Pockie Ninja - Ver 5 - nâng cao

Thảo luận trong 'Thảo luận' bắt đầu bởi sillyleech1, 28/8/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Đây là những điều mình nói về stun nhé ,éo có câu nào mình khẳng định là 8,33s /turn thì không bị stun nhé ,chỉ là có khả năng không bị stun nếu như stun vào những giây đầu tiên của turn ( 6s lọt trọn trong 8,33s không lấn sang giây thứ 8.33) còn lại dù bạn đánh 20s/turn mà nó stun bạn vào giây 14+ thì bạn vẫn bị stun như bt ,đọc mãi éo hiểu chán vãi =))
    thế éo phải tôi trả lời bạn rồi ah ,tăng vào skill acid couter atk của pet đó =)),ngu thì éo phải nghĩ.không những ngu lại còn tỏ ra nguy hiểm =))
    Não không phải nghĩ =)),tìm lại mấy page trước và đây là điều mình đã nói mà bạn ngu quá ,éo chịu đọc cho mình =))

Block từ turn trước thì sao? bạn biết block tính thế nào ah =)) não éo phải nghĩ đâu,sao bạn bảo là có trận gì bạn đánh không bị skill gì ảnh hưởng đến speed mà nó speed thấp hơn vẫn được đánh 2 lượt cơ mà? đâu rồi =)) ,bh post 1 cái block mà chẳng ai biết rõ nó tính thế nào làm cái lu gì =)),sau lúc trước không bảo là nó bị block . Còn cái hit ,dodge nữa đâu rồi hả bạn =)),não phẳng vãi :))

2. sillyleech1

sillyleech1 Mr & Ms Pac-Man

1.Thế người và refree đều 8.33s, thế 6s stun của nó, không nằm trọn trong 8.33s thì nằm chỗ éo nào????
    2. Cái skill aid Counter atk, nó tăng 10% counteratk cho character khi pet block cơ mà, éo biết dịch rồi thằng em, nghĩa là khi pet block, thì rate để counter atk đc tăng thêm 10%, và counter atk rate ban đầu ở đâu?

Thôi nhé, topic này em lập, các bác pro lập topic mới nhé, đừng vào đây chém gió
    Ăn nói thì xấc láo, éo tranh luận với những thằng có chữ mà éo có văn hóa nhé

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  3. trader

trader T.E.T.Я.I.S

4. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

mình nói đến thế mà bạn không chịu hiểu nhỉ ? mình xem qua các rep đánh với referee của các bạn thì thấy 1 điều thế này nhé . Rất có thể bạn với referee của bạn giống y hệt speed, và rất có thể hệ thống sẽ random pick 1-2 người được đánh trước trong 1 turn ,người này đánh xong sẽ đến người kia,và đến turn sau sẽ lại random ,nên sẽ rất có khả năng 1 người được pick vào lượt sau của turn 1 và lượt đầu của turn 2 nên sẽ thấy được đánh 2 lần liên tiếp.( tất nhiên là không có skill nào ảnh hưởng đến speed) . Cái này mình không chắc nhưng theo mình thấy thì là thế ,các bạn muốn chứng minh thì tốt nhất là tìm 1 rep nào mà có speed chênh lệch nhau dù chỉ là 0.01 nhé ,chứ lôi con đấy ra nói làm gì =))

5. sillyleech1

Ở trên bạn đã công nhận là 2 bên đều bị stun cả, và đều mất lượt, thế rõ ràng là dù 6s nằm gọn trong 8.33s thì vẫn bị mất lượt, ngược với những gì bạn phân tích,thế thôi.
    Từ giờ stop nhé, ai ko biết gì thì hỏi, ai pro thì thôi nhé.
    Tôi cũng ko tiếp tục chủ đề này nữa, mất gần ngày trời.

6. trader

trader T.E.T.Я.I.S

ngáp...
    Cái thì bảo tại block, block từ 3 turn trước đến turn thứ 4 vần còn thì lại cho là kỳ diệu, chưa hiểu
    Cái thì bảo tại con referee ấy quái chiêu.
    Lúc thì bảo công thức là chính xác, nào là biểu đồ, cooldown
    Lúc thì bảo là do nó random nên đánh 2 turn 1 lần.

