[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. miniMon

miniMon Mr & Ms Pac-Man

Mấy quả power berry này tốn nhiều thời gian, công sức để lấy lắm :(

2. Meister

Meister Youtube Master Race

Với trái PB của Kappa thì mình seach trên Youtube trong bản HM Back To Nature thì đúng là có thiệt.Và phải quăng 3 trái Cucumber từ 11AM trở đi thì con Kappa mới xuất hiện :D
    Link trên Youtube nè :http://www.youtube.com/watch?v=WSq6b9nHvKE&feature=related

3. Chick3n

Chick3n Mr & Ms Pac-Man

ai có link down với hướng dẫn chơi trên pc cho mình với thx nhiều

4. caothu433

caothu433 Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi. Cái ngày 17 summer year 1 là ngày sinh nhật Ann, mình cũng được mời mà sao vào trong nhà không được(10AM=>9PM). Mấy ngày đầu mình nhận được thư, thì đến ngày 17 mình vào nhà nó không cho vào. http://www.fogu.com/hm/btn/randomevents.php. Ở đây nói là take invitation mà hôm mình nhận thư mời ko kèm theo gì hết. Chỉ có bức thư đọc xong rồi thì nó ko còn

5. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

vào kho của DAC để kiếm nhé bạn :)

6. caothu433

hihi đã đọc qua và .... không có. Hình như kho của anh DAC không muốn cưới vợ;)). Đã từng nghe nhiều tranh cãi về vụ PB của kappa. Quả đó có hiệu quả không? hay chỉ làm đẹp thôi. Mình muốn có 1 quả mà sợ không có tác dụng thì cần làm gì :-" chắc làm đẹp :P

7. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Có lộn không nhỉ, khi nhận được thư thì nó sẽ kèm theo cả giấy mời, phải đem theo cái đó thì mới được vào.

Còn về vụ Power Berry, hệ thống sức khỏe của Back to Nature cũng tương tự như Friends of Mineral Town, 100 Stamina và 100 Fatigue. Khi hoạt động bình thường thì sẽ giảm Stamina, khi hết Stamina thì sẽ giảm Fatigue. Khi giảm hết Fatigue thì sẽ bất tỉnh.

Nếu hoạt động vào ban đêm hoặc dưới trời mưa thì cả Stamina và Fatigue đều giảm. Mỗi quả Power Berry tăng 10 Stamina (10 quả là 100, như vậy tổng cộng Max Stamina là 200), quả Blue Berry tăng 50 Fatigue (Max Fatigue là 150).

8. caothu433

không lộn đâu anh. Em nhận được thư ngày 12 thì làm gì kèm theo thư mời. Chẳng lẽ giữ thư mời cho đến ngày 17. Để nó ở đâu??

9. benha458

benha458 Youtube Master Race

bạn có thể để nó trong tủ trưng bày ấy.Đến ngày 17 thì lấy ra đi :D

10. caothu433

mới là nhà cấp 1 thì làm gì có tủ

11. benha458

benha458 Youtube Master Race

:).Vậy đành chịu bỏ trong túi rùi.bạn mua túi chưa ? mua rùi thì đỡ.Còn chưa thì chịu ....

12. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không lẽ nó cũng giống bên Friends of Mineral Town, nếu chưa mua tủ thì không nhận được thư mời (do chật túi). 8-}

Cái này tui đoán chứ không rõ vì trên TV hằng tuần có cái gì là tui mua ngay lập tức chứ không phải chờ, lúc nào cũng dư tiền mà. :)

Thui để năm sau kiểm tra lại xem có thư mời không nhé. :-"

13. caothu433

thư mời làm gì liên quan đến TV. Anh DAC chắc đùa. Mà cái thằng Harris nó chưa nhận dc thư nữa làm em chờ hoài. con của duke chưa gửi thư cho nó sao lâu quá vậy bao lâu mới nhận dc thư khoảng 2 tuần hở? . Muốn làm bạn với duke uống wine :D

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

À nhầm, do chưa nâng cấp nhà chứ không phải do chưa mua. :P

Còn chuyện của Harris, anh ta đã nhờ U giúp viết bức thư chưa? Nếu rồi thì chờ qua ngày hôm sau nói chuyện với Manna, nếu Jack (nhân vật chính) kể lại với Manna về chuyện của Harris thì đúng sự kiện rồi đấy. Xong rồi chờ qua ngày hôm sau, tự động Harris sẽ đến cám ơn và xin lỗi vì đã làm phiền, rồi Zack sẽ đến đưa bức thư của Aja (con gái Duke) cho Harris.

