Phòng tranh Gamevn III

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi shadowind, 8/12/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Bác thấy phản cảm thì đừng nghe đi, nếu bác quang minh chính đại thế sao còn cố bám từng câu từng chữ như thế :)) Đừng cố tỏ ra thế này trong khi mình là con người cũng bình thường như ai thôi ông anh ;))
    Ai mà chẳng cho là mình đúng mình tốt trong khi tranh luận. Chả ai cấm, nhưng đừng cho mình là tiêu chuẩn của ứng xử 1 cách chuối củ thế (Dù có thể 99% là bác ý tứ hơn tớ đấy ;)) )

2. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

--->Đương nhiên phải hơn 0 rồi , nhưng sao phải vất vả thế khi mà trong sách vở người ta đã chỉ rõ ra cho mình . :|
    -->chuẩn....

--->thế thì chiu rồi...

3. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Vì có người thích dựa dẫm có người không. Và tớ thấy trường hợp 2 tớ phục hơn, hơn hẳn cái trường hợp 1. Cái này giống vấn đề về tôn giáo, chẳng cấm được nhau dù có đối nhau chan chát. Chứ cứ nghe thấy bên phật giáo phát ngôn 1 câu ngứa tai, hồi giáo lại xông lên quăng lựu đạn thì đúng là vớ vẩn =))

4. Trent

Trent Youtube Master Race

**** you a man ok men:!:!:!:!:!

5. Trent

Trent Youtube Master Race

cho xin ý kiến là bác Tidus là vô đối rồi...Còn bác mr nice vẽ xấu hơn.

6. blademaster1

blademaster1 Youtube Master Race

Bạn Trent nói ngược rồi :D
    Vẽ người đến mức như cậu nice thì vẽ manga chỉ là chuyện nhỏ.
    Dù nice có hơi khó ưa thật (cho đến giờ phải công nhận là rất giống....chí phèo :D) nhưng công nhận là cậu ta vẽ cừ nhất box rồi. Tớ hơn tuổi mà còn phải khâm phục.
    Có tài thường hay lập dị :D

7. brain10master

brain10master Fire in the hole!

Hãy nói là vẽ theo phong cách manga là chuyện nhỏ , chứ còn vẽ manga ( nguyên 1 quyển truyện ) thì ko phải là nhỏ đâu , vì đấy ko phải vấn đề về nét vẽ mà về ý tưởng ( cái này hình như là nguyên nhân chiến đấu của phòng tranh 1 thì phải ) . Hơn nữa từ trường phái này kết luận sang trường phái khác thì hơi khó đấy . Mà kể ra cũng chưa thấy cậu Nice vẽ người mà fullbody bao giờ nhỉ ? ( hồi xưa hình như có mấy bức nhưng nằm ở PT 1 mất ròi )

8. tu10tin

tu10tin T.E.T.Я.I.S

Ồ ồ ... nhân tài còn nhiều người chưa xuất hiện lắm :devil: Fear này , ani này ....
    Dạo này đang đọc Death Note :(( Hay quá :(( (hay về ND)

9. Hurt,Die or ...?

Hurt,Die or ...? Dragon Quest

Mừng quá bây giờ mới gõ được tiếng Việt.

Không nên phát biểu những câu như vậy. Chính xác hơn mà nói là đứng ở vị trí của bạn thì là hoàn toàn không có quyền, geddit ?. Thật lòng mà nói, ở đây mọi người có thể nhận mình là vẽ đẹp hay biết vẽ, chứ không ai dại dột gì mà tự vỗ ngực xưng mình là vô đối. Một phần là do sự đảm bảo cho sự bình yên của topic, nhưng phần lớn là do sự khác biệt quá lớn về tuổi tác, hoàn cảnh, tư tưởng và nhất là phong cách. Không ai lại đi so tả thực với manga, ngoại trừ trường hợp sự cách biệt về trình độ là quá lớn. Mà một điều rõ ràng là ngay từ trang trước tidus đã asked Nice để được làm đệ tử, phải không ?. Tớ cũng không nghĩ cậu ấy tự nhận mình kém hơn Nice, mà có lẽ chỉ là nhận ra ở đối phương một điều gì đó đáng học hỏi. Tất cả mọi người ở đây đều thế nên nói thật, không ai ở đây cần những dòng comment thiếu suy nghĩ của những ai không biết cách đánh giá nghệ thuật như thế cả.

