[PRIVATE SERVER CABAL VN] GOLDEN CABAL welcome you!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi vothanhhung, 1/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. kokurairo1993

kokurairo1993 Youtube Master Race

Rốt cuộc,... chuyện đã chấm dứt chưa nhỉ, đến khi bẽ bàng lại bù lu bù loa, ôm đầu lòng lo sợ, nhưng chắc cái miệng và chữ nghĩa viết ra vẫn mang "khí thế giả tạo" chứ nhỉ ;)) !

2. F-Fantasy

F-Fantasy T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Oh hóa ra là MTQ bên sever Elite Cabal khi xưa sao. Vậy thì tôi biết anh ta và anh ta biết tôi, mặc dù tôi và Quân không thân cho lắm, vì lúc Quân có mặt cũng là lúc tôi chuẩn bị xa Elite Cabal , nick tôi bên đó là o0oMeoCono0o Chủ G FriendlyVn. Nếu là MTQ mà tôi biết bên Elite thì anh ta ko phải hạng người xấu có cái lẽ anh ta tự trọng cao

3. onlktvn

onlktvn Youtube Master Race

thôi ko nói nữa, G TMC ko còn ai vào game thì lập G mới cho tui vào với
    PM HADES. thank:-*

4. MaThienDe

MaThienDe Youtube Master Race

:) Chào MeoCon ,chắc cũng 1 năm rồi kể từ lúc mình gặp nhau nhỉ.Quân la người như thế nào các anh em chơi với Quân chắc cũng hiểu Quân phần nào.
    :) Sở dĩ Quân rút khỏi server pri vietnam là do có nhiều tác nhân tác động vào,sở dĩ Quân ko muốn nói là vì 2 chữ tình bạn.Nhưng nay có vẻ mọi việc đã đến cao trào,có lẽ đây là lúc mọi việc cần có 1 điểm két.Nay Quân đã có mặt tại đây,các bạn có vấn đề gì co thể trực tiếp đưa ra mình sẽ trả lời cho các bạn rõ.
    To Jimmy : Tôi coi ông là bạn,tôi ko nói và làm gì tổn hại ông cả.Tôi đã nói rằng vì tôi bất đồng với ông EventFa ,và như thế tôi đi,mọi việc chỉ đơn giản thế thôi.Ông ko hiểu tôi và trách tôi,hôm nay,tôi lên đây để cùng ông đối chất để ông hiểu rõ mọi vấn đề và làm sáng tỏ 1 cách công khai.MaThienQuan này tuy ko phải la nhân vật vĩ đại,nhưng những gì tôi làm chỉ mong tất cả mọi người đều vui vẻ,thật khó đề kiếm 1 cái hoàn hảo như thế.
    To Hotboy_hanoi : (Valentine tức GeumZandi ) : Cậu đánh giá MTQ này có vẻ hơi chủ quan đấy.Từ những ngày tháng đầu tiên bước vào CabalVn,tôi đã xây dựng nên ThienMaCung hùng mạnh bên Venus mà tôi nghĩ đến giờ nhắc đến hầu hết ai cũng biết tên tuổi và uy tín của tôi như thế nào.Vào Cabal elite server cũ,tôi là người giàu 1 và mạnh hàng đầu,các GM nhu Crytal Clear,vanshee,VeloCee đều là bạn hữu thân thiết,họ đều quý tôi vì tôi nỗ lực chơi game = chính khả năng của mình,và bên đấy tôi là 1 huyền thoại mà ai cũng gọi là King of Market.
    Sau khi nghỉ cabal elite cũ,đến với elite mới,tôi lại làm giáu đứng đầu server = khả năng của mình.Bên guild bạn là Vietnamese hoàn toàn ko thiện cảm và thích mình,Baby thì nói do mình có GM giúp đỡ nên mới được như vậy.Còn bạn thì nói mình bug,hack.Nếu bạn muốn biết khả năng mà MTQ này có thể tính đến đâu,bạn có thể qua diễn đàn conduongtolua.com.vn search tên tôi ra,chắc ít nhất phải hơn ngàn bài viết về MTQ này như thế nào.
    Bạn nói mình bug ,hack nhưng mình nghĩ người làm điều đó lại là bạn.Bạn đã bị block từ rất sớm ngay ben elite với lý do hack.Wa cabal golden chính EventFa la ngưới Block bạn.Khi ấy chính tôi là người xin EventFa tha cho bạn và hứa giúp bạn về sau.Nay bạn lấy oán trả ân,tôi thật ko rõ con người bạn la người thế nào.

