[Private Server Cabal VN] Golden Cabal =] !!!!

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi StrikeFreedom, 29/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GreatVancouver

GreatVancouver Youtube Master Race

Chạm nọc hay sao mà cứ cho la anh ỷ quen G M rồi thách thức, cứ coi lại hết đi, nếu ỷ quen lớn, chắc anh không phải mất thời gian nói nhiều như thế trong game, anh chỉ một mực cho rằng mình không làm gì sai, G M có quyền cứ block, anh thách thức mà nghĩ em không làm, bởi vì anh tin chắc vào sự đúng đắn của một người có quyền như em. Qua hành xử mới thấy rằng em mới là người ỷ quyền, vì em có quyền thật sự, còn anh chẳng có quyền gì cả trong game.

Tại sao tạo char đặc biệt để chơi: Hình như em không phải là gamer, chơi game mà được 1 char đặc biệt thì thú vị lắm chứ. Điều quan trọng là char đó có tham gia quấy phá "tôn ti trật tự" game hay không, anh đã làm gì đến nỗi "sever không ai thèm chơi nữa", đừng mượn quyền G M để phát biểu như thế. Anh chơi sever này cũng lâu lắm rồi, em là người đầu tiên nói là anh đã làm ảnh hưởng xấu đến sever,

Tha cho anh đi, đừng nói về anh nữa MrZz ah, vì anh cũng chỉ là 1 gamer thôi. Mỗi tối hãy online ở DS để thấy nhiều char mới bây giờ hở ra là ". . . tin là bị Block acc không? . . char đó anh biết chắc chắc không phải là em, mà có phải bạn của em không thì anh cũng không biết chỉ biết là char mới. Anh rất dị ứng với những người thích dùng quyền hành để bắt nạt người khác, nên rất ác cảm với những phát biểu đại loại như vậy.

MrZz viết:. . . giờ a thỏa mãn chữa - Anh chỉ thỏa mãn khi em thật sự là 1 G M hiểu được chân lý và luôn giữ gìn điều đó cho mọi người trong game này, chứ không phải là 1 G M thể hiện quyền hành

2. saphirine

saphirine Legend of Zelda

nói chung tất cả như ý ông jimmy đi, ai chả có lúc sai, cái chính là có sửa được không thôi :D

3. jimmy_collin

jimmy_collin Youtube Master Race Lão Làng GVN

Vẫn còn tranh luận ah.Chung wy là vì mục đích j thế.thắng thua để làm j??Những lời lẽ ko hay thì đừng nên đem ra Mất đoàn kết
    - Anh CD thi bận công việc tui thì bận thi cử chung wy ai cũng có lỗi khi ko chăm lo dc cho sever...zz wan lý rất tốt, dc nhiêu Gamer khen ngợi nhưng cũng mắc 1 số sai sót.thì biết mình làm sai thì sửa có j đâu mà phải nói nhiều thế.nói nhiều thành nói bậy ko hay
    -Mọi chuyện kết thúc ở đây nhé.Cabal VN ra đi rồi anh em mình phải làm thế nào chứ thế này thì VN sẽ chẵng còn cái Cabal nào
    - Vì Các Gamer chân chính vì tình yêu với Cabal mọi người cố gắng lên nào

4. xXChandoiXx

xXChandoiXx Youtube Master Race

^^ việc em block acc anh M thì diễn ra vào hôm nay em à
    Còn việc anh block 6 acc bao gồm acc chứa char King của em là diển ra vào đêm qua cơ.
    P/S: anh thì có biết gì về Cabal đâu. Đối với anh thì game nào cũng là game, chỉ để giải trí thui. Trong nhận thức của anh PRO-GAMER chỉ có 2 nhóm: sống vì game, chết vì game.

5. Mr.Zz

Mr.Zz Youtube Master Race

thế e hiểu a là người thế nào rồi :) a chê e là lạm dụng quyền hành ok thôi - vậy a có lạm dụng cái set của a kg :)
    a hãy thử chơi 1 acc mới đi và kg có tí gì gọi là đặc biệt - a sẽ thấy chơi như thế sẽ thú vị hơn đấy :)
    còn a chơi acc đb thì a thấy thù vị vì a đánh đâu thắng đó - pvp ng khác chỉ đc 2 hit là người ta nằm :) a cho đấy là thú vị :)
    sao a kg đổi lại a là người thua xem :) a sẽ hiểu cảm xúc ngày

