[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. _[K]idred

_[K]idred Youtube Master Race

Harris :
    · Anh ta sẽ đến nhà bạn lúc 6pm để kể rằng mình yêu Aja (con gái của Duke-chủ xưởng rượu). Và anh ta hỏi bạn cách viết thư cho Aja. Vài ngày sau thì anh ta quay lại & khoe rằng đã nhận được thư của Aja. Sau đó bạn đi đến xưởng rượu kể cho Manna nghe, bà ta liền ra ngoài kể cho Duke nghe. Bạn đi đến quán Inn (sau 8pm) sẽ gặp Duke xỉn ở đây, bạn lấy chai nước trên ghế & đến gần Duke bấm X nhiều lần để làm ông tỉnh rượu, rồi bạn sẽ tự động đưa Duke về. Sau đó thì bạn sẽ thân với nhà này hơn. :-w

2. huylaguna

huylaguna Youtube Master Race

Theo kinh nghiệm chơi của tớ thì vào mùa thu, cậu cố gắng trồng nhiều sweet potatoes vào, vì cây đó mọc nhanh mà giá cũng đắt :D Tớ chơi 1 năm mà đầy đủ hết tất cả nhà và có 4 bò 3 cừu và 3 máy :D Hiện h đang là mùa xuân thứ 2 và có 9 trái tim, Ann và chó đủ 10 trái tim :D phần trăm là 53% ( hic mất ngựa :( ) , ngựa phải 10 trái tim thì mới ở lại đc, còn nếu dưới thì mất :( CÒn nếu muốn lấy lại ngựa thì cậu phải trồng trên 40 grass seeds. Khoảng vài hôm sau, Barley sẽ đến cho cậu ngựa :D

Harris là chú cảnh sát đó cậu à :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Cậu cũng làm nhiệm vụ đó à :D Thế cậu làm NV bắt tên bán hàng lừa đảo mặc đồ trung quốc chưa ?

HARRIS : policeman :D

3. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

http://www.fogu.com/hm/btn/characters.php >>> chơi kĩ rồi hãy nói bạn ơi ;)), mình đây hơn 3000 bài viết chủ yếu là hm không rồi, nói có sách mách có chứng mà ;))
    bổ sung: http://www.fogu.com/hm4/peeps/harris.htm >>> ....đừng nhẫm lẫn chứ, dễ chết lắm =))

4. huylaguna

mấy bạn cho mình hỏi là tiêu chuẩn để thuê mấy chú lùn làm việc là bi nhiu tim.Mình cho chú màu đỏ lên 4 tim rùi chọn chăm sóc thú giùm.Nó làm mà chạy vòng vòng rốt cuộc là gà mình đẻ 1 hàng lun.Ai bít chỉ dùm nhé
    Sẵn tiện anh DAC xem lại bản BTN này vào ngày 29 mùa đông thì mình ko mua cái prying pan đc,nó cho bản tin năm mới,mùa xuân mới mua đc

vì cuối năm ngừơi ta chuẩn bị chương trình đón xuân nên ko có TV shopping vào ngày đó đâu bạn à :D

CÒn về mấy chú lùn thì :D cậu chọn 3 người mà chê làm việc đó thì cho làm công việc là chăm sóc thú nuôi :D còn 4 người còn lại là tùy bạn chọn cho tưới nước hoặc gặt hái :D CÒn về vấn đề tim thì đơn giản lắm :D mỗi chú lùn cứ cần 3 lần tặng quà ( Flour) là lên 1 tim :D chứ bao nhiêu tim thì chú lùn cũng làm cho mình cả :D ( trừ mùa xuân vì mùa xuân là mùa trà :D )

đính chính lại :D mùa xuân cũng có thể thuê chú lùn làm việc được nhưng mà phải nói chuyện 5 lần với mỗi người thì mới mời đc :D

mình đang chơi HM BTN nhưng mình kho bik xem số tim của các con vật va chỉ số tình cảm của các cô gái mà mình muốn cưới làm vợ,bạn nào chi mình zới nhé ??:-*

Bạn bấm nút v thử xem.Mặc định là bấm chữ V để xem tiền táo tim chó,ngựa,vợ và bấm nút wa trái wa phải để xem tim bò,cừu,gà và để xem số % dụng cụ để nâng cấp dụng cụ nhé

còn nếu mà muốn xem tim của cô gái mà bạn muốn cứơi thì chỉ có cách là ra nói chuyện và sẽ hiễn lên màu của trái tim ở góc phải dưới màn hình :D nếu là tím thì là 1-2 tim, xanh da trời là 3-4 tim, green là 5-6 tim, yellown là 7-8 tim còn đỏ là 9-10 tim :D

Nhưng mà hình như không xem được điểm tình cảm của dân làng và các cô gái dành cho mình đâu nhỉ? Tớ nhấn tất cả các nút nhưng không được. Có cách nào không?

