Protoss vs everything !!!

Thảo luận trong 'Starcraft' bắt đầu bởi IntoTh3Rainbow, 12/2/04.

1. dungkm

dungkm Mario & Luigi

Ủa....theo tui biết thì quân của nhà protoss làm rì có cái trò khoá khoáy rì đâu nhỉ ...:-/ Tui thấy nếu nó chống tăng thì có thể dùng con máy bay có thể phủ cái màn trắng xuống đó....phủ cái đó xuống là nó hết bắn lun....sau đó có thể cho temple giật sét hoặc ủi goon vào....

2. Dr.Cid

Dr.Cid C O N T R A

Ý của bác Bigbaby chắc là dùng chính cái con máy bay nhẹ đấy đấy.
    To bigbaby, bác đọc lại bài squall trả lời ở trên. Không ai đánh với Terran mà dùng zealot ngay đầu cả, vì chả có tác dụng gì nhiều, không chống được drop.
    Lên được con Corsair thì thứ nhất là sẽ không có đủ gas để mà ra goon, thứ hai là thời gian nâng cấp và tạo con đấy khá lâu. Tôi đang nói là họ sẽ đánh nhanh (khoảng 7') chứ không phải đợi đến 200 unit mới mang đi đánh (chắc bác hay đánh kiểu này)

3. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

bác nhầm rùi .may thằng bạn tui hay choi kiểu này lắm mà chúng no chỉ mất có gần 10' thui chứ đợi limit thi ai chịu nổi

4. Solid_Vulture

Solid_Vulture Legend of Zelda

Tui đánh Ter chưa gặp toss nào chơi corsair cả , nhưng tui nghĩ cũng không khó đối phó lắm , chỉ cần bố trí tank cho hợp lí (cách nhau không đứng chùm lại) + turret , như thế corsair có chơi Web thì 1 lần Web cũng chỉ được 1 tank và sẽ chỉ Web được vài tank ở đầu vì đã có turret . Đối phương lên corsair cũng khá tốn kém nên không lo .

5. Dr.Cid

Dr.Cid C O N T R A

Quá đúng =D>
    Chưa bao giờ tôi xem được cái Rep nào Toss vs Ter chống gundam bằng Corsair cả. Tức thật. Mấy cái rep Garimto đánh Terran, toàn lấy phải mấy cái nó bị thua nên không học hỏi được gì nhiều ngoài việc đánh như nó người ta sẽ chống thế nào. Tức thế không biết X(

6. LibertyTerran

LibertyTerran ModeratorStarcraft Champion

Bạn xem Pimpest Replays 2003 trên Website www.sclegacy.com Hình như vị trí thứ 6 là Sliding Web. Protoss dùng corsair đã nâng cấp disruption web để thịt terran dễ như ăn cháo cá :). Chiến thuật này rất ít người sử dụng ^^.
    GL&HF,
    LT

7. Artanis

Artanis C O N T R A

có bác nào chống Zealot rush khá không? tui đánh với 2 máy (đã được tăng chỉ số thông minh lên), tụi nó kéo 2 đội zealot qua, thế là tan nát.

8. bigbaby272

bigbaby272 T.E.T.Я.I.S

Chỉ có các bịt cửa bẳng công trìng rùi cho quân bắn xa ở trong bắn ra thui

9. natonapoleon

natonapoleon Youtube Master Race

hehhe:Chẳng có chuyện máy thông minh lên đâu(bằng cái AI gì gì đó).Chỉ là nó được thêm tiền thôi.Có xem lại replay chưa vậy

10. vnmonster

vnmonster Donkey Kong

He he chìu nay đánh với sweet noob 2 trận hay phết trong đó có 1 trận vn dùng toss đánh điên phết bà con xem thử ko ?^^

Các file đính kèm:

11. L0o0k_kie

L0o0k_kie Youtube Master Race

Em cũng đánh với cái loại máy kiểu đó rùi , hề hề lúc đầu bị nó zealot rush củ hành cho tí bung (suýt thua com nên ko save replay).Do ko save replay nên cũng chẳng bít nó có được hơn tiền mình hay ko .

gg/hf

12. super_banana1

super_banana1 Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác, tui là lính mới vừa tập chơi SC. Nghe các bác bàn về chiến thuật tui....khó hiểu thiệt đó. Tui cũng thử chơi qua 3 race rùi, hiện nay race của tui là P, có thể cho tui bít chút xíu về zealot rush được ko vậy, đánh cách này như thế nào.
    Thiệt tình tui chỉ có đánh với máy là nhiều thôi, còn ko thì với vài thằng bạn play còn dở hơn tui nữa, các bác bít chỗ nào để tui liên lạc hỏi thăm cách chơi. Mong gặp lại lém

13. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

7th prope xây pylon .. ra nông dân đến 9th thì xây gateway (đừng ra con thứ 10)
    rùi lên tiếp 2 con dân nữa cho đủ 11 thui.
    11th prope xây tiếp gateway thứ 2
    Ra được 1 zeal ở gate đầu rùi thì xây típ pylon .. vẫn không xây thêm prope .. cứ thế bơm zeal ra hoài ... pylon xong rùi thì bắt đầu xây prope .

