Private server Cabal Việt Nam : CABALVN.NET

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi max024, 2/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. bekhoaichien

bekhoaichien Mario & Luigi Lão Làng GVN

Tii1ch ý kiến về mod thì lên YKĐG ở trên mà đóng góp
    Đúng hay sai gì thì mình không biết nhưng kể cả smod nhuphuong cũng không close những thứ như "1 2pic ở ngoài đã 1 năm như bạn gì nói đấy nó đào mộ, nó mọc giữa cái page 1 sao ko close đi,đừng bảo bạn không có thời gian nhé" trước khi hera nhận quyền thì bạn đúng là lo chuyện bao đồng

2. hieutthh

hieutthh Youtube Master Race

tôi chả phải nói nhiều với bạn. Vì đơn giản bạn chẳng là gì, 4rum là nơi nói lên ý kiến, còn quote bạn cũng ko biết hay sao mà phải viết lại ? tôi lo chuyện bao đồng hay ko tự tôi biết bạn trẻ à. Trước mắt thì tôi thấy đang góp ý thì nhảy vào chả biết ai lo chuyện bao đồng ngoài bạn :)

3. bekhoaichien

Đã bảo rồi muốn góp ý thì ý lên YKDX ở trên
    Hoặc ra ngoài làm 1 topic Mod phải abx xyz gì đấy
    Cứ lao vô topic server của người # rồi người ngoài đọc vô tưởng hết lời để nói nên tìm đại 1 lý do để troll :))

4. t2t1202

t2t1202 Youtube Master Race

Troll vỪa thÔi cÁc bÁc. Topic cỦa ngƯỜi ta, thÍch thÌ vÔ - khÔng thÍch thÌ ĐỪng vÔ.
    ĐÃ khÔng thÍch mÀ cỨ lao vÀo rỒi kiẾm ĐỦ chuyỆn ĐỂ lÀm rÙm beng lÊn. CỨ nhƯ mÌnh lÀ ngƯỜi nguy hiỂm lẮm cƠ =))

5. [L]ollipop

[L]ollipop Youtube Master Race

đã lên page 3 rồi mà chẳng thấy ai nói về sv.Toàn thấy cãi cọ rùm beng.bác hera nghĩ gì về topic này và cả những vụ cãi cọ này.Mặc dù topic ko vi phạm gì nhưng thế này thì quyết định đi bác hera àà

6. heraliot

heraliot ム Shreklittle Witch ム Moderator

Quyết định nhé:

- Dừng ngay những bài post không liên quan đến sv lại.
    + Thêm 1 bài 5 point
    - Những thắc mắc về quản lý, về box mới ra ngoài YKDG
    + Thêm 1 bài 5 point

7. LineWork

LineWork Youtube Master Race

Theo như mình biết thì sever này là gốc Ep2 được chỉnh sửa nhiều thứ. chỉnh nhiều đến nỗi nó nát bét ra, lộn xộn và quá nhiều qui định của riêng amin liên quan trực tiếp đến game. như rw3 70% speed chạy vào war nó lên rw3 nó chạy thì ảo lắm muốn đánh cũng không đuổi kịp nó. mua coin alz bằng vnd làm cho kinh tế và tiền tệ trong game không hợp lí.
    còn về phương cách chơi có 2 cách: người mới chơi không nạp coin sẽ mất khoảng 2 đến 3 tháng để đạt tới 1 trình nhất định nào đó. nhưng với những ai có vnd thần chưởng thì mất 5 ngày để đạt đến cấp độ đó nếu biết chơi.(theo test game riêng mình đúng sai chỉ tương đối). có j góp ý nhẹ nhàng.
    game có nhiều tin đồn không hay trước và bây giờ nhưng đúng sai chưa làm rõ vì các topic in game mở ra đều gây ra cãi nhau. giữa người ủng hộ game và người anti game. điều đó gây ảnh hưởng rất nhiều đến những người muốn gắn bó với sever.
    game có nhiều update : đẹp và hay nhưng do edit nhiều quá đôi lúc tự hỏi đó có còn là game cabal nữa không? hay là 1 game khác rùi cũng lên khi mà : chaos thì edit quái không như nguyên bản không biết gọi nó là chaos hay và đấu trương devil nhu MU, dungeon cũng edit, skill upgrade edit, lv edit..v..v.v...
    ý kiến về game và sever game này mong anh em thao luận thêm.

