PHONG VÂN 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 2/12/02.

1. Vi Tieu Bao 16

Vi Tieu Bao 16 Fire in the hole!

Chào bác Mimic, hiện tui đang chơi lại Game này và đang có ý định viết hướng dẫn nên rất cần sự giúp đỡ của bác... Cụ thể là những chỗ tui bí đường, hy vọng bác... giúp đỡ giùm :P Hinh như bác đã về nước trò này rùi phải không :P

2. mimic

mimic Mario & Luigi

nếu trong khả năng của tui thì tui sẽ giúp đỡ bác ,đúng là tui đã về nước chò này rùi ...

3. Vi Tieu Bao 16

Dzậy đương nhiên l2a nằm trong khả năng của bác rùi :D
    ___Bác giúp tui việc này trước nhé... Bác có thể cho tui biết tên của các nhân vật không dzậy. bác biết được ai thì nêu ra người đó đi... Bắt đầu từ phần 1: đoạn của thằng Bộ Kinh Vân đầu tiên ấy
    ___Tui chơi vẫn chưa hết Game này nữa nên cũng không biết có qau được nổi không... Vì vậy... tăm sự cũng nhờ bác đó

4. Hero

Hero Fire in the hole!

Đúng rùi , viết hướng dẫn phong vân đi , tui ủng hộ cả hai tay lun .
    Tui cũng đang định chơi trò này đây , nghe các bác kể thèm chơi quá nhưng sợ tiếng tàu không hỉu gì chơi giữa chừng lại tắc tịt thì khổ lém như trò twin hẻo tui đang chơi ý
    Mấy bác viết nhanh lên nha khi nào viết xong tui sẽ mua phong vân về chơi

5. Vi Tieu Bao 16

Hiện tui đang viết phần đầu của hướng dẫn Phong Vân nè... Tui viết đến đâu sẽ post lên đến đó, chỉ sợ khoảng 2,3 ngày mới post được 1 đoạn, do tui vừa chơi vừa viết nên cũng không có thời gian, nhất là cũng sắp thi HKII rùi :P

6. Vi Tieu Bao 16

___Bác Mimic ơi, nhân vật đầu tiên tui muốn nhờ bác giúp là người con gái, (sau đoạn Bộ Kinh Vân ấy), tên là gì vậy. CẢ thằng đi cùng với cô ta nữa... Mình đang viết hướng dẫn cho đoạn đó nhưng cũng không biết phải gọi là gì... Chẳng lẽ cứ cô ấy, cô ấy hoài :x...
    ___Mà bác rãnh không, hay là tui với bác cùng viết hướng dẫn chung luôn cho nhanh, hơn nữa bác chơi hết rùi chắc kinh nghiệm phải nhiều hơn tui mà phải không :P

7. kiep_truoc_yeu_em

kiep_truoc_yeu_em Donkey Kong

tsẹadtk

8. Vi Tieu Bao 16

Hic, ông kiếp_trước_yêu_em viết gì mà đọc hổng hiểu gì hít. Tui nhớ là hổng có thằng nào tên.... kì dị như dzậy cả... Chắc ông muốn bị trừ exp chứ gì... Nếu muốn thế thì còn có nhiều cách hữu hiệu hơn nhiều :P

9. mimic

mimic Mario & Luigi

tui thấy hình như hổng ai quan tâm tới chò này cả nên sợ bác viết hướng dẫn hổng ai đọc chỉ tốn thời gian bác thôi...bác bỏ thời gian viết hường dẫn thà bác tìm mấy game tiếng hoa chơi còn hay hơn vd như game sở lưu hương bác chơi chưa, chơi cũng khá lắm đó

10. Hero

Hero Fire in the hole!

