Phòng họp team GT

Thảo luận trong 'Call Of Duty' bắt đầu bởi Thanh Ha, 8/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. OrkHUnter

OrkHUnter Mega Man Lão Làng GVN

chết tiệt connect mãi ko vô,chẳng bít tình hình thế nào?X(

2. dragonboy93

dragonboy93 Donkey Kong

Đây là game thôi mà anh, vì thế rule thì tùy mỗi nước, người ta đặt ra những rule này cho nó fairplay hơn một chút thôi, cho nó khác biệt giữa pub và thi đấu, bởi vì khi thi đấu ng ta đòi hỏi khả năng của mình chứ ko phải chỉ phụ thuộc vào các perk mà thôi, đó là lý do mà tại sao ng ta lock hết các perk lại chỉ chừa vài perk ko thể thiếu được, còn P90 ng ta cấm hoặc giảm đi sức mạnh của nó xuống 90 % vì khẩu đó dame cao mà recoil thấp nữa, nó ko được hay cho lắm, nói chung thì luật đặt ra thì phải chấp hành thôi, ng ta đặt ra những luật đó cũng có lý do của nó chứ ko phải tự nhiên mà có, nếu ko theo được thì cũng ko còn cách nào khác

3. megaxlr28

megaxlr28 T.E.T.Я.I.S

@Thanh Ha : Công nhận mình có shock cái vụ SA với stun nhưng đâu đến nỗi chửi tùm lum ?
    Công nhận hôm qua nuồn nhưng vui thật , bắn với chú Sàmisher vui phết :D C2on Masterchick hơi bị nóng nảy , lao vào cầm bom nhưng lại solo chạy trước , báo hại cả đám phải chạy theo bảo vệ => die hết ráo ;;)

4. tuiratdeptrai

tuiratdeptrai The Warrior of Light

Neku bắn với Sam thì vui, chứ gặp tớ bắn là chửi um sùm loạn cả lên cho xem :'>.
    GT mới thành lập được vài hôm, cứ coi đây là maide match đi, lần sau...đấu với Delta ;)).
    Hôm qua ngủ sớm quá, không spec vào xem được, có anh em nào tường thuật lại diễn biến trận đấu giùm tớ được không ?

5. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Thật ra theo tớ thiết kế ban đầu của COD4 là rất balance, cái balance ở chỗ là mỗi sự đa dạng của perk, mỗi người có 1 sở trường riêng, build perk riêng giống như đi học bậc ĐH, mỗi người chọn 1 chuyên ngành và 1 tiểu chuyên ngành riêng. 100 người là 100 cách học khác nhau, chả ai giống ai, để phát huy tối đa khả năng của người đó. Từ COD2 lên COD4 giống như đang học phổ thông lên ĐH vậy. Còn cái bây giờ gọi là cào bằng, thế thôi.
    P90 bắn ít recoil, dmg cũng yếu mà rate of fire cũng yếu hơn AK74. Tớ chả thấy cái gì Imbalance cả. Nếu AK74+Steady aim vào thì chơi còn hơn cả P90 đấy.
    Như cái tube mọi người chê bai chửi bới quá rồi bỏ chứ bắn cái đó chả dễ tý nào cả. Rùa rùa bắn thì chết người chứ gọi là canh me mà câu thì khó. Tầm quá gần thì đạn ko nổ, lên đạn lại lâu, tầm sát thương lại nhỏ. Từ khi mấy thằng nào ưa ngồi camp 1 chỗ như bọn sniper mới bắn đc chứ ko thì T7 thử xem xem, bắn tube có chết ai ko?
    Rule như bây giờ tớ lại thấy imbalance đấy. 1 team có sniper, team kia không có là coi như 90% thua. Tầm gần thì móc Desert Eagle ra bắn cũng mạnh có thua gì shotgun đâu. Nếu nhìn kỹ thì cái bảng perk còn toàn hỗ trợ cho sniper. Bandolier, Sleight of hand và iron lung là 3 perk điển hình của đám fast zoom sniper. Còn bandolier, Stopping power, Iron lung là cho đám camp sniper. Vậy tính ra class sniper lợi 3 perk còn đám khác chỉ xài đc 2. :devil: ko phải imbalance về số lượng sao?
    Chính vì thể dụ thằng Masterchick đi chơi, còn tớ đi cafe vui hơn. :cool:

6. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince Lão Làng GVN

Anh Nhã nói đúng , cái giải Cal chỉ dành cho sniper , thấy perk 3 để mỗi Iron Lung thì biết rồi còn gì , nói chung cái rule CAL tớ ko thích lắm , nó mở đc Steady aim , hay Stun thì anh em hôm qua sẽ fun biết mấy ..............Nhưng thôi , mình nghĩ là vầy , OCZ có 2 sever , sever public thì cứ chuyển về normal và mở tất cả ra đi , kể cả marydom luôn , còn chừng nào match thì khác ........Ko có gì là sai đâu các bạn à :).