8. bekhoaichien

Các server Ep2 # edit thì bảo mới lạ hấp dẫn
    Server vn edit thì bảo không hợp với cabal nguyên bản
    Thế mà cứ 1,2 tuần ra 1 server Ep2 có "chỉnh sửa mới lạ hấp dẫn" thì lại nhào vô,chơi được vài ngày rồi lại tìm server Ep2 # mới lạ hấp dẫn #,rút cuộc đến lúc có người mới lôi topic lên thì đã không còn ai chơi
    Các bạn cứ suy nghĩ nên tập trung cabalNa,Eu,vn.net hay cứ long rủi tuần này Ep2 này tuần sau Ep2 # thì tùy các bạn (tất cả đều edit thật mới lạ hấp dẫn)

9. Mr.Zz

Mr.Zz Youtube Master Race

-
    về vấn đề edit thì những edit của server đều nhằm tạo cho người chơi sự thoải mái và dễ dàng hơn nhiều so với phiên bản chính thống . Nhưng kg có nghĩa là nát bét và lộn xộn như bạn nói . ví dụ những quy định riêng của admin liên quan trực tiếp đến game , bạn có thể nói ví dụ rõ hơn kg , hay đó là những quy định nhằm giúp đỡ gamer và người chơi trong server tránh khỏi những tệ nạn Hack acc , lừa đảo... vẫn luôn có ở bất cứ game online nào. Hay điều bạn nói cũng chỉ là " theo bạn được biết " " theo bạn được kể " và chưa bao giờ chơi thử.
    -
    khi tạo sv tôi luôn hướng tới phuơng châm giúp gamer thoải mái và đỡ vất vả hơn so với phiên bản chính thống vì đó ngay từ những ngày đầu mở sv đã fix tăng speed của toàn bộ nhân vật cũng như bike lên hơn bt để nhằm giúp các bạn làm quest nhanh hơn và dễ dàng hơn, đồng thời cũng add luôn cả chức năng AUTO SPACE - AUTO PICK và tăng tầm xa có thể nhặt item ( kg fai chạy lại quá gần ) lên cao hơn 1 chút đề nhằm giúp các bạn đỡ vất vả hay bấm bàn phím nhiều gây mỏi tay và hỏng bàn phím . Và dĩ nhiên kg fai cái gì cũng perfect , và như bạn nói khi vào war thì Bike chạy khá nhanh điều đó cũng là 1 vấn đề và tôi đã từng muốn chỉnh xuống lại (vì hồi đầu ít người có bike và đi war ) nhưng trên hết tất tôi luôn tôn trọng ý kiến của gamer. Và vấn đề này đã được đưa ra thảo luận bên Forum Cabalvn.net và đa số gamer đều kg đồng tình với việc giảm speed của xe xuống. Cái này gọi là do gamer vì gamer .

-
    theo như câu này thì tôi có thể chắc chắn 99% là bạn không chơi ở sv cabalvn.net và bạn thực sự không hiểu biết gì về server cả .
    Tôi xin khẳng định là chưa bao giờ có cái vụ " mua bán coin ALZ bằng VND " . Hay ít nhất thì BQT cũng như game chưa bao giờ bán coin alz trên cashshop hay bằng vnd nào hết . Nếu có chỉ là mua bán alz giữa gamer với gamer , và dĩ nhiên điều này thì game nào cũng có , kể cả pri đến chính thống việc này đã quá quen thuộc rồi thưa bạn. Vì thế ý kiến này của bạn là hoàn toàn sai trái và hoàn toàn bịa đặt .