5. zZzBaVuongzZz

zZzBaVuongzZz Youtube Master Race

buồn cười quá có kon gà tự cho mình la pro vl qua'. BaVuong nay tuy ko dám nhận là pro nhưng ít ra cũng hơn mấy thằng ngu sủa láo. HOboy_HN ko hiểu trình độ đánh cabal đến đâu mà ngay ngày đầu tiên bị tôi cho hit' khói ác qua =)). láo hay ko thì anh em trong g tôi tự biết ,*** có tuổi mà ngồi uống cafe zoi bá vương này đâu đánh cabal ngu hơn chó mà ra vẻ ta đây pro nản cho lắm thằng ngu si đần độn

6. MaThienDe

MaThienDe Youtube Master Race

EventFa,nếu nói thâm độc e là MTQ này ko tính được như anh,nhưng nếu nói về trí tuệ thì tôi nghĩ tôi ko hề thua anh tí nào.Anh quả là 1 kẻ nguy hiểm,jimmy hung quả thật sai lầm khi bán mạng cho anh.Ngay khi cho tôi làm GM,điều anh đặt ra cho tôi là tạo 1 tài khoản ATM do tôi đứng tên,cùng với Hưng nhận tiền Donate từ gamer,hoặc đi trực tiếp thu tiền sau đó sẽ giao lại cho anh.Chính anh đã nói là sẽ cấp item cho những ai bỏ tiền VND ra và dặn dò tôi thay vì dùng từ bán phải xài từ "donate" để lách luật,vì "cho,biếu" thì ko phạm tội bao giờ.Anh đã dùng cách đó để trấn an Hưng,nhưng thật ra đây là 1 Server lậu,nếu sau này lỡ có việc gì,Gamer khiếu nại về tiền bạc,item thì tôi danh lừa gạt tài sản sẽ đổ hết lên đầu Jimmy,anh sẽ viện lý do rắng " anh chỉ bỏ vốn,còn Jimmy lo kĩ thuật" và anh sẽ né được tội,người thay anh thực hiện các giao dịch thì phải ăn cho hết. Khi ấy cùng lắm tội danh mở server lậu cùng lắm là chia 2,nhưng mà Jimmy nó an thêm tội danh lừa gạt tài sản thì thay cho anh rồi.
    Việc tổ chức Event của anh tôi thấy quá hàm hồ,bắt gamer làm 128 q.Với tôi thì vào Nation va lên rank được thì quá tốt rồi.Anh có cảm thấy quá đáng lắm ko,anh làm khó gamer,bắt eo sách này nọ,đến mức mọi người chứi anh trực tiếp tại Desert,lúc ấy anh đổ hết lên đầu tôi,do tôi coi list quest ko kĩ.Tôi thì muốn vu vi thời gian cho mọi người làm,còn anh thì rút ngắn,đây là pri server,thế mà a lại quá nâng cao ý mình.Tôi thấy nãn.
    Anh bảo chỉ có G M mới được mặc set khủng và ko được edit point vì đã thống 1 là ko edit points,bảo rằng chỉ tôi và Jimmy là GM,thế mà lại có những char lạ thường như đã nói trên thì sao.Anh còn bảo khủng quá phải có chữ GM phía trước để nhận diện,thế Danny thì anh nói sao đây.
    Các ý kiến tôi đưa ra thì anh ko tán đồng,GM chẳng có chút khả năng nào,chỉ có vài item khủng chạy qua chạy lại,chẳng có chút quyền hạn trong tay,tôi khác gì 1 con gm bù nhìn của anh đâu.
    Và còn nhiều vấn đề khác nữa,tôi chưa kể hết.Nhưng tôi nghĩ nhiêu đây thôi thì có lẽ a cảm thấy đủ rồi.

