Phong Vân fan club [2]

Thảo luận trong 'Anime và Manga' bắt đầu bởi BaoDragoon, 11/3/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. thekidvn

thekidvn Mr & Ms Pac-Man

chưa vào trang này bao giờ trước cũng một lần bị như thế, vào cái trang quái quỉ nào đó của bọn trung của, ra PV nhanh lắm nhanh hơn comic nhiều nhưng chỉ bấm vào favorite thì được về sau thì mất hẳn

2. mammonvn

mammonvn Donkey Kong

Pa thered hơi đâu mà đi chấp bọn nó thế ,chắc bọn đấy nó cần bài viết nên spam kiếm bài đấy =)).Tức nó rồi lại ức chế ảnh hưởng đến việc dịch là hok đáng đâu :bz

3. thereds88

thereds88 Legend of Zelda

4. badboy17_hp

badboy17_hp Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

em nghe câu này mà hãi quá, sợ sau này ko xin đc chiện đọc nữa =((, chắc từ h phải chăm chỉ post bài thôi, em ko bít là có thể giúp đc gì nhưng nếu có gì cần đóng góp mà giúp đc thì em sẽ đóng góp.....hết mình :p
    Em chỉ muốn có 1 giấc ngủ ngon bên cạnh cái PC xem PV thôi mờ :'>

5. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

thế à....giờ tớ toàn vào http://comic.duowan.com/ lên lâu lắm ko vào kangdm.com lên chả bít cái vụ này...........
    @thereds88: gì mà cậu tức giận kinh thế......kệ mấy đưa mới vào spam một tí rùi lại ra......hơi đâu mà thèm tức giận......chỉ cần ng` nào mà thg xuyên gắn bó với topic này đc rùi...

6. tieuthichkhach

tieuthichkhach Mr & Ms Pac-Man

thank , sời ơi hơi đâu mà bực mình , chỉ cần hay theo dõi là hiểu vì sao send nội bộ rùi,
    vào trong trang rồi mà vào mấy chap mới nhất cứ không cho vào còn mấy chap cũ thì ngon lành:p

7. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Có một điều chắc chắn để khẳng định là các pác không có được lòng bao dung như pác Cường dịch ra share free đâu đâu cũng có; các pác thì lo tới lui chuyện bảo mật này nọ. Cây kim trong bọc lâu ngày cũng lòi ra. Các pác cứ để file trên host như adrive.com, box.net thì pố cha 10 đời thằng NXB nào nó biết nó cũng không làm gì được chứ đừng nói gì chuyện phải giấu này giấu nọ. Còn share mà vẫn giữ nguyên tên group edit, trans for free thì có gì nói đâu, tốt chứ có sao đâu.

Thôi tớ sống kiểu Mĩ, tự do dân chủ, ai xài đồ nấy, đồ của các cậu, à quên đồ của Mã Vinh Thành, các cậu giật về chỉnh sửa; các cậu định đoạt, share thế nào tùy các cậu.

8. emganhata

emganhata Youtube Master Race

thereds cứ xả đi ,khi ức chế quá thì xả bớt ra mới thấy nhẹ người .
    còn máy của thereds thì mình nghĩ có lẽ do quạt chip bị bẩn quá hoặc là do nguồn máy tính có vấn đề rồi

9. BaoDragoon

BaoDragoon Fire in the hole!

Haha, hum wa lên topic thấy tin này, nghĩ trong đầu mai cha thereds vào đây thể nào cũng văng ... =))
    Máy cha thereds y chang máy nhỏ bạn tui, sài hư liên miên, chả bít sài máy kiểu gì mà cứ 2-3 ngày là đem đi sửa :-?

10. donguoic90

donguoic90 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cha này ở topic PV cũng từ lâu nhưng hồi share truyện chẳng biết biến đi đâu nên kô được share hả? thảm nào thấy bức xúc thế . có làm thì mới biết vất vả cậu ạ , làm xong mà để bọn nó mang về thay tên đổi họ thì tức lắm

theo tôi được biết là cha Thered88 rất mê V-JAV thảm nào máy hư là phải

11. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

Ặc truyện cuối cùng cũng đã bay qua Trường Tồn rồi à, bản này là version sau, nhập bản patch và bản đầu lại và có bổ sung in chìm, vậy chỉ có các mem được share thời kỳ sau này mới có được...

12. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

Và cũng ko lầm thì chính nguoichet2006200 đã xin tui chap 472 - 473 thì phải

Vấn đề này tui xin miễn có ý kiến, nhưng nhắn với nguoichet2006200 có share bậy bạ thì ít ra cũng nên dùng clone, hay ít ra dùng nick tên khác post đã chơi illigal share mà làm vậy là chịu chết rồi, vụ này phải là 1 trường hợp điển hình trong chương trình World's Dumbest Criminal phát trên TV mới đúng =))

13. RATField

RATField Fire in the hole! Lão Làng GVN

Tớ học được tí tiếng Trung, tự đọc PV cũng được không phải share. Tớ không bức xúc. Tớ chỉ thấy cách làm trans for free của các nhóm nước ngoài và pác Cường là hợp lí.

Các cậu sợ bị đạo thì đơn giản là "chích" vào truyện dòng chữ tên nhóm nhưng nhớ đừng ảnh hưởng gai mắt kiểu bọn vuilen.

Chứ thật ra fan PV ai chả muốn đọc, các cậu share thế thì rất ít người đọc được truyện các cậu share.

