[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. fennikia

fennikia Youtube Master Race

ai cho mình hỏi cái,mình có câu và đào được vài công thức nấu ăn nhưng làm sao để học vậy,còn nữa mỗi thứ 3 mình đều xem dạy nấu ăn chẳng lẽ phải ghi ra giấy rồi mai một nấu lại hả?

2. loventh

loventh Youtube Master Race

Đây chính xác là 1 event. Mình có zợ rồi nhưng vẫn làm đc ^^

Bạn phải nâng cấp nhà để có bếp và mua hết các dụng cụ nấu ăn trên TV Shopping. Sau đó tùy theo công thức mà sử dụng dụng cụ và nguyên liệu cho đúng. Các công thức đã được liệt kê sẵn trong các topic hướng dẫn nên bạn cũng ko cần thiết phải xem CT dạy nấu ăn hay nhớ gì đâu ^^

3. loventh

Chờ mãi ko thấy ai comment mà lại có chuyện cần hỏi nên em xin mạn phép post 2 bài liên tiếp vậy ^^ Cho em hỏi mình có thể nuôi tối đa 22 con bò và cừu phải ko? (vì em thấy có 22 chỗ để thức ăn lận. Vậy sao lúc em có 20 con rồi, mua thuốc sinh sản cho nó sinh ra 2 con nữa (em muốn xem nó sinh thế nào, chứ thực ra đủ $ mua thẳng ^^), mà chờ mãi chẳng thấy động tĩnh gì. Đến trại bò mua thêm thì nó bảo full rồi =((

4. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

trời ạ ... ss vô chuồng bò của ss .... đếm đi đếm lại chỉ có đúng 20 chỗ cho bò và cừu thôi em !
    Tận những 20 con bò lận ::)

5. loventh

Đâu có, 4 dãy, mỗi dãy 5 ô là 20 ô, thêm 2 cái máng ở ngoài nữa chẳng phải 22 là gì ạ :D

::(::(::(::(::(

6. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Tối đa là 20 con, 2 chỗ dư là chỗ dành riêng cho bò/cừu đang mang thai. Vì bò/cừu đang mang thai không di chuyển nên không ăn trong máng thường được.

PS: Nếu đã có đủ 20 con thì hình như dùng thuốc sẽ bị mất luôn.

7. loventh

Hix, thế là toi mất 4000G của em rầu ::( À, bác nào chỉ hộ em cách xóa vùng cỏ đã gieo cho nó trở lại đất bình thường với :p

8. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Hơ...chơi nhiều bản quá nên chả nhớ chính xác, có bản thì dùng liềm cắt 2 lần, có bản dùng cuốc để cuốc lên hoặc dùng búa đập ngay sau khi thu hoạch bằng liềm...thử mấy cách đó xem sao. :p

9. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

Ừa chỉ có 2 cách đó thui chẳng còn cách nào khác cả cho hỏi có một quả táo ở cây thần là cây nào vậy mọi người tui chặt từ sáng đến tối chả được quả berry nào cả::(

10. chuotcoi

Là cái cây to to ở trên núi đó bạn. Trước khi lên đỉnh núi, phải qua chỗ đó ::)

11. hoangtunha

hoangtunha T.E.T.Я.I.S

Đề nghị bạn chỉ rõ hộ coi nếu có ảnh thì càng tốt , mình cũng đang tìm , mà sao câu cá toàn ra giày rác thế nhỉ

12. trasualove

trasualove Youtube Master Race

cho hỏi đến năm mấy thì mới xem dc đám cưới trong làng vậy

13. loventh

Nó là cái cây chỗ có nhiều hoa trên đỉnh núi đó :D Bạn dùng rìu chặt, nó sẽ bảo bạn đừng chặt, chọn "Don't cut" thì nó cho bạn quả Power Berry, còn chọn chặt thì Gozt sẽ đến chửi bạn 1 trận vì tội chặt cây quý rồi bảo bạn cút đi :p Dù chặt hay ko thì lần sau bạn chặt nó, bạn sẽ phải vào bệnh viện ngay lập tức =(( Quả này là quả dễ lấy nhất, ngay buổi chiều ngày bắt đầu trò chơi, mình xách rìu lên là lấy được liền :;)

Còn vụ câu cá thì cũng hên xui thôi. Có hôm mình câu đc cả quả Power Berry lẫn tiêu bản cá truyền thuyết. Hôm xui thì ra toàn rác :devil:
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Xin lỗi Mod edit thay hộ em cái hình này vào bài viết, lỡ post cái hình chưa resize lên nên nó to wá ^^"

14. T*M*H

T*M*H C O N T R A

cái vụ chặt cây sau thằng gần nhà mình nó chọn là Cut xong những lần sau mà nó chặt thì toàn bị đơ không
    cách chặt thì cứ việc đứng sát và hướng vào cây xong bấm nút cho chặt roài chọn Don't cut là xong thoy có gì khó đâu

15. loventh

còn em chọn Don't cut xong những lần sau mà chặt nữa thì vào clinic nằm ngủ :p chắc cây thần trừng phạt á :p

16. _[Kyo]_

_[Kyo]_ Persian Prince

Làm Lâm tặc chặt rừng biểu sao thần rừng không đập cho một trận vào clinic=))

17. loventh

nếu đã xem hết event của các đôi và đủ điểm bạn với cô dâu chú rể thì bao giờ mới đc họ mới dự đám cưới ? và sau đám cưới thì giữa họ có thay đổi gì ko (vd cô dâu về ở nhà chú rể), còn những couple ko mời mình mà âm thầm tổ chức thì sao :p

18. chuotcoi

Khi nào họ cưới thì họ sẽ mời mình, dĩ nhiên là với điều kiện mình đã đủ điều kiện để tham gia đám cưới của họ.
    Sau đám cưới có 1 điều rất thú vị là chẳng có gì thay đổi cả. Thậm chỉ em vẫn có thể tán tỉnh như bình thương, tim đỏ tuy nhiên chỉ có là ko cưới dc cô ta nữa thôi.
    Game này ko có tiết mục ly dị để cưới vợ mới ^^. Chung thủy là No1 ;))

19. D & D

D & D Mr & Ms Pac-Man

Nghe nói là cứ đem rác tặng vợ cho về tim 0 là vợ bỏ về nhà ấy mà, thử làm xem rồi có lấy con # đc ko:devil:

20. chuotcoi

ko có chuyện đó đâu, đừng có nằm mơ :))
    Tám linh tinh nhá, phát thẻ !