cái acc này thứ 1 : kg fai bạn e :) nhưng e biết nó là ai :D e cũng chưa đồi bại đến mức mình làm GM mà ỷ quyền GM để tạo set cho bạn be minh chơi đâu - ngay cả thằng e ruột e đang chơi acc của e bi h e cũng chỉ mới tạo có 1 set mt FA ( mà option kg fai full 4 slot amp như a đâu nhá ) để chơi thôi :) và nói luôn là e còn kg khoe khoang với nó là e lam GM đâu vì e biet néu như biết e là gm là sẽ lại có trường hợp xin xỏ ỉ ôi ngay mà :) ;;)

hihi e có ý quyền hay kg thì có các gamer khác phán xét :) a mới tiếp xúc với e thì sao a hiểu con ng e :D ỷ quyền hay hiểu chân lý có lẽ a cũng nên xem lại :)

6. jimmy_collin

jimmy_collin Youtube Master Race Lão Làng GVN

Tên nào mà láo thế?:-o
    chả 30 cuc

7. Mr.Zz

thế thì e lại thấy a càng kg hiểu gì về game online cũng như pro gamer :)

8. GreatVancouver

Quan trọng là người hiểu biết khi sai thì sẵn sàng nhận là sai, còn có những người cứ gân cổ lân cãi chày cãi cối.

... a nên xem lại thì hơn e tuy trẻ con nhưng it ra e có thể kiếm đc tiền để e đi tự đi học mà e cam đoan là khi bằng tuổi e a cũng như phần lớn ng ở đây chưa thể làm đc - và có lẽ bi h lương giám đốc của a cũng chưa chắc = của e đâu hơi khoe khoang tí mọi người đừng chê -năm mới đang phởn

Chưa hiểu hết các gamer sao tự tin phát biểu người khác kém hơn mình như. Sao lại lấy công việc của CD ra bôi nhọ thế. "chưa chắc" là sao? lại thích hơn thua nhau ngoài đời nữa hả, chuyện này chẳng dính gì tới game hết.

Có thể em phát biểu đúng khi bằng tuổi em có nhiều người không bằng em, nhưng chắc chắn bằng tuổi em họ không cao ngạo như thế, và sau này chắc gì em khẳng định mình luôn hơn những người mà hiện nay em cho rằng chưa bằng mình.

.... hay là block acc bạn a nên a đâm ra cay cú nói linh tinh thế -

Em nghĩ em là gì mà anh bị block khiến cho anh CD phải cay cú, Chẳng qua là qua việc này để mọi người cùng nghe cùng hiểu về sự việc của em làm. Hãy kềm chế từ ngữ để thể hiện trình độ văn hóa của mình.

9. Mr.Zz

a lại nặng lời rồi - e bôi nhọ gì thế :) - e chỉ nói sự thật - và e tự tin đó là sự thật - a có tin hay kg thì kệ a vì e kg quan tâm :))

e để ý trong những câu nói chuyển của a kể cả lúc trong game a hay có những câu xỉa xói khinh thường người khác :) vidu như câu này - hay vài câu khác khi nc trong game a nhỉ :)
    kiềm chế kiềm chế =))=))=))=))=))

10. GreatVancouver

"thế e hiểu a là người thế nào rồi a chê e là lạm dụng quyền hành ok thôi - vậy a có lạm dụng cái set của a kg
    a hãy thử chơi 1 acc mới đi và kg có tí gì gọi là đặc biệt - a sẽ thấy chơi như thế sẽ thú vị hơn đấy
    còn a chơi acc đb thì a thấy thù vị vì a đánh đâu thắng đó - pvp ng khác chỉ đc 2 hit là người ta nằm a cho đấy là thú vị
    sao a kg đổi lại a là người thua xem a sẽ hiểu cảm xúc ngày

Anh choi game không để thắng thua, có thắng không bằng năng lực của mình có gì vinh hạnh, anh cũng có những char khg edit, để thử cảm giác của game, sao em biết là không có. Chứng minh anh lạm dụng đi. Sao em cứ lấy suy nghĩ của mình gán cho người khác vậy.

Em giả sử thì anh cũng giả sử: Hãy xem thử trường hợp một người thích mính là mạnh nhất (không edit) gặp ai cũng thích PvP để chứng tỏ, chân lý thuộc về kẻ mạnh àh, thậm chí train ở map war, đứng chưa vững là bị kill. Là G M em sẽ bảo vệ ai? bảo vệ những char chân chính mạnh mẽ đi kill người khác hay bảo vệ những char noob, map war thì có biết ai mà xử lý.

