[Project] Tây Sơn Hào Kiệt ( VN Map )

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi ...PA., 23/12/10.

1. raivor

raivor Dragon Quest Lão Làng GVN

Thì bởi vậy mới chưa có map về lịch sử Việt Nam nào, làm như vậy chả khác gì làm map Trung Quốc gameplay Việt Nam cả, với lại thời xưa người ta mặc đồ giản dị thì có sao? nghèo mà. Làm map lịch sử mà cứ bị ám ảnh bởi các pha hiệu ứng fantasy thì làm map fantasy cho rồi, còn skill thì không cần nhiều, như serries game total war đấy, có skill gì đâu, toàn chạy chạy đánh đánh thôi, nhưng vẫn lắm người thích và chơi đấy chứ, cái chính của lịch sử Việt Nam là chiến thuật, và đã nói là lịch sử thì phải chính xác, không được bóp méo, nhưng vì là game nên có 1 chút thay đổi nhỏ cũng được, miễn không ảnh hưởng tới game, không vô lí, không tưởng.

2. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

thì chỉ cần PA có ý kiến riêng và biết chọn lọc góp ý là được @@!

---------- Post added at 10:55 ---------- Previous post was at 10:22 ----------

Mà khoan đã cái thằng kia nó bị ngu hay sao thế nhỉ nét văn hóa Việt thời đó là đẹp mà bảo là bôi bác
    Trung quốc nó mà sang hả? đùa à!
    Nó chỉ có nhưng cuốn lịch sử giả tạo mang phong thái trừu tượng hóa chứng nhân lịch sử mà thôi.
    Việt võ ai bảo không hay. Việt bào ai bảo không đẹp. Việt gian mới là xấu. Đó chính là cái đồ bán đứng tổ quốc mà chẳng lợi lộc gì thì càng đánh khinh bỉ.
    Nghe kể chuyện xưa thái úy LÝ THƯỜNG KIỆT sang đất TỐNG đánh TỐNG thì biết là người TỐNG giúp đỡ. Những bậc anh minh nước ta được xưng tụng trong lòng dân còn các học giả Trung Quốc thì lại tô đậm ngòi bút của mình vào những điều thần bí làm người người kinh ngạc thì đó là không thật. Nghe kể chuyện xưa vỡ mật trước vó ngựa MÔNG CỔ. Việt ta đánh hoài thắng mãi mà không thèm chấp cái đồ trẻ con thù dai như HỐT TẤT LIỆT. Miệt thì cái lũ nhát chết sang đánh mà phải cầu hòa để bậc đàn anh LÊ LỢI cho đường mà lui. Mấy trăm năm sau ghi thù rửa hận qua tiểu thuyết thì chúng mới đề cao được nét đẹp của mình mà thành quả đó của chúng là cá nhân cũng như võ thuật thì cũng có nhiều anh hùng đáng ngưỡng mộ nhưng lấy đông mà lọc được vài người thì quả là đáng tiếc cho cái nước được gọi là cường quốc PHONG KIẾN anh em tôn thờ trong phim ảnh. Quân ta lại khác lấy ít địch nhiều, lấy chính nghĩa mà thắng hung tàn. Đoàn kết 1 lòng chẳng riêng gì ai. Ai ai cũng đều khiếp sợ qua 1 khía cạnh lịch sử "Việt võ sĩ". Đó là những con người không sợ chết, sẵn sàng hi sinh vì những điều cao quý. Đố biết thì đó là thời nước ta còn phải bị đô hộ mà thời Việt Vương Câu Tiễn bên đất Trung sang đây cũng ngàn năm dân tộc. Chắc phải có nhìn lại mới biết quý, mới biết hay trước 1 sự thật. Trung quốc chỉ thắng ta 2 trận trong suốt chiều dài lịch sử mà ta thắng vẻ vang không biết bao nhiêu trận. Do sự lệ thuộc mà những dòng họ đọc sử mới biết là tộc Việt đi trước thời đại. Ví như họ Hồ với những bước tiến vượt bậc nhưng lại quên đi cái cao cả của dân tộc Việt là lòng dân phải vững. Thế nên đoàn quân cả triệu người với những tiên tiến vượt lịch sử hàng trăm năm đã thất bại và chúng đã cướp đi sự thông minh ấy là con ông- 1 người đam mê sáng tạo đã làm ra hàng trăm chiếc tàu chiến cải tiến nhiều tầng. Nghĩ lại uất cho họ Khúc bị tru di cả tộc với trí khôn và những hiểu biết soi sáng dân tộc khi xưa đã không kịp vực dân tộc đi lên thời đại vài bậc do mưu toan kẻ thù. Suốt mầy đời nhà họ Khúc như là cái gai trong mắt kẻ thù vì đã không thể đè bước tiến dân tộc ta....
    Nhiều đời nhiều việc với chiến công diệt giặc mà không kết thù. Những trang sử chói lọi lẽ ra phải được vinh danh mà lại vùi sâu xuống sau những câu chuyện võ hiệp, chiến tranh của Trung Quốc để giờ đây nhân nhượng quá mức khiến chúng cướp đất ngay trong thời bình và mới đây chúng xác nhập lãnh thổ Việt Nam vào trong bản đồ thế giới của chúng. Quá rõ ràng, nhưng điều ấy thể hiện âm mưu chiếm hữu lãnh thổ nước ta lần nữa thông qua chính trị, tư tưởng,....
    Các bạn thật không biết xấu hổ khi đề cao kẻ thù mà quên trách nhiệm tôn vinh và làm đẹp sử dân tộc.
    Sử người lóa mắt sử tộc phủ đen làm lầm đường tất cả. Hãy nhớ lại những gì của dân tộc mà dân ta không thể khai thác được chúng. Không phải là không hay mà là không đủ khả năng trước những trang sử hết sức hùng cường và vĩ đại đến không ngờ. Tất cả những thước phim không thể thỏa mãn với kỹ thuật lạc hậu cũng như các trò chơi mà bây giờ là vấn đề map war. Hãy nghĩ thật nhiều, nghiên cứu thật nhiều và đầu tư hết mình để tạo ra được một siêu phẩm về dân tộc. Đó chưa phải là hay nhất vì bạn hãy nhớ bạn vẫn chưa thể đưa ra hết được những trang sử vang khắp nơi đúng nghĩa mà còn nhiều người khác nữa để làm rõ nét bản sắc dân tộc một lòng "đoàn kết". Vì có thế ta mới thắng mà không phải gặp thất bại lần trước của nhà họ Hồ.
    Kết thúc bài viết! Mở đầu niềm hi vọng.

