[PRIVATE SERVER CABAL VN] GOLDEN CABAL welcome you!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi vothanhhung, 1/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

Viết tiếng việt có dấu đê , đọc đau hết cả mắt

2. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Sao hem mua được maú trong shop thế này. Cứ mua là disconnect hx hx. Máu 50 ý

3. bunqudi

bunqudi Youtube Master Race

Ai ko test nữa cho mình xin ít đồ test với Mình Char wz lv 151 Thx :-*

4. Noobcanbit

Noobcanbit Mr & Ms Pac-Man

làm sao để đăng kí event này vậy anh CD

5. xXChandoiXx

xXChandoiXx Youtube Master Race

Anh kiểm tra rồi. Ko cần phải đăng ký đâu. Tại vì số thời gian online có nằm trong data base của server. Hiện đang làm 2 việc
    - Thay đổi control panel hoặc Cashshop để khi bạn log vào thi bạn biết được thời gian online của char của bạn
    - Cập nhật tính năng tự động check thời gian online và tặng điểm Ecoin.

6. xXChandoiXx

Kiếm thêm vài mil Alz thì sẽ ko bị Disconnection nữa

7. Assasin_Cruz

vào hẳn shop game mà mua =))!

8. saphirine

saphirine Legend of Zelda

anh em nào không chơi nữa thì cho mình xin đồ nhé, nhất là G TMC ý toàn đồ khủng :-*

9. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Anh CD ơi bản này có đồ mới rồi à. Lâu quá em ko sờ vào cabal nên ko biết gì về đồ đạc cả. Vừa log vào thấy có đứa mặc đồ vàng katana với blade khác hẳn . Mấy cái đồ đó thì có thể kiếm ở đâu và muốn upgrade thì xài ngọc nào anh.
    Đi dun thi thoảng vẫn hay dis . Làm Rank hơi mệt.