Khi anh yếu anh mới PVP còn khi anh mạnh khg bao giờ làm điều đó, trừ với những người bạn thân. chứng minh anh điều ngược lại đi

Tỉnh lại đi, đứng suy diễn nữa MrZz ơi
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    . . . e để ý trong những câu nói chuyển của a kể cả lúc trong game a hay có những câu xỉa xói khinh thường người khác vidu như câu này - hay vài câu khác khi nc trong game a nhỉ
    kiềm chế kiềm chế

câu nào vậy nói cho mọi người nghe thử.

11. xXChandoiXx

Một điều đáng buồn xin chia sẽ cùng MrZz:
    1. Anh M chơi game ko hơn thua người khác. Trong số bạn của của CD chơi game này có rất nhiều người thích hơn thua. Nhưng hơn riết rồi họ cũng chán và chơi game khác rùi. Mỗi người có 1 cách chơi riêng, đó chính là phong cách chơi.
    2. Cám ơn ví dụ của MrZz trong trường hợp em trai của mình. Mình nghĩ bạn thật "cao thượng" đấy. Mình thì mình ko làm được đâu. Con người mình thì thực tế lắm. Chính vì thế mà mình mới là "con người". Còn bạn thì chắc chỉ có phần "người" tốt đẹp, còn phần "con" thì bạn đã vứt bỏ lâu rồi. Xin chúc mừng bạn. Những người như bạn theo sách vở là thuộc nhóm những người vĩ đại rồi đó. Chỉ cần bạn tiếp tục phát huy thì bạn sẽ nổi tiếng nhanh chóng và vượt lên trên những người khác. (Lời nói thật lòng, đừng đem phần "con" mà suy nghĩ lung tung nhé)
    @Anh M à, 50 năm cuộc sống của anh nghĩ lại ko phải ai cũng có thể có được sự tôn trọng của mọi người như anh. Nhưng hôm nay anh có vinh hạnh được 1 vĩ nhân trẻ tuổi MrZz "giáo huấn", em nghĩ rằng anh em mình phải nên chấp nhận thôi anh à. Trường Giang sóng sau đè sóng trước.

12. GreatVancouver

. . . a lại nặng lời rồi - e bôi nhọ gì thế - e chỉ nói sự thật - và e tự tin đó là sự thật - a có tin hay kg thì kệ a vì e kg quan tâm

anh tin bởi vi nghe cách nói là hiểu: em là người giàu có, giỏi giang, có nhiều quyền hành. . . ôi cả đời anh chỉ mong được bằng em thôi.

13. Mr.Zz

- " nếu là người đàng hoàng , hiểu biết " " bây giờ ghê nhỉ , nói chuyện với ông chắc fai dạ thưa kg thì ông block " " nếu có quyền thì block, xin mời " chích dẫn nguyên văn thêm dấu a nhá :)

thế a có chịu tỉnh lại kg mà bảo e tỉnh lại - hay a cũng như lơi a nhận xét về e : luôn cho mình là đúng - có quyền hành :)

14. xXChandoiXx

Thì đấy, anh làm sao bằng em được. Anh có biết gì về game online hay pro-gamer đâu.
    Cũng may anh còn phân biệt được đâu là game, đâu là đời. Nếu ko thì anh hơn em rồi. Sóng sau đè sóng trước mà.

15. Mr.Zz

sao a dám chắc mình là con người còn để trong ngoặc kép chứ :)
    con người hay kg thể hiện và khả năng làm việc a ahf :)
    a vứt sv thành cái đống đổ nát - và e là ng tạo dựng sv ngày hôm nay có đc :)
    thử hỏi bi h : có 2 ng bố
    1 người sinh ra con trai mình rồi vứt bỏ nó mặc cho nó trôi nổi
    còn 1 người đã có công nuôi nó nên người
    a thấy ai hơn ai :)

câu này a hiểu e rồi đấy :) sóng sau xô sóng trước :) a hiểu chứ :D

cả cuộc đời a kg thể như thế đc đâu - vì e cũng kg làm đc như thế lần thứ 2 muh :)
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    bi h là 2h kém và sv chỉ còn 10 người onl - như tình hình này đêm qua thì còn tới 24 người online - dự báo thời tiết trong 3 ngày tới sv có lẽ sẽ vắng hơn - vì mình sẽ trả lại sv cho admin đầy quyền lực CD để a ý tiện công tác - bất chấp sv cabal vn có bị đóng cửa :)

16. xXChandoiXx

Haha, bởi vậy anh mới nói em thật sự là 1 người tốt. Trong hơn 30năm nay em là người tốt nhất mà anh được biết.