-
    Có 1 sự thật Game Online nào cũng có đó là việc sử dụng VND luôn luôn giúp gamer dễ dàng tiếp cận cũng như trải nghiệm game đó một cách nhanh chóng hơn là việc chỉ cắm đầu vào cày kéo. nói như thế không có nghĩa là toàn bộ 100% hàng VND đều hơn hàng ALZ . và cũng kg fai như bạn nói là kg nạp coin sẽ mất 2 - 3 tháng còn nạp thì mất 5 ngày . Khi bạn nói câu này mình lại càng khẳng định bản thật sự kg am hiểu về server cabalvn.net cũng như game cabal nói chung. Hầu hết các game online đều có 2 giá trị tiền tệ trong game như của cabal là ALZ và Cash(VND) ,cash dùng để mua các mặt hàng từ cashshop giúp hỗ trợ chơi game, ALZ dùng để mua mọi thứ trong game điều đó có nghĩa là có ALZ thì bạn có thể mua đc cả Cash và những item trong game. Và nếu bạn nói là ng chơi kg nạp coin mà mất tới 2 - 3 tháng để đạt tới cấp độ nhất định thì tôi khẳng định người chơi đó hoàn toàn là người chưa bao giờ chơi cabal và cũng chưa bao giờ chơi cabalvn.net . trong khi đó bạn lại so sánh với 1 người đã biết chơi cabal và có thể nói là chơi chuyên nghiệp ở sv cabalvn.net . Bạn so sánh như vậy có quá khập khiễng không khi so sánh 1 người mới học chơi với 1 người lão làng . :) hay bạn lai có yêu cầu là 1 noob thì luôn luôn có trình độ bằng 1 pro ? Hơn nữa server cabalvn.net những đẳng cấp đầu thì tôi có thể khẳng định bạn kg cần phải bỏ 1 xu nào - nếu bạn kg muốn - mà bạn vẫn có thể đạt tới 1 đẳng cấp nhất định. và nếu bạn chăm chỉ trâu vàng hơn thì bạn cũng không thua kém đôi khi có phần hơn đối với những gamer bỏ VND vào. :)

về vấn đề này cũng đã có rất nhiều lời giải thích và tôi cũng k ngại nhắc lại .
    Khi chơi 1 game online thì tôi có thể chắc chắn 50% trong số các bạn sẽ tìm kiếm các phiên bản nhằm hack cũng như sử dụng cheat auto trong game. Và như phuơng châm của server cabalvn.net là hướng tới 1 server trong sạch không có hack bug cheat ... và dĩ nhiên khi các bạn cố gắng sử dụng hack bug thì các bạn là những người lĩnh án phạt cao nhất đó là BLOCK ACC . Nhưng không ngừng ở đó sau khi bị block acc các bạn tỏ ra bức xúc chửi bới BQT , khi chửi bới kg làm được gì các bạn rêu rao server sắp đóng cửa rồi này nọ ... Sau đó những phần từ đã bị xã hội cabalvn.net "đá đít " này đã lên forum gamevn để tạo thành 1 hội chuyên đi nói xấu server nhằm làm giảm cũng như phá lật đổ server. Và điều đó đã tạo lên tin đồn kg hay như bạn nói. Nhưng cuối cùng sự thật vẫn là sự thật , cho dù những thành phần cặn bã xã hội đó có nói xấu sv như thế nào thì sv vẫn phát triển và đứng vững tồn tại gần 2 năm tuổi và chứng kiến hàng tá server sinh ra và chết đi mà hầu hết là những sv của anti-fan. Và tôi có thể khẳng định là ngoại trừ 1 số server game pri như gbviet , HKGH thì cabalvn.net được coi là 1 trong những server lớn mạnh và phát triển cũng như tồn tại lâu nhất trong các server private của VietNam.

