Phong Vân fan club [2]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi BaoDragoon, 11/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BaoDragoon

BaoDragoon Fire in the hole!

Ẹc, tưởng gì, cách của ông xưa như gì, chứ ông tưởng download manga là = file gì :-" Ý tui là down trên link 4shared, cái IDM của tui nó ko chia ra thành 16 đg` chạy :-"

2. Darth_Vader

Darth_Vader xin cái tít, về HP mình hậu tạ Lão Làng GVN

làm thế nào để dc nhận link download hả các bác :-s

3. jamesblack_1106

jamesblack_1106 Youtube Master Race

sakamoon ơi . check mail đi .
    ai có link rồi nếu được gửi cho mình với :hug::hug:

4. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Ai có link share tớ với nào :x :x Sẽ +rep +rep ;))

5. BaoDragoon

BaoDragoon Fire in the hole!

Đọc hồi này xong, nhớ lại hồi dịch, dịch hăng say thế nèo chả bít dịch lun cả wa hồi 473, dịch đc 3-4 trang rùi mới thấy lạ =))

6. LEE WAN

LEE WAN Mr & Ms Pac-Man

down dc rồi , thanks Bao nhé :D

7. thanhtungtnt

thanhtungtnt You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Cám ơn nhóm dịch Phong Vân tin tưởng, đã nhận được. Vì tui cũng đã từng bị "làm lậu" bản dịch HXH của mình (tụi nó xóa dòng "translated by thanhtungtnt" đi rồi thêm tên chúng nó vào) nên tui rất quan tâm đến việc này, tuyệt đối không share bậy bạ đâu.

Link 4shared hoàn toàn download dễ dàng. Nếu mấy bác không thích mai tui up lên box.net cho . Yên tâm, sau đó tôi sẽ gửi link đó tới LBQ và chắc chắn không ai biết đâu.

8. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

Hì, đã nhận được file của bác LBQ tuy nhiên cái credit làm hơi mất thẩm mỹ :p
    Trong lần sau nếu được, tui sẽ in chìm chữ gamevn vào tác phẩm, để có thể truyền bá cho nhiều người đọc hơn.

9. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Thì down 4shared = IDM chỉ có đc 1 nên chậm là phải. Mediafire thì hình như tui đc 5 thì phải ko nhớ rõ lắm :D
    @jamesblack_1106: tui gửi tin nhắn lại rồi đó, có ji ông pm ông LBQ nhé ^^!

10. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

Xin cho tôi nói lung tung vài lời! Mọi người ơi! Chap 472 này tuy nhỏ nhưng là công sức của biết bao người! Mong mọi người nếu không có chuyện gì bất trắc thì đừng xóa đi nhé! Đây là một kỷ niệm không nhỏ của topic Phong Vân chúng ta, của sự đoàn kết của gần chục con người đó! Dù còn 1 số lỗi nhưng chắc chắn đó là kỷ niệm đẹp khó quên! Sau này NXB mà dừng mà còn điều kiện thì ta làm tiếp! Mong mọi người đừng quên kỷ niệm này nhé :D :D :D !!!!!!

11. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

Lần sau nếu được tui có thể đóng dấu in chìm như thế này được ko các bác. Nếu in chìm như vầy có thể share cho mọi người mà vẫn không mất bản quyền của gamevn. :D

12. sakamoon

sakamoon C O N T R A

In chìm thế good đấy, ông Kow_Loon edit pro nhỉ, tiếc cái tui lại ko phải chuyên ngành đồ họa nhưng nếu edit để đọc đc thì ok ^^

13. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Làm thế này cũng tốt. Tuy đọc khó 1 chút xíu nhưng yên tâm :D Nói chung là em thấy ko có vấn đề gì :D Ủng hộ :D
    PS: Bác nào tin tưởng cho em xin cái link với nhé :x

14. jamesblack_1106

jamesblack_1106 Youtube Master Race

pm LBQ rùi ::) thôi thì chờ đến mai :x mong quá:x

15. LBQ.[f]

LBQ.[f] Mr & Ms Pac-Man

1/ Đầu tiên tui upload bên mediafire ấy chứ , nhưng ngồi đợi up đã đợi , 100% xong nó báo : The upload process cannot complete because we do not support RAR files with password protection .
    Thế là đành mò sang box.net nhưng mà site này mạng bà rùa nhà tui vào ko đc .Nước cuối cùng mới nhờ đến 4share .