17. Mr.Zz

nếu vậy có lẽ nên stop tại đây để a làm việc có ý nghĩa hơn :)
    năm mới chúc a vui vẻ hp bên gia đinh thành đạt trong làm ăn :)
    byebye mọi người trong sv nhá -
    p/s : sry những bạn vì mình reset = tool mà bị block :) nếu có duyên gặp lại mình sẽ trả nợ các bạn :D

18. xXChandoiXx

Anh nghĩ rằng em là 1 người trên cả tuyệt vời. Em nên nắm bắt thời điểm này để tìm ra 1 hướng đi đúng.
    Có thể lời khuyên của anh là vô duyên. Nhưng với sự giỏi giang, bản năng lý luận và khả năng kinh tế vượt trội ko ai sánh bằng của mình, em có thể liên lạc với nhà sản xuất game Cabal để lấy luôn source 3.0 về chứ. Nhớ lúc đó đừng quên tổ chức các event tặng quà và bán item trong shop với giá rẻ để anh em gamer được nhờ nhé. Đảm bảo em sẽ làm được vì Trường Giang sóng sau xô sóng trước mà. Cố lên, Asia Soft mới là đối thủ xứng tầm của em chứ cái server như đống rác này thì có là gì.

19. Mr.Helper

Mr.Helper Youtube Master Race

Chài đọc hết mấy trang đau hết cả mắt như 1 cuộc cách mạng đấu tranh bùng nổ,chẳng ai lùi bước ai .Mặc dù chưa được biết anh CD và thiết nghĩ chưa tiếp xúc chưa hiểu nhau thì chưa nói lên đc gì ,nhưng em thấy anh có vẻ xem nhẹ đồng tiền cũng như công sức những người bỏ ra.Nói chung ai cũng chung 1 mục đích là làm cách nào để server đông lên,hiểu member muốn gì và cần gì và làm sao họ thích game và cần giúp đỡ những gì,những lúc đó thì a ko cần biết.Kính nể anh dù anh lớn hơn em vài tuổi nhưng vẫn mong anh cư xử người lớn chứ ko ăn thua với người kém tuổi hơn nữa là cùng 1 xuồng mà anh nói vậy thì chạm lòng ko riêng Zz Chẳng ai muốn đem tâm huyết của mình đổ xong đổ biển,những ai đã và chơi thì dĩ nhiên sẽ chẳng hiểu đc nỗi khổ của người mở server ngày đêm fix lỗi thậm chí nghe những lời chửi bới từ member để rồi cuối cùng đc gì.Em viết bài này vì 1 mong muốn anh hãy nghĩ lại và hãy làm những gì hay hơn để phát triển server hơn là ngồi đây tranh cãi mà đáng lẽ nên giải quyết qua yh chứ lại đem lên đây để biến nơi thảo luận của những game thành 1 bãi chiến trường khiến người dân hoang mang lo sợ và sẽ ko biết đi về đâu.Dẫu sao cũng năm mới tuy chưa biết anh nhưng thôi nếu thực sự những lời nói này của em ko khiến anh phải suy nghĩ thì thôi em chẳng nói nữa,chỉ là 1 sự đóng góp ý kiến nhỏ nhoi thôi.Hy vọng anh sẽ là 1 Adminstrator mà bất kì ai cũng ko làm dc.Mong anh hãy nghĩ đến tâm trạng và cảm nhận của người khác trước khi anh nói điều gì để tổn thương họ :>

20. xXChandoiXx

Trước hết anh muốn xin lỗi Helper 2 việc: việc anh có lời nói có thể làm em buồn trong game và việc anh đem chuyện này lên trên diễn đàn. Đáng lẽ anh chỉ lên đây để thông báo anh có block 6 char Edit point. Nhưng sau đó nói lại có nhiều việc phát sinh.

Trong số 6 char này thì đã có 4 char lên đây xác nhận, còn 2 char vẫn biệt âm vô tích. Có thể 2 char này cũng thuộc về 1 ai đó trong 4 người trên. Nhưng anh ko quan tâm. Anh sẽ block 6 char này. Còn 3 bạn là donater của những char bị block có thể tạo lại char mới. Donation của những bạn ấy Jimmy hoặc CD sẽ quy đổi ra Coin và add trực tiếp vào acc. Các bạn ấy có thể dùng Coin này để RESET chính thức thông qua web.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.