Dù gì cũng cám ơn bạn đã cho phòng tranh comment, mình ko có ý xúc phạm, chỉ mong bạn để ý ngôn từ hơn. Đây đã là lần thứ 3 Phòng tranh được lập ra, và mọi người đều đang cố gắng để đầu tiên là giữ cho sự tồn tại của nó=)) và hơn nữa là make it a better place. :'>

Mới làm cái sketch.:'>

10. brain10master

brain10master Fire in the hole!

nhân vật ko tệ , quần áo cũng khá ! nhưng các cái phụ kiện đi kèm như phi tiêu , kiếm , quạt .. cần chăm chút hơn 1 tí

11. Hurt,Die or ...?

Hurt,Die or ...? Dragon Quest

Sketch mà anh. ^^Thanks for your comment.^^
    Quên ko nói cái này cũng lại fanart GG. :'>

12. hdht_gamer

hdht_gamer Claude, S.A gang boss

Box A-M thì tớ thích xem tác phẩm vẽ manga hơn :D . Mong những người vẽ theo kiểu này vào nhiều hơn xD
    (sorry các bác nào vẽ thể loại khác)

@ Hurt Die : nét tốt nhỉ ::)

13. emtraihu

emtraihu Mr & Ms Pac-Man

Tớ cũng đồng ý với bạn này ^^"

14. I{†ngLuc†fer

I{†ngLuc†fer Mario & Luigi

Thôi, như cậu nói vậy, rằng tớ cũng ''thiên'', ''thiên'' chứ chưa phải là ''chỉ'', cho dù tớ ''chỉ'' TH như ý cậu thì đó cũng ko có nghĩa là tớ đồng tình với quan điểm của cậu ( đừng đánh đồng ! ).
    btw...việc cậu kêu tớ giải thích gì gì đó thì xin lỗi tớ ko rãnh, đó là cả 1 quá trình đan xen & tiếp diễn, giải thích thì hơi vất vả, nhất là khi đối tượng lại là cậu, mà tớ nghĩ giờ cũng ko cần thiết nữa đâu ::).
    mọi người tạm dừng ở đây thì tốt hơn ::).
    Tớ cũng vậy :D, vẽ mouse khó chịu chết đc >"<.
    Tâm trạng tớ hồi đó =((, vẽ khuôn mặt cô gái phía trên cốt để lột tả ý hơn thôi :D...

P/s : Tập trung vào chuyên môn X(X(
    Tranh thì ko ra lò nữa, mọi người xem tạm tấm tớ ''cos'' hồi hè =))...

15. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

;)) Thế theo bác tớ có vẽ được full body chuẩn không ;))
    Ok thôi, 1 lời nói ra mà không giải thích được thì coi như cho nó bay vào sọt rác. Tớ cũng khỏi băn khoăn 8-}
    Màu hơi nhạt quá thì phải hóng hớt ạ :|có thể là chưa tô xong nhưng nhìn qua thì chưa thấy chỗ nào contrast nổi bật lên cả.

16. nicky8000

nicky8000 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

merry xmas all ^^,
    [wallpaper]69610[/wallpaper]
    .....................................................

17. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

-Kinh, ở đây toàn cao thủ ko, mình phải về học photoshop thôi, dạo này lười quá..
    -Mà hình như đa số các bác đều vẽ theo phong cách manga nhỉ, tui chưa bao giờ vẽ chì, toàn chơi bi thôi.

btw, đây là bức đầu tiên vẽ = corel [2002] ^^hô hô hô

18. sevenkingdoms

sevenkingdoms Mega Man Lão Làng GVN

Đang ăn mỳ nhìn thằng BM thú tính + cơ bắp tí sặc =))

19. Mr.Nice

Mr.Nice Persian Prince

Blade nhìn phải bệnh hoạn + Đô con hơn nữa cơ =))
    Kakullukia của iem 8-}

20. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

À, thực ra thì thằng BM nó cũng ko đô con lắm đâu, tướng agi mà, nó thuộc tộc ORC nên nhìn hoang dã vậy thui. ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.