Phong cách trong Dota

Thảo luận trong 'DotA' bắt đầu bởi Demon Hunter, 2/4/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. |Dark&Light|

|Dark&Light| T.E.T.Я.I.S

:-" 2 tiếng,chắc ku này chưa bao giờ chơi Furion rồi,nếu chưa chơi thì đừng phát biểu linh tinh nhé.Furion có ulti cực bệnh khắp bản đồ + skill bay wa bay lại 30s cooldown nên farm 400 con chỉ cỡ 1 tiếng là OK nếu ko bị úc chế.

2. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Furion vốn đã có teleport rồi nên lên tread là ko phải bàn rồi nhé . Còn cái câu :
    Tread có 10str = 190hp , trước khi lên hex thì phải lên lốc trước đúng ko nào ? Mà lên lốc rồi thì thoát gank rất dễ dàng bằng cách lốc nó lên rồi teleport về , ngoài ra còn có skill1 trói rất lâu vì vậy Furion ko hề dễ chết tí nào cả .
    HoM tiện cho việc jungle và farm lane , ngoài ra còn có 30% IAS .
    mkb thay bằng deso thì ko có vấn đề gì , nhưng sao lại có cả mjo ở đây Furion là tướng int mà ?
    khi đã nhiều dam thì đuơng nhiên phải ưu tiên AS rồi vì vậy gậy silen +60 dam + 40% AS ( ko nhỏ chứ ) .
    Manta đem lại 250hp và khả năng tránh bị focus rồi thì còn cần thêm shiva nữa làm gì nhỉ ?

3. |Dark&Light|

|Dark&Light| T.E.T.Я.I.S

:-" theo cách thoát gank của chú mày tức là chỉ có 1 con săn đuổi bé Furion.Thằng này nói năng toàn nhăng cuội lúc thì bảo toàn đấu nghiêm chỉnh với pro mà giờ lại chỉ 1 con gank Furion,ko lẽ tụi kia như vậy là "pro" đối với chú mày !?

4. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Vậy muốn sống lâu thì làm 6 cái heart để rồi trâu như 1 con chó nó đỡ chết , đảm nhận luôn vai trò tank cho mấy thằng str trong team nó lên đồ dam thôi . Nói cái gì thì cũng nên suy nghĩ trước đã , còn cái loại chửi người khác mà ko chỉ ra chỗ sai của họ hay ít nhất là ko biết suy nghĩ trước khi phát ngôn ( ở trên forum thì gọi là gõ phím =)) ) mà vẫn già mồm được thì người ta gọi là vô học đấy .
    Còn cái chuyện vài 3 thằng đi gank mình mà ko biết té thì chắc chỉ có mấy thằng đần độn thiểu năng thôi .

Mà mình sợ cái thằng như bạn farm đựơc nửa cái heart cũng nản rồi quit mất chứ đừng nói là 6 cái ::) .

5. |Dark&Light|

|Dark&Light| T.E.T.Я.I.S

:-" cũng đâu có ai đần đến mức lên 6 cái heart.Tao thì tao nói rõ ra rồi đấy,theo như cái game trong trí tưởng tượng của chú mày là chỉ đấu với dân pro,pro với tao tức là hunt phải 2-3 con đi chung ,thử hỏi Furion sao mà sống sót được ?Cái sai của mày là chỗ chỉ cần lốc lên hoặc biến đi là sống,nhớ thêm đã đi hunt thì dam dealer to lên theo kiểu chú mày lốc lên được 1 con 2con còn lại ko biết làm j` mà để mày đi như vậy ah ?

6. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Trong đầu bạn có chứa não ko vậy ? Bị 3 thằng đi gank mà ko biết thì cho mình xin lỗi , bạn chỉ là 1 thằng vô học ko hơn ko kém . Còn 2 thằng nhé , lốc 1 thằng , trói 1 thằng rồi tele về ( lốc thằng cầm cây trong người và trói thằng ko có cây trong người ) Nói như vậy thì mấy thằng thiểu năng nó cũng có thể hiểu đựơc . Còn cái tầm mình có lốc thì chẳng ai cầm cây theo mà ăn máu nữa đâu =)) .

