr & Ms Pac-Man

Buồn quá :( bot cả bầy rouge vậy mà chưa 1 lần steal được card .. bùn bùn :( pritate sever ah ... ko bít ofical co cho ko nhỉ :( chắc update lên nó cho steal cũng nên ... mình đúng là ... lạc hậu .. bùn bùn 10 s rồi hết bùn :( vậy thì làm rouge steal cảd vậy :))
    Nhớ lần đầu chơi vrok ... có thằng admin nào đó suốt ngay 1 câu : Card là vật phẩm quí giá =)) bạn chỉ có thể đánh rớt mà ko móc trộm được nó =)) chắc mình nhớ nhầm nhỉ :)) Vrok mà :)) ko bít có các bác UD hay bác Res nào tham gia cái vụ tuyên truyền đó ko nhỉ? lolz :)) thui em về dợt game arcturus :)) các đại ca cứ bình luận nhá .. em dốt đặc .. tham gia vào =.= bị ăn chửi cái chắc

9. shunkan

shunkan Donkey Kong

Hồi trước nhớ trên official có 1 thread xác nhận là có steal đc card, bây h lên hỏi thử xem, chắc vẫn có người nhớ đấy ="
    Ko phải mob thường nào cũng đc, nhưng những mob steal đc là steal đc. Mà ko tin cũng ko sao, game online cũng là game thôi, luck cao thì sẽ vớ được những thứ thuộc dạng hidden secret.

Edit: thôi tớ cũng ko chắc đâu, coi như bỏ qua vụ này đi, nói thế nào cũng ko có bằng chứng rõ ràng, trong khi RO thay đổi theo từng bản update & từng server =(

10. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Mới qua bên đó đọc cái vụ án này và lại được dịp cười ngã ngửa, anh Gm vova gì gì đó phát ngôn câu rất là value, và sau đó là anh Admin GM Team cũng được bài giải thích khiến mình sùi bọt mép (vì cười nhiều quá =)) )
    =)) =)) =)) =))
    Vẫn biết là VN có lắm "Nhân tài" có khả năng làm GM nhưng mà "tài năng" đến mức này phải thú nhận nằm ngoài tầm hiểu biết của con người, lấy làm xúc động khi có những "vĩ nhân" dám đứng lên đấu tranh cho "sự bất công và bất bình đẳng" mọi nơi, mọi lúc :-"

11. kittyTrang

kittyTrang Mr & Ms Pac-Man

cái vụ card steal đc thì stop đc rồi
    vì ow đến mức steal rớt card ra ngoài thì cháu chịu rồi
    còn vấn đề làm sao 90% mà vẫn đánh đấm để mà steal đc thì cháu k giải thích nhé
    càng ngày càng thấy GM làm ăn vl (vô lý)...=((

12. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Sáng nay, bạn Ice Dragon quảng cáo là có 8 trang, mình click vào thì chỉ còn có 2 bài viết, chán chả buồn comment. Giờ thì bài viết thứ 2 ( của admin ) lại biến mất và topic dài ra 2 trang. Thật là xuất quỷ nhập thần :). Đọc nốt đã rồi comment tiếp ^^

13. Xmetal

Xmetal C O N T R A

8 trang là topic này nè , topic bển thọ đến 3 trang thì ko del cũng locked =)) lấy đâu 8 trang cho 3 xem :))

vậy là suy luận của bổn báo khá chính xác : Fân đại nhân - người có cục fân to - đã chính thức thừa nhận 1 điều : Fân đã gián tiếp tuồn hàng độc ra ngoài !

vì sao bổn báo có thể khẳng định như đinh đóng cột điều ấy ?! tất cả đều dựa vào logic :

1 - " Ngoài Admin là mình , có thể tạo item , thì tất cả các GM khác , đều ko thể có đồ đạc gì trong người hết " --> chỉ có đại Fân mới có thể dùng tool tạo ra hàng khủng , khỏi đổ thừa cho nguoi khác

2 - "1 vài GM mượn 1 -2 con pet để điệu , mình chấp nhận" -->chính đại Fân đã đưa con pét (hay đồ khủng nào đó) cho vài người , rồi từ đó vô tình hay cố ý ... đồ cứ tuồn đều ra thị trường
    - "GM thực hiện hành vi trên đã bị cảnh cáo . tái phạm lần thứ 2 là cắt chức" --> chúng ta có thể đặt câu hỏi to đùngtại sao đại Fan ko dám công khai danh tính GM này ?!?!?! và đến đây thì lại có 2 khả năng :

a . đại Fân và tiểu Phiếc sợ bứt dây động rừng nên chỉ dám giơ cao đánh khẽ , mị đám thần dân của rácvn . Đại Fân sợ rằng nếu có 1 hình thức kỷ luật nặng tay thì GM này sẽ đổi tên thành GM Chí Phèotung hê lên các chuyện thâm cung bí sử của rágvn . Giống như cầu thủ Văn Sỹ Sơn đe dọa "nếu treo giò thì tôi sẽ cho nổ quả bom bán độ trước đến nay của xứ Nghệ ... " kết quả anh ấy chỉ bị ngồi chơi 2-3 trận rồi lại đá tiếp ; y chang anh GM huyền bí này :))
    b . chính đại Fân và tiểu Phiếc dàn dựng vụ này , tuồn hàng ra ngoài . Gặp cái em Ms.Chim ngông cuồng coi trời bằng Chim này nghênh ngang dẫn con Sói băng do đại Fân và tiểu Phiếc thụ tinh của nhau đi vòng vèo ngoài chợ , bất chấp pháp luật , coi thường Paparazzi ...... nên cuối cùng bị ăn quả SS report . Sau khi bị bể show , đại Fân quyết định chém .... cái bóng của chính mình bằng cách "GM thực hiện hành vi trên đã bị cảnh cáo...." GM trên là GM nào ?! trên trển à , 9 tầng mây à ? =))

