[PS Vita] Ninja Gaiden Sigma PLUS

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 2/4/12.

1. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Yên tâm nó ko bắn trúng đâu o...o tớ làm trò này suốt,cứ nhảy tùm lum thì nó bắn cho lòi phớ chứ đứng im tụ lại ko ăn đạn thế mới ảo :D

2. littlebeginning

littlebeginning Donkey Kong

đang ở chap 7, map underground cemeterry(upper area) đang bí cái chỗ nhảy nhót từ hầm đi lên Econtra Babel Specus@@ (có nhầm nhọt các bác chỉnh lại giúp nhé:D) các bác chỉ giúp với:D (đừng bảo em lên mạng tìm nhé, em ko đọc được tiếng anh:)))

3. zZBlitzZz

zZBlitzZz Mr & Ms Pac-Man

Master ninja rank là dựa trên điểm hay được gọi là Karma đó và hoàn toàn không dựa vào lượng damage mình bị dính như trong DmC. Cách xem karma là trong game vào menu ấn vuông (góc dưới có dòng chữ show karma đó). Khi vào bất cứ trận đánh nào thì sẽ có timer hiện ra. Trong quãng thời gian này 1 UT lv1 được 2k karma, 1 UT lv2 5k, complete trước khi hết thời gian 10k và mỗi tên mình giết 1k (tổng kết khi hết trận, ko liên quan đến thời gian). Thoát ra vào lại sẽ không được tính điểm. Cuối chap: đạt dưới time limit 100k, giết đủ địch 100k, còn nhiều essense 10k, max thanh ninpo 100k, giết 1 boss được 100k, Murai không đươc tính vì mình không giết tên này :)) và hình như Alma Awakened cũng vậy. Chap 1 MN thấy bảo cần ít nhất trên 360k, mình được khoảng 420k nên chưa dám khẳng định con số 360k ở trên.
    Note: trong khi timer chạy chỉ lấy được max là 50UT tức là 250k thôi, vượt quá sẽ không đươc điểm (đã test)

Chỉnh sửa cuối: 26/11/12
  4. VileZXC

VileZXC The Warrior of Light

Bác lên Utube ấy,bí chap nào thì kiếm chap đó,k bao h sợ bí....

5. Sarah Kerrigan

Sarah Kerrigan Queen of Blades

Chap 1 muốn MN rank thì cứ clear hết lính, xong quay lại cái khúc tụi lính nó spawn rồi kill vài thằng nữa là MN (không kill nhiều quá vì mất thời gian). Con Boss chap 1 nếu hên thì canh cho nó 3 cái UT lv1 (hút essence từ mấy thằng lính xung quanh) là xong. Đánh hoài chẳng cần quan tâm đến mấy cái chỉ số, cứ đi từ đầu đến cuối nhanh nhất có thể, kill hết những gì có thể là MN.

Còn mấy cái thằng cưỡi ngựa chap 2 thì cứ đứng một góc (off-screen) rồi charge UT, đợi nó gần đến chém là xong.

6. littlebeginning

trò này vũ khí nào mạnh nhất hả các bác:-? sao thấy mọi người dùng dragon sword nhiều thế nhỉ:-?

7. VenoSama

VenoSama Mario & Luigi

Vũ khí nào cũng mạnh bạn ạ quan trọng tùy thời điểm

8. littlebeginning

các bác ơi hỏi tiếp:(( ở chap 11 có màn bắn cung lên tháp, thì aim kiểu gì:(( bắn toàn hụt, ức chế quá

9. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

vô control chỉnh lại sensor aim cho dể nhắm

10. tradevl

tradevl Youtube Master Race

tụi nó bắn luôn phiên nhau đó, bác thấy thằng này bắn xong tới thằng kia bắn, bác nhìn thấy thằng nào bắn trước thì nó rồi me thằng kia bắn, bắn 1 phát quay qua bắn thằng khác, cứ 1 phát thằng này 1 phát thằng kia,lúc nó bắn mình thì bác bắn lại cái mũi tên của nó luôn

11. gazer000

gazer000 Mario & Luigi

em nghĩ lúc oánh boss thì bác cứ cầm cái Unlabored Flawlessness thì mấy hít là bem chết 1 em :D trò này khó nênn em ngại kiếm trophy, chơi xong Normal em vứt xó luôn, h` không biết chơi cái gì tha tạm MK9 về nghịch :D

12. huskyduck94

huskyduck94 Mr & Ms Pac-Man

làm sao để học được cái flying thow vậy mn?thấy trong shop có mà ko học được,

13. huskyduck94

ah,nhầm,flying swallow,mà làm thế nào để nhảy ném bọn đi xem máy vậy mn?thấy youtube ném như siêu nhân mà mình nghịch mãi ko được

14. Malice

Malice Legend of Zelda

Cho mình hỏi xài tuyệt chiêu Ki như Inferno gì đó bẫm nút nào để ra thế

15. Sarah Kerrigan

Flying swallow thì chap 1 đi một đoạn là có cái hòm mở ra để học (tùy vào mode nào nữa???, đang nói đây là MN).

Còn ném bọn nó là Guillotine Throw???, cái này thì lộn lên trước mặt nó xong bấm CÙNG LÚC [] + X (lâu quá không nhớ rõ lắm/).

Inferno thì bấm CÙNG LÚC /_\ + O.

16. kaizer124

kaizer124 T.E.T.Я.I.S

Em mới mua trò này mà đang chơi độ khó bình thường tự nhiên chết nhìu quá nên sao cho chuyển sang độ khó ninja dog lúc nào ko hay chơi đc chapter 2 rồi có cách nào về lại độ khó bình thường mà không phai new game ko ?????

17. huskyduck94

làm sao để nhảy ném phi tiêu trên mặt nước mà ko bị chìm vậy?mình nhảy ném rồi lúc rơi xuống nhảy tiếp mà toàn bị chìm

18. vipkiller141

vipkiller141 Donkey Kong

cái charge on land luyện đc ròi...còn frame combo vs timing là sao các bác chỉ chi tiết với...nó khác đánh thường ntn?...k hỉu nên combo chuối wa max đc có 5,6 combo ak >"<

19. Sarah Kerrigan

Frame combo với timing là cái gì thế??? Chơi cứ chém điên cuồng chứ có để ý đến nó bao giờ đâu.

Cứ chơi "gần bằng" như này là vô đối rồi :D (top Karma mà).
    http://www.youtube.com/playlist?list=PL823098D3C4BEDFA4

Để ý trong game có một trick với shuriken rất Bá Đạo: nhảy lên quăng shuriken vào địch (để cắt skill hoặc làm chậm nó), sau khi tiếp đất thì on-landing-charge (nếu có essence xung quanh), luyện thành thục cái này, cộng với Izuna Drop thì game trở nên quá dễ rồi.

20. vipkiller141

vipkiller141 Donkey Kong

thấy chủ topic kêu luyện cái frame combo j đó để combo mak k hiểu :P...mak sao mọi người hay sài Izuna Drop thế nó hiệu quả thế nào sao trong combat mình ít thấy nhỉ >"<