Có lẽ tớ nên tìm một ai đó có đủ bộ PV, text vào truyện gốc cho đủ bộ PV tiếng Việt hình màu nhỉ.

Thôi lo chuyện công việc trước, giải trí sau, khi nào thấy rảnh thì làm.

14. Kow_Loon

Kow_Loon Mr & Ms Pac-Man

CHuyện này mình cũng đã từng có lần nghĩ qua rồi, đã định áp dụng cho bộ Thần Điêu Hiệp Lữ, nghĩ thì đơn giản lắm, nhưng scan lên, giấy của truyện sẽ có màu vàng, hoặc xám, chỉnh bright thì mờ text, chỉnh sharp thì hơi nhòe, nếu điều chỉnh tới lui cắt ra, ráp vào thì cũng ổn, nhưng cũng ngốn kha khá thời gian, = việc gõ text, mà cũng không được đẹp lắm, việc này nghĩ thì như vậy thôi nhưng không khả thi lắm đâu.

15. badboy17_hp

badboy17_hp Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

các bố có làm đâu mà các bố hiểu........ làm xong thấy chúng nó mang sang 4rum # cho mấy thằng chó nó spam thì ko tức hơi phí, spam chứ có bình luận bình loạn mẹ gì đâu, nhìn mấy dòng cmt của cái bọn đấy ai mà chả tức...tứt điên đảo ấy chứ
    L-)Có điên ko?

Topic hình như lại trở về vấn đề cũ :đả kích bọn ăn cắp hay sao ấy nhẩy?

16. meo02001

meo02001 The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Bác thered nóng vậy cũng phải, còn việc mà share nội bộ GVN thì từ chap 472 đã share nội bộ rồi. Chứ các bác ấy mất công edit 1 chap PV (mất nguyên 1 tuần) rồi thấy trên 4rum khác mà ko hỏi ý kiến cũng nóng chứ :-<
    Ngay như tớ chơi game, bỏ công ra dịch + edit 1 cái Quest dài nhằng rồi mấy hôm sau thấy có đứa copy 99,99% post ở 4rum khác mà không ghi nguồn tớ cũng thấy điên lên ấy chứ =.=

17. enix-dark

enix-dark Sonic the Hedgehog

chịu khó đi HD về game thì đg nhiên post lên 4rum để mem vào xem tiện...lên việc copy là khỏi tránh khỏi.....
    nóng cũng phải thui..cậu xem ng` ta bỏ công sức edit ra...bên đó mấy bọn xem xong thank thì chúng có để ý vào 4rum đâu ....chúng nó vứt phắt dòng đầu...chỉ mải tâm vào xem rùi đến cuối chúng nó hỏi một câu hơi ngớ ngẩn....

18. KytoSai

KytoSai Fire in the hole!

Đây là tình trạng chung rồi >< đâu riêng gì Phong vân đâu , tốt nhất add logo + text ẩn nhiều vào ! thấy bên TT in cũng khá nhiều mà sợ gì mất bản quyền ! hoặc chỉ up lên cho coi online như bên ryuuroden không show ra nữa mà bản online vẫn có logo lên đó nhưng ít thôi cũng đc ::) . Làm căng quá thì hơi khó cho fan PV

19. VJp_Pro

VJp_Pro Mr & Ms Pac-Man

ặc ặc chả hiểu ji` sất .Giận cá chém thớt .
    mình thân thớt chấp nhận số phận.
    Mình tham gia TOPIC này cũng chỉ vì mình là fan của PV mà ko biết tiếng Trung nên vào đây mình hy vọng mọi ngừơi share truyện cho vì cũng là fan của PV với nhau . vẫn biết là công mọi người dịch và edit truyện rất vất vả từ khi nhận được bản dịch của các bạn mình cũng đã làm đúng theo yêu cầu của các bạn rồi .Bây giờ xẩy ra sự việc như thế này thì mình cũng chả biết nói ji? mình ko có lỗi ji` cả ? các pác bỏ công bỏ sức lao động ra để có được thành quả các bác muốn làm ji` thì tùy các bác . Mình vào đây cũng chỉ muốn chia sẻ với nhau thôi chứ mình cũng ko muốn van lơn cầu xin ji` cả ?Thành quả lao động của các bác ko muốn mang ra cho mọi người cùng chung thưởng thức thì thôi các bạn tự đọc và tự khen với nhau đi.mặc dù các bạn ko share rộng dãi nhưng trước sau ji` nó cũng phổ biến rộng dãi thôi .
    Cám ơn mọi ngừơi nhé đã share cho mình những chap 472-474 .Còn bây giờ tình hình nó khó khăn thế này mình cũng ko dám làm phiền mọi người nữa .

20. sakamoon

sakamoon C O N T R A

Thôi mọi người bình tĩnh lại đi nào, cho topic vui vẻ lại đi nào. Lên đây giải trí thôi đừng làm không khí nặng nề quá. Bắt đầu từ tui nhé, mọi người có để ý là ông MVT "trọng nam khinh nữ" ko. Con của NP với BKV mà là con gái thì chết ráo ( bị ĐTT kill ), trong khi con trai thì bị nặng cỡ nào cũng còn sống. Như BT bị mấy lần suýt chết vẫn sống, gắn kiếm thay xương sống, bị ĐTV đâm xuyên ngực vẫn sống... :-?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.