Prey - Đã có mặt

Thảo luận trong 'Tin tức - Giới thiệu - Thảo luận chung về game' bắt đầu bởi Chaser_j, 8/7/06.

1. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

chơi cái này nó quay mình vòng vòng rồi chăng biết đâu trên đâu dưới nữa, có khi canh bắn ngược đầu nữa. Ăn tô cơm xong chơi cái này thấy đầy bụng khó tiêu quá

2. z[Q]

z[Q] Mr & Ms Pac-Man

Down ở đâu nhỉ ? Cho em cái link với !

3. Chipp

Chipp Mega Man

Ai nói thế =.=. Nếu bạn muốn đẹp hoàn mĩ thì một game như thế chắc chẳng có ai chơi cả, đơn giản bởi nó quá mắc, và đòi hỏi cấu hình cao :|. Phần tui thì thấy cảnh ngoài của PREY wá ok rồi.

4. Fridan

Fridan Dragon Quest Lão Làng GVN

mấy tên này quay mình vòng vòng rồi lại thêm vụ telephone nhiều cổng nữa, có khi đi vòng vòng lại đúng 1 chỗ nhưng cách chơi thì có vẻ hay. Bomb ở đây gợi nhớ rất nhiều về bomb trong halflife

5. oneday2811

oneday2811 Mr & Ms Pac-Man

hixhixx, kô biết con FX52k chịu đc kô nữa. Nó chạy Doom 3, để minimum thì đc đúng 24fps đóa :D

6. csmterminator

csmterminator T.E.T.Я.I.S

Chạy không thổi đâu , ít nhất muốn chỉnh low chạy mượt thì cũng phải FX5600

Hình như tớ chua nghe con FX52K(FX52000)bao giờ mà chỉ biết con FX5200(FX5,2K) thôi =)) ...

7. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

... ko bằng doom3!
    Ra sao vài năm mà đồ họa xấu hơn...
    Hiệu ứng sắt thép cũng ko bằng...
    Yếu tố hành động + kinh dị cũng ko bằng...
    nội dung cũng ko bằng...

Định tìm game thay cho doom & quake... vậy mà...
    chán!

8. duabemoiyeu

duabemoiyeu The Warrior of Light

cái này chóng mẹt qué +___+
    làm tui cứ quay mòng mòng chắc đó là lý do tại sao gamespot cho 7.5 điểm ;;)

9. ngoanhthy2002

ngoanhthy2002 Youtube Master Race

Máy bác cho tui hỏi. Cái Prey này chơi theo dạng gì vậy. Cách chơi ra sao có thể cho tui biết để tham khảo mua về chơi được ko?
    Cám ơn máy bác nhiều.

10. vaan009

vaan009 The Warrior of Light

đây là game hành động khá giống Doom 3,nhưng nó sử dụng thêm 1 vài yếu tố siêu năng lực nữa

11. DaivyPhuong

DaivyPhuong Liu Kang, Champion of Earthrealm

Ha ha thằng tommy trong game còn bị quay cho ói nua chứ đừng nói gì tui mình gamespot cho chỉ 7.5 điểm thôi

12. Chipp

Chipp Mega Man

1/ PREY ko là game kinh dị, nó thriller, ko phải là kinh dị, NSX đã nhấn mạnh rồi :|. Còn yếu tố hành động ko bằng thì mời đi tiếp nửa đường còn lại nữa đi, xem nó bằng hay ko =.=. Có thể cái Death Walk nó gây nhàm chán nhưng mà cái dạng để Game Over rồi load lại đã lỗi thời rồi, cái này là Death walk, người chơi tự kiếm máu và linh hồn cho mình, cũng là 1 dạng game over rồi bắt đầu lại vậy. =]
    2/ Đồ họa xấu hơn??? Tùy người, nhưng so với Doom 3 hay Quake 4, chủ yếu ở trong nhà, ngoài phố thì sắt thép kiểu nào cũng là sắt thép, sắt thép làm đẹp hơn thì nói thế là thế "lào", cho nó hoa văn vào à :|. Cùng engine, sắt thép nào cũng giống nhau cả thôi, cái chính là ở khâu khác quyết định nữa :|
    3/ Nội dung mới khai sinh, mới thành lập, chứ có dài hơi như thằng Quake hay là Doom đâu mà đòi hay :|. Được cái nó dựa vào các sự kiện UFO ở Mĩ, và huyền bí của người da đỏ, phần tiếp theo còn đang tranh cãi coi có ra ko nữa kìa :-S

P/S: Tui chơi ko chóng mặt :"D. Hê hê, vẫn còn ăn khỏe, ngủ khỏe.