7. zZzBaVuongzZz

tôi còn theo 1 số nguồn tin tiết lộ eventFa có y muón block nick tôi sau cái vu cãi nhau zoi eventfa về đố vui ấy rõ là tổ chức event cũng ngu, có mắt ko tròng tự cho mình nói ra la đúng ngay cả trí nhớ chắc thua cả thằng học lớp 1 đòi khoe làm giám đốc :)). Thù dai đừng hỏi liên tục chêck acc minh kiểm tra tìm cớ block :)). luc di san bos solo toan bi check :bos can die vài lần >"< ( chi? la kon robot các bos khác thì ko )

8. kokurairo1993

kokurairo1993 Youtube Master Race

a, anh Q đã vào rồi ! Vậy là sự thật đã phơi bày,... Hi vọng mọi chuyện chấm dứt tại đây, em cũng ko muốn nói nhiều thêm chi, mất công bị đàm tiếu, lại bị ai đó nói lên điều "vô thực" đổ oan cho G mình nữa ! ...

9. HOTBOY_HN

HOTBOY_HN Donkey Kong

- :D Quân gà bây h mới vào à ; tôi có phải Val đâu mà thế này thế nọ :D; chê vài cái là tự ái luôn :)):)):))

- Còn cái thằng ngu Bá Vương thì tuổi j đọ với Val

10. zZzBaVuongzZz

Tuoi? hay ko tu biet lay di ku .Cống rãnh đòi sóng sánh với đại dương , dánh cabal thế tự cho mình la pro. cái loại mày tuổi gì chơi nổi cabal vn khi trong tôp cabalvn tao dứng thứ 2 . ngay từ ngày cabal hàn quốc cb tao đã chơi rồi thì đừng nói cai loại đần độn ngu si chơi cabal nhu mày đòi so sánh với tao nhé chưa có tuổi đâu. Rẻ rách đi so với hàng hiệu đúng là thằng đần độn

11. nhuphuong

nhuphuong Mega Man

Nếu vẫn tiếp tục chửi nhau thẳng thừng thế này, tôi đóng luôn topic, đếm đầu người chém toàn bộ.

12. Assasin_Cruz

Assasin_Cruz Dragon Quest

thôi nhé , kô chửi nhau nữa nhé =.=' kô chơi cái này thì chơi cái khác vấn đề gì đâu , cái gì qua rồi thì bỏ qua đê , kô bỏ qua được thì bơ nhau đê , ingore đê ._. cãi tới cãi lui mất time được gì đâu @@

13. xXChandoiXx

xXChandoiXx Youtube Master Race

1. Về vấn đề Donation:
    Bạn hỏi thử Hưng xem từ lúc server mở ra đến giờ thì thế nào nghen.
    Việc bỏ ra 1 số tiền để duy trì server mình có thể làm được và không cần thiết phải cần "donation" từ bất kỳ 1 tổ chức hay cá nhân nào cả.
    Tuy nhiên nếu bạn biết được những công sức mà Jimmy đã bỏ ra cho server này từ lúc server mới thành lập thậm chí có những lúc vì vấn đề của server mà Jimmy đã gần như mấy ngày ko ngủ. Trong khi đó Jimmy chỉ là 1 sinh viên, còn đang đi học. Vì thế mình mới đồng ý Jimmy về vấn đề Donation
    (đi làm đây, tý nữa vô cty trả lời tiếp)

