[PS Vita] Dynasty Warriors Next

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi _Rain_, 4/3/12.

1. zZigxZagz

zZigxZagz Persian Prince Lão Làng GVN

Duel này mới vào thấy hơi khó nhưng khi nắm được quy luật thì thấy rất dễ. Mình theo nguyên tắc 2 - 1 + 4.

+ "2" là 2 đòn đánh, áp dụng khi đối thủ đỡ đang gồng (charge), lập tức quẹt 2 phát liền (chỉ 2 phát thôi, thêm nữa coi chừng bị nó đè lại).

+ "1 + 4" là khi đối thủ đỡ, lập tức mình gồng lên 1 phát để phá thế thủ của hắn (chạm giữ vào màn hình), sau đó nếu thành công, lúc đối thủ đang bị mất đà thì nhanh tay quẹt liền 4 phát (1 số tướng do vũ khí bị hạn chế nên có khi chỉ nên quẹt 3 phát). Chú ý đến phần âm thanh, tùy tình huống đôi khi quẹt 3 phát mà nghe tiếng "keng" là đối thủ đã lấy lại thế và đỡ, lập tức chuyển sang chiến thuật 2 ngay (nếu bạn quẹt thêm phát nữa là máy sẽ phản đòn, lúc bạn xỉn nó sẽ gồng liên tục 2 phát đập bạn (nhất định phải bị dính 1 chiêu), ở cấp chaos mà dính chiêu này 1 lần là bạn đi lun).

+ Khi máy tấn công bạn (trên màn hình bảo bạn quẹt theo đúng hướng để phản đòn tức thì), hay khi 2 bên đè nhau mà nếu bạn chiếm được lợi thế thì tại sao lại không quẹt thêm 4 phát nữa ~^o^~.

+ Khi 2 bên đứng lặng nhìn nhau, thì bạn cũng chỉ nên quẹt 1 phát để nhắc nhỏ tưởng địch hưởng ứng phong trào.

Áp dụng chiến thuật này mình đi chaos vẫn thấy dễ dàng (tuy đôi lúc vẫn phải duel lại mấy lần do tướng địch cấp chaos khá trâu, đánh khá lâu ---> đôi lúc mỏi tay ---> bất cẩn).

Tất nhiên cũng còn tùy thuộc 1 phần vào tướng và trang bị bạn chọn (there is no greatest weapon than a prepared mind),mấy chú trâu bò như Lữ Bố, Quan Vũ thì khi duel cũng dễ thở và thoải mái hơn là Gia Cát Dự...).

Còn một điều các bạn cần lưu ý là phải xem xét tình trạng sức khỏe của tướng mình khi duel, nên duel khi màn hình PS Vita của bạn không bị 1 vết đỏ nào để bảo đảm công bằng (dù rằng máy nó chả chịu). Đây là 1 vấn đề khá ức chế vì khi máu mình đang đỏ mà tướng nó nhảy ra đòi duel thì nó chỉ cần chém 1 phát thường là mình cũng đủ nằm (dù rằng đôi lúc phong độ đang cao thì nó cũng chẳng chạm nổi vào mình). Thêm vào đó là chẳng hiểu tại sao bản này không cho save tạm khi đang trong trận '@^@|||.

Trên đây là 1 số kinh nghiệm duel của mình khi chơi DWNEXT theo phong cách "chậm mà chắc". Có thể nó không giúp bạn trở thành cao thủ duel, nhưng nếu được áp dụng đúng thì bạn cũng chẳng phải ngán thằng tướng địch nào dám thách thức bạn (kick their asses) ~^o^~.

2. Cqshinn

Cqshinn The Warrior of Light Lão Làng GVN

lv nhân vật thay bằng lv Rank
    nhớ ko nhầm equip weapon là học đc thêm combo....
    chaos mode
    [spoil]
    -ko cần phải finish phần hard...cứ easy trc để đi hết game(xong phần tào tháo 212 Quite ambition ) là unlock đc chaos mode + thêm unlock đc 2 chap còn lại của Wu với Shu
    [/spoil]

P/S:

có ai gặp cái bug này ko...tự dưng đang oánh xài mosou nó ra thế này =))
    [spoil]
    nhân vật có thể chạy lung tung mà camera ko thay đổi...thậm chí chạy tới khi nhân vật bé xíu bg` con kiến hay ko nhìn thấy cũng bt :))

[/spoil]

3. dragon290513

dragon290513 ◄ Carnival Of Rust ►

Cái duel lúc đầu chưa biết luật cứ chém lia lịa sau quen cứ chờ đến lượt lâu mà chắc chả mát tí máu nào, địch trâu thế nào cũng ko ngán :))

4. IoHL

IoHL Donkey Kong

Ko bik có ai bị như mình ko, nếu xài quạt (của Gia Cát Lượng) là vũ khí thì tới phần duel là máy nó giật chứ ko mượt nữa. Quạt của Đại Kiều hay Tiểu Kiều thì chưa thử qua nên ko bik có bị lỗi tương tự ko. Đang đánh Tư Mã Ý phần hard mode mà giật thế này thì đánh chắc bằng niềm tin.

5. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

có thể trước lúc duel xung quanh chỗ tướng bạn đứng có nhiều vật thể (lính, xe, ngựa) làm giảm khung hình nên khi vào giao đấu mới bị thế...mình chơi mấy bài nó bắt phải dùng Gia cát lượng đánh cũng bị giật vì lính đông với có 2 con xe hỏa kỳ lân lúc nào cũng kè kè bên cạnh, 2 con xe ấy mà xịt lửa lúc mình đững gần thì giật tung chảo.

6. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

ủa thú cưỡi anh em làm sao lấy được vậy? Mình có mỗi con ngựa trắng thôi
    mà cao cao bên tiếng việt nó là thằng nào vậy?

7. Arthas Menethil

Arthas Menethil T.E.T.Я.I.S

Không nhầm Cao Cao là Tào Tháo ^^

8. faith

faith C O N T R A

mình thì ko bị jựt hình, nhưng chơi lâu tay ra mồ hôi lúc duel chạm touch screen để đở lúc ăn lúc ko ăn. nhất là khi nóa sắp hết máu mà nóa wuất 3 fát chả đở đc cái nào làm chết trong tức tưởi [​IMG]

còn về mount thì tìm được cái hd này nhưng chưa thử [​IMG]:

Chỉnh sửa cuối: 15/3/12
  9. dragon290513

dragon290513 ◄ Carnival Of Rust ►

Mấy cái đó ngoài việc lấy đc đồ xịn có đc trophy gì ko :-?, cung hơi hứng thú mà thấy oải quá.

10. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

trời muốn lấy cũng hơi khó . thôi đành cứ ngựa mà táng vậy

11. kenhatgan

kenhatgan C O N T R A

Chơi DWN thấy chao mode khó nhất vẫn là phần lấy thịt đè người và bọn cung nó cứ nhả sau lưng. Chứ còn lại thấy Duel với các phần khác không khó lắm :)
    Mong ở HCM mình có bác nào muốn off với em nhỏ thì hú 1 tiếng nhé ;)

12. faith

faith C O N T R A

PSN: WonPum0104 (PsVita) <<< hwa 1 lần vô tình vào được near thấy nick này phan đình fùng, fú nhuận fải hong [​IMG]

đang chơi normal campaign mode thôi chưa clear hết ko biết chơi co-op kiếm trophy đc ko ta [​IMG]

13. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

tớ cũng ở saigon nè, khi nào off thì hú mình, add nick mình đi

14. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

các bác cho hỏi màn có gia cat luọng nó bắt mình gọi gió chơi kiểu gì nhỉ ,mãi chả qua được khó hiểu quá

15. Tathan15

Tathan15 Donkey Kong Lão Làng GVN

Xài chức năng cảm ứng phía sau để hơ nóng tờ giấy tìm ra hán tự rồi viết =))

Chỉnh sửa cuối: 15/3/12
  16. zZigxZagz

Giờ là lúc chúng ta phải đồng tâm hiệp lực :-s

17. chuoinhubuoi

chuoinhubuoi Mr & Ms Pac-Man

-Bạn zZigxZagz có thể show thêm thông tin Item của bạn đc ko , trang 1 có nêu cách lấy nhưng chả biết tác dụng cụ thể ra sao mà lấy T,T

18. zZigxZagz

^ ^

19. troy28790

troy28790 Mario & Luigi

Có bạn nào complete 100% game chưa? nếu có thì viết hướng dẫn cách lấy hết 100% đi
    Thnaks nhiều

20. L2Testaros

L2Testaros C O N T R A

ở trang 1 hướng dẫn hết rồi còn gì nữa mà viết.
    Item: có
    Mount (ngựa): có
    Officer cards: đánh hết Campaign là có 50%, 50% còn lại đánh Conquest (chế độ online) liên tục và dựa vào may mắn
    Weapon (vũ khí): chả phải nói, ko có secret hay ultimate weapon gì hết, cứ chơi bình thường, kiếm đủ mỗi thằng tướng 3 cấp độ vũ khí (Attack 3x, 4x, 5x) là dc 100%

thế là đã đủ 100% game chưa?

Chỉnh sửa cuối: 16/3/12