POW --karhun sever nịnaloot legion.

Thảo luận trong 'AION' bắt đầu bởi dahliavn1, 31/8/12.

1. Gaseri

Gaseri Donkey Kong

Thôi bạn ơi ! Nhìn cái topic này thấy bạn chịu khó khuấy động phong trào quá :D ! Cám ơn bạn nhiều nhé ! Game này chúng nó muốn chơi thế nào thì tùy chúng nó thôi ! Ăn bẩn xong thích thì đổi tên là sạch ngay thôi ! Còn bạn sạch bạn tốt thì tự bạn biết là đủ rồi cần quái gì vào đây thả câu nhiều thế ? ! Tôi thấy vào đây toàn các chú tát nước theo mưa mà có tát nữa mưa nữa thì POW nó cũng chả quan tâm đâu, thậm chí cũng ko cần biết các bạn nick gì trong game nữa ! Để thời gian làm việc khác tốt hơn !

2. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

^
    Hình như bạn là người không biết đọc chữ ấy, hoặc đọc mà không hỉu. Bạn nói tôi vào đây thả câu, bạn cũng đang như thế đấy. Còn việc ai vào đây tát nước mưa thì POW cũng chả quan tâm, chính bạn cũng biết đấy, thế nên tôi mới bảo cả 2 bên nên dừng lại, sao bạn lại nói tôi vô đây khuấy động phong trào ? Có cần về học lại Tiếng Việt ko ?

3. ryuzaky123

ryuzaky123 Youtube Master Race

kết câu này, chuẩn chuẩn ;))
    ( topic này mang tính giải trí khá cao :)) )

4. nhockpro269

nhockpro269 Fire in the hole!

Topic này lặng đi, cả cái mục aion cũng quéo theo haizzzzzzz

5. Elber

Elber Mr & Ms Pac-Man

haters gonna hate @_@ care làm cái quái gì

6. nobita_86

nobita_86 Legend of Zelda

Chìm thì cho chìm đi còn nhắc lại làm gì @@, cơ bản là hết lag rồi anh em lo cày chứ ko rảnh ra đây spam nữa thui mà hia hia

7. [VN]fr0do

[VN]fr0do Donkey Kong

Quit Aion rồi, nhưng nghe anh trai này phán mấy câu rõ ngờ u nên hiện hồn về chửi phát

Dragonnest toàn đi instance riêng, pvp thì arena giải trí. Có va chạm éo gì với nhau mà xảy ra tranh chấp. Có éo gì đâu mà quản lý.

Aion là open world faction pvp game: raid world boss tranh chấp chửi, ra đường phang nhau chửi, ks gather cũng chửi. Va chạm chan chát. Tuy không care nhiều đến cái danh top1 nhưng để tồn tại trên đỉnh thì phải đón gió bão liên tục. Haters gonna hate.

Quản lý legion Aion phức tạp cả tỷ lần so với Dragon nest vì nó động chạm quyền lợi, pk nhiều thù hận nhiều, tranh chấp xảy ra thường xuyên...

3T tuy nó không phải leader tốt, nhưng nó kick người nào cũng có lý do chính đáng mọi người đều đồng ý. Cứ lấy cái mác lowbie ra quấy rầy người khác, fail lại ko biết nhận lỗi, đã ngờ u lại còn ngoan cố, chó hùa ném đá trên 4rum thì ăn kick là chuẩn cmnr. Kick trước cho lành vì có ở lại cũng sẽ làm khổ người khác.

End of story...back to GW2 ^_^

Chỉnh sửa cuối: 12/9/12
  8. †_Pikachu_†

†_Pikachu_† Legend of Zelda Lão Làng GVN

Dragon Nest là game gì mình ko biết, nhưng mình nghĩ aion độ quản lí ko thể khó bằng những game ko chia race như Lineage2. Phân chia đồ khi raid boss (không roll được), phân chia địa bàn train, ks không được thì kéo người lên nói chuyện rồi đập nhau tè le, rồi cãi nhau giữa 2 clan trong cùng ally ... và cuối cùng là dẫn đến đánh nhau nhập viện ở bên ngoài. Aion asmo cứ gặp ely là bem, đó là định lí muôn thuở, còn L2 muốn pk ai thì phải đắn đo suy nghĩ, rồi phải xem nó trong clan nào, bè phái ra sao ... rắc rối. Quản lí 1 cái ally để chiếm 1 cái castle lại là 1 vấn đề nhức não hơn, tập trung mọi người rồi phân chia log buff ... Nói chung độ khó trong việc quản lí 1 tập thể ở Aion chưa là gì cả.

9. nhockpro269

Nói chung cái aion dễ làm cho ng ta ghét lẫn nhau, xin hết.

Giớ chả buồn log vô game lấy vé ==!

10. Angvil

Angvil Youtube Master Race

Lol ngu mà tỏ ra nguy hiểm , Dragon Nest mà đi instance riêng ah` , có chơi Dragon Nest ngày nào chưa mà phán câu rỏ ngu thế hay chỉ coi Youtube rồi phán như Obama , có Biết hệ thống FTG của Dragon Nest là cái gì ko , đi Nest , Dungeon , Boost lvl chắc toàn solo đc nhĩ , PVP mà giải trí ko tranh chấp gì ah` , vậy mà ngày nào cũng có đầy rẩy Guild pvp xong chửi nhau um sùm lôi lên cả kênh chanel ko tiếc tiền message la hét đấy , Quản lý thì có dek gi mà phức với chả tạp , chơi đẹp fair play thì giử , chơi như mấy cái thằng mất dạy chửi rủa , ninja , selfish thì kick , vấn đề ở đây là cái Guild lợn POW dung túng bao che cho cái thể loại đấy , và cái thể loại như bạn là 1 ví dụ điển hình về "người tốt" trong guild Pow đấy =))

11. jinyong

jinyong T.E.T.Я.I.S

Mình đã nói Legion PoW chỉ dành cho những người biết chơi, còn mới tập chơi tốt nhất vào legion khác. Chứ đi với 3t gà 1 tí là nó chửi cho cắm mặt xuống đất ấy chứ

Với lại ace nào ko quen nói chuyện với nhau giống như chửi lộn thì cũng đừng vào PoW mắc công lại có chuyện, chỉ góp ý cho các bác thế thôi.

