PHONG VÂN 2

Thảo luận trong 'Game Á Châu' bắt đầu bởi Vi Tieu Bao 16, 2/12/02.

1. mimic

mimic Mario & Luigi

vấn đề này có nói qua rồi mà muốn hiện rõ chữ hoa trong game một là dùng phần mềm njstar hoặc nếu dùng win 2000 trở lên thì chỉ cần chỉnh chút ít là ổn muốn lấy njstar thì vào đây mà down www.njstar.com hoặc có thể ra ngoài mua phần mềm này còn chỉnh trong win 2000 trở lên thì vào chủ đề có chữ chú ý ở phía trên mà xem nói về những thông tin game á châu.

2. lythedan

lythedan C O N T R A

Bác cài windows gì nếu cài win 1998 thì dùng win magic còn nếu dùng windows 2000 thì vào Regional setting chỉnh lại font hệ thống .

3. backieuphong84

backieuphong84 C O N T R A Lão Làng GVN

dùng winxp cũng vậy bạn à khi chơi mấy game tiếng tàu thì hay hiện lên những chữ quái dị ta vào phần Regional setting nhưng nhớ bỏ đĩa winxp mà mình cài vào và chỉnh lại.ok

4. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

Đúng vậy tui cài hẳn tiếng hoa nhưng cũng chẳng đọc được.....toàn là chữ trời ơi ko hà.....
    Cho tui hỏi mấy bác 1 vấn đề nghen:trong 1 phần chỗ có ngọn tháp 3 tầng có hình sừng trâu ấy bên trên có 1 ngôi làng hay toà thành gì đấy cứ mỗi lần tui chui vô đó là bị đẩy ra là seo....bất kể nhân vật nào nghen....cứ chui vô là y như rằng bị đẩy ra khỏi game lun....xui xui chưa save là.....
    Ko bít có bác nào gặp trường hợp như tui ko vậy.....Còn muốn luyện mở hộp đồ thì mua cái gì để luyện.....
    Cám ơn mấy bác trước nghen....

5. mimic

mimic Mario & Luigi

vào đây để down patch sửa lỗi trò này đi http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=22882 muốn luyện những kĩ năng như mở hộp thì bạn phải mua binh khí hoặc lượm binh khí trên đường rồi trang bị vào luyện như luyện sách của tngh 2 vậy đó,tui không thể nhớ món binh khí đó là món nào nữa nên không thể giúp bạn được vì chơi lâu quá rồi.

6. hoangduocsu

hoangduocsu Mr & Ms Pac-Man

sau khi tui đi đến đoạn ngôi tháp 4 tầng sau đó đến 1 vùng đất toàn ra sương mù có 2 hộp item rùi sau đó tui hổng bít đi đâu hết.....theo trong hướng dẫn thì phai kiếm cho ra 1 chùm hoa với 1 con rùa màu đỏ nhưng hoa thì tui ko biết kiếm đâu ra còn con rùa thì tui có rùi.....có bác nào chỉ cho tui với......đoạn này phải đi đâu.....kiếm hoa ở đâu?...

7. dark04

dark04 Youtube Master Race

Dark04 thành viên mới .
    Chỉ em cách đi tiếp theo chỗ (...trước khi xem trận đấu giữa Đao Thần với 1 tên lạ , trước tiên tìm 1 con rùa và 1 quả cam .... ) thì đi như thế nào ? Và hãy cho tiếp dẫn tiếp nữa . Em xin cảm ơn.

Email : dragonfire_vn_@yahoo.com

8. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

co ai co long hao tam di qua dum khuc day tang da cam on day la seo cua tui

Các file đính kèm:

9. myloveloveyou

myloveloveyou Youtube Master Race

ban hay down save nay ne giup minh nhe

Các file đính kèm:

• save.zip
      Kích thước:
      23.8 KB
      Đọc:
      24
  10. tinhyeumautim

tinhyeumautim Youtube Master Race

hãy quay lại cái toà tháp đó (nếu lần trước tới đó bạn chưa lên được tầng 4)còn bạn lên rùi thì khi ban xuất hiện lại ở cái chỡ sưóng mù ấy đi tới chỡ 2 cái hòm sẽ có 1 đoạn phim(tôi ko nhớ rõ hình như đoạn phim đó có thằng quỷ hổ )sau đoạn phim thì bạn vè lại cái làng mà có tuyết fu? ý(hinh nhu là vùng đất tuyết thì fai) sau do' thì di theo huong dan nhe' :whew:

11. scorpion_blacken

scorpion_blacken Youtube Master Race

có ai có thể chỉ mình cách xài các tuyệt chiêu của nhân vật trong Phong Vân2 kô???
    mặc dù có bài hướng dẫn về tuyệt chiêu rồi nhưng lại không biết sử dụng...làm ơn chỉ mình với...Cám ơn

12. Harry potter2

Harry potter2 Youtube Master Race

có ai biết làmm the lao để đanh trương không em leve 11 có 3 biểu tuợng trưởng rôi ma khi đanh nhau không thấy hiện chưởng a mà làmm sao để cầm kiếm ai biet chỉ em cái

13. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

bạn phải bấm nút đúng thì mới có thể đánh chưởng được. Khi bấm đúng thì nó kêu keng một cái khi đó bạn chỉ cần nháy chuột trái vào cái chữ sáng lên thôi.
    Để ấn được bạn phải tham khảo thêm ở bài viết trước của mình đó. Bạn ở leve 11 thì chỉ ấn được 3 or 4 chưởng gì đấy thôi. ( cứ hiểu nôm na là ấn trái, phải, lên, xuống đó mà)

14. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Đánh chưởng thì Bộ kinh vân là dễ nhất , thằng cha này hình như cứ Up up đow dow là luyện chưởng .
    Tuy nhiên có khá nhiều chưởng , U có thể xem lại bản hướng dẫn để biết cách đánh các chưởng của từng nhân vật
    Chúc may mắn

15. silver kang

silver kang Youtube Master Race

Mình ghiền fim Phong Vân lắm thấy hay quá trời, game này từ đó ra đúng ko, vậy game tiếng Nhật Trung hay có tiếng Anh ko? tui muốn chơi nhưng ko biết chút gì về chinese nên hỏi, với cấu hình máy có nặng lắm ko?

16. maldini84

maldini84 T.E.T.Я.I.S

Hic tui đi đến đoạn Bộ Kinh Vân chưởng cách thế thạch để đưa xác vợ vô trong hậu lăg ngủ chung với khổng từ nhưng chưởng hoài mà ko kịp, mọi người có thể hướng dẫn cách nào dễ nhất để wa được đoạn này ko?
    Thank trước nhen

17. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Trời ơi , đoạn này không kịp thì do U ấn không tốt thôi
    Chẳng có cách nào hướng dẫn đâu , U đành phải luyện tay thôi

18. Harry potter2

Harry potter2 Youtube Master Race

muôn đanh vơ cách thế thạch phai ấn chuột chậm 1 chút rồi nhanh dàn thật nhanh dưng sợ hocng chuột nhe, chuc thanh công

19. sword2003

sword2003 Donkey Kong

Hê hê , cái vụ này thì đúng là không nên sợ hỏng chuột .
    Chuột của tui chơi qua TNGH mí cài này mà có sao đâu

20. bearhn

bearhn Mr & Ms Pac-Man

Đúng đó đoạn này thì bạn phải ấn nhanh thôi, lúc trước tôi cũng mãi mới qua được đoạn này đó, nếu bạn không sợ hỏng chuột thì bạn sẽ qua được đoạn này, cố lên nha