10. kokurairo1993

kokurairo1993 Youtube Master Race

Thứ 1, màn giới thiệu
    G: ThienMaCung \ chủ G: MaThienQuan
    Char: WIZ nữ
    Name: JurimaraHelen
    Lvl: 164
    Class: mới 11
    Thứ 2, màn phản bác sv
    Anh BaVuong nói rất đúng, Danny đích thị là G.M, có gamer nào bị 1 char khủng khác đập mất có nhiu đó HP ko ? Mà mọi người lại nói Danny ko phải G.M, thế vậy Danny là ai, ko phải G.M thì tại sao CHAR lại ngang ngửa 1 acc G.M !
    Việc gamer trong TMC đổi tên n/v có chữ "Ga" là mục đích vui, anh em trong G đã thỏa thuận với nhau, đương nhiên lúc đầu cũng sợ loạn, nhưng cũng đã theo hướng "dần rồi sẽ quen", ko ảnh hưởng đến các mem của G khác ! Thế tại sao lại bị G.M bắt đổi tên lại, chẳng nhẽ việc đổi tên như vậy cũng ko quản lí dc hay sao ?
    Chỉ vì lời bàn ra tán vào của những G khác (đặc biệt là mấy mem G FMW), mà G.M lại đỗ tội lên anh MaThienQuan ! Ko biết đúng sai, thực hư thế nào mà đã ra quyết định, nói thật G.M ko có lập trường !
    TMC bị "nội gián" từ G khác (cụ thể là FMW), tất cả đồ đạc trong G TMC đều share cho nhau hết, ko ai giữ cho riêng mình, ... Guild mạnh lên nhanh chóng cũng phần lớn nhờ anh MaThienQuan và 1 số mem khác như anh BaVuong, xRinRin, LongDaiKa, "phó bang chủ", ... (đương nhiên trong G ai cũng có đóng góp ko ít thì nhiều) ! Anh em hợp sức làm việc chung với nhau, do đó G ko những mạnh về char mà còn về tình đoàn kết nội bộ ! ...Chỉ có như thế thôi cũng bị phản bác lời ra tiếng vào, nào là dc G.M giúp đỡ, nào là gian dối trong Event !
    Nói về Event thì, G.M mimi ko hề cho ai biết bí mật của event, sỡ dĩ 1 số người nhanh tay, vì ... "FCH", sv rất nhiều FCG, để làm gì, đem đi op lvl2 chơi, ra gì thì ra, nghe vent hôm đầu tiên có phần "tìm đồ về cho G.M", cho nên, ai cũng tự op rồi dự trữ sẵn 1 số thứ, kêu đúng thứ gì có thứ đó ngay ! Hơn nữa, trong TMC cũng có sự giúp đỡ giữa 1 số mem với nhau, hợp sức lại để đạt dc event, rồi chia sẻ cho nhau ! Chẳng nhẽ việc làm trên cũng bị nói là gian dối trong event ! Event chỉ đơn thuần là, "ai nhanh nấy dc"
    G.M mimi đã bị block acc, lí do nhảm nhí là giúp TMC win trong event (sai lầm như đã nói ở trên), nếu sv ko có G.M mimi bấy lâu lôi kéo thêm 1 số mem và tổ chức event thì sv cũng chán ngắt ! Event để vui là chính, đến tôi cũng ko thèm tham gia, đứng xem cho vui, chẳng nhẽ mấy mem G khác chỉ vì thua event mà "tức ăn tức ở", nói này nói nọ !
    Từ đầu, tất cả các mem TMC cùng chí chơi game ở sv này, trong số những mục đích riêng thì có 1 mục đích chung là "ủng hộ sv", nếu ko có MaThienQuan lôi kéo mọi người vào chơi thì chắc sv lẻo tẻo vài ba mạng ! Chỉ cần 1 mem trong G bị xúc phạm là anh em đã ko thể bỏ wa, huống hồ gì lại xúc phạm đến cả 1 G như thế này thì cả G bỏ game ko phải là chuyện lạ !!!!! SV đông mem lên phần lớn nhờ công MaThienQuan, thế mà giờ lại bị lời ra tiếng vào như thế, thật là...
    Tuy tôi mới class 11, nhưng nói thật dmg magic lên 1 người crit cũng 1k chứ ko ít, thế nhưng bỏ vẫn là bỏ, nuối tiếc làm gì cái sv rẻ rách ! G.M ko tôn trọng gamer thế này thì ...:-w
    Gì mà G ThienMaCung xúc phạm G khác, nói thật, điều phải nói là G khác xúc phạm G ThienMaCung chỉ vì "ghen ăn tức ở". Nội bộ TMC nói chuyện rất vui vẻ và tử tế, tuy anh BaVuong có nóng tính nhưng cũng ko bao giờ xúc phạm người khác mà ko có lí do chính đáng !
    ==> SV này đóng cửa là vừa, ...1 sv chỉ tồn tại khi có 1 G.M chân chính

11. Akjra

Akjra Mr & Ms Pac-Man

^^! Mình muốn tham gia event của anh CD! mình có 1 số ý kiến về Event!
    - ưu: hứng thú cho game thủ! công bằng (rút khoảg cách )giữa giàu và nghèo!
    - Khuyết: treo acc rồi đi ngủ! thế là oki! =)) 1 tuần xuyên xuốt Onl thì tầm 10k! Nên ai dc 10k time thì nên dc Ecoin khá khá !!:D
    Sv hình như khôg có Log history nên chia bùn cùng 4 vú! =)) =))

@TiTan: Đi map 115 kiem UCHH hả! hehehe:D
    @ Nghe nói G TMC mạnh lắm thì phải! G M tổ chức WG kiếm tiền ăn nhậu đi! hihi:D

12. Akjra

Akjra Mr & Ms Pac-Man

Chơi game để giải trí mà mấy bác làm quá! Được thì chơi hok dc thì tìm trò khác mà chơi!
    Vừa khiển trách vừa khoe!
    G.M nào là không chân chính? đó là ý kiến của riêng bạn hay là cả G? SV mở ra cho mấy ông chơi rồi lấy Sv ra đề chém nhau ah? :P
    Bạn không biết nhiệm vụ của G M là gì! Ko phải G M nào cũng mạnh!

