[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. antey2008

antey2008 Fire in the hole! Lão Làng GVN

ai có file save xịn xịn cho em xin cái đi:D,chơi cái này lâu quá:((,àh quên tự giới thiệu mới gia nhập game này đc 1 tuần đang chơi trên giả lập:D

2. iloveyou020689

iloveyou020689 Mr & Ms Pac-Man

Mấy anh ơi , sao em chơi mà toàn bị mất Save ko à:-s . Lúc trước khi ngủ em save lại 2 .3 lần::) , Xong , sau đó tắt Giả lập rùi bật lên lại thì dieeeeee ( huhuhuhu)::(::(::(

3. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ô hay, 0:00 PM - 5:00 PM không phải là trước 5:00 PM hà?
    Phải linh hoạt chứ, nếu đúng hôm đó làm đúng theo hướng dẫn (tức là trước tiên ưu tiên cho công việc hàng ngày như tưới cây, chăm sóc ngựa...) Rùi hái Cucumber ném cho Goddess, rùi về hái Cucumber thì khi ra hồ Kappa sẽ là sau 0:00 PM. Như vậy không cần đế ý đến thời gian sau 0:00 PM nữa. Vả lại tui cũng đâu biết chắc có phải nhất định là sau 0:00 PM đâu (chỉ biết trong khoảng đó chắc chắn thành công, còn sớm hơn thì không rõ) 8-}
    Đã bảo hướng dẫn chính xác 100% (Có thể thiếu chứ không sai, những điểm nào không chắc lắm thì tui đã thêm chữ "hình như").
    Với lại Kappa có chẳng effect gì với mấy thứ lung tung đâu, có ai bảo ném cái gì khác Cucumber đâu mà cứ cố rùi la um sùm. =))

4. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

em save kiểu gì mà đc 2,3 lần thế ?
    eh.... mỗi người chơi thì phải 1 cách khác nhau chứ, rập khuôn làm y chang thì còn gọi gì là chơi. Với lại warkthought gì mà thiếu nhiều khủng khiếp, làm theo nó là lỡ mất ko biết bao Event. Sinh nhật mấy bé gái cũng ko ghi ra, mấy cái E bán trứng cho Ann rồi các E heart của các cô gái... thiếu nhiều ;))

Thêm nữa, lại vụ bạn thủy quái Kappa. Hôm nay, ngày lành tháng tốt, sau nhiều ngày mất nhiều công sức quăng quật, phi, ném và cả lia nữa, hôm nay sau khi hết sức kiềm chế, đã lỡ tay quăng cái rìu đểu xuống ;)).. Thì bỗng nhiên Kappa ngoi lên với 1 cái rìu cắm trên đầu và 1 cái trên tay.... kappa liền hỏi ai quăng rìu xuống :)) Do lúc đấy quá ư shock... nên chẳng kịp cọ quậy gì cả... Kappa ngó nghiêp 1 hồi thấy mỗi 1 mình đứng đó liên cái rút rìu trên đầu ra :-s ..... (mau me bắn ra be bét...)

..... và trả hỏi cái rìu nào là của Chụt :)) Chết khiếp trước cái mặt be bét máu Chụt ko cất nổi 1 lời nào chỉ chỉ vào cái rìu mà Kappa vừa rút ra khỏi đầu. Lặng lẽ Kappa quăng trả cái rìu đấy cho Chụt.. lúc về thì rìu thành rìu mystrile. :))

5. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Điều đó là tất nhiên, tại Chuột nói hướng dẫn chả đúng gì cả mừ. Tui chỉ đính chính lại là chả sai gì cả thui. 8-}
    Vả lại đã nói là năm 1 chỉ lo đi kím tiền thui, vụ mấy cô gái không quan tâm qua năm 2 mới bắt đầu kưa, bản đó chỉ là bản Beginer thui.
    Muốn xem bản Ultimate thì ngó qua cái hướng dẫn BTN for Girl ấy. =))
    Hơn nữa thực sự hùi trước không có ý định viết hướng dẫn cho BTN, chỉ vì có người yêu cầu nên viết cái đó thui, hướng dẫn về BTN lúc đó trong Box có nhìu rùi. =))
    Có lộn Game không đó? :|
    Cái Event đó rất hím khi xảy ra, chỉ xảy ra vào ban đêm, khi người chơi đang ngủ say, tui nhớ phải trả lời là:"Give back my Golden Hammer! Monster!!!", Kappa thấy vậy tức quá lấy cái rìu màu xanh của nó (Mythic Axe) chọi mình rùi cuỗm luôn cái rùi của mình mà.
    Trả lời là "..."thì nó chỉ cho cái rìu Mystrile là phải rùi. =))
    Trả lời "No! Mine is a Cheap Hammer" thì nó sẽ tốt bụng trả lại cho mình cây rìu thường. :D

6. iloveyou020689

Bạn chuotcoi ơi , mình Save (Trong game đó ) nhưng mỗi khi save xong và tắt đi , bật lại thì mất Save , ko hiểu , hay là do chương trình Giả Lập hả bạn

7. chuotcoi

Có 2 kiểu save.
    1. Save bằng giả lập.... thì tùy vào giả lập mà mình load lại đoạn vừa chơi. Nếu ko đc thì chắc tại giả lập ko ra gì.
    2. Save bằng game thì sau khi save thì chuyển ngày. Save này thì chẳng bao giờ có vấn đề cả.

Lộn là lộn thế nào ;))
    mà trả lời cái kiểu "no ! mine is a cheap hammer" Thì theo như đúng kiểu thì phải là đc thêm cả cái gold hammer chứ ;))

ủa =)) mà axe chứ có phải là hammer đâu :))

8. antey2008

ko ai cho em xin cái file save àh::(, àh quên cho em xin 1 cái link down bản hướng dẫn game này bằng tiếng Việt luôn nha, mới chơi đc có chút xíu nên chưa hiểu mô tê gì ráo::(. Thanks trước:D

9. Shirogane

Shirogane Dolce Far Niente Moderator ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Chơi cái này mà chơi của người khác save thì chán lắm bạn à ::) phải tự tìm hiểu mới hay :D
    Còn hướng dẫn thì có trong topic " Những điều cần biết về Harvest Moon " rồi ::)

10. antey2008

cứ cho em xin 1 cái save đi bác,chơi cái này lâu quá àh::(, àh mà mấy bác cho em hỏi chơi cái này giả lập trên PC hình như tốc độ game nhanh hơn chơi trên PS1 thì phải, có cách nào cho tốc độ nó bình thường như chơi trên PS1 ko mấy bác:D

11. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Nhanh là do cách config thôi,muốn bình thường cũng đc mà,có điều chơi trên PC đâm ra khoái xài cheat,game mất hay.

12. chuotcoi

Vào config, tick vào mục Manual Fame là nó cho mình về tốc độ bình thường, ấn del để hiện thanh công cụ, nếu mình ấn home thì tốc độ tăng, nếu muôn nó chậm lại thì thêm 2 nhát home nữa. (ko biết có phải giống cái giả lập của Chụt đang dùng ko nữa ^^)
    Cheat hay ko là do mình có giữ đc bản thân ko thôi, thấy nó hấp dẫn mình lại lười muốn có ngay thì kiểu gì cũng cheat, cái chính là giữ đc lòng kiên định ^^.