15. caothu433

chết rồi chờ qua 1 tuần luôn. đâu có thấy harris đến nói là nhận được thư của Aja. Vậy là phải nói cho Manna xong rồi mới có thư của Aja àh? Cho em hỏi thêm mấy cái event của các girl trong làng có giống như FOMT không? em chờ event tim xanh của Elli hoài không thấy :((

16. herotglove

herotglove Youtube Master Race

Ai còn nhớ game này vào bàn luận, ôn lại kỷ niệm nha:)
    Mình chơi game này hồi học lớp 9, năm nay 24t ma vẩn còn mê nó:D

---------- Post added at 14:59 ---------- Previous post was at 13:54 ----------

trên các hướng dẩn HM mọi người bảo có 11 quả PB + 1 quả của Kappa là 12:-o
    các bản khác mình ko rành nhưng ở bản này mình đả thử và đảm bảo chỉ có 11 quả thui!
    cách lấy 11 quả PB chính xác nhất nè:
    1.Vác cuốc vào mỏ mùa Xuân đào đc 1 quả.
    2.Chặt cái cây trên Mother Hill bằng rìu, cái cây sẽ nói bạn đừng đốn nó, nếu bạn không đốn bạn sẽ có 1 quả.( cái cây đứng ở giửa khoảng đất hoa mọc, đốn lúc ko có người nha )
    3.Quăn 5 loại hoa quả đc trồng ở
    Trang Trại, nhớ là đc trồng nha chứ lụm đc ko tính đâu.( minh toàn quăn trứng gà:D)
    4.Đổi trong cuộc đua ngựa Horse race 1001 Medal. ( mẹo để năm đầu có đc quả này là để dành 5000G, đến ngày đó Save lại, đặt cược hết vào 1 con ngựa điểm từ 11 diểm trở lên, nếu thua Load lại và đua típ, 11 điểm x99 = 1089 Medal rui:D)
    5.Hãy chiến thắng trong ngày hội thi bơi bạn sẽ có 1 quả PB
    6.Trồng 91 bông hoa đả nở, 12h Anna sw đến xin Hoa hảy cho cô ấy bạn sẻ có 1 quả PB.
    7.Mua trên TV,chương trình TV Shopping thứ 7 hàng tuần khi đả mua hết công cụ làm bếp và nâng cấp nhà chính ít nhất 1 lần.
    8.Đến Winter Mine vào mùa đông,bấm nút X vào phần tường phía sau hang (chưa vô hang nhé),bạn sẽ có quả PB.
    9.Vào hang Winter Mine đào đc 1 quả PB.
    10.Ra biển câu vào buổi sáng Mùa Đông ( chứ ko phải câu mùa nào củng đc đâu nha ).
    11. Quả cuối cùng và củng là quả mình thích nhất đây, Múa Xuân trồng Cucumber de dành it quả trưa CN mùa hè đem lên hồ Mothers Hill đứng đối diện với gốc cây ném xuông con Kappa sẻ trồi lên, ném 2 lấn nửa nó se cho bạn quả PB cua nó.

---------- Post added at 15:03 ---------- Previous post was at 14:59 ----------

Hôm nay mình vừa câu xong 6 con cá truyền thuyết, câu xong con thứ 6 lúc về nhà gặp Greg nhìn cái mặt của ổng mắc cười quá.

Last edited by a moderator: 20/7/11
  17. herotglove

Sao mình nấu ko dc món Chocolate Cookie vậy??????:((
    công thức: Flour+butter+Egg+Chocolate
    Oven+Rolling Pin+Sungar
    VẬy mà ko nấu đc toàn ra cục đen xì lì:((
    Ai biết giúp vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

18. T*M*H

T*M*H C O N T R A

Có 11 quả à. 10 quả thường + 1 quả của Kappa

19. herotglove

ặc chơi qua mùa hè chả thấy cơn bảo nào hết hix làm sao lấy lọ nước hoa dây trời:((

20. ghostkiller07

ghostkiller07 C O N T R A Lão Làng GVN

Bạn nào có list các đoạn cutscene giữa tình địch với các cô gái trong làng qua các năm rồi đến khi họ cưới nhau không, kèm thời điểm xảy ra, mình đang cần gấp (muốn xem ấy mà :D )? Ai có thank trước :D Hoặc ai có thể hướng dẫn mình làm sao chứng kiến được tất cả các cô gái với tình địch của mình cưới nhau không (4 cặp).

EDIT: đã mò được ...

Chỉnh sửa cuối: 9/8/11