13. kokurairo1993

kokurairo1993 Youtube Master Race

Hèm, bạn nói chơi dc thì chơi, ko dc thì bỏ phải ko và game là để giải trí phải ko ? Đồng ý.
    Thế nhưng, nói thật rằng, chơi game để giải trí mà lại bị lời ra tiếng vào như thế, hơn thế lại bị G.M xúc phạm danh dự G thế kia, có nói thì nói đích xác ai ra, vơ đũa cả nắm thế kia thì còn gì là g.m ! Uk thì chơi dc thì chơi, lúc đầu tôi đâu muốn chơi sv này, update thì trễ, mem thì vắng tẻo teo, nhưng có anh em đông đủ nên vẫn chơi game vui vẻ, lành mạnh, ko xúc phạm đến bất kì ai, vào chanl WAR cũng ko hề pk ai (hồi lv thấp toàn bị người khác pk ở chanl war, đương nhiên ko phải là mem TMC pk tôi)... Và đã nói, chơi sv này cũng chỉ mục đích chính là ủng hộ sv, thế có gì là xấu xa nào ?
    ==> Cái câu bạn nói tôi "khoe" thì hơi quá ! Ở đây mục đích tôi nói thế, cũng bao hàm 1 số thứ, tôi ko quan tâm việc "khoe" như bạn nói ! 1 số thứ đó gồm: 1/char tôi dc như thế là vì tình đoàn kết anh em trong G giúp đỡ đồ đạc cho nhau, hợp sức craft đồ 2/bỏ game, thông thường ai bỏ công sức ra cày 1 con n/v cho mạnh lên, rồi chưa dc bao lâu thì bỏ game, như vậy cũng có phần nuối tiếc,... nhưng thật sự ở đây chẳng có sự nuối tiếc nào tồn tại, từ khi bước vào sv đã ko thích mấy rồi !
    ==> Ủng hộ sv là chính, vậy mà giờ lại ...tất cả ko bắt nguồn từ mem TMC, bài post trước đây của tôi (mấy trang trước), tôi có nói là ủng hộ sv, tôi còn góp ý mọi người cứ từ từ để cho G.M cập nhập, ko cần phải vội vàng,... Lúc đấy chưa xảy ra sự kiện này, và việc tôi post bài ủng hộ sv cũng là ý kiến của mem trong G, ...!!!!! Đúng là "lấy oán trả ơn" !

14. zZzBaVuongzZz

zZzBaVuongzZz Youtube Master Race

BáVuong này tuy hay cãi nhau vói DennyNo1 chả qua để giúp g thêm vui vẻ và đõ mệt khi train va solo map thui. Toi Ngay dem san boss cung vi kiem' ngoc trang' để người nào trong g có đồ Mithril (Focumr) thì tui cho ngọc đấp đồ cả g ai thiếu cái gì tui có là tui cho liền tuy nhiên những thứ quá khủng và hiếm có thì tui ko thể cho dc vi tui co tân 2 acc 1 accwz1accfb . đồ` của tôi nói thực sự ko phai khoe khoang nhưng chỉ thua vnd toan` tư kiếm crit robot cung tren 5k mau 1 fat tinh ra 2 chuong da ka hon 10k luc war g ngay ca? acc war toi danh crit cung dc1k4 mau ( acc war mang set do` +7 OS) vậy các bạn thử nghĩ sem acc tui thế nào ma đánh Danny 6 mau' ?? trong khi war bm + aura tui crit 1k4 zoi set do` war la +7 ??

15. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

nói tới nói lui toàn bảo Danny là GM rồi đưa thêm vào cái vụ xúc phạm G .
    Danny không phải GM , nói lần cuối thôi nhé , nãy Jimmy bảo rồi , có BaVuong thấy đấy . Còn việc đánh ổng ko dc vì ổng là acc VIP ( dc edit point , ko tham gia vào game , có chăng thì lâu lâu ra DS đánh vài cái) .Nói thẳng ra là ko có G TMC thì sv vẫn tồn tại như trước đây nó vẫn tồn tại nhá , sv mở từ tháng 7-2009 chứ ko phải mới mở đâu nhá , chỉ là reset lại hết thôi.