14. blackdagger

blackdagger Mario & Luigi

Ngay từ lúc sv chưa re-open tôi cũng đã có những cái lo ngại , những cái nghi vấn từ ban đầu , tôi đã đặt câu hỏi về những vấn đề đó , nhưng có người lại nói tôi không biết chữ , nên không biết đọc những cái bài post lên trước . tôi cười và im lặng . tham gia vô sv 1 thời gian đầu thì mọi chuyện êm xui ( 2 ngày võn vẹn thôi )
    ngày thứ 3 : tôi vào sv và tham gia cùng anh em , ngạc nhiên khi đó mình chỉ mới lẹt đẹt set titan , nhưng MTQ đã lên 1 set 99 hoành tráng rồi, nói thật bản thân tôi cũng thích những gì mà người ta có công gầy dựng , những gì mình ko có thì cố gắng để có đc .
    ban đầu tôi cho rằng MTQ là con người đó , tôi rất tôn trọng anh ta , cố để = đc người đó .
    Đến 1 ngày tôi lên 4rum thì có người bảo MTQ mang set đồ + 10 , tôi cố phản bát ý kiến đó để đem lại công = cho người ta.
    Rồi 1 ngày nọ tôi vô sv , có người rủ tôi pvp , tôi biết cá nhân tôi ko phải gọi là đẳng cấp trong cabal , pvp với người đó tôi thắng nhưng bạn tôi lại nói . " mày pvp kiểu gì thế , xếp skill lạ đời "
    khoảng tầm 2' sau . chính người đó kêu tôi pvp 1 lần nữa , lần này cũng skill đó cũng cách sắp xếp đó . tôi đánh họ ko mất 1/10 HP pvp nhiều trận liên tục tôi cũng chỉ cố gắng đánh đc 1 / 2 HP của họ nhưng tôi đã té rồi . ^.^
    Vậy thì các bạn nghĩ sao về như thế ? cứ cho là tôi bị họ đánh gục đi , nhưng ko lẻ tôi ko đánh trúng họ đc 1 skill sao ? hay là set đồ , vk của tui quá yếu ?
    tôi tạm thời rút khỏi sv 4 ngày . khi vô lại acc đã bị block với lý do Hack Speed <<<< khó hiểu .
    4 ngày sau khi bị block acc tôi vô lại 4rum thì tình hình cũng như tôi đã dự tính trước khi sv re-open .
    thứ 1 : Acc vip vẫn tồi tại , vì những lý do tôi không cần biết .
    thứ 2 : những set đồ VIP , những vũ khí thuộc hàng khũng cứ cho là craft ra đi ( điều này tôi có thể sai )
    thứ 3 : những GM có lạm dụng quyền hạn hay ko thì tôi nghĩ bản thân họ biết chứ ko ai nắm rỏ đc như họ.
    thứ 4 : những GM ko cần thiết vẫn thấy trong sv , họ tồn tại để làm gì ? để quản lý hay là mục đích khác .
    Tôi ko trách ai trong này cả , tôi tôn trọng tất cả trong sv , tất cả GM . người làm nên sv này , nhiều khi tôi nghĩ , cần giúp đỡ về mặt tinh thần cũng như vật chất để họ duy trì 1 sân chơi vui vẽ .

15. Akjra

Akjra Mr & Ms Pac-Man

Ai cũng đòi phần đúng về mình!
    Những người dùng lời lẽ mất lịch sự,nói toạt ra là thíu văn hóa đấy thì nên nghĩ lại mình trước đi rồi hãy nói người ta!
    Ai cũng cho mình là Pro hóa ra mèo khen mèo dài đuôi ah =)) =)) Thế nào gọi là Pro vậy? ... :D
    ====> Ai chơi dc thì chơi ! không được thì nghỉ! đùng vào đây mà lôi chuyện ra để cãi nhau!

@: Đánh chó cũng phải nể mặt chủ nhà!

16. legiabao2912

legiabao2912 The Warrior of Light Lão Làng GVN

dẹp cái sign đi ông nội =))=))