Àh.Lúc dầu chưa hỉu ý bạn.Mình xem ko đc đâu chỉ có cách tặng wà nhìu họ mới thay dổi câu nói,có mấy người trong làng giữ công thức nấu ăn đấy.Thân với họ nhìu bạn sẽ có công thức chứ mình ko xem đc đây

bạn ơi mình choi HM BTN trên PS1,o PS1 hong co nut V ban ui:(,zay tren PS1 thi bam nut gi ha ban:-*

Lần sau có hỏi thì bạn hỏi nhìu lên nhé chứ từng câu như vậy linh tinh lắm.Bạn chơi trên PS1 thì bạn thấy nút Start,nút ở giữa máy hình tam giác ấy

5. chaolion

chaolion Youtube Master Race

Uh:D.hi` hi` thk ban nhieu nha

6. huylaguna

Có ai biết làm nhiệm vụ để lấy Silver Berry của Goddess ko? THấy hướng dẫn là phải ném xuống sông 2 ngô, 2 turnips, 2 trứng, 2 cucumbers, 2 cải bắp, và 2 khoai ? nhưng lúc ném xong thì lại cho gỗ :(

7. romrumrira

Bạn thảy lung tung quá ;)), theo như mình biết chỉ cần chọi 5 loại củ quả mà mình trồng được là xong...Mà cái này đâu phải là nhiệm vụ bạn :D, chỉ là đi tìm táo năng lượng thôi mà :P

8. rainbow_of_love2

rainbow_of_love2 Youtube Master Race

Event với Goddess thì tớ thấy có 3 lần.
    1, Lần đầu tiên vào mùa xuân, bạn chỉ cần ném đủ 5 loại crops của bạn thôi. Ném lần nào Goddess sẽ hiện lên lần đó và cám ơn bạn. Lần thứ 5 thì bà ấy sẽ cho bạn Power Berry. Tớ ném lúc 10h sáng là nhận được mà
    2, Lần thứ hai, sau khi nhận được PB. Bạn ném tiếp 5 crop nữa. Bà ấy sẽ hỏi bạn có sweetheart chưa. Bạn chọn Yes thì bạn sẽ gặp cô gái thích mình ở thác nước.
    3, Lần thứ 3, sau hai lần kia. Khi bạn ném 10 hay 11 crop (tớ không nhớ vì quên không đếm). Thì bà ấy mới cho bạn lump. Và ông Gotz đến hỏi mua của bạn luôn mà. Tất nhiên là tớ bán cho ông ấy luôn.

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Làm gì có cái gì gọi là Silver Berry. :|

Vả lại làm gì có vụ phải ném đủ 5 loại Crop hay 2 lần mỗi loại, điều kiện là ném 5 lần bằng bất kỳ sản phẩm bất kỳ thu hoạch từ nông trại. :|

10. chaolion

bạn ơi cho hoi rìu lv mấy thì chặt được cái cây lớn,một cây lớn thì được mấy gỗ zạ??Mình thấy có 2 loại đá bự,zậy búa lv mấy thì đập được cả 2 loại đá đó zạ???mình phải nói chuyện zới ông già o bãi biển mấy lần thì ổng mới cho mình cần câu za???Ai bik chỉ cho mình nha:D

11. everet

everet Donkey Kong

cho tui hỏi là người lùn để làm j` ? Thuê người lùn làm vườn , chăm sóc bò , cừu , gà , cho ăn dc hok ? Giá cả ? :|:|:|

12. everet

everet Donkey Kong

ai giải đáp giùm cái đê :|

13. badman619

badman619 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

- rìu thì chặt cho lên 400% rồi đem cục màu xanh đào đc trong hang tới nâng cấp lên ( cây rìu màu xanh ) thì nhấn giữ nút vuông đến khi mặt nó đỏ và có dấu nhăn trên đầu thì chặt đc gỗ lớn, tương tự với cây búa
    ... 1 gỗ lớn hình như đc 5 gỗ ...
    - cần câu thì hình như vào mùa hè ngày nào cũng đc lúc 5h chiều ra bãi biển nếu hên thì sẽ gặp ông da đen ... nói chuyện với ổng thì sẽ đc cái cần câu

người lùn thì vào mùa xuân vì có tiệc trà nên nó sẽ ko giúp bạn ... nhưng cứ tặng bánh mì để lên max tim cho nó rồi những mùa còn lại cứ đến nói chuyện với nó là có thể nhờ nó làm việc giúp .... bao gồm các việc : chăm sóc thú , tưới cây và thu hoạch trái :)

14. badman619

:| cái vụ wăng crops tui ko rõ nữa ... tui thì chỉ wăng tầm 5 cái trứng gà xuống là bả lên cho tui trái PB rồi chứ có wăng tùm lum thứ gì đâu ... còn cánh cửa đó thì zô hay ko cũng chả có gì ...