13. Alexi Laiho

Alexi Laiho T.E.T.Я.I.S

.Doom với trò này khác nhau hoàn toàn cốt truyện làm sao có thể so sánh nội dung được :| .Nếu như 2 game này cùng 1 cốt truyện ( kiểu như Prey lại diễn ra trên .... sao kim chẳng hạn :)) thì mới kể,đằng nay 2 cốt truyện khác nhau hoàn toàn cơ mà :|:p
    .Đồ họa trò này kém doom 3 thì tui xin kiếu ....thử đẩy cấu hình 2 trò này lên max xem cái nào đẹp hơn :|.Sắt thép thì cùng 1 engine,kô khác gì cả,mà cảm giác của Prey còn tốt hơn.:x :-*
    .Có điều gameplay trò này thì tui kô khoái....bắn nhau hơi chán,được cái GOV xong đi thu thập soul để sống lại thì hay thui.=((

14. kindbeast

kindbeast Mr & Ms Pac-Man

Đúng roài, đẩy cấu hình lên hết mức thì ko có thua gì doom3 hay Quake hết. Chỉ có điều cảm thấy chán chán sao ấy, chắc có lẽ là do trc đây chơi Doom3 (cả bản mở rộng) và Quake4 nhiều quá nên thấy cái này ko có gì mới lạ, hoặc chỉ có mới ở chỗ GOV thôi. Cảm giác chẳng khác gì mình đang chơi thêm 1 bản Quake mở rộng nữa vậy đó

15. Chipp

Chipp Mega Man

Chơi thử thì biết, bày đặt vào nói chán chán, nói thế cũng ko biết được cái game này nó như thế nào =]. Nó so với Doom 1 trời 1 vực, Quake cũng tương tự, gameplay khác hoàn toàn, giống là giống cái kiểu shoot and run mà thôi, còn lại thí khác rất nhiều. Vào phán 1 câu "chán", lảm nhảm hồi chẳng biết là cảm giác chán chỗ nào :|

16. kien05A3

kien05A3 Youtube Master Race

em cũng đồng ý với bác chipp, em thấy cách chơi của no' cũng hay đấy chứ, cái món xuất hồn của nó khá vui, tuy nhiên bắn nhau ko được thật bằng quake, rùng rợn cũng ko bằng doom, nhưng hình ảnh thì ko thua kém gì hai đại gia đó đâu, sử dụng hai bản thể để giải quyết tình huống cũng khá hay đấy chứ, nói chung là good

17. lamtacla

lamtacla Donkey Kong

Ok. Tui đã hoàn thành game này rồi, và chơi ở chế độ max hết mọi thứ, AA4X, theo tui, đồ họa nó vẫn thua Doom:

+ Đi trong tòa nhà đầy sắt thép vẫn ko có cảm giác "lạnh" bằng Doom3, Cụ thể: sắt thép ko bóng, sắc nét bằng, độ phản quang ko bằng, nhữ hàng rào lưới thép ko chi tiết bằng và vẫn còn răng cưa dù đã bật chống 4x. Cái này từ Quake4 đã có rồi - chắc có lẽ để game nhẹ hơn.

+ Quá lạm dụng bump mapping trong việc thể hiện các "khối thịt" chuyển động và nền đất, dùng kỹ thuật này giả độ lồi lõm cho một mặt phẳng là tốt, nhưng quá lạm dụng sẽ tạo cho người ta cái cảm giác "không thật", đặc biệt là khi đứng sát một "bức tuờng" và nhìn vào nó.