Quên mất còn 1 điều chưa hỏi.
    Có cái Event với Kai vào cuối mùa hè.
    khoảng từ 0:00pm đến 5:00pm mình ra bãi biển và nhặt đc 1 cái chai bên trong chưa 1 bức thư, Đúng lúc đấy Kai xuất hiện và đề nghị đổi cái chai đấy cho anh ta.
    Nếu mình đồng ý đổi thì sẽ đc cho lại 1 lọ Love potion .... ko biết nó có đúng là love potion hay ko nữa :))
    nếu ko đồng ý thì mình sẽ giữ lại cái chai và với 1 hi vọng ai đó sẽ có thể nhận biết đc nội dung bên trong cái chai đó...
    Đang phân vân quá, ko biết chọn cái nào đây.
    Thêm nữa, cộng nhận bản BTN này có nhiều sự kiện nhỏ khá thú vị ^^

13. antey2008

đã lỡ sa vào con đường cheat chat:D, mong mấy bác thông cảm tuổi trẻ nông nỗi:D, mấy bác cho hỏi là muốn có cái máy gì đó để trong nhà gà với 1 cái máy khác để trong nhà bò(hình như cho sữu với lông cừu vô thì phải) thì phải kiếm đá chỗ nào

14. chuotcoi

Phải đợi đến mua đông, lên hang mua đông (chỗ có Kappa ý)
    Đào lấy cục ore mới về muh làm.
    KO thì cheat .... ^^

15. antey2008

cheat sao bày em đi bác, cái bản hướng dẫn dùng pec cheat của bác gì đó hình như ko có thì phải, àh mà còn vụ lấy vợ nữa, làm sao để có cái gì xanh xanh để đi cầu hôn nhỉ và yêu cầu của cô gái nó ra mần sao:D, àh mà mấy cục đá bác thợ rèn yêu cầu nó tròn méo ra sao:D, cho em xin cái hình minh họa:D

16. chuotcoi

Tốt nhất là ko nên cheat game này, cheat xong rồi ko muốn chơi nữa đâu.
    Bản hướng dẫn đó có
    Tất cả bạn có thể tìm trong
    những điều cần biết về Havest Moon cứ vào đấy là tìm đc ^^.
    Click vào đây để tới trang đó.

Bản BTN này cưa gái dễ cực kì. Muốn cưới đc các cô gái đây thì phải tặng thật nhiều quà để cho các miss lên tim. Nhớ tặng quà đúng với sở thích của mỗi người là đc. Khi nào 1 trong số các cô ấy lên đc tim đỏ thì trong shop sẽ bán cái lông tím .... với giá 1000. Tặng cái lông này cho cô gái thì cô ấy sẽ đồng ý lấy mình (ko hiểu là tặng lông thì để làm gì nhỉ ? ;)))

hơ hơ, cố đợi đến mùa đông, vào trong hang đào là biết liền ;))
    Nói trước mất hay.

17. antey2008

vẫn biết là mùa đông vô hang đào rồi bác ạ, nhưng thấy đào toàn những cục kim cương khác nhau chẳng biết cục nào:D, àh mà cái con Kappa bác nói là vụ gì thế::(, em nghe mấy đứa nói hình như có gọi tiên gì đó nữa thì phải, nếu có bày em nha:D, àh mà cưới cô nào thì đc lợi nhỉ mấy bác:D

18. iloveyou020689

Save trong giả lập làm sao vậy hả bạn Chuotcoi , hướng dẫn mình nha . Mình mới thử ''Save bằng game thì sau khi save thì chuyển ngày'' nhưng khi mình tắt Giả lập đi , rùi vào lại thì nó báo là ko có Save ( ko hiểu làm sao)

19. antey2008

gì kỳ vậy bạn, mình chơi giả lập bằng ePSxe save bình thường mà, coi lại trình giả lập của bạn hay máy bạn có đóng băng ko

20. tam1993

tam1993 Mr & Ms Pac-Man

Muốn bít là cục jì thì cứ hỏi ông saibara làm mấy cái maker thì ổng sẽ nói là cần gì rồi đi vô hang kíêm .Con Kappa khi gọi lên sẽ tặng mình (thiệt ra là cho mình để mình khỏi quậy nó nữa) trái power berry màu xanh .Chơi bản này thì ko cưới Harvest Godness dc (bà tiên mà bạn nói đó)