[PS] Harvest Moon - Back To Nature

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Shirogane, 22/10/07.

1. nangcao007

nangcao007 T.E.T.Я.I.S

Chuyện nhờ 7 chú lùn ko biết mấy bác sao chứ em thì ngán quá nhờ cả 7 chú tưới cái vườn nhưng cuối cùng em cũng phải làm hết :-w
    Ah tình hình làm em mới cười vợ xin mầy bác pháo binh cho em xin tràng pháo tay để khích lệ em nó sớm có con nói dõi =))

2. empires210

empires210 Guest

Chúng nó làm chậm rì hà. Ở bản này làm riết không có tăng kinh nghiệm như bản khác, nếu có nhờ thì nhờ nuôi thú ấy!

3. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

đã chơi thì phải tự chơi mới vui chứ nhỉ, tưới cho đến khi thu hoạch được trái thấy ý nghĩa và vui lắm :P

4. empires210

empires210 Guest

Gieo nhiều quá thì tự tưới có đến sáng hôm sau. Đôi lúc cũng cần trợ giúp chứ.

5. chuotcoi

chuotcoi Bảo Kê Làng Mineral

thực ra các chú lùn làm việc cũng có tăng chỉ số đấy, chia 2 đội ra em ạ. 1 đội chuyên thu hoạch, 1 đội chuyên tưới nước. 7 chú thì có thể chia ra theo tỉ lệ thích hợp. ss thì dùng 2 chú thu hoạch và 5 chú tưới nước.
    Di nhiên với 1 mảnh vườn rộng như thế này thì kiểu gì mình cũng phải làm phần lớn đó. Các chu lùn chỉ giúp dc 1 phần thôi. mà ss thấy làm cũng nhanh đấy chứ, ss hầu như rất ít khi phải tưới cây.

6. billhainh

billhainh Persian Prince

:| nếu up cái WC lên gold roài thì có thể chuyển giao trách nhiệm tưới cây cho mình và những trách nhiệm còn lại cho hội lùn...
    hồi up cái WC lên roài em chỉ để 2 thằng nó tưới cùng còn 3 thằng chăn gia súc và 2 thằng thu hoạch...
    cái job thu hoạch có vẻ ko đáng kể =.=''' nên chỉ để nó làm 2-3 ngày là thôi... bao giờ trồng cây liên miên theo kiểu combo thu hoạch (tính ngày cho cây nó trưởng thành để hôm nào cũng thu hoạch) thì mới nhờ đến các chú này.

7. T*M*H

T*M*H C O N T R A

Trước giờ chơi hoài mà k hiểu 1 chỗ là: nhờ chú lùn làm việc thì lên kinh nghiệm, nhưng mà k biết là nếu như mình nhờ cả 3 việc thì có tăng kinh nghiệm cho cả 3 việc k, hay là chỉ tăng cho việc đầu tiên mình nhờ thôi.
    Nếu như tăng cả 3 việc thì tốt nhứt là nhờ luân phiên theo tỉ lệ 2-2-3 (thu hoạch - chăm sóc thú - tưới nước) như vậy thì có 1 đội ngũ lành nghề ;)) tới lúc đó làm việc gì cũng dễ

8. buomtataxoa

buomtataxoa Donkey Kong

Nhưng mà chắc cũng phải mất một thời gian khá dài nhỉ ?;;)

9. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

có đâu, chỉ cần thời gian đầu mình làm phụ nó thôi, nhớ là khi nhờ nó phải trồng cây thật nhìu, nuôi thú thật nhiều, chứ kẻo việc xong mà trời vẫn chưa tối thì nó tăng skill ko đc good lắm. Về sau khi skill nó tạm ổn thì cho nó tự làm luôn, nhớ là tách nhóm, tránh để một lúc 7 con cùng bắt đầu làm một ngày...ko thì lúc nó nghĩ cũng sẽ phê lắm =))

10. illserveu

illserveu Donkey Kong

Bản này nản cái vụ lụm trứng >.<. Có khi lụm trứng mãi không được vì con gà đẻ trứng kế cái... hàng rào (bằng Lumber). Cuối cùng đành cất hàng rào lấy 3 cái trứng :-w

11. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Trứng gà phiên bản này cũng to nên còn dễ lượm, chứ bạn thử chơi bên hm fomt trứng loại s thì xem lượm bực mình đến thế nào ;))

12. nangcao007

nangcao007 T.E.T.Я.I.S

em nghe nói hình như có vụ cưới God nửa vậy bản này có ko và làm sap mới cưới dược :))

13. T*M*H

T*M*H C O N T R A

bản này k có cưới god đâu. bản fomt hình như có nhưng mà phải cheat

14. Justin Russo

Justin Russo Leave

mọi người cho mình hỏi làm sao để có cái cần câu:D,mình nhớ là thứ bảy chủ nhật chạy ra cây cầu được 1 ông cụ câu cá tặng cho,nhưng giờ mình chạy mãi mà không thấy:((

15. T*M*H

T*M*H C O N T R A

muốn có cần câu thì t2-t7-cn 1 trong 3 ngày đó vào lúc 6h sáng or 7h tối chạy ra bãi biễn chỗ cái cầu tàu ý, có ông già tóc trắng hỏi ổng, ổng sẽ cho, nhưng nhớ chừa 1 ô đựng dụng cụ nha

16. illserveu

illserveu Donkey Kong

Trứng bản đó có gì khó lụm đâu :-w . Cái bản này nó camera chéo nên khó lấy cái trứng dù nó to. Đã vậy có khi ship không vào thùng nữa chứ (hồi đầu trước khi chơi BTN chơi FOMT, quăng hụt mãi :(()

17. loventh

loventh Youtube Master Race

ai cho hỏi sao trồng đủ các loại cây mùa thu rồi mà vào siêu thị nó vẫn ko bán hạt giống rau Spinach cho mình vậy (xem thùng thư nó bảo hàng đã có mặt tại siêu thị) :-w

18. T*M*H

T*M*H C O N T R A

chắc có vấn đề gì rồi
    chứ nếu bán sản phẩm trồng được của mỗi mùa >= 100 (3-4 loại gì đó) thì qua ngày sau sẽ được mua loại cây ẩn của mùa đó
    giờ thử load lại xem có khác hơn k ;))

19. loventh

loventh Youtube Master Race

oải, ko lẽ lại vấn đề à =.=
    1 bản trước em chơi đến lúc cưới vợ thì bị đứng, down bản này thì chơi tiếp đc nhưng lại ko save game vào diary đc mà phải save nhờ giả lập, đừng nói lại lỗi nữa nhá, em chơi đến năm 2 roài còn gì :|

20. milu2003

milu2003 Youtube Master Race

mình hok cưới đc popurri cho dù nhà đã nâng cấp 1 lần huhuhu mình ko phân biệt đc tim đen tim đỏ :( ai chỉ mình với, tim đỏ nó nói j` :( hiện giờ nhỏ popuri nói vậy nè "Ah...j`j` đó rồi câu sau là I like you better"??? là tim j`?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    nói thêm :D mình ở mùa đông năm thứ nhất