[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. herotglove

herotglove Youtube Master Race

Event thì mình đả thấy hết roài nhưng mới dự đc DC của Popuri voi Kai thôi
    muốn tham dự đám cưới này thì sau khi bạn lấy vợ rùi (vợ bạn ko phải là Popuri ) vào mùa Hè bạn ra biển lúc 1 >> 4 PM se thấy 3 event của Kai và Popuri cách 2 ngày sẻ có 1 event, sau khi xem xong 3 event và bạn đã là bạn tốt của Kai và Popuri thì cuối mùa hè Kai sẻ đến chào tạm biệt bạn và nói sẻ dẩn Popuri theo. Sau do Rick sẻ đến hỏi bạn có thấy Popuri đâu ko, bạn hãy chọn là ko thấy. Mùa Xuân năm sau vào ngày 30 Kai sẻ đến mời bạn tham dự đám cưới của họ.

2. lpdien

lpdien Mr & Ms Pac-Man

mình mới tập chơi, cho mình hỏi nha : cây rìu mình luyện mới tới Copper thôi nhưng hết gỗ để chặt rồi, bây giờ sao mà luyện đây

3. lupingzi

lupingzi T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Chặt mấy gốc cây lớn chỗ suối nước nóng và bên hông nhà thợ mộc ấy :D

4. toilazaydo

toilazaydo Youtube Master Race

Vào mùa hè năm 2 tui có rủ Kai đi ngắm pháo hoa nhưng khi tới bãi biển thì không thấy Kai hết chỉ có mỗi Popuri , nên đành ngắm pháo hoa với vợ . Sáng ra , Kai qua nhà nói ... kêu là nó đợi sao tui ko tới, nó bùn quá nên bỏ về luôn (:(( pó tay). Ai có thể chỉ tui làm sao để có thể ngắm pháo hoa với Kai không (tui cưới vợ rồi ) . Thanks mấy pác :)

5. v_gamesvn

v_gamesvn The Warrior of Light

- Mỗi nv có 1 địa điểm ngắm pháo hoa riêng, ko nhất thiết là ở biển. Bạn nên chú ý coi nó rủ bạn ngắm ở đâu. Cứ đúng 6 P.M bạn đến nơi nó bảo là ok.

6. anhduy140891

anhduy140891 Youtube Master Race

Cho e hỏi, sau khi Ann tới thỏa thuận với mình giao 3 trứng gà, thì mình tới trc 5h hay sau 5h vậy, sau ngày nhận thỏa thuận khoảng 3 ngày e chưa giao có sao k ?

Chỉnh sửa cuối: 19/9/11
  7. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

ai cho mình xin bài nhạc nền trong game này với, nge nó hay quá muốn làm nhạc chuông đt, xin cãm ơn

8. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

http://gh.ffshrine.org/song/1631/3 >>> google một phát là có cả rổ mà bạn ;))

9. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

bạn xem lại dùm mình chứ wed đó vô đâu đc, hay bạn tra google = câu lệnh nào chĩ mình đễ mình tự tra cũng đc, thanks nhìu :)

10. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

bt nhé bạn.....................

11. kimibumi

kimibumi Youtube Master Race

mấy bạn ơi cho mình hỏi cái đỉa ps1 hảvest moon: back to nature trước của mình bị lỗi,có nhiều cái hạt giống mua ko được.vậy mấy bạn biết có chổ nào bán đỉa ps1 tại tp hcm ko thank mấy bạn nhìu nha :D

12. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

ra bất cứ hàng đĩa game nào hỏi, hẳn sẽ có cho bạn, ko thì book cho người ta, ngta sẽ có trách nhiệm kiếm cho bạn.
    Còn ko nữa thì lên mạng down file iso về rồi burn ra đĩa là chơi dc liền.

