Pokemon Team TD Red version - Wewe's Team present

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi wewe_1312, 11/1/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. khabt12345

khabt12345 Donkey Kong

cái lỗi mà bác nói mình cũng bị rồi creep nó thường bay vào chính giữa chỗ Mua pkm mỗi lần vậy làm mình tốn 50 đồng :(, còn cái này không còn creep nào trong map hết bác nhìn kĩ lại cái map xem :)

2. wewe_1312

wewe_1312 Mr & Ms Pac-Man

ok mình sẽ xem lại :D thx bạn.
    P/s: có lệnh -unstuck mà, dùng đi để đỡ mất 50 đồng :">

3. d4nd4n

d4nd4n Mr & Ms Pac-Man

mình cũng 1 lần bị kẹt. Nhưng mà là khi chơi cái 1 lane. Xây PKM ở chỗ bên trái, cách 1 bức tường vs chỗ ra creep ý, ra cái nó bắn luôn nên creep cứ quay đầu vào tường hướng ra chỗ PKM, xây thêm con khác hỗ trợ ở phía khác bắn vào nó cũng k đi :| gõ unstuck mãi k dc thế là phải phá PKM @.@

4. wewe_1312

@^: trường hợp của bạn, nếu mà phá pkm đi thì nó mới đi tiếp được thì là do bạn chặn đường nó rồi ~

5. d4nd4n

d4nd4n Mr & Ms Pac-Man

mình xây các đoạn 1,2,3 creep đều đi bt, vừa xây thêm 2 con bell ở vị trí t4 thì creep ra là bell nó bắn luôn, thế là creep nó đâm đầu vào tg`. r mình xây thêm PKM ( da cam ) để bắn cùng cho creep nó đi ra thì cũng k dc. Khi phá 2 con bell k cho bắn nữa thì nó mới đi như bt @@ 2 con làm sao đủ chặn dg`. Mà chắc đây là lỗi rất ít gặp, có lẽ cũng k cần sửa ^^

---------- Post added at 13:09 ---------- Previous post was at 12:38 ----------

có Model Cá Chép Vua này bạn :))
    http://wc3r.forumcircle.com/viewtopic.php?t=16096

6. 00Satyr00

00Satyr00 Dragon Quest

Bạn ơi cái hay nhất của Pokemon đó là các hệ tương khắc nhau

Nếu chỉ làm damage normal cho mọi loại poke hiện nay thì chán quá T.T

Không có hấp dẫn như các tower defense sử dụng hệ như Element TD chẳng hạn, bạn cũng có thể tham khảo cái map Pokemon defense final phổ biến hiện nay xem

Mình có thấy điểm sáng của map là khi các Pokemon Magneton (nam châm) gắn kết với nhau tạo ra combo rất hay, bạn có thể phát triển thêm theo hướng này xem :)

Rất vui khi được đóng góp ý kiến cho map Poke của ng Việt \m/

Chỉnh sửa cuối: 15/6/11
  7. wewe_1312

thx bạn, nhưng cũng phải nói là định hướng của mình ngay từ lần đầu tiên làm cái map này đó là k dùng cái hệ thống dmg tương khắc nhau :"> mà là dựa vào thời tiết để skill có thể gây ra các hiệu ứng, ảnh hưởng khác nhau, các pkm có thể combo với nhau để gây ra max dam, gây ra siêu slow hoặc làm cho creep k thể vượt qua được phòng tuyến pkm :D ( hiện tại mình đang cố găng thêm các combo giữa các skill, nhưng 1 phần khi tìm ra combo cũng phụ thuộc vào người chơi, vì mình k phải là 1 gamer :D ) vì nếu làm giống như Element TD hay pkm defense final như ấy nói thì thà người ta chơi map đấy luôn chứ việc gì phải down cái map mới mẻ của mình :"> tóm lại là mình muốn tạo ra một map mới lạ và chưa từng có, chưa hề xuất hiện trên thế giới :D

Chỉnh sửa cuối: 15/6/11
  8. Blackcat01

Blackcat01 Youtube Master Race

Combo dư lào thế bật mí tí đê :-?

9. d4nd4n

d4nd4n Mr & Ms Pac-Man

10. wewe_1312

hì hì, các bạn cũng phải từ từ chứ, mình đâu phải ngày nào cũng mở đc map ra làm đâu, mình còn công việc nữa mà, nhưng mình vẫn cố đảm bảo cố gắng có map sớm :D
    Cám ơn các bạn đã quan tâm ủng hộ :">
    P/s: thx for Magikarp :">
    @Blackcat: bản sau sẽ xuất hiện combo :">

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  11. d4nd4n

d4nd4n Mr & Ms Pac-Man

tình hình là thấy toppic chìm lâu quá @@

12. Blackcat01

Tình hình là rất tình tình :-w

13. wewe_1312

tình hình là vẫn phải chờ :( tớ cũng rất muốn tung bản mới, nhưng nó có lỗi hoặc nó chưa có thay đổi gì nhiều thì sẽ k hay ho cho lắm :( nên tớ phải test kỹ và làm được nhiều nhiều mới dám release ấy ạ :( hiểu cho tớ nhé :(

14. nhocpro8x11

nhocpro8x11 Youtube Master Race

15. wewe_1312

@^: thx bạn nhé :X

~ Topic bị chìm lâu quá rồi, cũng nên vực nó dậy 1 chút k các bạn lại quên mất bọn mình :">, bản 1.9 vẫn đang trong giai đoạn hoàn thiện và song song cũng là lên cả ý tưởng cho bản 2.0 :"> ~ các pokemon vô dụng sẽ được remake để có ích hơn khi def, creep nên khỏe hơn hay yếu hơn, độ rộng của map đã ổn chưa, địa hình thế nào ~ vậy, bắt chước Icefrog, mình muốn hỏi, các bạn muốn thấy cái gì ở bản 2.0 nào? :">

Rất mong sự đóng góp và giúp đỡ của các bạn ~ thx so much ~

16. nhocpro8x11

mình nghĩ nên thay các mod của boss = mod của các pokemon huyền thoại( dung luong map còn nhiều) vs lại cho thêm các pokemon và các skill mới đặc sắc hơn, về creep thì thêm nhiều loại nửa ví dụ như: creep invi, creep hồi hp theo s..., còn về terrain đổi lớp đất và cây mới nhìn sẽ đẹp hơn vì nhìn quên rồi thấy vậy cũng chán :))

17. d4nd4n

d4nd4n Mr & Ms Pac-Man

creep mình thấy như vậy là ổn, chỉ cần nâng thêm turn creep air ở 2 turn air đầu, bọn bay này yếu hơn creep land quá n`. Ngoài ra có thể thêm event vào cho hay, chẳng hạn thi thoảng dc đi bắt PKM, chọn 1 lg.PKM của mình đấu vs boss :D tăng thêm PKM mới, và chỉnh ngay con mèo =))

18. Blackcat01

Sao rồi wewe :( tớ quên mất cách xây pkm luôn rồi :(

19. nhocpro8x11

thấy topic chìm lâu wa ko biết wewe đâu rồi sao ko làm tiếp ???

20. wewe_1312

CN tuần này tớ sẽ tung bản mới :"> một lời hứa nhé :"> nếu chưa hoàn chỉnh tớ vẫn sẽ tung, mà tớ nghĩ là lúc đấy nó hoàn chỉnh rồi ~

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.