như đã nói từ đầu bài phuơng châm của sv là luôn muốn giúp gamer đc thoải mái và dễ dàng hơn , vì thế luôn có những edit nhằm tọa điều kiện cho gamer và dĩ nhiên sẽ kg thật giống với phiên bản chính thống , nhưng bên cạnh đó luôn cần phải đặt mục tiêu cân bằng không gây ra các lỗi đáng tiếc hay sự nhàm chán của game. chính vì thế vì việc lên level nhanh - đặc tính sv private- thì cabalvn.net đã thỏa theo yêu cầu của gamer tăng số level lên cao hơn mức bình thường ở sv chính thống - và đi đôi với việc đó khi level các bạn tăng cao lên thì việc mất cân bằng giữa dmg và def và HP là vấn đề và bắt buộc BQT cabalvn.net phải tăng upgrade skill lên để tránh khỏi tình trạng 1hit 1 die như những sv cho reborn đến cả 10 nghìn lần - giết ng chỉ dựa vào hên xui mạng lag .
    Riêng về Chaos Arena thì như phát biểu của bạn thì lại càng khẳng định bản thật sự kg hiểu biết gì về server . Chaos Arena hay những dungeon map mới của cabalvn.net luôn hướng tới việc làm soa cho giống với sv chính thống nhất . và chaos arena của cabalvn.net có thể nói là giống đến 90% với bản chínht hống chỉ khác đó là thay đổi hình dáng quái - và dĩ nhiên là sức mạnh quái cũng phải đc tình chỉnh hợp lí với gamer . Chứ cabalvn.net không bao giờ chịu việc sử dụng FAKE MAP như những sv EP2 khác đã từng đc post trong forum như Nation , Blazing , X-Gaming ... Đây alf những cabal sử dụng hoàn toàn là FAKE MAP . điều đó thể hiện rõ ràng ở việc những FAKE MAP MỚI này chỉ có hình dáng map là giống với MAP/DUNGEON mới của bản chính thức , chứ ngoài ra thì mob cũng kg giống và quan trong nhất đó là kg phải là dungeon - kg có cái trí tuệ khi đi dungeon . Vì thế những server này chỉ cso 10% là giống với bản chính thức .
    Bạn nói server Cabalvn.net với 90% MAp mới giống bản chính thức là kg như nguyên bản vậy tôi thử hỏi sao bạn không nhắc đến những sv ep 2 bạn đang chơi với chỉ 5-10% là giống với nguyên bản ? Hay đơn giản vì bạn là 1 trong số những Anti-Fan tạo nick Clone chỉ để bới móc những cái dở của sv nhằm làm cho những ng mới khi đọc topic sẽ kg tham gia còn sv các bạn thì quảng cáo thế này thế kia và cho rằng những edit đó là hấp dẫn , hợp lí mới lạ ??

Nếu bạn nói server cabalvn.net giống MU thế bạn nhìn lại dùm xem mấy cabal mà có RESET tới hàng Nghìn lần thì nó có giống MU không . Ngày xưa tôi cũng có hay chơi bên cabal Elite hồi đầu và 1 số sv hồi đó lúc còn là EP 2 , và khi rủ mấy ng bạn từ bên AS chơi thì họ nói 1 câu là " Cabal mà RESET như MU thì nó là cái thể loại gì " .

Đây là đáp lại cho những gì bạn ĐƯỢC NGHE NÓI - ĐƯỢC BIÊT ĐẾN .
    Và tôi tự hỏi với 1 người không ảm hiểu về Cabalvn.net nói riêng và cả Cabal Online nói chung như bạn liệu có đủ khả năng để thảo luận về server Cabalvn.net hay không? Hay bạn chỉ post để nhằm mục đích Troll và làm giảm uy tín server mà các ANTI-Fan trên GameVn vẫn hay làm.

Nếu bạn nào còn thắc mắc nào thì cứ việc nói ra tôi sẽ giải đáp hết để khẳng định rằng CAbalVN.NET không tồi tệ như những ANTI-FAN đã từng nói - Và đó là 1 server các bạn có thể gắn bó lâu dài và vui vẻ trong cộng đồng cabalvn.net .

@Hera : là 1 MOD của 1 forum lớn thì phải sáng suốt và lạnh lùng thẳng tay . Nếu tôi là ông thì tôi đã BAN hết những đứa xoáy ông ở trên . Vì tôi hiểu và biết rõ 1 sự thật đó là : họ vào đây kg fai là để góp ý hay cho ông mà mục đích họ vào đây là để Trol và gây sự với ông nhằm làm cho topic thành 1 nơi cãi nhau như vậy . Ông nên hiểu ranh giới giữa góp ý thật lòng và Troll - Flame WAR nó rất gần nhau .

10. LineWork

Mình xin góp ý chỗ này. thứ nhất bạn không phải là hera cũng không phải là mob ở 4room này. hera tự biết sẽ phải làm gì. bạn đừng lên đưa ý kiến cá nhân, với góc nhìn phiến diện về lời bình của người khác, và xin nói thêm mục này không liên quan gì tời việc thảo luận game. ranh giới giữa góp ý và troll rất mong manh vì thế bài viết của bạn có hơi nặng lời rồi đó.mình không nói tới chuyện này nữa kẻo lạc đề.

Trên thực tế tuy cabalvn không reset nhưng với lv 1800 đủ cho người ta thấy số point rất là khủng. sever đi sau lên đã có thêm upgrade supper tránh được nhược điểm one hit one die lên không thể so sánh với những ep2 reset trước kia. nhưng về bản chất là không khác nhau nhiều.