7. ngudankinh

ngudankinh Donkey Kong

Thôi thôi cho xin =_=
    tranh luận thì cũng hay nhưng cãi nhau toàn cái lý thuyết cao siêu thế này thì dọa newbie chạy hết trơn rồi còn đâu =_=
    Mỗi ng nhường nhau 1 tí, ko gọi ng khác là ếch, ko bắt uống fristy, lịch sự nêu dẫn chứng lập luận đầy đủ, ko thì add nick nhau mà lý luận, bao h xong thì post kết quả lên đây xem ai đúng.
    Topic lập ra để giúp mọi ng hiểu thêm về PK và giúp đỡ mọi ng về tip,trick game
    Các bạn cãi nhau thế rốt cuộc cũng ko có mấy ng hiểu, nhất là newbie sẽ thấy game quá mức phức tạp khi mà (theo thói quen) đọc version 5 này đầu tiên.
    nhìn xem mấy page trước có bạn hỏi cách build Naruto thì phải mà chả ai bỏ ít thời gian trả lời cho ngta nữa =_=
    Bắt tay giảng hòa nào, ưu tiên trả lời cho newbie nhé, còn lý thuyết cái nào xác thực và có bằng chứng đầy đủ hẳng post lên và khẳng định, cái nào là dự đoán theo ý kiến chủ quan thì cần nêu rõ là ý kiến của riêng mình, tránh tình trạng sai sót rồi cãi loạn.

8. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Bạn chưa hiểu và bạn bắt mình hiểu?và phải giải thích lại cho bạn =)),rõ ràng lúc đầu thì bảo không bị gì trong suốt cả trận,bây giờ thì lôi cái block vào? Post cái nào không bị gì như bạn nói đi nhé. Thật ra test cũng đơn giản mà,dùng con chính mặc cái outfit lởm lởm nào,bỏ hết đồ ra (hit,... =0 ) set full skill đánh thông thường ( trừ mấy cái ảnh hưởng đến speed như sét ...) rồi log clone ,cũng tháo hết đồ ra ,không để 1 skill nào,và speed để thấp hơn con chính 0.0x . Cho 2 con nó phang nhau,nếu đúng như bạn nói,skill có 1 cái cast time,hit rate nhất định nào đó thì trong suốt trăm turn sẽ có lúc con clone cướp được turn của con chính và miss skill(clone toàn đánh chay thôi mà) . Còn nếu không phải thì thôi nhé,đừng nói gì thêm nhé =)) ,mình là mình test rồi đấy,nhưng chỉ kiên trì đến round 5x thôi,vì không hack speed,đợi s14 mở lại,mình vô log test cho các bạn xem.
    Đâu mình bảo công thức nào chính xác? quote lại hộ cái? biểu đồ gì? quote lại xem có phải mình có nhắc đến biểu đồ gì không? =)) . Mình mà nói gì liên quan đến những post trước đều quote lại hẳn hoi,nói mồm ảo lắm =))
    Tiếc là mình chưa có dk để đánh với con này nên chưa test được cho các bạn.bạn nào có dk và sẵn sàng test thì test hộ mình thế này. Bỏ hết skill ra vào trận với nó,xem ai đánh trước rồi refesh luôn cho nhanh,nếu như có trận mình đánh trước,có trận lại là nó thì giả thuyết pick random 1 trong 2 con trùng turn là hoàn toàn có lý,và cái chuyện skill này thì đánh trước,skill kia thì đánh sau là vô căn cứ,còn tất nhiên nếu chỉ có mình đánh trước mãi,hoặc nó đánh trước mãi thì giả thuyết pick random là vô căn cứ. để có kết quả tốt nhất các bạn nên chịu khó test từ 10-20 trận. Tất nhiên sẽ thiệt thọt cho bạn test rồi :(
    @trader: Bạn né tránh rất giỏi,mình nói bạn nhiều thế mà bạn quote đáp lại mình có tý =)) . từ vụ luck,coder,hit,dodge ... sao phải xoắn thế =))
    @sillyleech1: Mình giải thích cho bạn theo giả thuyết pick random nhé
    ở trận đó mình có xem qua hồi sáng này,thôi không bàn về 11 round đầu tiên nhé,2 đứa cứ đánh chay,không block gì cả nên thôi nhé.
    random pick round 12 round13 round 14 round 15 round 16 round 17
    turn1 bạn(chay) bạn (cast gs) refe(cast stun) bạn (chay) bạn(chay) bạn(không bị stun do s/round là 8.33s)
    turn2 referee(chay) refe(stun) bạn (stun) refe(chay) refe (cast stun) refe (chay)
    mình chỉ xem đến đây thôi,bây giờ mình xem lại thì không được,cứ click vào nó chay load hết 100% thì hiện ra trang chủ.....
    Bạn vẫn thắc mắc gì thì cứ nói,đây là cách giải thích của mình dựa trên giả thuyết pick random ,nó giải thích được vì sao bạn hay nó bị stun mất 1 turn mà vẫn đánh được liền,và cũng giaỉ thích được vì sao đến round thứ 17 refe stun mà bạn ko bị mất lượt mà vẫn đánh luôn
    Giả thuyết có thể đúng có thể sai,nhưng phải đặt ra vấn đề rồi lý giải nó,cm nó đúng,nó sai chứ không phải đổ cho 1 thứ kì diệu nào đó :)