3 - để bổ xung cho luận cứ 1 và 2 , bổn báo xin trích dẫn các kết luận của những vị tai to mồm lớn của rágvn

@Mr.D "Hiện tại chúng tôi đang xử lý những người có liên quan. Account của char Ms.Chim hiện đã bị block và bị ban sau khi điều tra xong về GM có liên quan"
    @GM's Team : "mình del topic vì các bạn post bài đều chỉ dựa trên suy đoán, tất cả các topic lập ra không có bằng chứng xác đáng sẽ bị del, vì nó làm ảnh hưởng xấu đến server, gây tâm lý hoang mang đến các player khác, mong các bạn cũng chú ý hơn khi post bài trong box báo cáo vi phạm"

--> cả Mr.DGM's Team đều hùng hồn tuyên bố xử lý . Nhưng khổ nỗi Mr.D và GM's Team cũng chỉ là con ghẻ dưới quyền đại Fân , Fan quát là im hết :D cho nên khi đại Fân lên tiếng thì chẳng chú nào dám ho he , mặc dù biết thừa GM đó là ai . Cuối cùng thì chỉ con Ms Chim ngông cuồng bị đem ra làm vật thí mạng ; hoặc cũng có thể thay đổi giấy khai sinh chẳng hạn =))

4 - Cuối cùng vẫn là tuyệt chiêu mị dân quen thuộc của đại Fân : Và cuối cùng , với nhiều người từng làm việc với mình thì có mình có thể đảm bảo cho các bạn server của chúng ta sẽ "sạch" cho tới khi kết thúc . Mình sẽ cố sức làm điều này , dù sức lực có hạn .
    có thể lược dịch đại ý như sau : nhiều nguời từng làm việc với mình đều hiểu mình đúng ko ; kệ mẹ bọn phóng viên nhố nhăng bên gamevn.com :D ; Mình có thể đảm bảo server chúng ta sẽ "sạch" cho đến khi có vụ tiếp theo bị bể show ; Mình sẽ cố gắng het sức để dẹp chìm xuồng mấy vụ này , dù sức lực có hạn , chỉ mong rằng mấy thằng ngu kia đừng hớ hênh quá kẻo lại bị SS =((
    Thôi mình lock topic nha :x

Giờ cơm đã điểm , phóng viên tạm chia tay với độc giả . Hẹn gặp lại bản tin hót lúc 0h

Xmetal - CNN Asia :x

14. Ice Dragon

Ice Dragon Mega Man

Ôi, cái gì ko dám trả lời thì cái ấy là spam, cần phải triệt để lock, ban, Del, ... =)) =)) =))

15. Wild Cat

Wild Cat Mr & Ms Pac-Man

Misunderstand :">

Chuyện lock, del, ban nick của admin bên đó thì khỏi bàn rồi, chưa đủ trình dấu diếm, xoay sở, hay bịa chuyện lừa dư luận như mấy nhà báo bên này ;)) , ko lock del thì biết dấu mặt vào đâu :) Tớ chỉ buồn là các bạn ấy còn ko dám sang bên này cãi, làm mình nghe cãi nhau mà chỉ có 1 bên nói xa xả bên kia ôm đầu ko dám làm gì, riết cũng nhàm.
    Hay bác Xmetal sang 4rum khác làm ăn đi ^^

16. Xmetal

Xmetal C O N T R A

dọn đi đâu bây giờ
    hay là qua 4rum ragvn nhỉ . hix ,qua bển chắc ko thọ nổi 1 ngày =((

17. oncealone

oncealone Mr & Ms Pac-Man

qua đó đọc xong nếu tui chơi server đó chắc tui ngát.
    qua đó lập topic nào bị xóa topic đó, sự tồn tại chắc ko đến nổi 1 tiếng :-s

18. sPhuongLys

sPhuongLys Youtube Master Race

Sang đấy làm ăn có mà lỗ vốn.
    Mà sao mình toàn xem phải topic đã bi lock ở bên 4rum Ragvn thế nhỉ :(

19. mrbear

mrbear Youtube Master Race

Vì toàn là chuyện thâm cung bí sử bị vạch lưng nên lạnh wá lock lại ấy mà. Ko thì bàn dân đọc rồi nội cung lạnh người vì sợ :p

20. Linh_AcQuy

Linh_AcQuy The Warrior of Light

sao cái topic này vẫn chưa bị close nhỉ?:'>
    1 cái vấn đề thôi mà vô đây kéo theo bao nhiêu truyện.....
    thật nà vãi núa!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.