Tôi viết ra những câu chữ để giúp những ai muốn tìm hiểu về sever biết bản chất của sever những nhược điểm của nó và ưu điểm của nó. lời nói đôi lúc khó nghe nhưng mong bạn đừng 1 câu anti 2 câu anti. 1 câu kém hiểu biết 2 câu kém hiểu biết. tuy tôi chơi sever này không nhiều những cũng đủ hiểu và viết nhận xét của mình.

@Mr.Zz@: Và tôi tự hỏi với 1 người không ảm hiểu về Cabalvn.net nói riêng và cả Cabal Online nói chung như bạn liệu có đủ khả năng để thảo luận về server Cabalvn.net hay không? Hay bạn chỉ post để nhằm mục đích Troll và làm giảm uy tín server mà các ANTI-Fan trên GameVn vẫn hay làm.

có thể có 1 số thay đổi mà tôi không biết, Nhưng với câu chích dẫn chữ đỏ trên, cho thấy bạn đã đưa ý kiến cá nhân áp đặt người khác.
    1 người chưa từng chơi cabal hoặc mới biết vẫn có thể đưa ra bình luận của mình về cabalvn nói riêng và cabalonline nói chung. và đủ khả năng thảo luận với ý kiến của riêng họ. còn đúng hay sai sẽ có người khác chỉ dẫn. như thế mới hình thành 1 topic thảo luận và chia sẻ. và không hề có như bạn cố hủ cố bán lấy ý kiến bảo vệ sever của riêng mình như không hề có 1 lỗi nhỏ nào. và nơm nớp lo sợ người khác trâm trọc gây troll và war. hãy nghĩ thoáng về những nhận xét của người khác.
    Tôi nhìn bạn nhận xét comec của tôi chắc tôn không ít công sức. những nhận xét trên đều nói rất tốt về sever của bạn.
    liệu bạn có thể nói ra những nhược điểm sever bạn còn tồn tại không? hay sever của bạn là hoàn hảo.....
    Tôi là 1 người nhận xét đưa ra ý kiến của mình. không phải là 1 anti nào cả.
    Khuyên bạn 1 câu (tôi nghĩ chắc bạn cũng không để tâm đến nhưng tôi vẫn khuyên bạn)
    cái cách viết nhận xét của bạn về nhận xét của người khác như thế sẽ mãi mãi làm cho topic này không bao giờ khá lên được.

11. Mr.Zz

kì nhỉ :)
    như nào là ý kiến cá nhân
    thế cac bạn được quyền ý kiến cá nhân về cách xử lí của mod mà tôi kg đc góp ý cho mod ah :)
    tự xem lại mình đi bạn :)
    phải chăng bạn đang phân biệt đối xử :) trong khi các bạn luôn cho rằng Mod hera lạm dụng quyền :)
    chỉ các bạn khi moi móc ng khác thì mới đc coi là đóng góp ý kiến
    còn tôi thì lại kg dc đóng góp ý kiến cho mod

dĩ nhiên trên topic kia tôi có 1 câu : kg có cái gì là perfect
    nhưng đối với bạn và những nhận xét của bạn thì nó hoàn toàn là sai và thiếu hiểu biết về server mới có những nhận xét đó
    dĩ nhiên theo bạn gọi là góp ý nhưng dĩ nhiên đối với góp ý đúng thì tôi sẽ nhận còn kiểu góp ý bới móc và đặc biệt là thiếu hiểu biết mà cũng đòi góp ý thì tôi xin nói thẳng là bạn chửa đủ tư cách để nhận xét về sv cabalvn.net hay bất cứ sv nào khác

ví dụ nếu bạn nói đúng những vấn đề nan giải hiện tại ở sv tôi thì tôi vẫn cứ nhận thôi :)

và xin nói luôn là bạn đừng dùng nick clone :)
    qua những coment mà sai chính tả của bạn thì tôi cũng đủ hiểu bạn là ai :)
    tốt nhất đừng giả vờ làm người hiểu biết hay là người bí hiểm và tốt đẹp :)

tôi tự hỏi liệu bạn có suy nghĩ khi post cái comment này không :-??
    nói vậy chả khác nào người ta sẽ gọi bạn là " thùng rỗng kêu to "

Và như đoạn cuối có nói : Nếu bạn nào còn thắc mắc nào thì cứ việc nói ra tôi sẽ giải đáp hết để khẳng định rằng CAbalVN.NET không tồi tệ như những ANTI-FAN đã từng nói - Và đó là 1 server các bạn có thể gắn bó lâu dài và vui vẻ trong cộng đồng cabalvn.net .

