[Profile] Hội họp của Barbarian ở Gamevn (update ở trang 1)

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Phuongnm, 7/8/12.

1. Quysau

Quysau Youtube Master Race

Mấy bác vãi hàng thật, nhìn đồ người nào người đó chắc phải tốn cả trăm mil mới mua đc, còn mình thì mấy món cao lắm là 2mils là cùng, nói chung dps tuy thấp nhưng chiến vẫn giết đc Diablo. Mình tự cày tự sắm mà. Sẵn tiện cho mình hỏi mấy cao thủ là tăng str là tăng Dps khủng khiếp à, sao thấy mấy bác kia str có 2k mà dps hơn 90k là sao ta? K có time để tìm hiểu kỹ, chỉ chơi giải trí nên k biết, str có 1.1k, cách biệt 900 đ str mà sao dame mình 20k mà dam họ 90k là sao ta? Với lại mình cũng k chơi cái double tornado đâu mà luyện cách khác vì chắc chắn thằng Bliz nó sẽ k để kiểu builld bá đạo đó sống lâu đâu, chắc 1.0.5 nó sẽ thay đổi.
    profile của mình đây: hix
    http://us.battle.net/d3/en/profile/SurikenX-1111/hero/8814183

Tối qua đi 1 vòng acc 3 kiếm đc 2 set và 1 Legendary: cái legen bán có 150k, 1 cái set mojo bán đc có 1.3mils, còn cái nón immortal king trium gì đó đang bán 32mils k biết có con ma nào mua k nữa, giá rẻ nhất trong AH rồi.

2. DarkAngel#1787

DarkAngel#1787 Mr & Ms Pac-Man

Lo run với thằng bạn để đồng hồ sao ra nó expire rồi bác à,đang tăm tia con khác :9cool_too_sad:

---------- Post added at 12:05 ---------- Previous post was at 12:00 ----------

1str của e giờ hơn 100 dps đó bác,900str = 100k dps đó :5cool_sweat: đồ còn phụ thuộc cc,cd,as nữa,mấy cái đó cao thì lên str sẽ lên càng nhiều dps :3cool_shame:

3. ginji123

ginji123 T.E.T.Я.I.S

dự là 1-2 tuần nữa sẽ xúc em bul-kathos còn lại , các cao thủ cho em hỏi để cái cây có ias vào làm off hand thì dps có cao hơn để vào main ko vì em chỉ vào dòng damge có chỗ " dual-wielding attack speed increases " :3cool_angry:

4. Spiderman

Spiderman Persian Prince

cho mình hỏi là con đệ tử mặc đồ có magic find trên người nó thì mình có được hưởng số % đó ko ?

5. Zekrom

Zekrom Mr & Ms Pac-Man

có mà ít lắm bạn :P :4cool_hungry::4cool_hungry: Bác Phuong gì đó hình như không hoạt động thì làm sao up profile mọi người lên không sôi nổi như bác rif gì hết để profile cũng đâu dc đưa vào danh sách 33 đâu haizzz :4cool_cold:

6. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

đã kết sao phải xoắn nhỉ... nhìn cái 33-66 là đáng giá quá rồi còn gì, múc đi :3cool_angry:

7. Spiderman

Spiderman Persian Prince

Nhặt được đồ ik sao ko dể mặc vào cho đẹp , dps của bạn chỉ có 20k thì build dt là hợp lý nhất rồi , dps đó đi 1 run chắc lâu lắm và nếu mạng lag thì chết thường xuyên . Bạn bán cái nón IK xong build 2 cây weapon lại cho dps cao lên tầm 40-50k đi cho mau

8. SonExp

SonExp Youtube Master Race

Str chỉ là một yếu tố để tăng DPS thôi, để tăng thêm dps còn phụ thuộc attack speed, crit dam, crit chance + skill nữa. Lúc đầu mình cũng chỉ chú trọng tăng str mà ko để ý đến crit, thấy một số char str thấp hơn nhưng dps lại cao hơn nên sau này mài mò mới ra.