16. zZzBaVuongzZz

=)) sv qua nhieu acc vip kothe do dc 1 wz do tuong doi khung di danh dc 6 mau dathe qua nhieu nv mau 18k aidanh dc lam sv cung phai nghi den cam nhan cua game thu chu cu quen biet zoi g.m la codo` khung ko ai danh dc ak sao may ong ko tu cay nhu toi di
    ngay nao cung san tren 50 kon bos conchang dam mo den set do khung. dang nay chi can quen biet co' do` khung? mau thi nhieu` setthi` 4 slot amp danh 2 hit chet va` zoi 1 hit crit thi ai ma cha nan? thieu cong =

17. xXChandoiXx

^^ Giải quyết từng cái nghen.

Mình xác định rõ ràng 1 lần nữa Danny ko phải là G.M

Bạn có biết làm thế nào để đổi tên 1 nhân vật ko?
    Có 2 cách:
    - Đổi tên trực tiếp trong data base của server (Cái này chỉ ko phải ai cũng vào được)
    - Đổi tên dùng re-name card.
    Câu hỏi của mình: rename card từ đâu mà có???

Char [GM]MiMi là do CD tui đích thân tạo ra. Ko phải ai muốn Block là Block. Và mình kiểm tra thì thấy acc này vẫn bình thường. Vậy ở đâu có thông tin là [GM]MiMi đã bị block acc.

Chỉ có những con người " ko đáng 1 xu" chứ ko có cái server "rẻ rách" bạn à. Cho đến bây giờ mình chỉ biết được 1 điều và mình cũng muốn nghe lời của Quân.
    Còn 1 điều nữa: Chuyện của Danny mình rõ hơn ai hết. Danny chưa bao giờ "nói" ai mà ko có lý do.

18. Assasin_Cruz

mình mới chơi sever này được 5 ngày ... lúc đầu vào G FMW , thực ra thì G nào cũng thế thôi , mình chơi để nhớ lại cảm giác ngày xưa khi còn ghiền cabalvn ... 2 ngày đầu anh em FMW cũng khá đông vui , nhưng sau 1 vài vấn đề thì mọi người đồng loại nghỉ hết , sau đó mình sang TMC được 5' thì mọi người cũng đòi nghỉ hết =) , thực sự mà nói mình mới chơi nên còn nhiều vấn đề chưa biết , nhưng thực sự mình thấy ngoài FMW và TMC ra chẳng còn mấy ai chơi (cụ thể = việc ra đường ít vô cùng thấy ai mang tag khác , có may lắm 1 2 người ) , thiết nghĩ ADMIN hay GM tạo ra và quản lý game nếu sv kô còn người chơi thì tất nhiên cũng sẽ giải tán , có ai muốn đứa con tinh thần của mình sụp đổ thế chứ , nói đi cũng phải nói lại , nếu thực sự kô có vấn đề gì trong khâu quản lý cũng như cách ứng xử với mem thì đã kô như thế ..
    Còn về mem cũng phải thông cảm cho admin và gm , tạo ra 1 sân chơi free cho tất cả mọi người chưa cần nói gì cũng đã là có tâm huyết rồi , 1 game bất kỳ đều phải có được sự tương tác tốt giữa người chơi và người quản lý mới có thể tồn tại lâu dài được , dần dần GM cũng sẽ hoàn thiện dần về khâu quản lý , chơi sv private hay gặp nhất là vấn đề hack cheat , mong mọi người kô vì sĩ diện hão trước mắt mà mất đi sự vô tư vui vẻ vốn có của game , phải , giải trí nên chỉ đơn thuần là giải trí

19. zZzBaVuongzZz

EventFa ak noi thuc Danny co quen biet g.m la dieu chac chan. nhung noi cai cau phat ngon ko the chap nhan dc du la acc khung den may' cung ko co quyen xuc pham den ca g nhu the' vay cho hoi danny vi ly' do ji ma bao g minh nhu the ca g minh chua he lam gi ton hai den ban ngay ca hom war g tuy 2 g fmw va tmc co xich mich nhung tui van quan fmw nhiet tinh war ho day con ji

20. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Cho hỏi là Danny nói gì mà xúc phạm cả G bạn vậy , buổi trưa mình ngồi nghe cả G bạn nói chuyện , chả có gì cả , có cần mình đưa log chat lên ko vậy? . Có cả vụ chủ G của bạn quăng boom nữa , cần đưa lên luôn cho đủ ko ? =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.