Chỉnh sửa cuối: 9/9/11
  12. heraliot

heraliot ム Shreklittle Witch ム Moderator

Cảm ơn các bạn góp ý nhưng xử lý sao thì cũng là chuyện riêng thôi không cần phải bàn.

Nhắc nhở bạn Mr.z là không dùng những lời lẽ mang tính xúc phạm người khác trong các comment của mình nhé

13. LineWork

Mình biết là bạn cố chấp cổ hủ mà, cái giọng điệu này đến mob hera đọc cũng phải nhắc nhở. người khác đọc là đủ thấy bạn chẳng coi comec của người khác ra gì.
    như mob hera nói ai cũng có quyền thảo luận. và tôi đưa ra ý kiến của mình về sever của mình thôi.
    Xem từng nhận xét của bạn về comec của người khác đều tỏ ý coi thường nhận xét đó.
    riêng tôi chăng kêu la gì hết, comec tôi viết bằng chữ thường mực đen.vì 1 số 4room những comec chữ viết đỏ hoặc viết hoa toàn bộ được coi là gào thét.tôi đang viết nhận xét của riêng tôi về sever, tôi không tranh cãi. không phản bác như antifan mà bạn nói. nhận xét hoàn toàn bình thường của một người đã từng chơi cabalvn để người khác tham khảo chấm và hết.

đừng nhận xét về chính tả người khác, từ ngữ việt nam phong phú lắm đến nhà văn, nhà báo, biên soạn sách giáo khoa còn viết sai chính tả và tôi cũng vậy.

tôi hỏi sever cabalvn.net có những nhược điểm gì bạn cũng đâu nêu ra được. chỉ 1 câu không có j là perfect, nó không perfect chỗ nào? sao bạn không nói ra đi. hay nói ra thì lại trở thành anti fan của chính sever mình ( có lẽ thế vì nói xấu là anti mà, đâu phải góp ý thảo luận chứ) vì cứ mở mồm ra là anti, anti nhìn đâu cũng thấy anti mà thôi. sever chưa hoàn thiện thì cứ chấp nhận mà tiếp thu. cãi cố làm j. càng đưa ra nhiều luận điệu khinh người như trên càng làm người đọc hiểu rõ bản chất của sever mà thôi.
    sắp lạc đề rồi. quay lại vậy.
    theo nhận xét khách quan của mình thì sever bây giờ cũng có khá nhiều người chơi. đồng nghĩa với rất nhiều siêu nhân, lv 1800 cơ mà. việc đi train rất là khó khăn vì toàn bị mấy đại ca dỗi hơi đi PK. dù cố gắng mấy để lên 1k8 lv cho bằng chị bằng em thì gặp mấy người đồ đặc không biết từ đâu ra(chắc giết boss drop ra hay đại loại thế) đeo trên người giết bạn ngon ơ.
    member vnd luyện lv gặp mấy siêu nhân này cũng khó chịu chứ chưa nói đến newbie không vnd. nói chúng bắt đầu chơi lại sẽ gặp rất nhiều khó khăn đó bạn. nhiều khi sẽ gặp ức chế. ( có khi ức chế khiến bạn chăm chỉ cày lv để trả thù ^^ ).

---------- Post added at 10:51 ---------- Previous post was at 10:38 ----------

p/s: khuyên bạn: bạn mà còn giữ cái giọng điệu xúc phạm và coi thường comec của người khác như thế thì cái topic này muôn đời không bao giờ khá lên được.