---------- Post added at 13:48 ---------- Previous post was at 13:42 ----------

random pick turn1 turn2

round12 bạn(chay) refe(chay)
    round13 bạn(gs) refe(bị stun)
    round14 refe(gs) Bạn (stun)
    round15 bạn(chay) refe(chay)
    round16 bạn(chay) refe(GS)
    round17 bạn(không bị stun) refe(chay)
    xin lỗi nhé,post kiểu ngang khó nhìn quá nhỉ,post kiểu dọc vậy :(

9. trader

trader T.E.T.Я.I.S

vì đó là chả buồn tranh luận nữa thôi.
    Chuyện hiếm thì cả ngàn trận mới có 1 trận, chứ nếu không hiếm thì cần gì cãi.
    Chủ đề của tôi luôn đi theo là cặp skill logic. Và tôi đã chứng mình được là có.
    Chủ đề tiếp theo là stats ẩn. Và tôi cũng đã chứng minh được là có.
    Chủ đề phụ là hit - dod. Quá hiếm, tuy nhiên sẽ có post nếu có dịp gặp. Khó cứ như bốc trúng Limit equipment chứ có phải chuyện ngày nào cững ra.
    Còn cái chủ đề về speed. Tôi bảo skill có ảnh hưởng đến speed. Giờ test bảo bỏ hết skill ra đánh chay => thua
    Còn vụ speed tăng cao. Tôi có nói là không bị ảnh hưởng của skill vào thời điểm đó như thunder, block... là vào turn đang tính. Còn trận tôi post thì rõ là speed tôi cao hơn nó, nó đánh tôi 4 lần và tôi đánh nó 1 lần. Cứ cho cái block cướp được 1 turn (chứ nó mà cướp 2 turn thì tui chuyển qua đi block) thì tính ra vẫn còn thừa 1 turn.

10. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Ngáp ......
    Bây giờ lại chuyển sang phương diện hiếm quá ah =)) ,ờ thế thôi vậy ,hiếm quá thì cũng chịu chứ biết làm sao =))))))))))
    Bạn biết block nó tăng speed như thế nào? cứ việc trình bày =))

---------- Post added at 14:24 ---------- Previous post was at 14:22 ----------

sao lúc đầu trình bày không bảo nó hiếm đi? bây giờ đuối lý rồi,không tìm ra được thì bảo hiếm =))

11. trader

trader T.E.T.Я.I.S

=)) thì ông trả lời đi. Cứ nghe tuyên bố nghĩ game mà còn nấn ná miết.
    Tôi nghĩ là đóng topic này lại, làm 1 cái mới là hay nhất. Newbie vào xem cái này xong thiì nghĩ game

12. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

sao 25 def= 1% reduce dmg, mà của tôi mới có 632 def đã đc 31%

http://s9.ninja.game321.com/?playba...ht/2011-08-31/95/game011314788816_95859.fight

đây là 1 trường hợp stun ko tác dụng trong thực chiến chứ ko chỉ trong abyss
    ở lần đánh trúng GS thứ 2, mình stun đối phương, sau đó sử dụng Assassinate rồi mới đến lượt đánh của đối phương,nhưng đp ko bị mất lượt, các bạn có thể thấy đối phương ko hề bị mất dmg từ death mirage giữa lần sử dụng Gs và Ass nên ko có turn nào của đối phương trong đó

http://s9.ninja.game321.com/?playba...ht/2011-08-31/96/game011314789307_96367.fight
    http://s9.ninja.game321.com/?playba...ht/2011-08-31/96/game011314789521_96584.fight

trận này cũng vậy

còn về referee, tôi chưa hiểu rõ cơ chế tính stats của nó ra, sao, tôi miễn bàn

vừa vào game thấy cái arena tan tác, bị kéo tụt xuốn thứ 2
    thằng nạp gold thứ 2 server trong 1h nó challenge mình 9 lần( đương nhiên là tui thua), nó bảo nó cần xài 2k gold/ ngày nên đem lấy điểm arena:( chả biết có giữ đc caiis A1 bao lâu nữa

Chỉnh sửa cuối: 31/8/11
  13. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Cần mua gold,stones s14 nhé .
    Đang cần đốt 2k gold X_X

14. nh0xkho

nh0xkho Mr & Ms Pac-Man

đồ gold có 1 dòng vàng "can't be dame" nghĩa là sao vậy mọi người :-?