9. Quysau

cái IK đó thấy cùi quá, bữa trc bán cái nón còn ngon hơn nữa mà đc có 10mils, dồn tiền đập vô mua cây kiếm rồi, 1 cây maximus cho con Entress để nó gọi demon hỗ trợ, cái nón có str,vit,AS,GF,MF và 3.5crits, Health Globle và socket. 8 dòng chuẩn lun mới đc giá đó.
    Btw, mình cũng đã nói là k đi theo đường Double Tornado vì biết chắc Bliz sẽ k để nó tồn tại lâu đâu, mạng lag hay k lag thì cũng rất khó chết (1 run đi 3,4 tiếng chết 1,2 lần là cao rồi, có lần k chết lần nào), giết Azmodan khoảng 4p à.
    Sẽ đập lên str và crit dame nhưng cứ nâng dần Paragon lvl đã, bỏ MF,GF từ từ chứ đi đâu mà vội, miễn sao bi giờ 1 lần run kiếm đc vài món Legen hoặc set là ổn rồi. ^^

10. acm_no1

acm_no1

str,vit,AS,GF,MF và 3.5crits, Health Globle và socket.

mẹ cha ơi đây là nón Mempo of twilight mà, có AS và crit chỉ có thể là Mempo mà ông bán giá 10m ấy hả? bay sau 5 giây đúng ko =))

11. Quysau

Đang định bán 2 cái Amulet mà k biết giá bao nhiêu nữa: 120 Int, 61 AS, IAS có 5%, Crit dam hình như 45 thì phải, và Crit 6%. 1 cái nữa mình thấy nó chẳng đáng giá gì mà thấy mấy ông build theo dòng DT khoái dùng: khoảng 120 Str và 120 vit, 1,2 dòng phụ k nhớ và crits 8%.
    (mình đi theo AS,MF,GF nên thấy mấy cái amulet loại này thấy nó k đc đẹp ^^)

12. Extreme174

Extreme174 The Warrior of Light

lol mempo twilight mà có cả mf và crit .....
    trăm củ như chơi :))

13. Quysau

No,no. Nó chỉ là rare thuần túy thôi, bởi vậy mới thấy mấy ng kia bán cái mempo mắc bà cố (với lại 10mils đối với mình là nhiều rồi vì đang cần 1 số tiền để lên đồ nên bán nhanh cho xong, biết nó có giá nên mới bán đi, xài đỡ cái helm thấy ghê như trong profile mình đó ^^

---------- Post added at 16:52 ---------- Previous post was at 16:49 ----------

cái helm rare đó mặc dù 8 dòng nhưng mấy chỉ số cũng khoảng 50-80 là cao à, cái cỡ đó cái thấp hơn, AS thì 76, MF,GF khoảng 11,12 thôi. Bán đc giá đó mừng húm rồi

14. acm_no1

acm_no1

làm gì có rare nào có được AS trên helm ông ơi :D

vừa lướt qua profile, ông tham đồ MF quá, farm như này ko hiệu quả vì phải hy sinh quá nhiều cho MF -> di chuyển lâu, 3,4 tiếng/run thì ko hiệu quả rồi

bỏ bớt vài món đi có lý hơn, có cái kiếm rất khá còn lại thì nên thay = đồ str/crit/AS lấy dps

15. Quysau

Ghi lộn, AR: All resitance chứ k phải AS, nếu là increase Attack speed thì phải ghi là IAS mới đúng. ^^
    1 ngày chơi đc có 3,4 là cao nhất rồi, có bữa chơi đc có 2 tiếng, mất 15-20p kiếm 5 cái NV rồi đi kiếm chút cháo. Đồ MF nếu biết cách thì vẫn kiếm đc đồ ngon như cái Goldskin chẳng hạn, xài chán quá bán lun rồi, đc có 1.5mils.

16. Badass

Badass Donkey Kong

Bác nói thật hả? :5cool_ops:

IAS + CD + CC = trifecta
    Lại có cả AR + 120 int? :5cool_ops:

17. Extreme174

Extreme174 The Warrior of Light

1 run 3 4 tiếng mệt lắm .... mà hiệu quả lại ko cao nữa :D

18. DarkAngel#1787

DarkAngel#1787 Mr & Ms Pac-Man

Bạn bán amulet đó ko? Add mình nếu muốn bán nhé,thằng bạn đang kiếm cái như vậy :|

19. ginji123

ginji123 T.E.T.Я.I.S

vừa mua kiếm hết xiền thì nhặt được em này :9cool_haha:
    dự là em nó sẽ bay giá bn hả các bác , nổi 50m hem :3cool_angry:

20. Nobody23

Nobody23 Mario & Luigi