Mà mình thấy thằng 3t nó chơi cũng đẹp lắm chứ, chỉ tại nó Pro, chơi trâu bò và chửi tục nhiều quá nên dễ bị ghét đấy. Ai làm sai là nó chửi cho đã rồi kick liền đó thôi

( Mình chỉ biết về PoW thôi nhá, ko có trong legion đâu nên các bác đừng nghĩ mình bênh cho nó) Thx

12. Aioner

Aioner Mr & Ms Pac-Man

Cậu Angvil có vẻ phấn khích nhỉ , tiện thể để lại nick ingame để bọn mình còn nhìn vào mà học hỏi cách bạn chơi như thế nào là đẹp , suốt ngày lên đây hết sủa pig lại heo .

13. Zay Baloch

Zay Baloch Donkey Kong GameOver

Nhìn ava bạn quen lắm. Có phải Linalin chơi Atlantica sv Macedon ko nhỉ :-?

14. [VN]fr0do

[VN]fr0do Donkey Kong

Mình đang so sánh với Dragon Nest, chứ Lineage II thì đồng ý quản lý bang hội cũng phức tạp chả kém.

Dragon Nest chơi mãi rồi, mang tính casual giải trí là chính. Cứ solo hoặc pt 3 men vào quẩy trong instance riêng từ đầu đến max level. Chả ai đụng chạm đến ai. G lập lên để 8 là nhiều.

@Angvil:
    Haters gonna hate, cái thể loại forum heroes nhan nhản vì vào game ngờ u ăn hành ăn gạch ăn kick cay cú đây mà.

Back to GW2 (lv69 Necromancer) ^_^

15. Be_Stu

Be_Stu Donkey Kong

Mình vào Leg từ lv 40, nghĩa là còn gà và cùi đúng nghĩa. Thỉnh thoảng cũng bị chửi mấy câu, cơ mà riết rồi cũng làm quen với...bão. Nghe nó chửi thì cứ coi như gió thoảng qua tai, tiếp thu kinh nghiệm là chính. Với 3T thì mình ko nc nhiều (vì dù gì con gái cũng ko dễ chịu lắm với chửi bậy), nhưng mem khác thì căn bản là giao tiếp dc, vui vẻ, dễ gần :6cool_smile:

16. jinyong

jinyong T.E.T.Я.I.S

Thi minh cung noi la ai gioi chiu nhiet moi vao dc legion, co nguoi tu ai cao ma nghe no chui xong thi moi chuyen se di đen dau.

On bang dt nen ko biet danh tieng viet

17. chuoikovo

chuoikovo Donkey Kong

Bị ai dkm thằng ngu mày phải thế này thế kìa thì trả lời lại là dkm con d*g bố nhớ rồi thế này thế nọ là xong chứ gì =)) , huề cả làng nhể hế hế

18. kysibongtoi78vn

kysibongtoi78vn Mario & Luigi

Ơ thế DragonS sau khi bị band tập thể bên Aion, sang GW2 cũng bị ban tập thể ah`. Lợi dụng bug cho lắm vào, những người như các bạn còn phá cộng đồng Việt Nam hơn mấy cái ninja loot nhiều lắm.

19. dark_slayers

dark_slayers Donkey Kong

hơ POW thì imba về đủ mọi mặt rồi =)) ( sorry vì vào đây đá đểu nhưng POW đúng thế thật còn thế nào thì POW tự hiểu và tự giải quyết )
    chung quy thì cũng đừng ghét nhau chỉ vì mấy cái game vớ vẩn ( Aion là game ko vớ vẩn nhưng tự mọi người làm nó vớ vẩn ) -> hãy thực tế lên 1 chút, chơi game là để giải trí, để có những giờ phút vui vẻ với nhau khi chém gió trong game hay nhưng trận pk, solo vui nhộn chứ đừng thấy người ta gà rồi chửi bới thế này thế nọ mà cũng đừng muốn acc mình khủng mà chơi bẩn vì acc có khủng đến mấy thì ngoài đời bạn vẫn như thế thôi ko thay đổi gì đâu, cái rank 1 hay 2 trong game chả nói lên điều gì cả đâu quan trọng là những người khác thấy mình là 1 người chơi game rất vui vẻ, hòa đồng, "sạch sẽ" còn 3T ư nghe nói là nghiện game hay sao ý ko rõ lắm nên mới pro vậy ( đã chịu chơi là ko nên cay cú vì mấy thứ vớ vẩn, gì cũng vậy thôi ai mới chơi hay làm một việc gì họ thường ko bít như mình chẳng hạn - chơi Aion siêu gà :D )
    Danh tiếng ko quan trọng mà quan trọng đó là chúng ta có những người bạn tốt thực sự :D

20. nhockpro269

độ grind của aion cao (drop ít, roll ks đồ nhiều, boss trâu...) + sự hỗn loạn của pvp (gank, zerg...) + Aion dễ khiến cho ng cho ng chơi tự đề cao bản thân = stress + dễ nảy lòng tham + ghét ng này ng nọ

Nhiều lúc muốn giải trí mà cũng ko dễ