Sao lại không ai quan tâm đến trò này , theo tui mấy trò nhập vai của tàu trò nào cũng hay cả và phong vân cũng không ngoại lệ đâu , bác Vi Tiểu Bảo viết hướng dẫn tiếp đi đừng nản , tui nghĩ sẽ có nhiều người ủng hộ bạn đấy

11. Vi Tieu Bao 16

Bác mimic nói cũng rất có lý, vậy việc hướng dẫn tạm thời ngưng lại đi... Nhưng tui vẫn còn hứng thú với Game này nên mong bác chỉ tiếp đường cho tui đi... Tui đi đến đoạn bí lúc trước... Sau khi đi BKV, nhỏ con gái, Nhiếp Phong, và đang quay lại đi BKV, tui đã vào làng đánh tên... gì đó, sau đó quay lại con đường trước khi vào làng vô không được rùi. Kế tiếp tui phải đi đâu đây...

12. Ung Phi Thien

Ung Phi Thien Donkey Kong

Các bác làm ơn cho mình hỏi game này tên tiếng anh là gì ??? Và ở PC hay PS vậy ? Mình ở HN thì mua ở đâu và bao nhiu disc vậy ? Mình mong các bạn trả lời giúp mình với ! Thanks

13. Vi Tieu Bao 16

Game này tên tiếng Anh hình như là Clould Wind hay là Wind Cloud hay sao ấy. Nội dung cũng khá hay. Đây là Game dành cho PC, 4 disks. Còn ở Hà Nội mua ở đâu thì... mình không biết

14. mimic

mimic Mario & Luigi

bác vi tiểu bảo hình như khúc bác hỏi tui tui đã hướng dẫn rồi mà cũng trong mục này mà ở phía trước đó...

15. Vi Tieu Bao 16

Hic, tui quên, đúng là có hỏi bác rùi. Cảm ơn bác nghen, tui đã qua đoạn đấy rùi. Bây giờ đang đi tên Phong, sau khi đã qua đoạn đó -> nhỏ con gái -> thằng Vân nữa. Bây giờ hổng biết phải đi tiếp ở đâu nữa. Thằng Phong tui đi lần này là lần thứ 2, chắc là bán nhớ mà phải không? Nhiếp Phong sau khi rời khỏi toà thành thì phải đi đâu :P

16. mimic

mimic Mario & Luigi

mong là trí nhớ tui còn hoạt động tốt, tiếp theo bác hãy đi tới bến thuyền (chỗ ngôi làng bác từng đi qua có hai ba chiếc thuyền lớn gì đó )ở đó sẽ có chuyện xảy ra cho bác...

17. Vi Tieu Bao 16

Mong là bác còn giữ cái file Save. Hôm nay tui ngồi cài lại Windows, chẳng may dữ liệu bị mất hết ả. Kể cả các file Save. Bác có` lòng tốt cho tui xin cái file Save đoạn này, và vài cái trên đó cũng được... Nếu không ch8ác tui bỏ luôn quá, không còn đủ kiên nhẫn chơi lại nữa đâu :P

18. mimic

mimic Mario & Luigi

file save cho chò này thì nhà tui có đủ hết tất cả các đoạn nhưng không biết để đâu để về nhà tui tìm lại giúp bác, nếu tìm ra tui sẽ gửi cho bác, bác cứ ghi lại mail của bác đi tìm đuợc tui sẽ gửi qua...à mà bác muốn tui gửi đoạn nào ghi rõ 1 chút để tui biết mà gửi chứ ...

19. Vi Tieu Bao 16

__Cảm ơn bác nhiều nghen. Bác gởi cho tui đoạn vừa bắt đầu thằng Phong và đoạn đã đi xong phần của nóp luôn đi. Phòng trường hợp tui mà có bí thì... Mà tui chơi đến đó là đã đi được bao nhiêu chặng đườn rùi vậy bác :P
    __vitieubao16@yahoo.com

20. mimic

mimic Mario & Luigi

tui đã gửi file save đi rồi nhưng hổng biết có trục trặc gì không nữa nếu có trục trặc hay bác không nhận được file save bác cứ nói với tui để tui gửi lại.bác đi tới chỗ đó gần 1/2 chặng đường rồi ...