17. xXChandoiXx

Khi mình còn chơi bên XPT, mình từng chứng kiến 1 ông anh "4x" la lối um xùm vì nói là G.M lừa đảo ổng, ổng "mua" vũ khí để chơi nhưng chưa chơi được bao nhiêu vì bận đi công tác 6 tháng. Sau 6 tháng lúc ổng về chơi lại được vài tuần thì server phải đóng cửa. Ổng nói nếu vậy thì G.M phải trả tiền lại cho ổng còn không thì phải tiếp tục mở server cho ổng chơi. Từ đó mình nghiệm ra được 1 điều rằng khi người ta donation cho server thì thường trong đầu chỉ nghĩ rằng họ đang "mua-bán" với G.M. Đó là chuyện mà mình ko hề muốn lập lại: không có chuyện mua bán giữa G.M và gamer. Vì thế khi nói chuyện với Jimmy, mình thường nhắc nhiều lần về vấn đề này. Hơn ai hết mình biết rõ, server này là private server và có thể phải đóng cửa bất kỳ lúc nào. Game chỉ là chuyện nhỏ, đời sống bên ngoài mới là quan trọng. Và mình ko muốn những người trong game gặp nhau ngoài đời lại nói rằng "lừa đảo lẫn nhau".

2. Về vấn đề Event

Có thể có người biết, có người không biết, nhưng có 1 thực tế đó là server "không thể drop đồ sig metal". Jimmy đã thử tìm nhiều cách để cho rớt đồ sigmetal nhưng đều làm crash server. Đó là lý do tại sao mình đưa ra event tặng đồ sigmetal.
    Event làm 127Q và tặng đồ sigmetal là do mình thông báo. Trong đó mình nói rất rõ ràng thời gian kết thúc event cũng như yêu cầu của event và nói rõ những món đồ được tặng là như thế nào.
    - Mình ko hề nói là có QG là đạt event, mình càng ko thông báo là làm rank để được event. Tại sao như vậy, vì thực tế có thể có QG mà ko cần làm 1 cái Quest nào hết. Và đã có khá nhiều người đã được Jimmy SET QG từ trước, cũng như được chỉnh rank 18 từ trước khi có event. Vậy nếu MTQ nói "với tôi thì vào Nation va lên rank được thì quá tốt rồi" thì MTQ dựa trên cơ sở nào, từ chổ "nghĩ" như trên mà bạn đã "tặng đồ event" cho 2 thành viên, những người thuộc G TMC của bạn. Chưa kể lúc mình log vào acc Mahime gì gì đó điểm kiểm tra thì thực tế bạn ấy chưa hề làm xong 127Q (cái list 127Q mình đã post ở những bài viết trước). Sau đó mình có yêu cầu bạn log vào để kiểm tra 127Q và xác nhận thì bạn đã làm gì? Nói thiệt, hôm đó mình sỉn quá nên ko thể online lâu được và thực tế chỉ mới kiểm tra 1 char Mahime mà thôi.
    - Event đưa ra là có thời hạn. Tất cả mọi người đều được thông báo như thế ngay từ trước. Vậy mà khi mình vào game vào chủ nhật thì có người nói G.M nói chuyện ko giữ lời, nói là thông báo kéo dài event thêm 1 tuần vậy mà giờ lại nói kết thúc event lúc 24 giờ đêm. Hỏi ra thì mới biết là do [GM]MiMi thông báo (một thông báo mà mình chưa hề được biết từ trước đó).
    - Trong thông báo event, mình nói rõ "đồ event tặng ra là đồ clean và dính trên người" vậy mà Mahime được tặng 1 bộ 1 slot và có thể trade được.

Event 127Q được MTQ nghĩ thành "event có QG và có rank", lại được thông báo kéo dài thêm 1 tuần, lại được tặng đồ ko đúng. Vậy những cái "sai" trên là do CD tui sao?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Khi mình còn chơi bên XPT, mình từng chứng kiến 1 ông anh "4x" la lối um xùm vì nói là G.M lừa đảo ổng, ổng "mua" vũ khí để chơi nhưng chưa chơi được bao nhiêu vì bận đi công tác 6 tháng. Sau 6 tháng lúc ổng về chơi lại được vài tuần thì server phải đóng cửa. Ổng nói nếu vậy thì G.M phải trả tiền lại cho ổng còn không thì phải tiếp tục mở server cho ổng chơi. Từ đó mình nghiệm ra được 1 điều rằng khi người ta donation cho server thì thường trong đầu chỉ nghĩ rằng họ đang "mua-bán" với G.M. Đó là chuyện mà mình ko hề muốn lập lại: không có chuyện mua bán giữa G.M và gamer. Vì thế khi nói chuyện với Jimmy, mình thường nhắc nhiều lần về vấn đề này. Hơn ai hết mình biết rõ, server này là private server và có thể phải đóng cửa bất kỳ lúc nào. Game chỉ là chuyện nhỏ, đời sống bên ngoài mới là quan trọng. Và mình ko muốn những người trong game gặp nhau ngoài đời lại nói rằng "lừa đảo lẫn nhau".

