Phương hướng xây dựng và phát triển box

Thảo luận trong 'Football Manager' bắt đầu bởi dua_tre_ao_caro, 3/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dua_tre_ao_caro

dua_tre_ao_caro United's Manager

Ý cậu Heo định tiến hành update database thế nào, cậu có thể nói qua về hình thức, cách thực hiện và chia sẻ ???

2. heoconbusua

heoconbusua One-winged Angel Lão Làng GVN

Chúng ta có 1 công cụ(theo mình bit thì là duy nhất) là Fm Editor. Mình đã vọc mấy lần rồi nên cũng có chút kinh nghiệm.
    Chúng ta sẽ update các vụ chuyển nhượng cho đúng với hiện tại cho 4 giải đấu lớn( theo mình giải Pháp ko cần thiết, thậm chí có thể bỏ wa giải Đức). Chúng ta sẽ cố tập hợp đc càng nhiều mem càng tốt và sẽ phân chia công việc(tìm nguồn thông tin mua-bán của CLB, các thay đổi của các giải đấu, người nào làm giải nào...). Theo mình nghĩ việc tìm nguồn mua bán tương đối đơn giản, có thể trong 1-2 ngày là hoàn tất, vệic edit db mới là vấn đề thực sự.
    Đầu tiên là thay đổi những đội lên hạng, xuống hạng, thay đổi 1 số thiết lập, vd như MU đang là ĐKVĐ C1 và EPL(cái này phải set lại là 2 times in a row)... Chi tiết có thể chúng ta sẽ bàn khi đã tập hợp đủ người. Theo mình ít nhất là phải 4-5 người mới hoàn thành đc núi công việc này.
    Tiếc là 3 ngày tới mình ko thể online đc nên có lẽ việc này chưa thể tiến hành ngay T_T.

3. hungmom

hungmom The Warrior of Light

Ủng hộ tinh thần FM nào... Như bên topic bỏ phiếu Mod tớ đã nói, Box nên có ít nhất là 2 Mod. Một người không thể ôm xuể tất cả các việc. Ngày trước Hungmom làm Mod ở box này, tham gia Việt hóa FM2006, khi bắt đầu làm được sự giúp đỡ của Mod Romeo và The 7th, cộng thêm nhiều anh em nhiệt tình nên công việc xuôi chèo mát mái (làm ra Events, một số phần trong Media)... Nhưng rồi The 7th bận học, Romeo bận làm công tác đoàn :o ... Một mình tớ không ôm xuể, kết quả là tớ phải nai lưng ra làm 1 mình, test 1 mình. Dù được anh em động viên và giúp đỡ một số phần nhưng kết quả không tiến triển thêm bao nhiêu.

Các vấn đề Dua_tre_ao_Ca_ro nêu ra là hoàn toàn đúng và hợp với tình hình hiện tại. Thực ra cũng không nhất thiết phải cần các mem cũ vào làm nòng cốt trong việc phát triển box. Những mem mới, với sự đam mê của nhưng buổi ban đầu đến với FM, có thể hăng hái thực hiện các công việc đề ra, hơn là những anh lính già đã chinh chiến FM từ hồi Zidane đang chơi bóng cho Real Madrid :D .

Mình là Mod ở box này ra đi, và là 1 trong những người sáng lập ra diễn đàn FM-VN độc lập. Nhưng trong thâm tâm của mình, vẫn nhớ những ngày làm Mod ở đây, thực sự từ box này mình mới thấy yêu thích game FM, và cũng vì điều đó đã thôi thúc mình làm một sân chơi FM độc lập.

Một game thủ khi vào diễn đàn game cần nhất là 2 điều:
    1. Các link hỗ trợ download
    2. Các thông tin về game và giao lưu về các vấn đề về game.

Nếu ban điều hành chú ý đến 2 vấn đề này, huy động được các thành viên tâm huyết, xây dựng nội dung box đi theo con đường này thì chắc chắn sẽ thành công trong việc khôi phục Box. Đây cũng chính là kinh nghiệm của Hungmom khi làm Mod ở box Football Manager này.
    Mình hi vọng box sẽ phát triển tốt, tốt hơn so với thời kỳ bộ 3 Romeo_Codon, The 7th of July, Hungmom đang điều hành box.

4. NIZ

NIZ Blue Wind

Có gì thì ông anh heocon cứ Pm phát nhé,sẵn sàng giúp 1 tay,YM thì ngay ở dưới Rep ấy :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.