Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. blacker91

blacker91 Youtube Master Race

tranh luận mãi mình xin bộ skill cho naruto atker đi end, las và area mà k ai giúp mình sao =((

đang chán quá, kiếm dc ít stone ép đồ toàn xit, cứ nghèo mãi

2. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Toàn mồm thôi :(,bạn cứ post cái rep nào mà bạn đánh miss như bạn nói đi,thì mình xin lỗi bạn luôn ,sai thì mình nhận luôn không phải xoắn . Còn nếu không kiếm được thì về cơ bản chỉ là do bạn uống quá nhiều fristi thôi =)).
    Về speed thì mình vẫn chưa hiểu ý bạn lắm ,bạn nói cái gì mà đánh sau đánh trước cơ :( ,speed cao hơn thì sẽ đánh trước thế thôi,tốt nhất là bạn cứ post rep nên đây,đánh với referee thì mình vẫn chưa rõ lắm là đánh với cái gì =))
    Bạn chỉ vào dòng hit của mình xem nó ghi là gì? ignore XX points of enemy's dodge . Bạn chắc là hiểu chứ ? Đứng có lôi 3 cái chuyện code vớ vẩn ra,nhảm nhí vd ấy,tùy từng game nó sẽ có 1 công thức tính khác nhau,có thể ở các game khác công thức nó hoàn toàn khác,hit có thể vài k mà vẫn miss ầm ầm với thằng dodge vài trăm,so sánh làm cái lu gì thể? Còn với game này chỉ 1 dòng này thôi nó cũng đã nêu ra được mối quan hệ giữa hit và dodge rồi "ignore XX points of enemy's dodge". Coder thì kinh ah,thể hiện cái lu gì thế =))
    Ơ thế theo bạn luck + gì nào? lại mấy cái chỉ số kì diệu của bạn ah,hay cast time skill ? hay cast rate skill? =))
    Bạn thích gọi mình thế nào cũng được,nó chỉ thể hiện rằng bạn cay cú và ***** nói gì được mình thôi =))

3. sillyleech1

sillyleech1 Mr & Ms Pac-Man

Dek biết refree là cái éo gì mà còn nói được, chuyện hit -dodge>0 bị miss đâu phải nói post rep là post được đâu, trước gặp vài lần rồi, mà giờ muốn gặp lại để post đâu dễ
    Nói thẳng luôn nhé, ko biết refree là cái gì, thì đương nhiên ko hiểu trader test speed kiểu gì đâu, tốt nhất đừng tranh luận sâu thêm nhé, thêm xấu hổ thôi

---------- Post added at 16:07 ---------- Previous post was at 16:04 ----------

Cái thời tôi mới 4-5x, đi las, đồ mình lởm,hit=0, quái las dodge=0, nó cũng né đầy ra, chả lẽ chưa ai gặp???

4. trader

trader T.E.T.Я.I.S

^^, thế mới buồn cười.
    Giống như mình thấy nhật thực, hắn không thấy, hắn kêu mình tưởng tượng. Làm éo gì có chuyện nhật thực =)). Chỉ cho hắn thấy đi hắn tin.

5. mausichtheng

mausichtheng Youtube Master Race

hahah pro này thảo luân vui thật...hài vô đối.:))

6. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

uh cứ cho mình newbie đi,không hiểu thuật ngữ referee mà các bạn nói đến là đánh với cái gì . Có thể mình gặp qua mà cũng chẳng biết nó là referee.
    So sánh với nhật thực làm gì thế =)) ? Thế bây giờ có thằng chạy ra bảo với bạn :" mày ơi hqua t thấy nhật thực đấy" bạn có tin luôn không?
    Bạn mà tin luôn thì thôi mình không cần nói thêm gì nữa =)) ,còn với người bt người ta sẽ hỏi ngay mấy câu để kiểm tra đại loại như kiểu mấy giờ,ở đâu,có ảnh không,phim không ,lên mạng tìm kiếm thông tin về nhật thực hôm qua hoặc bạn bè =)) ,chứ còn cái thể loại nói cái tin ngay thì buồn lắm =)).
    Đó mình cũng chỉ muốn bạn cho mình xem 1 cái rep,khó vl vậy sao?bạn cứ tìm thằng nào dodge ngang với hit của bạn,rồi duel với nó chục lần xem miss phát nào không rồi lên đây mà post =)),còn cả chuyện skill có cast time nữa tìm nốt đi,nghe nói bạn xem all trận mà,không refesh bao giờ chẳng nhẽ khó vậy sao :(
    Bạn còn nhiều thứ chưa chỉ cho mình lắm toàn thấy mồm =))

7. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

referee là cái thằng mà khi bạn lọt đc vào top 24 hay 12 mình ko nhớ rõ thì bạn sẽ gặp(nói ngắn gọn là judge:)))

còn vụ hit mình 0, dodge creep 0, nó né thì chưa gặp bao giờ thật
    chỉ có trường hợp hit bị dính low level cursed -7 hay 8 gì đấy thì mình mới gặp thôi
    tại vì theo tính toán thì 16,7 dodge = 1% vậy dưới 16 dodge ko biết nó tính 0% hay -0,5% :))

(lưu ý là dodge dưới 500 thì 16,7 = 1%, trên 500 thì 16 = 1%)

Chỉnh sửa cuối: 29/8/11
  8. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

lập topic mới thì mod lại nói thế này thế kia, rồi bị mọi người bay vào chửi bới ko có mắt hay sao mà ko thấy topic thảo luận ! trong khi vào topic thảo luận thì mọi người chỉ tập trung vào vấn đề của mình mà quên mất câu hỏi của người mới chơi ! thà như đã thảo luận rồi, mình hỏi các bạn ko nói, ok mình chấp nhận. Đằng này bỏ time đọc hết 4 ver, mỗi ver đến cả trăm page mà ko tìm đc câu trả lời nên mới hỏi chứ :-<
    hình như trong 4rum này, box nào cũng thế, newbie bị khinh thường thì phải
    nếu những lời mình nói làm các bạn khó chịu hay phiền lòng thì cho mình xin lỗi ! sẽ không làm phiền mọi người nữa !

9. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

oh hóa ra là judge,mình mới chỉ nghe nói thôi chưa thấy mặt nó bao giờ =)),mình cũng chẳng trong top sv mà.
    Mà cứ phải gặp con đấy mới đủ tư cách nói chuyện với bạn trader ah =)) ,kiêu vậy =))
    1 dodge cũng tính đấy bạn ạ,cũng tính chi li như speed vậy,để còn xếp hạnh trong rank speed nữa.
    Bạn trader cứ từ từ mà tìm rep nhé,để mình nói luôn các rep mà mình muốn bạn cho mình xem để bạn tìm luôn nhé:
    _ Con speed thấp hơn được đánh 2 lần liên tiếp mà từ đầu trận không bị dính 1 skill nào ảnh hưởng đến speed lên đối phương lẫn bản thân như bạn nói
    _Hit - dodge >=0 mà vẫn miss
    _Cái gì mà chidori thì đánh trước ,thunder god thì không ,cái này mình không hiểu bạn nói gì lắm nhưng bạn cứ post đi
    Tiện thể bạn nói luôn cho mình biết luck nó + cái gì đi =))
    Thế nhé,nếu đúng như bạn nói thì mình sai,mình sẽ xin lỗi bạn hẳn hoi,không phải ngại,còn nếu mãi mà không tìm được thì khuyên bạn nên uống bớt fristi đi =))

---------- Post added at 18:02 ---------- Previous post was at 17:56 ----------

Bạn ơi,theo mình nghĩ làng nào cũng được bạn ạ,thích gì thì chọn,không quá quan trọng đâu,tất nhiên là cũng có ảnh hưởng nhưng không quá nhiều,mình mà là bạn mình chơi làng wind :D

10. JDs

JDs Guest

Bởi vì bọn judges là nó nhái lại y hệt stats của mình và mạnh hơn mình khoảng 10% nên, mới có thể test được :)

11. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Rất thông cảm với bạn. Tôi chả bao giờ đủ sức đọc hết 100 page. Và cũng chả hiểu sao mỗi forum gamevn nhà mình có luật cấm viết bài như vậy. Bản thân tôi bị lock, nhắc nhở vài lần mặc dù bài mình viết hoàn toàn phù hợp, đúng luật.
    Như đã nói với bạn ban đầu, cái hiệu ứng làng chưa biết chính xác nó cộng vào cái gì và như thế nào cả. Bản thân tôi thì đưa ra là có 1 chỉ số ẩn nào đó, nhưng có người không đồng tình. Tất cả chỉ là quan điểm cá nhân nên khó hướng dẫn bạn trong vụ chọn làng.
    Tuy nhiên xin có 2 hướng cho bạn.
    1. Bạn thích làng nào chơi làng đó. Kiểu như mê tín đi, tạm tin cái gì đó :D may rủi.
    2. Nên chơi làng Earth. Làng Earth toàn tanker, bạn chơi attack vào đó dễ win nation =))

12. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

ko sao, ai có kinh nghiệm chơi rồi thì hướng dẫn, chẳng phải mọi guide đều từ ý kiến cá nhân mà ra sao ? game may rủi thì wả thật là phải trông vào may rủi mà thôi ! chỉ là ko hỉu sao mấy acc skill cast chance dưới 24% hình như nếu ko chọn làng đó hoặc có outfit passive hệ đó thì skill ra cực kì thấp, đặc biệt là windstorm :|

13. july20

july20 Mario & Luigi

Xin tư vấn bộ skill leo las và arena cho chaka eater với, mình lv 51 hp 3k oufit Orihime ( chả có gem gì xD )

---------- Post added at 20:55 ---------- Previous post was at 20:49 ----------

Xin tư vấn bộ skill leo las và arena cho chaka eater với, mình lv 51 hp 3k oufit Orihime ( chả có gem gì xD )

14. cupidtn1

cupidtn1 Youtube Master Race

15. sillyleech1

Phiên bản này nó update đó bạn, con pet của mình cũng né đóng băng cho mình suốt:D

16. trader

trader T.E.T.Я.I.S

Cái này tôi nói là cả thế giới không ai biết chính xác nó là cái gì. Chỉ có mỗi mình bạn dám hiên ngang khẳng định tăng tỉ lệ drop thì bạn quá siêu.
    Đi sakura mà đi làng Wind thì đúng là 1 tư vấn siêu đẵng nữa. Attacker vốn kỵ speed. Chui vào cái làng đó thì ăn hành từ đầu đến đuôi. Speed sakura thấp lè tè, tính vào lấy QS chắc. Windstorm thì cái passive wind chả + thêm bao nhiêu (và chả biết có tăng được 1% cast không).

Đấy, cứ chuyên tâm vào và dùng skill hợp lý, biết nguyên tắc logic skill - hỗ trợ - khắc chế thì bạn chơi làng nào cũng được.

---------- Post added at 07:39 ---------- Previous post was at 07:35 ----------

Về chuyện của pet. Thật ra con pet đó nó bị skill block dính chung với chỉ số của mình. Tức là khi nó block, có 3 tình huống xảy ra.
    1. Mình dod
    2. Mình block
    3. Mình đứng im chịu trận.
    Ở 2 và 3 thì khi dính CB, mình bị. Nếu là 1 thì mình sẽ không dính CB.
    Ở cái số 2, ta sẽ thấy ta được tăng speed lên, đó là hiệu ứng khi ta block.
    Ở cái 2 và 3, ta sẽ bị dính Dead Mirage của kẻ địch :D, dính luôn các chiêu khác như 8 trigram, charka blade...

17. sillyleech1

Chỉnh sửa cuối: 30/8/11
  18. hhhooo

hhhooo Dragon Quest Lão Làng GVN

19. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

à, cho mình hỏi nếu theo sakura thì có nên chọn gear có dòng max atk ko ?

20. Tigershark

Tigershark Mario & Luigi Lão Làng GVN

hix chơi trò này tốn thời gian kinh thật ,ngồi từ chìu tới tối chỉ để đi vald ,las, arena rùi explosion... mình là newbie ,cho mình hỏi :
    1) cỡ cấp mấy thì có thể đi endless sea an toàn,vì lết lên 30 ráng mò vào endless thì bị nó dập cho thối mặt
    2) đang train 1 acc water village , ko biết nên chọn out fit gì : Halibel/Rukia/Haku ? và nên đi theo đường nào
    3) mình có nạp thử 400 gold ,và cho leo las auto , nhưng chỉ lết được đến 46 , vậy chắc là do lev thấp , vậy lev nhiu để có thể treo las đi lên tầng 100+ như các bác

vì mình mới chơi và acc lev thấp nên ko biết nhìu ,nhờ các bác chỉ giúp :d
    mình ở server 18 , 1 acc 4th Hokage lev 30 và 1 acc Haku lev 30 nốt

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.