2. Về vấn đề Event

Có thể có người biết, có người không biết, nhưng có 1 thực tế đó là server "không thể drop đồ sig metal". Jimmy đã thử tìm nhiều cách để cho rớt đồ sigmetal nhưng đều làm crash server. Đó là lý do tại sao mình đưa ra event tặng đồ sigmetal.
    Event làm 127Q và tặng đồ sigmetal là do mình thông báo. Trong đó mình nói rất rõ ràng thời gian kết thúc event cũng như yêu cầu của event và nói rõ những món đồ được tặng là như thế nào.
    - Mình ko hề nói là có QG là đạt event, mình càng ko thông báo là làm rank để được event. Tại sao như vậy, vì thực tế có thể có QG mà ko cần làm 1 cái Quest nào hết. Và đã có khá nhiều người đã được Jimmy SET QG từ trước, cũng như được chỉnh rank 18 từ trước khi có event. Vậy nếu MTQ nói "với tôi thì vào Nation va lên rank được thì quá tốt rồi" thì MTQ dựa trên cơ sở nào, từ chổ "nghĩ" như trên mà bạn đã "tặng đồ event" cho 2 thành viên, những người thuộc G TMC của bạn. Chưa kể lúc mình log vào acc Mahime gì gì đó điểm kiểm tra thì thực tế bạn ấy chưa hề làm xong 127Q (cái list 127Q mình đã post ở những bài viết trước). Sau đó mình có yêu cầu bạn log vào để kiểm tra 127Q và xác nhận thì bạn đã làm gì? Nói thiệt, hôm đó mình sỉn quá nên ko thể online lâu được và thực tế chỉ mới kiểm tra 1 char Mahime mà thôi.
    - Event đưa ra là có thời hạn. Tất cả mọi người đều được thông báo như thế ngay từ trước. Vậy mà khi mình vào game vào chủ nhật thì có người nói G.M nói chuyện ko giữ lời, nói là thông báo kéo dài event thêm 1 tuần vậy mà giờ lại nói kết thúc event lúc 24 giờ đêm. Hỏi ra thì mới biết là do [GM]MiMi thông báo (một thông báo mà mình chưa hề được biết từ trước đó).
    - Trong thông báo event, mình nói rõ "đồ event tặng ra là đồ clean và dính trên người" vậy mà Mahime được tặng 1 bộ 1 slot và có thể trade được.

Event 127Q được MTQ nghĩ thành "event có QG và có rank", lại được thông báo kéo dài thêm 1 tuần, lại được tặng đồ ko đúng. Vậy những cái "sai" trên là do CD tui sao?

18. QUANGMY92

QUANGMY92 Mr & Ms Pac-Man

Ai test thử cái nì chưa. Thấy cũng hay ah` nha:d:d

19. xXChandoiXx

3. Về vấn đề [GM]MiMi

Khi server mở cửa lại từ lúc 2 giờ sáng thì đã có char MTQ online. Lúc bấy giờ ngoài Yukikyou thì còn có mình và Jimmy. Sau 1 thời gian Jimmy, Jimmy có nói với mình là có 1 người muốn hỏi Jimmy để làm GM vì bạn ấy có thời gian online nhiều. Sau đó mình có vào game PM cho MTQ và đã có dịp trao đổi 1 lần qua CHAT YH. Bạn ấy thực sự rất am hiểu về game cabal nói chung và private server nói chung. Nhưng quan trọng hơn hết là MTQ nói với mình là "bạn ấy tâm huyết và muốn phát triển server" nếu bạn ấy làm GM thì trong vòng 2 tuần server sẽ thay đổi - những việc mà CD tui và Jimmy ko thể làm được.
    Đó là lý do mà mình quyết định để MTQ làm GM.
    Lúc đó mình có hỏi MTQ cần gì cho công việc GM, MTQ muốn có thể block và unblock acc. Nhưng mình đã từ chối, lý do là hiện nay mình và Jimmy cũng chỉ có 1 cái tool để quản lý. Nhưng cái tool này lại có đầy đủ các chức năng như tạo đồ, chỉnh point, chỉnh lv, ...
    Theo mình biết từ người bạn làm website thì có thể phân quyền cho nhiều người được. Nhưng chỉ làm được trên website mà thui.