2/Thanhtung nếu upload đc lên box.net rồi gửi link cho tui thì tốt quá ( nhớ upload file gốc có password ấy nhá )

3/ tienthr32 tại đổi avatar nên tui cứ tưởng thằng nào lạ hoắc , suýt nữa ko send rồi :))

16. LBQ.[f]

LBQ.[f] Mr & Ms Pac-Man

@Kow_Loon & mọi người luôn :
    sắp tới anh C sẽ dịch cho chúng ta 1 chap/ 1 tuần hay 10 ngày
    có lẽ Kowloon edit luôn
    Nếu giờ in chìm và bố cáo thiên hạ thì tụi nó biết gamevn mình có hàng độc , đổ xô vào moi móc thế nào cũng có thằng gián điệp vớ đc 473 của anh C , đem up lên truongton chẳng hạn . Trog khi đó nxb Trẻ chỉ cho phép lưu hành nội trong gamevn , chỉ cần lộ ra 1 lần là cúp ngay .
    Cho nen tui nghĩ gamevn cứ trùm mềm đọc truyền , mới lâu dài đc
    Mọi người nghĩ sao ?

17. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Hoàn toàn đồng ý.
    Nhưng hồn em thì em giữ được, chứ khó mà lo được tới hồn người T__T

18. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

Nếu toàn bộ các pages của chương 473 đều được in chìm thì sao nhỉ?

19. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Im chìm thì ko thể nhận bừa là của mình đc nhưng ông Huy có nói nxb Trẻ chỉ cho phép lưu hành nội trong gamevn , chỉ cần lộ ra 1 lần là cúp ngay nên chúng ta cứ in chìm nhưng vẫn đặt pass để lưu hành nội bộ là ok

20. tienthtr32

tienthtr32 Mr & Ms Pac-Man

khì khì ... cậu thích đùa thiệt đó ;)) .... cũng vì việc đổi avata này mà tớ đã từng đi spam cho nhìu đấy (50bài ;))) thế mà việc này mém làm tớ hok nhận được bài ---> đau vật vã ;;) ..... hên là nhờ cậu có con mắt tinh tường nên kịp thời nhận ra ;))

thiệt tình là cậu nói câu này xong làm cho tớ nghĩ tới 1 viễn cảnh sẽ hok có chap 473 và những chap sau đc sản xuất từ lò gamevn nữa ấy ::( ;;) .... run vật vã lun :cool:

câu này của cậu LBQ làm tớ vui, vui vật vã lên ấy chứ ;)) vì đã xóa đc cái suy nghĩ sẽ hông còn chap 473 trở đi nữa >_< .... ;;) ....

khì khì, cá nhân tớ thì tớ nghĩ cứ in chìm lên đấy gamevn koi như là để mỗi khi chúng ta đọc đến những chap này thì chúng ta lại nhớ đến diễn đàn, dzà thầm cúm ơn ekip dịch và edit đã làm việc cho ra nhưng cái chap nài ;;) (dzà những chap sau nữa :cool:) còn về việc bị lộ hay hông bị lộ thì tùy cá nhân mỗi người àh, bởi ta có in chìm hay hok in chìm thì tức nhiên việc có chap 472 PV tiếng việt đã có thể coi là hàng độc òy ;;) .... mà đâu phải ai cũng có thể có chap 472 đâu, chỉ những bạn trong diễn đàn, nên ai cũgn biết xuất xứ của nó dzà việc hàng độc này có lan truyền hay không thì chủ yếu vẫn là "độ kín" của mỗi cá nhân ;;), bởi nếu đã lan truyền rồi thì tức là người trong diễn đàn thoai (Có thể câu này tớ nói sẽ hok vừa ý nhìu người, cho xin lỗi trước he ;;)), lúc ấy dù có in chìm hay hok in thì ai cũgn bik là từ gamevn ;;) ...
    nên tớ nói thế này, đã đc share thì tất nhiên phải là người ghiền PV, mà nếu như vậy thì chắc các bạn hok muốn việc dịch này bị "the end" ..... ^^ ...., phải hok nà ...;;)

cuối cùng tớ xin cảm ơn các cậu trong ekip dịch và edit đã cho ra chap 472 wý giá này (mặc dù chưa đọc ;))...nhưng thấy hình có tiếng việt là ghiền òy, cảm ơn trước, đọc sau :cool:), thank rất rất nhiều lun .... ngưỡng mộ các cậu wá, tớ mà biết tiếng hoa thì tớ cũng giúp 1 tay òy ;;) ... :cool: ....

PS: "mềm" ---> "mền" ;)) ... sai chính tả nha cậu LBQ
    mong việc làm của chúng ta sẽ được kéo dài .... ít nhứt là cho tới khi hết bộ PV ;))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.