13. red_rubi1991

red_rubi1991 Youtube Master Race

cho mình hỏi làm sao để có được chocolate
    mình đã kua hết các nvật nữ, lên hết tim đỏ nhưng vào ngày Thanking Festival (14 mùa đông) thì toàn nhận được Chocolate cake, cái này không sử dụg làm Chocolate cake được, làm toàn ra cục đen thui
    coi một số hướg dẫn bảo là phải tim xanh mới được Chocolate, không nhẽ phải quay lại chơi từ đầu, kua từ từ chờ tim xanh đến mùa đôg mới được nhận Chocolate sao?????nếu chơi tiếp thì mãi không làm được mấy món có Chocolate rồi
    còn cách nào lấy được hok, mn giúp mình với

14. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không, bản này chỉ có duy nhất cách đó để kiếm Chocolate thôi. Cũng không cần chơi lại từ đầu, cứ tặng mấy thứ mà tụi nó ghét hằng ngày là tim tụt ngay, có điều đã lên tim đỏ rồi thì hơi lâu một tí...

15. red_rubi1991

red_rubi1991 Youtube Master Race

à....thank bạn
    nhưng mà nếu cưới vợ rồi thì chỉ có vợ tặng thôi phải ko bạn???...mà vợ thì ko thể để thành tim xanh được
    vậy là phải chờ đến cuối năm mới được cưới vợ sao...TT.TT

16. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Vợ cũng thành tim xanh được chứ sao lại không. Nhưng mà cưới vợ rồi thì mỗi năm chỉ được 1 cái Chocolate thôi, và bạn cần tới ba cái để hoàn thành bảng Shipping List và Cooking Recipes (Chocolate Cookies và Chocolate Cake).

Red Heart là trên 60000 Love Point.
    Blue Heart là dưới 30000 Love Point.
    Mỗi món Hate giảm 800 Love Point (nếu đem gói và tặng vào sinh nhật thì sẽ giảm 4000 Point).

Vậy muốn giảm cho một cô gái từ tim đỏ xuống tim xanh, sẽ phải tặng quà người đó ghét khoảng 38 lần hoặc hơn (vì Max tim đỏ là 65535 Point). Có thể tặng liên tục trong ngày vẫn có tác dụng -800 Point (nếu đúng sinh nhật mà cứ gói quà người đó ghét và tặng thì mỗi lần -4000 Point).

Hầu hết các cô gái đều ghét cỏ dại (Weeds), trừ Popuri và Karen (Karen chỉ không thích nên chỉ bị -500 Point), có thể thay bằng thức ăn cho gà (Chicken Feed) hoặc cành cây (Branch).

Chỉnh sửa cuối: 16/6/12
  17. Tia Sáng

Tia Sáng Zack Snyder =thất bại của Holyweed Lão Làng GVN

Mình tự hỏi là nếu tặng vợ thứ ghét rồi nó xuống tới tim đen thì thế nào nhỉ?????

18. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Khi bạn khiến cho vợ mình xuống đến tim đen thì cô ấy sẽ bỏ về nhà bố mẹ đẻ, nếu muốn vợ quay về sống với mình thì tới nhà cô ấy nói chuyện và xin lỗi. Còn nếu muốn sống vậy một mình thì đừng bao giờ nói chuyện với cô ấy nữa.

Trong Game Harvest Moon bạn chỉ có thể cưới 1 vợ, dù vợ có bỏ đi cũng không được cưới vợ khác.

19. trung2288

trung2288 Youtube Master Race

Các bác cho em hỏi em nuôi cừu được 25 ngày và cừu được 4 trái tim, em ra chổ ông bán cừu mua S.M Potion (thuốc gieo tinh nhân tạo cho cừu) nhưng khi sử dụng cho nó lại không có tác dụng gì hết, con cừu của em có lông đàng hoàng, ai biết cách giúp em với.

20. /SilverThunder/

/SilverThunder/ Legend of Zelda

Cừu của em chưa trưởng thành đó.Với lại S.M potion cũng có rate thành công nhất định.