Phong Vân Tam Quốc (Ver3): OB 15/11/2009 - Game mới, vùng đất mới!

Thảo luận trong 'Phong Vân Tam Quốc' bắt đầu bởi Garnet™, 15/11/09.

1. Garnet™

Garnet™ Will you wait for me 4e

Thì ra là cậu :">

Tôn chỉ của LM gamevn từ bao giờ trở thành : "hãy thương xót và bảo bọc những thành phần thân cô thế yếu" thế... :|

PS: Tớ làm sao dám dung túng Mr.AN :-o Anh ấy dung túng tớ đấy chứ... ;))

2. zBabyDragonz

zBabyDragonz The Warrior of Light

Có thằng Hắc Kỷ Liên 243 dân đang dắt lính qua bem mình :o Hổ báo vãi :o

3. kid_14112000

kid_14112000 Donkey Kong

Nói về đạo thì các cậu sai.
    Nói về lý cũng sai nốt.

Việc LM G4V đã có từ thời kỳ đầu thành lập, tức do bác Kazipt chủ định. Việc tấn công đồng minh là sai (mặc dù mình cũng đã làm 1 vài lần), tôn chỉ của GVN không phải là đi bảo vệ những ai yếu ớt mà là không xâm phạm và tấn công đồng minh một cách vô tội vạ.

Kazipt vì không online nhiều nên đã nhường chức lại cho bushgay, ông này với lý do trên cũng tạm thời phó thác cho tớ, tất nhiên chỉ là tạm thời, nếu có ai không phục với cách tớ điều hành thì có thể đứng ra lãnh trách nhiệm này. Tớ hiểu tâm lý các cậu như thế nào, nhất là bác ADragon, nghe người khác ra lệnh chắc chẳng vui vẻ gì, nhưng nếu MC khuyên bảo mà các cậu không nghe thì khác gì làm khó tớ.

4. AN_Dragoon

AN_Dragoon Sonic the Hedgehog

Thôi đồng chí đã nói thế thì thôi mình cũng chả nói làm gì nữa.

@Garnet : mấy hôm tới anh chuyển sang phòng thủ vậy,có thằng nào đánh anh thì nhớ qua bảo kê đấy ;)),à mà vận chuyển cho anh vài vạn gỗ,đá,sắt đi :'>

5. zBabyDragonz

Thế khi GVN bị đánh thì G4V có đứng ra đỡ đạn giùm ko :-/

Nếu ko thì LM làm cái gì,đập hết lấy chỗ mà pt.Thân mình lo chưa xong còn đi đèo bòng.

6. xRyu

xRyu Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Nếu thế thì ally làm gì nhỉ? Mình vào cái kết đồng minh thấy cũng ko phải ít.
    Bỏ hết đi farm cho sướng để phát triển :)). Bị hội đồng lại thì chịu trận ;)).
    Chịu ko nổi thì quit =)).
    Tớ nghĩ : mục tiêu đầu tiên của ally là "ko farm lẫn nhau". rồi mới đến hợp tác và phát triển.
    LM yếu hơn muốn ally với LM mạnh, thì cái lợi đầu tiên họ nhận đc là ko bị cái LM mạnh đó farm. Còn việc 2 bên giúp đỡ lẫn nhau chống lại bên thứ 3,4 thì còn tùy vào mối quan hệ giữa 2LM phát triển đc đến đâu.

H cho là G4V ( vd thế thoi chứ chả dám nói toàn bộ mem G4V yếu hơn) yếu hơn GVN. 2 bên ally với nhau. mà GVN vẫn farm mem bên họ đều đều thì LM làm quái gì. giải tán cho xong. Tương tự là GVN với LM top1,2 sv :))

7. kid_14112000

kid_14112000 Donkey Kong

Tự hỏi mình đã làm gì được cho người ta chưa, đừng cứ nghĩ lợi cho bản thân như thế.

Thêm 1 người bạn, bớt 1 kẻ thù, LM mình không phải ai cũng mạnh, bạn đánh người ta thì ở nơi khác cũng sẽ có 1 người vô tội phải chịu hậu quả. Và mấy tên G4V cũng bảo là muốn giữ hòa khí nên không muốn đánh trả, có thể bạn khinh binh họ ít, nhưng chiến hữu của họ thì không ít, cẩn tắc vô áy náy bạn ạ.

Edit: Nếu bạn đồng minh họ khi yếu, sau đó trở mặt đánh họ khi đủ mạnh, vậy ai phục, vậy còn LM nào muốn kết hữu với bang ta?

8. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

Đồng ý với bác Kid . Anh em bớt hổ báo lại đi, nếu thích thì ta Tuyên Chiến Phụng Thiên. Đánh nhau cho đã đời. Đánh G4v đâu có ít gì khi cả 2 đều là 2 diễn đàn game mạnh, thằng ngoại giao của nó ngay sát thành tớ này =_=! Đó giờ vẫn quan hệ tốt, có ai đánh ai đâu :D
    - @ Vừa hỏi thăm 1 anh Quyền Lực Đen.
    * Võ tướng của phe ta MụcCấm dành được kinh nghiệm 469 điểm!
    * Tướng lĩnh phe ta MụcCấm dính vô số mũi tên trên người, không dễ mà tìm được con đường máu, hoang mang bỏ chạy, Cầm cự Lưỡi lê Lan Ngân Bách chiến+1 trong binh loạn không rõ tung tích!
    * Võ tướng đối phương Ngô Ban Dùng tuyệt chiêu "giả chết" thoát khỏi sự bao vây của quân ta
    - Hi sinh 500 em dân binh, lên 30 hạng tấn công =)) . Anh ấy hi sinh 280 em lính, 2 thằng tướng, toàn bộ công sự và đang ở top 3 Sv phòng thủ :|
    - @ Giờ mình mới biết võ tướng LS có Skill giả chết =))

9. zBabyDragonz

Thôi không nói chuyện G4V nữa,tự dưng mấy ngày nay bị mấy anh THL với Hắc Kỷ Liên sang thăm nhà hoài =((
    2 trận này + 1 trận với thằng THL hôm kia nữa,mình đã lên hạng 8 phòng thủ của server =))

10. kid_14112000

kid_14112000 Donkey Kong

Sáng vừa mới max cờ liên minh và kết đồng minh với HKL, THL.

Vụ G4V xem như xong nhé :-*

11. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

Ac ông bị đánh gì có vài chục thằng lính thế kia, nó mà gặp tui thì =))

12. NhatMinh80

NhatMinh80 Youtube Master Race

* Tướng lĩnh phe ta MụcCấm dính vô số mũi tên trên người, không dễ mà tìm được con đường máu, hoang mang bỏ chạy, Cầm cự Lưỡi lê Lan Ngân Bách chiến+1 trong binh loạn không rõ tung tích!

Tên tướng này Bác đã tìm thấy chưa?^^ còn có loại skill hi sinh nữa cơ, ko biết tác dụng thế nào, chắc nó đánh bom tự sát^^

13. cruelshade

cruelshade Garena VN

Tui với tomo vào liên minh GameVN nhé :D
    Nick trong game là Noblesse với SweetEyesVN :(
    LM kia vẫn để đám clone lại vậy :(

14. 7juve7

7juve7 Mega Man

Thằng nào có skill đó thì đánh trận lớn mới đem nó ra thôi,khi công thành nó sẽ tự sát và tăng sức tấn công của quân lên 50-100%.Hôm trước thằng Phó MC Tây Thục nó đem 1 con như vậy chơi thành ông bạn mình ,đổi 200 giết ~400.May mình ko cho thằng Trương Cáp chi viện vô thủ mà đem quân sang phá thành nó ko dám chết con tướng luôn :|.Nó làm 1 quả vậy xong sáng mai trốn sang Ích Châu luôn :))

15. Estendius

Estendius Legend of Zelda Lão Làng GVN

:| .... LM nốt với HKL và cả một đống LM bây h ko đc đánh thế kia thì đánh ai (:| ...... Tất nhiên cũng chả bị ai đánh ......

Thôi kệ , dạo này chơi cũng chán chán toàn Sim mỏ ......

LM GameVN ở PV này tôi nghĩ cũng tồn tại kiểu vui vẻ là chính thôi .... Nên mạnh ai lo thân người đấy :| , miễn sao chơi vui là được .... Đâu cần phải câu nệ tiểu tiết lặt vặt ....

Mình thấy nhiều LM kết đồng minh toàn Từ chối ;;)

16. zBabyDragonz

MK,mấy ông LM với HKL kiểu gì mà bây giờ có 2 thằng HeoDen 369 nhân khẩu với HeoMoi 361 nhân khẩu kéo qua nhà tôi thế ? Còn bị do thám búa xua nữa

17. kid_14112000

kid_14112000 Donkey Kong

LM mình chưa mạnh bằng ai thì hãy chờ thời đi các bạn ạ, việc kết đồng minh không chỉ giảm nguy cơ bị đánh lén mà còn có chỗ dựa hơi khi bị LM khác hội đồng (chắc cũng chỉ hy vọng).
    Ông đánh thằng Kain0701 bầm dập thế kia còn bảo gì, nhưng tụi này nhảm thật, mới kết LM sáng nay lại đi tính chuyện cũ (24/11) =))

18. zBabyDragonz

Thằng Kain đó bữa trước hết tân thủ thấy nó có 110 dân,tưởng nghỉ chơi nên bem luôn,sau này nó pt lại có đánh nữa đâu :-??

19. kid_14112000

kid_14112000 Donkey Kong

Nếu anh em muốn đánh thì sao không nhân cơ hội này?? Tui nhận được thư rằng nó sẽ đánh ông tới cùng =))

20. zBabyDragonz

Ô,thế thôi ko chấp các chú ấy nữa.Mình chạy quân đây :-*