[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

tối qua mình có xem 1 clip thằng monk kia (tag là INVIS#2291) nó đánh explode palm vào con rakanoth chết nổ đùng chết em ghoom nguyên cây máu :4cool_beauty: nên có í định đổi gió monk... ko bít monk solo ubber ngon dc như 33 ko vậy mấy bạn...??:7cool_feel_good:

2. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

- INVIS là monk mạnh nhất bên EU, mà có lẽ bên US cũng ko có monk nào chơi dual mạnh bằng nó >:). Invis có 1,3M EHP và 374k dps gì thôi mà :))
    http://www.diabloprogress.com/hero/invis-2291/INVIS/130395
    - Về solo uber hay PvE nói chung thì Bar vẫn mạnh hơn monk. Ngoài ra, để build một monk có dps tương đương với Bar thì khá là tốn kém đấy, vì gear và vũ khí cho monk khá là đắt :5cool_big_smile:

Chỉnh sửa cuối: 11/4/13
  3. Catman_vn

Catman_vn

cây offhand ngon quá. Nếu hết gold thì farm tiếp đi, farm sẽ lên pl và thêm str thêm dmg, có tiền thì up 2 viên ngọc CD của vũ khí lên, thêm 20CD cũng thêm 1 mớ dmg nữa. Farm kiếm DE và Craft cái amulet, kiếm cái có CD cao hơn để up dmg. với bộ gear này thì đánh uber mp8 ngon lành rồi, luyện khéo tay 1 tí thì sẽ đánh được mp10 :D

Bộ skill lung tung quá nếu muốn ww thì thay skill chuột trái là bash, frenzy hay cleave, nhưng thôi muốn build sao thì build nhưng khuyên 1 điều skill hammer rune smash chỉ để đánh boss, farm atc (kể cả đánh elite) kg hiệu quả bằng rune Thunderstrike

4. RohanGame

RohanGame Agent 47 Lão Làng GVN

^ ah skill thì em đang test thôi bác chứ k xài bộ skill đó :D, tại lúc out game để save pro5 em quên thay skill lại :))
    farm DE thì farm sao cho lẹ hả bác, T_T chắc cần nhiều để craft ra cái amulet xài dc.Mà em cảm thấy máu hơi ít bác à :(, nhiều khi hút máu k kịp or bị spike dmg chet bất đắc kì tử k T_T, em đang đánh mp 7.

5. Catman_vn

Catman_vn

farm thì chẳng cần đi mp cao như vậy làm gì cho mệt, cứ mp3-5 mà chạy thôi (tùy theo tình trạng mạng :p). DE thì cứ thoải maí, đừng tập trung vào DE quá dễ nản lắm, cứ vào game chạy farm level, item, gold thì DE sẽ tự có thôi, mỗi ngày trước khi off game thì gom lại craft 1 lần, từ từ sẽ được đồ ngon thôi. Hiện tại tui đã dư hơn 500DE mà chẳng muốn craft gì :p

6. nike2001

nike2001 Mario & Luigi

ai vào coi cai OH mình xem nên đổi lên Str CD LS open socket ko nhey... pumaelite#1552..... giờ mà OH có str vit cd ls open sock thì mắc quá... mà hi sinh vit ko đành lòng... :2cool_go:

7. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Sao nhiều bác AR có khoảng 400+, amour tầm 7000 mà vẫn farm MP10 tốt nhỉ, mình AR 700+ amour 7000 mà qua MP10 đánh hụt tay cái là chết không kịp ngáp. Không lẽ damage cao quá nên kill quái trước khi nó kịp kill mình à. Hay do trình độ mình kém nhỉ, bác nào chuyên HOTA bữa nào làm clip cho ae mới tham khảo với. Thanks

8. Artisan

Artisan C O N T R A

damage dâm nên lifesteal dâm :v, chết thế lào đc

9. sm89

sm89 Dragon Quest

cứ wotB lên lao vào nện loạn xà ngầu lên chết thế nào đc :9cool_sweet_kiss:
    mà nếu nghỉ tay đấm đá là như như rằng bị chúng hấp diêm ngay :6cool_what:

10. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Farm mp 10 thì phải full công, giết nó chết trước khi nó giết mình. Còn full thủ cù nhay với nó chỉ tốn time vì máu siêu trâu.

11. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Haizz các bác hội 33, cho em join hội với tư cách là Bar PVP chứ ko phải pve nhé, do mới up nên đồ đạc còn tạm bợ, lỉnh kỉnh chưa ra đâu vào đâu & vẫn cần phải cải thiện nhiều cái, mong các bác góp ý :1cool_byebye:

http://us.battle.net/d3/en/profile/Sil-6887/hero/28311379

12. zorro_a0

zorro_a0 Mr & Ms Pac-Man

13. sm89

sm89 Dragon Quest

Kéo lên 300k hp đi bác :D
    bb HP càng bệnh càng ngon :))

14. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Thì đương nhiên là muốn kéo HP lên càng cao càng tốt rồi, nhưng mà bắt tay vào build mới thấy mọi chuyện ko đơn giản như vậy đâu bác, trước mắt mới có 138k HP thôi, lên được 200k mà vẫn đảm bảo đủ AR > 800, Armor 10k, dps > 50k cũng ko đơn giản và tương đối tốn kém.

Em đang camp đồ dần dần, nói chung đồ đạc mới chì là tạm bợ và còn rất nhiều món cần nâng cấp, nhưng em sẽ cố gắng phấn đấu trở thành cái bao cát cho ae trút giận, dps vẫn duy trì mức > 50k dps =))

15. babykotex

babykotex T.E.T.Я.I.S

^ lên 300k hp chắc thành cái bị thịt đúng nghĩa luôn quá =))

16. Catman_vn

Catman_vn

óe, tính đứng top server về HP sao :))

17. Silife

Silife GVN D3 Taurus

Bao cát mà bác =)), nói vậy thôi chứ chỉ phấn đấu được khoảng 200k cỡ bác Viking đã là chật vật rồi bác, 300k HP chắc dps còn < 10k wá =))

18. june_liht

june_liht Donkey Kong

200k máu chắc cũng phải cỡ 2600+ vit =.=! đầu tư được thế mà res > 800 ar >= 10k dps >=50k cũng mệt lắm đây :-s

19. Nguyễn Văn Sự

Nguyễn Văn Sự Legend of Zelda

:6cool_beat_brick: tên bệnh hoạn này tính làm cái gì đây. Wz của tui vào chắc ông đứng tôi cũng không giết nổi với cái HP 300k bệnh hoạn

20. RohanGame

RohanGame Agent 47 Lão Làng GVN

mấy bác cho hỏi mấy cây fury mà 1k1+ dps + cd ~45% socket + str với 1 cây y 1k2+ dps +str +socket thì có khác nhau nhiều không ? mà cây offhand thì barb thường xài cây gì tốt nhất ? dps càng cao càng tốt hay là cứ nhắm axe, mace ?