Mà nói luôn thế này , bị 2-3 thằng nó gank thì có là centaur cũng chết chứ đừng nói là furion =)) . Còn mình nói bạn vô học và thiểu năng là có cơ sở cả đấy : tao&mày , phát ngôn trước khi suy nghĩ , kèm theo lối ăn nói vô văn hóa ...... đủ chưa nhỉ ::) .

7. Squall1988

Squall1988 Mr & Ms Pac-Man

Lại nữa rùi..Mod vô cho ăn thẹo bây giờ các ông tướng ạ...

8. |Dark&Light|

|Dark&Light| T.E.T.Я.I.S

Thế là đủ rồi ,chờ xem ai đúng ai sai,ko dư hơi cãi nhau với mày nữa.Tiện thể nói thêm,dân miền Nam từ nhỏ gọi thân thiết là mày tao rồi,mà mày có coi phim miền Nam ko,mấy đứa diễn viên toàn mày tao ko đấy.

9. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

đây là thế giới ảo,có phải là ngoài đời đâu mà ghê thế =))
    nếu ko nội quy trong này sinh ra để làm gì,giao tiếp giữa ôgn với mọi người ít nội quy hơn trong này đấy

10. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

trong này toàn siêu nhân cả..chắc mình phải đi di tản thôi =))

11. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Mod box này lặn hết rồi,có chửi nhau chưa chắc đã ăn sẹo ...

12. Squall1988

Squall1988 Mr & Ms Pac-Man

Nhưng mà dù sao cũng phải để ý 1 chút chứ :hug:

13. tieuquynd

tieuquynd C O N T R A Lão Làng GVN

Thì dĩ nhiên ko biểu lộ quá trớn rồi,dù sao cẩn hận vẫn hơn ...

14. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

Siêu nhờ...Furion chống được 3 thằng gank cơ à ? Tui tưởng chỉ cần Doom với Levi là Furion lên đĩa rồi chứ,bị doom rồi thì trói đi,hex đi,lốc đi,tele đi.Doom thích đồ gì thì tuỳ,Levi đây chỉ cần blink là quá đủ.Lúc cả lũ đang quây vào mà ông thấy được thằng nào mang cây thằng nào không thì giỏi thật.Mà cái tầm ông có lốc thì cũng chẳng ai mang cây theo đâu...chỉ mang blink thôi :devil:.Còn khi bị gank có biết hay không thì cũng fải tuỳ,nếu gank 1,2 lần không được thì team họ cũng phải biết đánh lừa cậu chứ,vd như ăn rune invi,haste,hay illu chẳng hạn

15. sega_s3000

sega_s3000 Sonic the Hedgehog

toàn nói mồm là hay =)) đến khi vào trận cong đít lên mà bấm có khi cũng không kịp ;))

16. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

Cậu nói tớ hay nói thằng "Kia" thế???

17. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Hồi trước teo đứng xem shaitanz chơi Furion bị team star gank,nó tính cả thời gian điếm bye_bye chơi queen tele bay đến để trói thế mà chỉ pặp pặp 2 cái con đím nó gặm nát 2 cái cây và lao theo ầm ầm ...... xét ra cái vụ trói cây chỉ dùng để gank gà thôi chứ 1 khi đã biết có fu với con cây trói den,den gì đó ấy thì thằng nà chả thủ theo 1 đống gặm cây ... thế nhé =))
    Điểm thứ 2 là furion lên tread hp chỉ tầm 700-->800 cho nên đễ dễ hiểu với cái tread chú fu rất dễ bị combo nát chỗ hiểm bởi chạy thì chậm,lù đà lù đù lại to con ngứa mắt..
    Skill của Fu lên cũng khá khó khăn bởi ban đầu dek thằng ngu nào lên max tele với cả trói,cùng lắm 1 skill là cùng(theo quan điểm cá nhân) .... ok chưa??
    Vụ Mjo là do ta nghĩ mi đã rape gà thì làm cái đó nó sẽ hay hơn =))
    Còn nếu đã fang vào team Fu chỉ book3,heal có khi đã hết trận rồi chứ đừng bàn đến hex .... chưa hiểu thì thông đầu vô bể phốt phát hiểu liền.
    Tùy trường hợp,tình huống cụ thể .... đâu thể phán đại kiểu đó ??
    CÒn vụ 3 thằng đi gank ... nếu mà đã biết thì chuyện té là việc hơi bị phí,ganker kiểu fu có bao giờ đi không có đội,mà đã có đội thì phải là combat lại luôn,biểu diễn làm hàng tập thể luôn chứ sao lại chạy .... vô học nhé :))
    Mà thôi,nói chung có cãi nhau với mài thì có đến mai chả xong,vác team ra rồi ta cùng biểu diễn thế thôi .... nói nhiều cựcngu nó lại rape ta 3 point đau ass lắm,mấy bữa rồi cứ thấy khó chịu trong dạ dày,ta dek đú đâu ... bb