Chỉnh sửa cuối: 28/1/11
  3. ...PA.

...PA. Donkey Kong

bác laividaiday nói hay thật :)
    VN ko yếu nhưng wa là anh hùng =))
    dù bik đánh thắng nhưng ta ko đánh :)
    ----------------------------------------------------------------------
    còn việc ý tưởng mình đã có rất nhiều vì thế các bạn yên tâm
    skill mình đã nghĩ ra rồi chỉ là làm 1 mình ko nổi(hoàn toàn hợp lí và thù vị)
    vì thế minh viết thêm 1 lần nữa nhờ sự giúp đỡ của các bạn
    mình chỉ muồn các bạn giúp mình làm nhanh thêm thôi chừ việc hoàn thành map thì mình vẫn sẽ cố làm
    -------------------------------------------------
    còn việc VN yếu hay mạnh ko cần biết chỉ cần chúng ta có tài và yêu nước thì sợ ji nước ta ko Mạnh:S
    mình đã nghe 1 tin rất hay VN sẽ đứng hạng 14 trên toàn thế giới vào năm 2050 :|
    nói chung ở đây là bạn nào giúp minh dc thì PM mình sẽ phổ biến map hơn
    Thank!!

Chỉnh sửa cuối: 28/1/11
  4. GrudgeBoy

GrudgeBoy Youtube Master Race

bạn ơi, có map demo chưa zậy ?

5. Nighter

Nighter

à , tớ góp ý thêm 1 tí
    map naỳ tuy mang tính đối kháng giữa 2 team nhưng mục đích chính là đề cao tinh thần dân tộc ,vậy tớ nghĩ bạn nên hạ thấp hình ảnh qân giặc một cách khéo léo ,sao cho vẫn ko làm mất đi tính cân bằng trong trò chơi (kẻo ko ai chịu chơi team qân thanh thì chết :D)
    vd :
    -info (phần tiểu sử nhân vật lúc chọn tướng ấy) thì bạn viết về qân thanh thậm tệ vào
    -skill thì để dành skill "tàn bạo" qái đản cho chúng ,và ngc lại cho qân ta
    vd skill tàn bạo :cấm qân mình ném (toss), buff dam đồng đội (nhưng có icon hình cái roi da ^^),các skill độc sát ..v..v..

6. laividaiday

laividaiday Donkey Kong

thế thì cho cả 2 team là 2 cuộc khởi nghĩa tự phát để chọn ra kẻ mạnh nhưng điểm chung vẫn là đánh đuổi quân Thanh và học cùng 1 loại võ Việt Nam chính gốc dưới trướng mà xung quân lập nghiệp sau cái cái chết của vua Quang Trung không hay hơn chăc. Cái này có thể tự tạo cốt truyện tùy cơ ứng biến mà không sợ bóp méo lịch sử.

7. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cẩn thận Tàu nó sang đây nó kiện vì bôi bác lịch sử nó đó :))

8. ...PA.