+ Những hiệu ứng khác như ánh sáng, mảng tranh tối/sáng, texture, khói bụi... tuy không thua nhưng ko có gì tiến bộ kể từ doom3, tìm mãi cũng ko có một cảnh nào có HDR Light cả. Sao 2 năm mà ko phát triển thêm được chút nào ư? Hãy nhìn vào Source của Valve ở HL2:Ep1 xem.

Như bạn nói, đây là game action-thriller, thì 2 yếu tố này phải được đặt lên hàng đầu, tuy nhiên trong game này ko có cảnh nào làm tui giật mình như doom3, cũng ko có cảnh nào hành động "đã tay" bằng quake4.

Có lẽ tui chơi ở mode normal hay sao ma cảm thấy quá dễ, bọn lính bắn ko một trở ngại nào và những con trùm cũng ko có gì đáng bàn, các bài toán cũng quanh quẩn có: "xuất hồn" tìm công tắc mở cửa, tìm bắn vào công tắc để đảo trọng lực và chui qua chui lại "cánh cửa thần kỳ"...

So với Doom, tuy nội dung game khác nhưng theo tui vẫn có thể so sánh chứ, đặc biệt là cả hai cùng là "bắn súng trong nhà", cũng như bạn so sánh nội dung của hai cuốn truyện thui: cuốn này có nội dung hay hơn cuốn kia...

Cái việc sau khi chết phải bắn cung rồi sống lại tui cũng chẵng chút hứng thú - nó làm game dễ đi quá nhiều và nhân vật của mình xem như "bất tử", chẳng khác nào cheat "godlike" cả, nó ko mang lại cảm giác tức tối khi chết so với những game phải load lại cảnh trước: chết là bạn đã thua một bàn rồi đó - game cho bạn chơi lại chứ ko phải nội dung game cho bạn sống lại.

Tui chán vì đồ họa kém hơn (hoặc cho là bằng cũng dc) sau gần 2 năm.
    Tui chán vì cảm giác ko được bắn đã tay và bị hù giật mình.
    Tui chán vì phải hành động cùng một kiểu quá nhiều lần: xuất hồn, chạy qua cửa, mở công tắc, nhập lại.

Ok?

18. vietnamese84

vietnamese84 Mr & Ms Pac-Man

Anh hoàn thành xong rùi thì cho em hỏi đoạn này với : Ở cái bài Second Chance , mình dùng súng hơi bắn vào cái bóng đèn, 2 lần thì nó đưa ra 1 chỗ, sau khi làm gỏi vài thèng thì tịt.

Ở đó có qur cầu to to bay lên bay xuống , và đi ở làn đường phía dưới thì có 1 cái cổng đưa lên trên.

Bây giờ đi đâu.????

Thankss a lot!!!

19. Firemoon

Firemoon Youtube Master Race

Đồ họa chán hơn thì có thể nhưng đây không phải là yếu tố khiến 1 game trở nên chán hay hấp dẫn được , bác chơi game mà nói câu này thì ... =)) ...
    Yếu tố king dị ở đây là phụ , hành động mới là chính nói thật với bác nhé , trò này mà cho nhiều lính để bác bắn cho đã thì bác không sống lâu ở mức khó đâu , đang đi thấy trên đầu mình có 1 con , bên hông có 1con >> quay mòng mòng > chết ...
    Cái này là điểm xuất sắc hơn quake , không thể so sánh với Doom được vì mình đang ở trong 1 con tàu chứ không phải 1 căn cứ nên không cần Pass word qua cổng như Doom và nếu cần thì chả hiểu game phải làm sao cho hợp lý nữa m không lẽ có cái mobile phone trong người àh =)) ...

Còn thêm nữa , hình ảnh nhé , chả hiều bác có chỉnh lên được high với tất cả thiết lập đồ họa không mà dám chê nữa ...

20. motorolan

motorolan T.E.T.Я.I.S

Hực hực, tôi đang thèm game đồ họa cấp cao, nhưng nghe bài nhận xét của ông lamtacla là thấy game prey ko đáng chơi, vì theo tui biết game này đã được cho ra vào E3 của 7-8 năm trước, so với hồi đó đồ họa rất khá, sau đó nghĩ phát triển, bay giờ làm lại trong 2 năm mà vẫn ko bằng anh DOOM3 :))