[PS Vita] Ninja Gaiden Sigma PLUS

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 2/4/12.

1. Luthor

Luthor C O N T R A

Không phải cùi đi mà đồ nó sẽ phân bố khác đi, cái windmill đổi bọ mới được.

2. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Bác luthor cho mình cái mẹo Chapter 6 phần Very Hard có cái đoạn cuối là đánh 2 em xe máy , rồi 3 em rồng hay 4 em rồng gì đó , rồi đến em boss Xúc tu phát :(( khó quá đánh đến đấy bó tay

3. Luthor

Luthor C O N T R A

Xe máy nhanh nhất là lúc nó đến gần thì làm quả Ninpo phóng lửa vào nó, văng mấy ku kia ra, xông vào hấp diêm. Đến đoạn rồng thì ném bom khói rồi charge UT thịt nó. Còn boss xúc tu thì đơn giản hơn, cứ flying swallow nó đến khi nào đứt 2 cái xúc tu thì hút ngay essence từ xúc tu đó để thực thi UT. Bạn nhớ phải áp dụng on-land charge nhé (Luôn luôn ấn L1 để ko hút essence, khi nhảy chạm đất 1 cái thì bấm tam giác để hút essence charge UT tức thời).

4. nota179

nota179 Legend of Zelda

mình có card fifa muốn đổi game này
    ai đổi pn inbox mình nhé

5. sibuna

sibuna Youtube Master Race

bác chơi rồi cho e hỏi chút, e chơi xong các phần rùi nhưng không bik nhân vật rachel có đồ ẩn nào không, bởi vì lúc chơi e không thấy có phụ kiện gì như tóc tai cuả nó cả, bac bik ở đâu chỉ e với, chắc e bỏ xót chỗ nào đó @@

6. GhostVN_RMustang

GhostVN_RMustang Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Chẳng có gì ngoài tóc tai đâu... Có chăng là đi xong thì unlock thêm đồ mặc bên ngoài như Ryu thôi... Tất nhiên là có ảnh hưởng đến nv đấy...

7. sibuna

thế chap mấy có mái tóc cho nó vậy bác, để e chơi laj ^^

8. Luthor

Luthor C O N T R A

Chap nào hầu như cũng có 1 món thì phải, ko nhớ rõ vì đống tóc tai khá là vô dụng :D

9. zZBlitzZz

zZBlitzZz Mr & Ms Pac-Man

Mình chưa chơi Nịna Gaiden bao giờ nhưng cũng đã chiên GoW và Dmc. cho mình hỏi với mình thì tốt nhất là nên bắt đầu ở Easy mode hay Normal Mode

10. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

hãy nên bắt đầu ở Hard mode vì khi hoàn thành game ở chế độ này bạn sẽ nhận đc bộ đồ như siêu nhân gao để chiến tiếp phần Very Hard sau very hard bạn lấy đc bộ trang phục bá đạo nhất của game rồi chiến tiếp Master Ninja :D

11. zZBlitzZz

chỉ là do mình nghe Nịna Gaiden khá khó nên nếu là newbie thì bắt đầu ở Easy mode (đụng chạm danh dự gamer quá :6cool_surrender:)
    chắc là nên bắt đầu từ Hard mode vì nhớ lại hồi cày Uncharted GA từ Normal lên Hard rồi Crushing lấy trophy phát mệt :6cool_beat_brick:

---------- Post added at 14:19 ---------- Previous post was at 14:12 ----------

cảm ơn bạn :D chắc phải bắt đầu từ Hard mode để kiếm trophy cho nhanh thôi :1cool_byebye:

12. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

ngày xưa chưa khi chơi game Ninja Gaiden lúc nào chơi bất kỳ game gì mình cũng chơi phần khó nhất có thể luôn, nhưng từ khi chơi ninja gaiden mới thấy game này đúng là :| khó vãi :| , nên hiện tại thấy bác Luthor với 128 thằng trên PSN finish đc 100% cái trophy game này thật là bá đạo :( đang hết game chơi nên sẽ chơi tiếp very hard game này >o<

13. sibuna

bác giúp e phát này với, e đang chuẩn bị đi lại các chapter để lấy master ninja nhưng vừa vào chap 1 phần hard ko tài nao` lấy đc master ninja nản quá, bác có bí kíp gì giúp e với @@

14. Luthor

Luthor C O N T R A

Tốt nhất là bạn chơi đến khi unlock được cấp master ninja rồi hãy bắt đầu lấy master ninja của từng chap, khi đó các mode thấp hơn cũng sẽ được unlock luôn cái trophy master ninja đó.

15. leanhhaodeptrai

leanhhaodeptrai The Warrior of Light

đang chơi tới chap 3 normal mà chết luôn chết xuống rất ư là lãng xẹt chỉ vì cái analog của chuối nên di chuyển rất khó khăn :6cool_surrender:, bác luthor giúp em đoạn vào căn phòng đánh chục thằng lính mà có reward live of thousand god với, còn cách on-land UT sao mình tập hoài mà ra chỉ có 3-4 lần thôi vậy nhỉ :8cool_amazed:

16. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

các bác cứ cắm đâu vào mà chơi mà farm essence trước đi đừng đâm đầu vào master ninja vội, finish ở mức very hard lấy bộ trang phục bá đạo rồi chơi master ninja làm master ninja cả thế , cách tập on-land UT là đúng ở 1 chỗ ko có lính rồi ấn nhảy , nhân vật trc khi chạm đất tầm 0,5 s bác ấn Tam Giác nếu đc nó sẽ tụ chém 1 phát , tập thành thào thì vào room có quái bắt đầu đánh :D

17. Luthor

Luthor C O N T R A

3-4 phát chắc do xung quanh ko có essence nên ko hút được. Nhớ phải luôn giữ L1 nhé!

18. bjthi3ugi4

bjthi3ugi4 Donkey Kong

em mới chơi ko bít ai cho em hỏi mấy cai trophy master weapons là mình ấn hết combo của weapons hay sài nhìu vậy :(

19. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Dùng vũ khí giết 1000 quân địch là sẽ thành công

20. zZBlitzZz

cái trophy master các loại vũ khí thì chỉ cần có 1000 kill với loại đấy là xong :D

---------- Post added at 15:11 ---------- Previous post was at 15:07 ----------

cho mình hỏi cách đánh hoặc break gaurd của thằng lính mặc đồ đen (xuất hiện từ chap 3 trở đi) như thế nào là hiệu quả nhất