...PA. Donkey Kong

trời ơi các bác cứ bàn luận hoài ko giúp tui 1 tay sao xong cái map đây :|
    gặp nhà mình bị mất mạng nữa nè làm khó lắm thay vì các bạn bàn luận thì cách bác lập ra 1 bảng thông kê những ji cần làm hoặc làm 1 bộ skill 1 hệ thống nào đó hay hay giúp mình mà có map anh em minh test chừ:)
    còn việt 2 team mình chọn hết rồi ko thể đổi nữa:|

9. Nighter

Nighter

đừng vội ,đừng vội
    dục tốc bất đạt :-"
    anh em chỉ giỏi ý tưởng chứ ko giỏi làm map :P

vả lại biết lắng nghe và tự hoàn thiện hơn là bí quyết thành công đó :-"

10. dannyminhduc

dannyminhduc T.E.T.Я.I.S

Sao không để bên quân Thanh là AI hết đi, dồn hết Player qua quân Tây Sơn nhỉ, khỏi lo có bên nào bị ế, lỡ mà chơi quân Thanh lại mang tiếng... phản quốc thì phiền lắm!

11. concoc31102

concoc31102 Mr & Ms Pac-Man

_nếu vậy thì chán lắm, cứ để coi lịch sử dân tộc VN bị thay đổi xem nó thế nào......chỉ là game lên mình không thấy vần đề này quan trọng..( nếu cứ nghĩ vậy, VN luôn miệng nếu cao tội ác của đế quốc mĩ, thực dân pháp, nó sang nó oánh mình á)
    _ Vấn đề bây giờ là giúp hoàn thiện map.. mình có đề nghị mọi người cùng nhau đọc lại lịch sử \m/

---------- Post added at 11:06 ---------- Previous post was at 11:03 ----------

bác đừng có làm Quân Tây Sơn quá là im3 nhé :|

12. ...PA.

...PA. Donkey Kong

trời bạn ko hiểu vấn đề rồi :|
    ở đây ko hề 1 chút im3 nào cả 2 bên đều có thể có skill giống nhau quan trọng trong game là phải giành dc item vũ khí mạnh có vũ khí mạnh thì sẽ có bộ skill mạnh
    nhưng ko phải có vũ khí mạnh là sẽ win
    VD như bạn có 1 vũ khí yếu mà bạn đã luyện max skill cây kiếm đó thì bạn sẽ mạnh hơn cái thằng có vũ khí mạnh mà ko có skill ko biết xài
    ----------------------------------------------------

13. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Nói vậy là map học skill qua item à? Chà, thú vị đây >:)

14. ...PA.

...PA. Donkey Kong

15. goldviper

goldviper Mario & Luigi Lão Làng GVN

Nếu có nhiều item với skill giống nhau là cẩn thận vấn đề MUI đấy chủ thớt :)

16. raivor

raivor Dragon Quest Lão Làng GVN

Về quê rồi, không online thường xuyên được. Mình lập nhóm đi, em tham gia.

17. LeoNguyen112

LeoNguyen112 Dragon Quest

Bộ ảnh mới của ...PA đây:[spoil]
    [​IMG][/spoil]

Dạo này đang sửa nhà đón tết nên ít khi lên được, nhưng nếu cần gì bạn cứ PM mình qua yahoo, khi nào lên mình giúp cho.

- Multi Broad sao nhiều dòng trống thế bạn?
    - Map Tây Sơn có cả tên chiến binh châu Âu :))
    Còn lại mình thấy ổn rồi. À quên cho thêm mấy thằng kị binh nữa vào nhé, cần thì mình có model đây.

@Raivor: Nhóm gì nhỉ? Nhưng đề nghị hay đấy, nếu lập nhóm mình tham gia nữa :D

Chỉnh sửa cuối: 29/1/11
  18. ...PA.

...PA. Donkey Kong

lập nhóm à nhóm làm map TS này hả :S
    nếu đúng thì các bạn pm yahoo:phamtomlangue
    anh em mình làm chung :)
    -------------------------------
    còn cái thằng châu âu ji đó cái tên hay bạn nói model
    nếu cái tên thì chịu :| chẳn lẻ bạn đó tên Tom mà mình gọi là Mèo vậy thì kì lắm =))
    còn model thì từ từ tính
    -----------------
    à mà nè lưu ý xem từ dưới lên trên nha
    đọc mới hiểu :d

19. pmtan

pmtan Youtube Master Race

Terrain bạn trang trí khá ổn, tuy nhiên mình cứ thấy không tự nhiên lắm. Bạn xem lại tí nha.

20. ...PA.

...PA. Donkey Kong

ko tự nhiên ở chỗ nào thế pmtan
    hay bạn dzo nhóm mình lun đi :D
    làm cho nhanh
    -------------------------
    hiện giờ mình có hệ thống skill nhưng nếu nhân ra thì lâu lắm vì thế các bạn giúp mình đổi Biển chỉnh sửa thêm măn thêm muối dùm mình dc ko
    nếu giúp dc pm : phamtomlangue@yahoo.com