14. bekhoaichien

Cabalvn có rất nhiều chỗ không perfect cho nên cứ 2 3 tháng nó lại update một lần,thay đổi làm mới game
    Không như các server Ep2 đầy ngoài trang 1 lẫn trang 2 ngoài kia từ lúc lập topic đến lúc nó chìm chả có update nào.Người mới vô hỏi chơi thì không có ai vô trả lời
    Chính vì nó quá perfect nên mình khuyên bạn nên qua đó chơi,mình không muốn cabalvn perfect như thế :))

15. Mr.Zz

xin lỗi bạn và kể cả MOD hera
    nếu những lời lẽ tôi nói là mang tính xúc phạm thì nên xem lại các coment của những người khác khi vào topic tôi - đặc biệt các nick : dragon38 , lolipop , valentine ...
    với những lời lẽ còn xúc phạm hơn rất nhiều như thế này
    liệu tự hỏi những người như vậy thì được quyền gọi cái này là đống shjt này đống shjt kia thì có đc coi là hơn cả xúc phạm không .
    và tôi tự hỏi những người đó liệu có biết suy nghĩ hay chỉ vì cái lòng ghen tức của mình mà phát ra những lời lẽ đó

và tôi kg tỏ ra vẻ coi thường bạn và ý kiến của bạn đâu mà vì những ý kiến của bạn chứng tỏ bạn kg ảm hiểu về sv mà đều là CHỈ ĐƯỢC BIẾT và những nhận xét đó hoàn toàn là kg đúng đắn :)

kì nhỉ
    lúc đầu bạn bảo nhận xét và thảo luận thì bạn đưa ra các luận điểm đó và bảo đó là những nhược điểm
    thì tôi giải thích cho bạn đó kg fai là nhược điểm
    và tôi nói là kg có gì là perfect
    vì thế chắc chắn sv có nhược điểm
    vậy nhược điểm thì bạn phải tự nói và theo ý kiến của bạn chứ
    sao bạn lại hỏi ngược tôi nhỉ :-??
    khi bạn phát hiện nhược điểm dĩ nhiên tôi phải giải thích nếu như những gì bạn nói kg hoàn toàn chính xác
    nhưng nếu bạn nêu ra nhược điểm là chính xác thì tôi vẫn luôn chấp nhận mà :-??
    ví dụ như ý kiến này :
    cái này thì đúng là nhược điểm của sv - và kg riêng gì sv cabalvn.net mà tất cả sv hay gameonline khác thì đều như thế hết. việc ma cũ bắt nạt ma mới là điều dễ hiểu . nhưng điều đó kg có nghĩa là kg thể hoặc cực kì khó khăn cho 1 newbie mới chơi ở sv
    vì nếu theo cái cách mà các newbie chơi
    đó là : tốn 1 ngày để từ level 1 lên level 1k
    sau đó kết hợp việc làm quest và farm alz khoảng 2 3 ngày có thể lâu hơn tùy vào độ chăm chỉ của mỗi người
    thì bạn thừa sức kiếm đủ 25bil để up từ level 1k lên 1k1
    riêng cái làm hết đống quest thì các bạn đã có tới 23bil rồi . chỉ fai kiếm 2bil nữa .
    hơn nữa như đã nói những topic trước là việc làm quest khá dễ dàng vì đã được hỗ trợ rất nhiều - và kể cả super skill level 2 cũng chỉ yêu cầu level 1k là được .
    khi lên 1k1 thì bạn đã đủ điều kiện để đi warnation
    và dĩ nhiên điều đặc biệt của cabalvn.net đó chính là war nation phân 3 cấp độ giống như cabal EP 3 4 5 . vì thế sẽ giảm bớt được việc ma cũ bắt nạt ma mới vì bạn sẽ kg có cơ hội đc gặp level 1k8 khi bạn level 1k1 đi war đâu :)
    và ở WAR thì phần thưởng war là Chaos box war : có khả năng mở ra từ 500tr đến 100b ALZ .
    và tôi có thể khẳng định là có đến hơn 50% ng chơi cabalvn.net đi war nation để kiếm ALZ
    với số ALZ kiếm đc từ WAR bạn có thể mua đồ item sắm sửa , hoặc up level ( có cách khác là sử dụng item đổi Rpoint) hay chính là bạn BÁN ALZ để KIẾM VND :)

và cứ thế nếu bạn chăm chỉ thì bạn có rất nhiều việc để làm mà kg bị nhàm chán và đôi khi bạn có thể kiếm đc VND từ việc farm ALZ và bán ra . Nếu k muốn thì bạn có thể dùng để up level và sắm sửa để chơi .

