[PS Vita] Dynasty Warriors Next

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi _Rain_, 4/3/12.

1. stkamikaze

stkamikaze T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Mai các bác HN ngồi tới mấy h ^^, mình xong việc tầm 10h rưỡi ra liệu ..... còn ai không

2. alan4192

alan4192 Mario & Luigi

Bọn em làm mãi chỉ đc cái Marrauder. K hiểu bọn nc ngoài platinum trò này kiểu gì. 3 cái còn lại ức chế và vô lý vãi. K hiểu sao k thể nào đánh theo yêu cầu đc. 4 người hơn 4 tiếng buổi sáng mà chỉ có 1 cái Marrauder là hoàn tất. Các a e ở HN làm thử xem coi có tips gì k rồi 4/8 tới a vào đây share cho bọn e.

E add mấy thằng Platinum trò này hỏi mà k thấy đứa nào trả lời. Nản dễ sợ

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  3. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

đâu thấy gì mà vô lý đâu alan
    Blitz : finish khi giết 6 tướng và chiếm đc Main camp ( lưu ý là mỗi lần chiếm 1 thành phụ là sẽ đc + 1' ) cái này hôm nay 3 anh em mình tí nữa là xong mai sẽ xong chắc chắn :D
    Sentinel : Def thành ko để Hero nó chiếm lại , thực chất nhiệm vụ này là giết 40 hero địch trước khi đồng hồ chỉ sang phút thứ 6 , tức là hero ra phát phải giết nó ngay 1 con tầm 10s là đẹp
    Sudden death : đánh hết lính trc khi chiếm thành >> đủ 1500 mạng trước 24'

4. alan4192

alan4192 Mario & Luigi

Cái vô lý là còn 1 chút nữa xong mà mãi k đc. A đánh thử cái Sudden Encounter thì sẽ biết. Blizt và Sentinel thì càng mệt dữ nữa. Cái nào cũng vậy, khó kinh dị.

5. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Mọi ng thử edit hero xem,o phần sudden encounter 1 hit là die nên tạo hero max speed rồi vk đánh xa vd như là tiêu,cung rồi làm thử xem

6. Cqshinn

Cqshinn The Warrior of Light Lão Làng GVN

he lu buổi sáng ...
    cái SD thì hơi khó ở khoản 1500 kill,nhớ hồi oánh xong ,chiếm tất cả base trong vòng 5 phút mà nhớ có hơn 1k kill (muốn hơn thì phải delay để địch ra lại quân -> tốn time) :3cool_nosebleed:

Sudden Death....single player :1cool_look_down:
    [spoil]

[/spoil]

7. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

nhìn thấy cái bảng này thấy ku Shin quái vật phết :D chú chơi hơi bị khiếp đấy
    Vậy là buổi off sáng nay khép lại vẫn với 3 thành viên : Veno - Shin - Kun đồng thời mang về 2 rank S ở 2 mode : Blizt và Sudden Encounter.Tính đến thời điểm này thì còn mỗi Mode Sentinel nữa là xong cái trophy :| nhưng có vẻ hơi khoai vì theo như ghi nhận của mình thì để rank S mode này thì phải giết hệt sạch tướng khi thời gian còn lại là 6' ( thời gian gốc là 10' ) tức là có 4 phút để làm :|
    Mình kêu gọi anh em DWN hiến kế nên edit Hero như nào or chọn Hero như nào để có thể giết tướng địch nhanh :|

Chỉnh sửa cuối: 31/7/12
  8. Cqshinn

Cqshinn The Warrior of Light Lão Làng GVN

dự tính kỳ tới tuyển thêm một slot cho đủ 4 player để chuyên làm cave chạy đi chạy lại 3 cổng....:1cool_byebye:
    =======================================
    hn vật vã cái Sentinel tiếng rưỡi cuối cùng đc mỗi cái rank A :4cool_confuse:,mà lấy 3 cái item rồi mà mềnh cũng đek thèm xem công dụng của từng cái :6cool_beat_brick:

9. kunbobby

kunbobby Mr & Ms Pac-Man

haha . cave phải tầu thật nhanh =)).cái Mode Sentinel này khoai thật có đủ team 4 nhưng phải có chiến thuật thfi mới thắng đc . lai nhơ bác VenoSama hiến kế để ae chiến nao :D

10. alan4192

alan4192 Mario & Luigi

Cái Sudden Death thì dĩ nhiên team phải full slot cung rồi, 2 Huang Zhong + 2 Xihou Yuan. Nhưng rõ ràng nó k dễ đâu nhé

Làm đc 3 thằng nào thế cqshin ơi? Cho tips để a e trong này làm nào. Đc thì cho cái team luôn. Trong đây chỉ xong mỗi thằng Marrauder thôi

11. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

sau khi ngủ dậy và test thì anh nêu ra ý tưởn cho Sentinel như sau Kun và Shin xem thế nào
    Edit Char : skill type attacking , officer type military , unit bombardiers
    Vu~ Khi' : Guan Ping bọn em thử tập vk Guan Ping xem anh thấy chém tụt máu rất lẹ chém chay thôi 3 > 4 vuông rồi ấn R để hủy delay rồi lại tiếp tục Skill O của nó mạnh vô đối 1 quạt là chết tướng trừ mấy thằng trâu chó thì chém thêm 1 combo nữa như trên
    Nếu co 4 người ta đánh dấu 3 cổng là A B C
    vừa vào trận số 1 2 đánh từ giữa lên cổng A và ở đó luôn , 3 4 đánh từ dưới xuống B và ở đó
    nhân vật số 1 sẽ chốt chính ở A và số 3 là ở B , số 4 sẽ ở C , nhân vật 2 chạy hỗ trợ từ A > B , khi C xuất hiện mà nhân vật 2 ko có mặt ở B lúc này thì nhân vật 3 chạy xuống hỗ trợ nhân vật 2 sẽ chốt ở B , ở C xong 3 quay lại vị trí thì 2 lại lên A , đại khái là số 2 và sổ 3 sẽ liên tục thay ca để hỗ trợ bãi A và C ok ^^ anh em ở nhà tự offline tạo char luyện tập với char mình tạo sao cho giết hero đich càng nhanh càng tốt nha

12. alan4192

alan4192 Mario & Luigi

Gia Cát Sama :2cool_burn_joss_sti:2cool_burn_joss_sti

13. army111

army111 Youtube Master Race

khi nào off chiến dynasty thì cho mình 1 vé nữa nhé:x sẵn gd vs bác venon luôn:x

14. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Veno ko phải Venon nha cậu ơi :| đọc thế thật là vãi chưởng (_ __!)

15. army111

army111 Youtube Master Race

sr bác=]z e viết nhanh wa nó nhầm=]z

16. alan4192

alan4192 Mario & Luigi

mình đọc là vê n..n =)) Bác Veno đánh lẹ rồi share tips nào

17. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Thế này nhé các bác trong SG đánh như sau
    Blizt : 3 char player là qua đc rồi , bác edit char Attacking , với khả năng intellectian và shield troop , vào trận 2 người đi sang trái giết hero và thành , 1 người lên trên chiếm thành và mở cửa , người này sẽ phải lao vào 1 mình trong trại giữa và giết Hero buff Chaos ( nghe vô lý phải ko hehe ) lưu ý trước khi đánh Hero này bác đó phải đầy thanh break và mousou nha , lúc lao vào thì quẩy mousou vào mặt nó trước xong để nó đánh bác 1 phát nó vừa dơ tay lên thì ấn break shield :D và bùm anh ý lên thiên đường =)) thật là bá đạo ^O^ , xong 3 người nhanh chóng đi chiếm các thành phụ và giết hết tướng rồi hẵng chiếm main base nha :D

Sudden Encounter : 3 người tạo char Speedy , vũ khí Zhurong , khả năng leader , Archer và chiến , cứ bắn vuông là đủ, mỗi người đủ 500 em là xong để tổng là 1500 , phải chiếm hết thành trước 24' nha

18. kunbobby

kunbobby Mr & Ms Pac-Man

A oi phải để ý cả 6 thằng Tương nưa chứ ! có 1 thăng nó ơ cổng phụ của thành chính mà! ko các bác lại hăng qua chiếm luôn thế thi toi công mất .
    ma A Veno_Sâm ui em nghi là Guan Ping dánh thì ko hợp đâu vì Guan Ping đánh rất chậm tuy dame to nhưng speed châm mà dịch thi lại nhiều . em nghĩ mọi ngừoi lên chon. vũ khí của Gan Ning và Sun Shangxiang .

19. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

anh test thử guan ping đánh hợp đấy chứ , vì mục tiêu cái quest này là giết hero địch ko phải là quân địch nên cứ tập trung đập đầu thằng hero nó là đc mà , anh chém 4 phát rồi R 1 phát xong tiếp tục lẹ lắm , mà cái này anh nghĩ mọi người về tự luyện xem vũ khí nào mình ưng ý mà giết hero địch nhanh nhất thì luyện ^^ anh thấy em đánh gan ninh hay :D tiếp tục luyện tập và phát huy nhé :D

20. kunbobby

kunbobby Mr & Ms Pac-Man

vầng ah. ma bay h có ông army111 cung di ò rui the la team ae co du 4 nguoi rui a ui .