PlayStation Vita FAQs Season 2 | Never Stop Asking.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Niarbrebyc, 31/7/12.

1. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Bác ko hiểu í em rồi,em nói game ít là về vấn đề region online lock ấy.Chứ ko phải là game online ít người chơi :))

P/S:Mà em add yahoo bác hỏi mấy cái về DS mà bác chưa accept đấy nhá ;))

2. Luthor

Luthor C O N T R A

Có thể chọn region cho game á? Vậy còn DLC?

3. Niarbrebyc

Nghe ảo thật :-s

4. Luthor

Luthor C O N T R A

Cái này nghe vô lý vãi chưởng luôn ấy =))

5. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Well, giờ ta bàn về đẹp xấu trước như bài bạn viết cái đã, fps ta nói đến sau. Mà nghe vậy tức là chưa được động vào IP4S?!? Nếu động rồi thì đừng bảo là nó giật nhá...=) Nói chung PSP như thế nào và IP4 (chỉ 4 thôi chứ chưa bàn đến 4S vội) như thế nào thì chắc anh em ở đây đa phần rõ cả... Riêng tech graphic cũng như screen res + CPU lẫn GPU thì PSP còn mệt lắm. Đến thời IP4S thì miễn bàn luôn...

Cứ nghĩ sau bài của mình ông bạn sẽ hiểu ra đôi chút chứ... ai dè... chẹp...=3=

6. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Chém vừa thôi, làm gì có thứ đó.

Also, **** this SHlT

Chỉnh sửa cuối: 22/8/12
  7. taituxdseller

taituxdseller Persian Prince

Sao mọi người thích game nhật vậy ? Mấy game nhật làm toàn dạng phim hoạt hình mình thấy chán phèo :D

8. GhostVN_RMustang

Tùy sở thích từng người mà ông... Với người này chán phèo nhưng với người khác lại thấy đẹp và hay... Cũng giống như mình nhìn mấy con Ducati, Hayabusa thì đẹp còn mấy con piaggio thì xấu, đôi khi với 1 số người thì ngược lại... Cơ mà cái nào không rõ chứ riêng dòng SRW thì tốt nhất cứ 2d spirit mà chiến, đùa lên 3D nhìn khắm không thở nổi...=)

9. diablo3coming

diablo3coming T.E.T.Я.I.S

mình có IP4s đây.infinity blade động vào 1 lần là xóa luôn.cách chơi ngán vãi,cốt truyện thì :2cool_go:

10. gamecosmetic

gamecosmetic Dragon Quest

11. Yukira88

Yukira88 Mega Man

Chính vì hoạt hình nên mới thích, theo đuổi, sở thích mỗi người 1 khác, có thế game nó mới phân thể loại, thành phần, kén chọn người chơi.

Về phần mình thì cũng có thể nói 1 câu ngược lại với bạn thôi, mấy game bên Tây có gì hay ho mà mọi người thích vậy ? Toàn mấy thằng hói cơ bắp xăm trổ sẹo tứ tung mặc giáp khít từ đầu xuống đi't chạy đi bắn nhau, đâm chém ầm ầm.

@gamecomestric : Mua Gakai với 1 đống thứ kia là nằm trong 1 phần kế hoạch phát triển, còn phần kia là tái cơ cấu lại các studio. Bản thân Studio Liverpool cũng chỉ là đc Sony mua từ hơn chục năm trước chứ ko cũng đã đóng cửa rồi. S Liv đc tái cơ cấu vào năm 2010, hiện đang phát triển 1 tựa game đc cho là "đầy tham vọng", nhưng chưa đến được đích thì đã bị trảm rồi. Studio đóng cửa thì có nhiều nguyên nhân lắm, nhưng dễ thấy nhất là tựa game làm ra ko bán đc nhiều như mong đợi, thêm nữa vào năm 2010 bên UK gỡ bỏ luật giảm thuế nên coi như đánh thêm 1 khoản vào kinh phí ban đầu, kể ra nếu ko có người chống lưng thì cũng ko trụ đc. Điển hình như Popcap đấy.

12. convoicon111

convoicon111 T.E.T.Я.I.S

Đồng ý kiến với bác
    Gow mình chơi mà buồn ngủ kinh khủng, chắc do khi chơi chẳng cần sử dụng đầu óc gì cả. Chơi được vài tiếng rồi bỏ đấy không chơi nữa

Trong khi một số game J-RPG mình có thể cầy cả ngày

13. VN_Soul-Magnet

VN_Soul-Magnet Mr & Ms Pac-Man

éc ducati mấy cái stress fighter chả đẹp tung chảo dòng naked đẹp nhất 2009 .hayabusa thì máy quá ngon(gần như khủng nhất suzuki ) ... bác cầm 2 con đấy thì ông nội con piaggio còn xấu nữa chứ đừng nói nó

14. Niarbrebyc

Mình chỉ ko có cảm tình mỗi khi có một ông hỏi một câu như sau:"game này (đc phát hành bản ngoài JP) có Jap voice" ko.
    Đùa chứ mình nhìn chữ ko hiểu,nghe thì càng ko,vậy cần Jap voice làm cái gì :|.Tất nhiên là trừ ai biết tiếng,mình nghe Jap voice thấy đến là giả tạo.

15. convoicon111

convoicon111 T.E.T.Я.I.S

Mình chơi game Jap mà voice Eng thì cảm thấy ko khác gì lợn kêu chó sủa

16. GhostVN_RMustang

Ô hay, có nói gì về vấn đề hay dở của game đâu... Đang bàn luận về độ mạnh của phone với PSP cơ mà... Đùa chứ tìm hiểu 1 chút thì ai cũng rõ như ban ngày là cho tới cuối năm nay thì đã có con smartphone vượt được PSVita rồi chứ đừng nói đến con PSP... Chẳng rõ đầu đuôi thế nào cứ nhảy vào post ko liên quan chán wớ...=3= Đọc lại trang trước xem bình luận cái gì đã rồi post chứ...>~>

17. hoangtunha

hoangtunha T.E.T.Я.I.S

Chuẩn men rồi đó bạn trẻ , thà game JAP và voice JAP còn đỡ bực hơn lai tạp :7cool_feel_good:

18. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

tùy thị hiếu mỗi người thôi, mỗi người bớt nhau tý đi, ko lại war >.<

19. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Trc chơi PSP , thích game Nhật là đằng khác. Mặc dù k có đủ + thừa thgian để chơi "nát game" hay "phá băng" nhưng cũng cố chơi cho đến khi thấy chán (game đc nửa, game đc đoạn đầu...)
    Mấy cái trò rpg , tactics toàn game Nhật mà? Làm sao bỏ qua khi mà nó quá ngon?! Hơn nữa mấy game Âu Mỹ giờ toàn FPS - TPS, có gì hot?

Gần đây có game còn làm như kiểu 1 đoạn phim (vừa có trailer ở Gamescom) nhưng chắc cũng chỉ lấy nc mắt đc của 1 vài người thôi.

--

[video=youtube;DpBTwqzeFuE]http://www.youtube.com/watch?v=DpBTwqzeFuE&feature=g-all-u[/video]

Đang đợi PIXEL SERIES lên Vita.

20. silverbret9

silverbret9 Dragon Quest

Có phần backup Filesave Game, phim và nhạc qua Content Manager...nếu mình cóp mấy game đã down bằng cái thẻ 4GB của mình vào máy tính, bây giờ cắm thẻ nhớ 8GB khác vào thì game cả save còn dùng đc ko.?! hay phải down lại hả các cậu ?