7. dragonboy93

dragonboy93 Donkey Kong

Nói chung là sao cũng được hết, vì rule là do ng đặt ng muốn sao thì nó thế thôi, nếu có khả năng thì lần sau cho mở SA với Stun cũng chẳng sao, đừng mở Tube với MD là được rồi :))
    P/S: Sam nói đúng ghê, mấy thằng pro sniper toàn là CAL-O ko :)

8. Shu

Shu Dragon Quest

Bỏ SA với Stun với tớ như là mất 1 nửa sức mạnh, chuyên môn quăng stun rồi nhảy vào móc lốp mà :">
    Bí quyết của nghệ thuật rush của tớ là SA và stun

9. cpt.price

cpt.price Mr & Ms Pac-Man

Đúng thật. Lâu ko bắn Tuber h` càm thấy bắn nản quá. Lúc đầu chơi Tuber còn có cảm ứng với lại tinh thần mà luyện tập. H` chẳng còn hứng bắn Tuber nữa. Cầm vào là chẳng muốn chơi :|

10. GT|Lam

GT|Lam Youtube Master Race

:D hôm wa có thi ko Shu??? Tinh hình sao rồi, nói choa anh em nghe......;;)

11. GT|Lam

GT|Lam Youtube Master Race

anh em cho cái nick yahoo để liên lạc nha, Shu bỏ nick yahoo sau nick game lun đi::)

12. thuyquai_29

thuyquai_29 God's Grandfather

vào cậu không thể đấu tour việt :))

13. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Đấu Tour Đông Nam Á rồi chứ đấu Tour Việt làm chi?
    Việt Nam cứ chơi thế thì giải Đông Nam Á còn khó chơi chứ đừng nói là ra thế giới.

14. xDTorai

xDTorai Legend of Zelda

Quá đúng
    Tập SA cho quen đi :))
    Từ đầu đến h tớ ko dùng SA :D
    Ko dùng cũng chả ảnh hưởng lắm

15. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Chả cần tập bỏ cái đó làm gì, tour VN ko chơi thì chơi tour khác, thế thôi. Còn cậu ko xài đó là chuyện của cậu, tớ xài là chuyện của tớ, thế thôi.

16. spysamfisher

spysamfisher Persian Prince Lão Làng GVN

Ko nên bỏ , em nghĩ vậy , anh Nhã nói khá đúng rồi , còn MD với tube bỏ thì chấp nhận , chứ SA ko nên bỏ :|............Mọi người bĩnh tĩnh , khéo 1 tí flame giờ :|.

17. bombingruncode

bombingruncode Red, Pokémon champion

Tình hình là nhiều chú thích tôn sùng quá đáng vài perk nhất định, mình thật là sáng suốt khi luyện nhiều class và thử nghiệm nhiều perk khác nhau nên khá balance, cho nên khi đấu mà bị lock fafourite perks cũng không bị "hớ", lock perk này tao trả thù bằng perk khác, éo sợ :devil:

18. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Nhất nghệ tinh nhất thân vinh. Luyện cái gì luyện 1 cái thôi, thằng cái gì cũng giỏi là chẳng giỏi gì cả. Cùng lắm là thêm 1-2 cái gì đó.
    Thế nếu lock hết súng, hết đạn chừa mỗi cái Tube thì chơi đc ko? :'> Có 1 giải như thế rồi, mỗi thằng 2 viên tube và dao. Thế thôi.

19. quocviet0908

quocviet0908 🍁 Thu Thơ Thẩn 🍁 ⚔️ Dragon Knight ⚔️ CHAMPION Lão Làng GVN

Anh Nhã nhắm chắc giải quán quân hem? ;;)

20. OrkHUnter

OrkHUnter Mega Man Lão Làng GVN

nếu vậy em xin nhường pác ngôi vô dịch:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.