[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. undead4002

undead4002 Donkey Kong

Nếu định chơi thuần HoTa thì xem profile của tất cả nhưng ae trong box này, ông nào có dps 200k mà xài 1h là đều dùng Hota tốt, thậm chí như tui mặc dù đồ cùi thường dùng WW nhưng nếu chuyển Hota vẫn tốt, chỉ có điều chạy = WW nhanh quen rồi nên đi Hota khi nào muốn đổi gió hoặc mạng lag thôi, về phần skill có thể dùng của tui cũng tạm được , nếu Hota thì chuyển slot WW qua.

2. mortasin

mortasin Youtube Master Race

build Hota của tui nè ,chán hota thich thì chuyển skill chuột trái thành ww , nếu đi MP cao thì đổi overpower thành rend là đi phà phà , tuy nhiên đi hota ở mp10 chán lắm , chừng nào dam unbuff như của ông Amidas thì mới thấy khác biệt, còn ko cứ WW là nhanh nhất , đúng là bây giờ có kiểu build hybrid ww + Hota, như nó có nhược điểm là CC của mình phải max thì mới ngon , thấp quá hota sẽ rút hết Fury nên khó đi ww được

http://us.battle.net/d3/en/profile/Mortarius-1852/hero/31208603

Nếu hota thì nên ưu tiên CC hàng đầu + vì skill Hamer mỗi 5 fury lại + 1% cc , 1 bình Fury 130 cộng gần 26% cc , đập phê hơn nhiều , CC thấp không hồi Fury được đập như shit , sau đó phải ưu tiên all resis , vì hota phải đứng 1 chỗ đập nên all reis thấp là chết , tiếp theo là CD , cuối cùng mới là AS .lúc trước tui cũng nói rồi , As cao quá dễ chết nếu gặp refect dam lắm , cận bằng CC , CD , AS được là tốt nhất

Đi Mp thấp thì 3% Ls dư rùi , mp cao thì cần thêm Rend mới chịu nổi

3. vodanhta

vodanhta Mario & Luigi Lão Làng GVN

4. anhtraimu001

anhtraimu001 Mr & Ms Pac-Man

^bác trên vào khoe hàng..... :))

5. sm89

sm89 Dragon Quest

đâu có gì là khoe hàng nhỉ :-/

6. themoon88

themoon88 Donkey Kong

các bác ơi em đang tìm mua con Ice Climber 180 str/140vit, các bác cho em hỏi qua về giá con đấy tầm bao nhiêu là ok ạ? em đang lên đời cho 33, nhìn nó ăn mặc rách rưới tủi thân quá:8cool_amazed:

7. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

8. minhduy20

minhduy20 Mr & Ms Pac-Man

9. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Hôm nay lấy con barb ra farm DE rõ nhanh, chã bù với mụ wiz chậm chạp. Up clip cái cho anh em xem. Farm 1h chắc được tầm 30 cái DEs

[video=youtube;gYPNikaXu1s]http://www.youtube.com/watch?v=gYPNikaXu1s[/video]

P/s: khuyến cáo ace mở min volume để khỏi bị tra tấn lổ tai vì sở thích âm nhạc của mình :D

10. themoon88

themoon88 Donkey Kong

11. Haloween

Haloween Mr & Ms Pac-Man

clip bác làm là mp10 đó hả bác

12. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Bar vẫn là trùm PvE, ko thể chối cãi, nhưng phải công nhận là nhìn tốc độ bác farm mp10 làm mình mở rộng tầm mắt thật :3cool_adore:

13. Haloween

Haloween Mr & Ms Pac-Man

ẹc mp10 đó hả? nhìn bác clear quái nhanh thật. tui đang thắc mắc clear elite, champion, boss nhanh có ảnh hưởng j đến DE rớt ra ko hay chỉ là nó tính theo % rớt ra. Tại tui thấy tui đi public 1 giờ cũng chỉ dc 7-8 cái DE mà ko chết lần nào còn dc kill elite + đến 5 cái ở dưới lận còn bác 1 giờ dc gần 30 cái DE thì quả thật.........

Chỉnh sửa cuối: 1/7/13
  14. harrybui

harrybui Youtube Master Race

Clip trên là MP 8 mà mấy bác :) .

15. mortasin

mortasin Youtube Master Race

clip trên hình như không phải mp10 , vì đồ chưa goody mà sao đánh nhanh như vậy được ,chắc khoảng mp8 hoặc 9 là cùng

16. IloveDiablo124

IloveDiablo124 C O N T R A

Vừa xem lại, đúng là mp8 :"> Chắc bác DQTSF đi farm DE nên xuống mp8 farm cho nhanh :))

17. Haloween

Haloween Mr & Ms Pac-Man

ố ố mp8 à. Mà cho cho tui hỏi là DE nó rớt ra theo % các mp hay là clear nhanh :-/

18. emtraisieunhan2

emtraisieunhan2 The Warrior of Light

spam vừa thôi thánh ơi, lên đọc cái patch note hoặc google nhờ cái....

bác DQTSF dùng DW mà tick toàn 60k, như mình dùng skorn hồi trc, vãi gear

19. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Quên nói mấy bác là mình farm mp8. Về bản chất thì farm DE mp càng thấp càng hiệu quả vì mp cao % rớt DE chỉ thêm vai % mà hp của mob tăng khủng khiếp. Với 33 chon mp nào giử WOTB hiệu quả nhất mà farm. Thử mp thấp hơn về tần suất rớt DE ko khác biệt nhiều nhưng dể mất WOTB hơn.

Các bác có thể tham khảo phương pháp của thằng Kingkongor được Blizz đưa lên site chủ:

http://us.battle.net/d3/en/blog/103...y-oh-demonic-essence-where-art-thou-6-27-2013

Nó có làm spread sheet đàng hoàn.

20. C@nC@y

C@nC@y Donkey Kong

Tình hình là search Google tè lè thì đc 1 cao nhân nào đó hướng dẫn kiểu build lai giữa Hota + WW. Mp8 tới MP10 đập sướng. Xoáy vô đám quái nó chết cả bầy rồi đập con e bằng Hammer of Ancient, quá đã. :5cool_still_dreamin