14. Ukyonagashi

Ukyonagashi Youtube Master Race

Theo em cách đánh protos như chủa bác squalleo chỉ phù hợp với những map nhỏ hoặc đôi khi sử dụng với 1 số cao thủ quá hóa khờ
    nhưng với điều kiện là phải đánh nhanh
    chứ nếu dê quá 7 phút em e rằng khó xơi đó!
    sau đây em xin đưa ra vài cách để chống đỡ:
    đối với zerg các bác có thể xài khoảng 2-3 cái b_c(u) roài sử dụng dân hoặc zerglink đem cản đường...
    nên nhớ xây calonk phải gần chỗ dân làm việc và quan trọng là phải kín dân dễ cản,
    sủ dụng ovelord để thăm dò tình hình địch rùi tuỳ phát triển.
    viec phòng thủ sẽ dễ dàng hơn nếu bác nào có thể làm vài con cua đất.
    đối với teran thì xài b_u rùi nhét tiểu liên vô
    xây gần dân đẻ dễ sửa chữa
    cấp tốc xây b_a để nâng cấp tiêm chick
    làm vài thèng lính lửa đi cùng melin bác sĩ
    hoặc chỉ melin bác sĩ là đủ
    khi tiếp cạn mục tiêu
    nên cho bác sĩ đi trước rồi di đọng cản đường của địch
    tiếp đó chác các bác biết rồi.. em xin không y' kiến

15. IntoTh3Rainbow

^_^ .... cái rush zeal đó là dùng trong pvz ; pvp
    khi đối phương xây hatchery sớm thì khi hatch chưa xong ,zeal mình đã đến .. micro ngon lành và z micro kém là thắng liền ^_^

16. Ukyonagashi

Ukyonagashi Youtube Master Race

yeye
    nói thiệt nha hồi xưa khi em mới chơi stacratf thì quân chính của em là protoss
    nhưng khi đánh zerg và terran em cảm thấy mình đánh zerg và terran hay hơn đánh protoss!
    vậy mà kết quả thì zerg và teran thì toàn thua
    vậy mà khi đánh protoss không hiểu sao cứ thắng hoài >.<"
    nhất là kiểu đúc zelot rùi đem theo vài con dragon yểm trợ công nhận sướng
    địch toàn ngáp nhìn nhà bị phá mà kết cục chỉ có nươc ctrl+Q ^^

17. Sphinx_2488

Sphinx_2488 The Warrior of Light

Hề hề đánh terran vs protoss Thì nhà terran bao giờ cũng xây chắn cổng , bác việc gì phải lên m,M với BAT làm gì cho phí tiền chắn xong cổng cứ lên thẳng Factory , lên tank + vul mà đi lấn , ở nhà expand , micro tank + vul khéo là GG luôn . ( Lúc Chắn cổng cẩn thận nó lên goon phá cổng : Vụ này có bàn ở topic nào wên tên rùi , bác vào trong đó mà tham khảo .......) GOOOOOOOOOOOOOOOOD LUCCCCCCCCCCCCCCCKKKKKKKKKKKK !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! ( cho em 1---> 2 Mp đi các mod ơi , ít mp wá ^^ )

18. IntoTh3Rainbow

blueofrainbow (16-1) ^^
    hehe... thường online lém ...
    còn có 1 cái cũ rùi : The_DragoonTD (Stats cao wá ... không nhớ ^^) ^^

19. super_banana1

super_banana1 Mr & Ms Pac-Man

nhất là kiểu đúc zelot rùi đem theo vài con dragon yểm trợ công nhận sướng
    địch toàn ngáp nhìn nhà bị phá mà kết cục chỉ có nươc ctrl+Q ^^

Cách này chiến ra sao vậy bác, cụ thể với race nào được ko nè...cho cháu hỏi chút nữa nha. Goon là gì vậy..????. Thiệt mới chơi ko có ai chỉ cho hết cả, chỉ war với computer thôi. Phải chi hồi nhỏ má cho đi học thì đỡ bít mấy
    Cũng cảm ơn bác squalleo chỉ cho cách zealot rush, đánh thắng được mí thằng rùi.

20. IntoTh3Rainbow

^^
    hehe... ban đầu nên tập rush trước ... điều khiển thật khá vào là có thể thắng được gosu zerg ngay :D
    pvp thì rush kiểu đó cũng được ^^
    còn pvt ... nên xây 1 phát pylon .. không cho nó là rax ^^ rush zeal vào là ngon lành !!!