đứng trước cái hang ấy .. wăng ngay chỗ mà có ánh sáng ấy .. wăng mà thấy bà tiên lên thanks thanks thanks gì đó là ok à :d
    :-?? ko biết nữa, nếu chậm wá thì làm phụ nó đi .... thường thì tui ít khi cho chú lùn làm việc giùm .... bận lắm thì chỉ cho nó chăm sóc vật nui .... còn tưới cây thì tự tui làm vì ko tin tưởng nó lắm :))
    đào càng sâu thì càng nhiều cục màu xanh .... đào đc gì thì bán nấy thôi ... mún kiếm tiền lẹ thì mùa hè đến thì đi nhặt mấy cái năm , táo bán cũng đc ... và nếu có vốn nữa thì trồng nhiều hoa trong vườn lên để mấy con ong bay tới xây tổ ong => có thêm thứ bán

Hang động thì chỉ vỏn vẹn có 15 hay 20 tầng thôi. Chụt ko nhớ chính xác nhưng có bữa đào kick luôn, ko đào dc sâu hơn.

@Everet: Còn hỏi lắt rắt nữa thì Chụt cho bay luôn đấy :">

MOD thông cảm ih ... chắc bạn ấy mới vào nên ko biết ... vả lại cứ chơi típ thì càng nhiều câu hỏi nên hỏi thôi ...
    cái mua đồ thì khi đặt mua xong vào thứ 7 lúc 5h chiều tại khách sạn thì 3 ngày sau sẽ có người đến giao cho mình mà ... còn nếu ko đc nữa thì pó tay :|

thứ 7 đặt đồ thì đúng rồi nhưng 5h thì sai và thiếu 1 điều nữa
    đầu tiên là thứ 7 phải xem cho hết chương trình quảng cáo đồ nấu ăn xong rồi đợi quán trọ mở cửa thì đến đó gọi điện. yêu cầu là có trong tay số tiền hơn giá của món đồ đó

15. huylaguna

Vậy thì mấy cái này tớ làm xong hết rồi :D bây h kiếm đủ 9 trái PF rồi, thiếu 1 quả nữa là trông hoa, nhưng mà lười quá ko muốn trồng :( Thank cậu nhiều :D

Cậu dùng rìu lV 2 chặt gỗ to cũng đc, nhưng cậu phải chặt mất 6 lần thì cây mới "vỡ" :D Mỗi lần như vậy là cậu có 6 gỗ :D
    Còn vào mùa xuân thì cậu phải nói chuyện với người lùn 5 lần thì mới đồng ý làm việc cho cậu :D và nhớ là mang quà trc' khi đến :D

Còn về vụ tưới cây thì tớ khuyên mình tự tưới cũng đc, dùng tưới nước lv3 tưới 25 thửa từ lúc 6h đến 9h30 là xong :D Còn người lùn thì cứ đi đi lại lại rồi mới tưới đc 1 phát, lâu lắm :( Phần lớn là nhờ người lùn gặt hái và chăm sóc animal hộ mình thôi :D

16. chaolion

bạn ơi cho hỏi mình ném crops xuống con suối trước cái hang động để đào khoáng sản có đúng hem zạ,sao mình ném hoài mà hông có ai nổi lên cho PB hết:((.mà có nhất thiết là phải ném vào mùa xuân ko zạ,ném vào mùa khác hông được hả bạn??

17. T*M*H

T*M*H C O N T R A

Điều kiện để nhận PB ở con suối chỗ hang mùa xuân nè.
    1. Ngày bình thường (không mưa và không phải ngày lễ)
    2. Tốt nhất là không có ai ở đó
    3. 5 sản phẩm ở nông trại (có từ cây trồng or vật nuôi)
    4. Có túi 5 ô
    Có 4 điều kiện trên rồi thì đem 5 sản phẩm ra con suối đứng trước cửa hang sau đó quăng xuống nếu như có bà tiên hiện lên thì đợi bà tiên nói hết rồi quăng xuống tiếp bà tiên hiện đúng 5 lần thì được quả PB ở đó (nhớ save trước khi quăng)

18. badman619

chú lùn vào mùa xuân đâu có mời nó làm việc đc ? :-/

cái vụ wăng crop ấy tớ thấy có gì đâu mà phức tạp thế nhỉ ... đem tầm 5 trái trứng ra, đứng trước cửa hang , ném vào cái chỗ sáng sáng hết trứng là đc trái PB thui :|

19. romrumrira

hình như tụi lùn ở phiên bản này, mùa xuân kêu nó làm, nó nói bạn có tiệc trà gì ấy mà =))

20. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Không cần túi 5 ô. :-"

Mà nhiều người cứ tưởng lầm là ném 5 lần thì bà tiên hiện lên, thực ra không phải, nếu ném sai vị trí thì bà tiên sẽ không hiện lên, còn nếu đúng thì mỗi lần ném hiện lên 1 lần, sau 5 lần là nhận được Power Berry. :-w

Mà tốt nhất là nên chọn khoảng thời gian từ 0:00 PM đến 5:00 PM. ;))

Còn vụ mấy đứa lùn thì mùa Xuân vẫn có thể nhờ làm việc, lúc trước chơi bản for Girl tiếng Nhật nên không biết (cho nên lúc viết hướng dẫn hơi bối rối một chút về khoản này), sau này mí biết là phải nói chuyện nhiều lần nó mới chịu làm. :((