18. acacacacac

acacacacac Mr & Ms Pac-Man

tùy trận thôi
    p/s lốc với chả trói gì, nó cho quả stun chưa kịp tỉnh đã đi mất rồi :D

19. Free_Fall

Free_Fall Palatino Linotype Lão Làng GVN

Về vụ deso farm lâu là do tớ muốn nói đến việc farm 2 cái búa 3k2 lại thêm cái 1k2 nữa thì chả = 1 cái 450+1k+1k3 vừa nhanh vừa có hp mp luôn mà lại có thể kết hợp p+gank luôn,có thể xài skil thoải mái hơn,fu xài skill tốn mana lắm chứ chả lẽ tăng max đệ với tele để bay đi bay về farm lên cái deso rồi ít hp,ít mana ... fu thế thành dam chính rồi...
    Nó stun mình,nó mất skill ... đồng đội ập vào làm hàng nó liền ... fu thường bay ra,ít khi chạy ra cho nên hiếm bị stun đầu lắm ... book hiệu quả hơn lốc .. k?

20. ßlack_Rose

ßlack_Rose Beautiful Lie

Đã ko có não thì đưng bàn chuyện thiên hạ :wink: , vậy bạn chơi Furion bị 2 thằng đấy gank thì bạn làm như thế nào để sống sót ? Còn bạn là cái thằng [L2]Testaros trên ESVN đúng ko ?mình là Black_Rose cùng clan bạn mà , trình bạn thế nào mình rõ lắm , cho nên đừng có lên đây mà ra vẻ hiểu biết :wink: .

Vần đề mang cây hay ko nó còn tùy thuộc vào có slot hay ko , thế bạn nghĩ cứ khi nào team nó có 1 thằng Furion thì team mình thằng nào cũng thủ cây trong người à =)) . Bạn ăn cái c*t' gì mà bạn phát ngôn ngu vậy :wink: , mình kể sơ sơ thế này nhé : 1boot , 1 botle , 1 town , vài cái null(or bacer or band) hoặc 1 vài thứ phụ khác như blink , book , core item của từng hero nữa , bạn nghĩ cả team lúc nào cũng phải dành hẳn 1slot để mua cây chống Furion sao =)) .

Trói tăng 1 là đúng rồi , còn tele mà chỉ lên 1 vài điểm thì mình cũng nói thẳng 1 câu là bạn đ*'o biết chơi furion :wink: . Thuận tiện hơn BoT rất nhiều lần mà cd chỉ bằng 1/2 , lẽ ra phải max nó đầu tiên cơ mà :o ?
    Đã biết DotA là trò đồng đội sao lúc nào cũng lôi cái tình huống 3 thằng ra bắt mình Furion ra ? Ngu thì cũng ngu vừa thôi :wink:. Teamate mình vứt đi à ? Còn đã biết Furion thế nào thì cũng đừng kể những hero có khả năng khắc chế nó ra mà huênh hoang
    Vậy ko lên lốc với tread thì bạn lên cái gì cho nó đỡ chết hơn nào :o ? Hay lại đồng quan điểm với bạn bên trên là 6 cái heart =)) .
    Há mồm ra nói lên Mjo cho Furion rồi giờ lại gán cho người khác à =)) . Nếu đã ngu thì nên nhận về mình chứ đừng có đẩy sang người khác =)) .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.