Hôm trước mình có hỏi "re-name" mà G TMC cho cả G đổi tên từ đâu mà có. Có người nói là GM Command va bug ra được. Nói thật, mình tham khảo nhiều thông tin về server cabal offline và ko nghĩ rằng GM Command có thể làm ra được đồ. Muốn tạo đồ thì phải có password của SQL Server để tạo đồ thông qua Tool hoặc phải có char có thuộc tính GM để "thay đổi đồ trên cashshop".

Nếu MTQ đã lên đây ý kiến thì hãy trả lòi giùm mình re-name card mà bạn đưa ra cho G TMC từ đâu mà có??? Mình xin cám ơn trước.

20. datmaucho091

datmaucho091 Youtube Master Race

Thôi mọi người không nên tranh cãi những vấn đề không đáng có.

đây là sever Pri để cho mọi người chơi 1 cách vui vẻ, nói chính xác là tự sướng với khả năng chơi và avar của mỗi người, nếu như ai cũng muốn khẳng định đẳng cấp thì tại sao không chơi trong cabal VN, cabal mà mọi người cố hết sức để sánh ngang với 1 mục tiêu nào đó.

Ps GM Jimmy: Em chỉ đóng góp ý kiến của em thôi, anh Jimmy và các GM nên tạo ra các event để các GM xuất hiện như những King cho anh em đọ sức( VD như thứ 7 hàng tuần từ giờ này đến giờ này xuất hiện chanel war cho các gamer so tài với GM) chứ đừng nên để các GM xuất hiện 1 cách lung tung khiến anh em tự ti và mất đi sự tự trọng của mình, nếu anhmuoons có 1 sever hùng mạnh không kém gì các sever khác thì nên tạo ra thật nhiều event để tạo cảm giác muốn khám phá và hưng phấn cho người chơi.

PS anh MTQ: Em là ChikBongKute(Anasy) đây anh, em khẩn thiết cầu mong anh quay lại, từ ngày anh đi, G TMC cũng tan rã, sever hầu như chỉ là 1 ngôi nhà ma lâu lâu mới có 1 mạng vào để tìm hiểu ngôi nhà đó, khi em xác định chơi sever này, em chỉ muốn có cảm giác vui vẻ và không muốn so đo với ai, chỉ tiếp xúc vs anh MTQ vài lần nhưng em biết anh là người có trách nhiệm, anh không bao giờ bỏ bê G, Em rất tôn thờ anh anh biết không, ngày đầu vào, anh là người động viên em, giúp đỡ em, cho em đồ, không chỉ có thế cách nói chuyện của anh cũng rất lôi cuốn, ngày nào sao khi train em cũng sang dểt tìm anh, traid UCH. Còn bây giờ, sang Dểt chỉ có sự hiện diện của NPC, thậm chí các G ngày trước hay có mặt cũng nhue biến mất, chỉ có 1 điều em mong muốn là anh và bạn bè trong G quay lại với Golden cabal.

PS EventFA: Em không biết anh là ai, không biết anh là người như thế nào, nhưng lần đầu em thấy anh, ngay hôm sau G em không còn 1 người, em căm ghét anh dù không biết anh đã làm gì, nếu anh có gì bức xúc thì vào golden tìm em, đừng có làm gì G của em.b-(b-(b-(

Em xin hết, mong mọi người suy nghĩ điều em nói.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.