15. ngudankinh

ngudankinh Donkey Kong

Món đồ đó không thể bị hỏng ( tức là ko bao h phải tốn tiền để repair nó)
    thực ra dòng đó vô cùng vô dụng :-< *sigh*

16. sillyleech1

Tôi cũng không nói là các phân tích dựa trên số liệu là sai, vì số liệu game đưa ra không phải làm cảnh, nhưng tôi chỉ muốn nói rằng cái gì cũng có ngoại lệ chứ không chỉ dựa vào chỉ số, và đây là trận đánh refree khi đã bỏ GS và Death Mirage vào,bỏ pet có aura Remove Seal ra,có lúc GS ko mất lượt, có lúc mất lượt do Stun, bị hút máu và đứng yên hẳn hoi, refree nó thể hiện speed= tôi, như vậy về mặt số liệu hiện ra trong game là không thể bác bỏ đc:

http://s4.ninja.game321.com/?playbattle=http://share4.ninja.game321.com:8080/fight/2011-08-31/173/game011314815131_173457.fight

Về điểm def, chiều nay đã test, điểm def càng cao, thì số điểm cần để giảm 1% damage càng tăng, như vậy thì không bao giờ def giảm 100% damage được :)

Chỉnh sửa cuối: 1/9/11
  17. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

Vừa xem qua, quả nhiên là chưa có cách lý giải nào cho việc thi thoảng lại đánh liền 2 turn ngoài giả thuyết random pick turn khi trùng turn =)
    _GS không mất lượt là do :
    turn trước refe ( chay) bạn (cast gs)
    turn sau refe ( chay) bạn (chay)
    time giữa 2 turn là 8.33s nên con refe không bị stun mà chỉ mất máu
    _GS mà mất lượt :
    Turn trước : bạn(cast gs) refe(bị stun)
    Turn sau : bạn(chay) refe(chay)
    refe bị pick sau và đương nhiên thời gian từ lúc bạn cast GS đến lượt nó là 0s nên bị stun thôi
    _GS mất lượt và vẫn được đánh tiếp:
    turn trước : bạn(cast gs) refe(bị stun)
    turn sau: refe (chay) bạn( chay)
    refe bị stun vì bị pick vào cuối turn 1 nhưng nó lại được đánh luôn vì được pick vào đầu turn 2 vì lúc đó đã là 8.33s sau
    Cả 3 trường hợp này đều xảy ra trong 2 cái rep về refe mà bạn post gần đây,mình thấy chỉ có giả thuyết này là dễ giải thích cho những điều bạn hỏi,còn lại các bạn cho rằng vẫn còn cách giải thích khác thì cứ thảo luận. Cái rep trên vừa vào thì refe đánh trước rồi bạn được đánh liền 2 turn ,theo giả thuyết pick random thì bạn được pick vào turn2 round 1 và turn1 round 2 =))

18. tan3dead

tan3dead The Warrior of Light

khi nào bạn giải thích đc cách tính stats của referee
    rồi tác dụng của block,quick step, thundergod thì lúc đấy mới giải thích đc, còn giờ mọi thứ chỉ là giải thuyết mà thôi

19. YUDUY

YUDUY Legend of Zelda

Lóc cóc mãi sắp lên được 51 rồi, ngoài Market ra thì còn có cách nào kiếm weapon lv 51 không mọi người ? Đi slot không biết bao giờ cho ra, lại bị hạn chế movement trong ngày. Lên 51 thì trong shop có bán weapon 51 hay có Q cho weapon 51 không mọi người ? Hỏi trước để chăm chỉ lượn Market bao giờ thấy có thì còn múc sẵn :)

20. vuminhducvn

vuminhducvn Donkey Kong

wp lvl 51 nhưng 2s 3s hay 4s mới được chứ bạn....
    2s,3s thì cứ slot cũng đầy ra,TM chắc cũng có bán thấy ngon và rẻ thì xúc thôi.
    4s thì mình toàn syn ra chứ không mua hay đánh rớt ra được bao giờ.rớt ra unbound thì bán ngay kiếm gold =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.