đây là cách mà khá nhiều người đã và đang sử dụng ở cabalvn.net . và nó kg có gây ra cảm giác nhàm chán như những sv khác chỉ mỗi việc vào game farm rồi reset rồi lại farm rồi reset . ALZ kg bán đc , Item thì chả quan trọng vì quá mạnh đánh nhau trong 1 hut

dù gì cũng cảm ơn những cái mà bạn gọi là " GÓP Ý " mặc dù nó kg hề tồn tại như bạn nói nhưng cũng vì những góp ý của bạn nhằm làm sv tốt hơn :)

p/s : tôi hay viết màu đỏ chứ kg fai là gào thét mà là để nhấn mạnh những chỗ cần đọc
    nếu cái này bạn cũng bắt bẻ theo hướng suy nghĩ xấu cho tôi thì tôi cũng chịu luôn .
    hay đừng nghĩ cái gì đó là xấu , hay nghĩ nó theo chiều hướng tốt đẹp , và bạn sẽ cảm thấy cuộc sống tươi đẹp hơn .
    I like it .................

16. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Thôi được rồi, cabalvn.net thì ngta tất nhiên bảo về sv của mình rồi. Tui mới hỏi 1 gamer bên đó xong đây, sv bây giờ số người chơi không bằng 1/2 so với trước, cứ dật dờ thế thôi.

17. Mr.Zz

đúng là sv hiện tại số ng chơi chỉ bằng 1/2 so với trước
    cái đó là dễ hiểu
    vì đã qua 2 năm rồi mà vẫn chỉ là EP 2
    như những game của nph nếu 2 năm mà vẫn kg có nhiều cái đổi mới thì họ cũng đóng cửa lâu rồi bạn ah
    sv như vậy tuy là ít người nhưng điều hiển nhiên với bất cứ game nào và sv nào .
    Tuy server bây giờ người chơi chỉ bằng 1/2 so với thời cao điểm nhưng cái số hiện tại nó nhiều gấp hằng trăm lần số người chơi cabal ở các sv pri nước ngoài đó bạn bạn thử đếm xem đc mấy mông chơi rải rác ở khắp các server pri thế giới . Và tôi cũng có thể tự tin là sv tuy là ep 2 nhưng số ng online có khi còn đông hơn hầu hết các sv pri ep 2 và kể cả sv pri ep 3 khác :) các bạn đừng nhìn vào số lượng chanel của sv ít mà nói là ít người chơi , thực ra 1 chanel của cabalvn.net có thể chứa đc nhiều gấp 5 lần các sv pri khác - các sv pri hầu hết đều chứa đc 100 người cho 1 chanel , còn cabalvn.net thì là 500 người 1 chanel .

Dĩ nhiên mất đi 1/2 số người chơi so với trước là điều kg mong muốn của BQT nhưng đây cũng là điều tất yếu và phụ thuộc vào nhiều yếu tố khách quan chứ kg fai chỉ vì sv không còn sức hấp dẫn .

18. NXHien

NXHien Mr & Ms Pac-Man

Đúng là không phủ nhận nỗ lực của sv các bạn, nhưng sv các bạn đông người không phải vì hấp dẩn hơn pri sv khác đâu, vì sv bạn được lợi thế là đặt tại VN, cộng đồng người Việt, it lag nên có nhiều người chơi. Nhưng bạn bảo gấp trăm lần private khác thì lầm to đấy bạn à. Còn bạn so sánh sv của bạn với sv của nước ngoài là khập khiễng bạn ơi, nước ngoài người ta vẫn còn tồn tại sv offical nên tất nhiên chẳng ai muốn chơi private. Thử hỏi nếu ở VN còn sv AS xưa với update ÊP6 thì tôi thách cái sv của bạn được như EP2 của người ta đấy.

19. bekhoaichien

Thì vậy mới nói,khi nào Ass hồi sinh cabal đi rồi tính tiếp
    Giờ cứ nước sông không động nước giếng.Các bạn lo mà đi góp ý cho mấy server các bạn chơi ấy
    Không hiểu cứ không chơi mà cứ chạy vô góp ý làm như quan tâm server lắm.Server nào có các bạn tâm huyết này chơi chắc phát triển tốt lắm

20. dragon38

dragon38 Hoa Khôi Thư Giãn Lão Làng GVN

Vẫn còn cãi nhau cơ à (:| Ignore thằng Mr.Zz rồi k biết nói cái gì nhưng chắc cũng wall off text đây (:| Nhắc lại lần nữa là các bác cứ ignore cmn đi đã nói tới mức này rồi thì nói thêm làm gì nữa cho nó phí Calo (:|

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.