[PS Vita] Ninja Gaiden Sigma PLUS

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 2/4/12.

1. Dragon5801

Dragon5801 Mr & Ms Pac-Man

là sao,,, nói kỹ thêm Mình lâu lâu may rủi mới nhanh dc 1 cái còn đâu hold

2. basngu11

basngu11 T.E.T.Я.I.S

là ntn nhỉ.. thấy trong video kia ở phút 16 .. nó toàn làm đc liên tục.. :-s

3. huuphuoc999

huuphuoc999 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Tức là cái cục vàng vàng bay bay. Bay lại gần nó rồi giữ /_\. Thì lên UT ngay

4. Luthor

Luthor C O N T R A

Ko biết thì đừng phán bừa, hoặc có biết thì phán cho cụ thể để người khác còn hiểu. Đó là on-land charge. Sau khi nhảy, vừa tiếp đất thì bấm tam giác khi mà xung quanh có essence, nó sẽ charge ngay lập tức, kể cả essence có xa bao nhiêu đi nữa. Chứ đứng 1 chỗ mà charge thì essence bay đầy xung quanh cũng chả nhanh thế đc!!!

Chỉnh sửa cuối: 15/4/12
  5. Luthor

Luthor C O N T R A

Tình hình là bản Vita này dễ hơn PS3, vì có Enhancement. Lên Master Ninja có bộ suit +att +def xong lắp cái Azure Dragon vào đi cửa 1 như đi chợ, sang chap 2 thêm cái vòng tay + att nữa thành bá đạo luôn =.=

6. Arthas Menethil

Arthas Menethil T.E.T.Я.I.S

Cây UF đánh chậm, AOE lại gần, sao bác down Doku trong 10s được nhỉ :3cool_nosebleed:

7. Hustlerr

Hustlerr Mario & Luigi

trc giờ chưa chơi wa , mà thật game này là game khó kinh điển nhất trong tất cả các game đả chơi trc đó , ai có trick gì hay hay cho newbie ko ? đang ở cháp 3 vào căn phòng lớn mà lính nó nhảy ra búa xua , chết lên chết xuống hơn chục lần rồi =_='

8. Arthas Menethil

Xem mấy tips ở page 1, lên youtube học combo, timing... Chap 3 nếu ko nhầm thì đã có Flying Swallow rồi, cứ né rồi phi vào tụi lính thôi (very hard với MN thì chưa chơi ^^)
    Hùng hục lao lên như Kratos, Dante thì chỉ có chết thôi :5cool_big_smile:

9. Luthor

Luthor C O N T R A

Để máu thấp, cây UF của bác sẽ tăng dam khủng khiếp, 2 thằng lính chạy lạy gần thì bấm -> + tam giác phang cho mỗi thằng 1 nhát, được 2 cái essence bay ra, nhảy vô Doku, vừa chạm đất thì on-land charge UT cho nó 1 phát đảm bảo 1/2 -> 2/3 máu, lộn thêm phát nữa rồi vuông tam giác vuông vuông, xong ;))

10. thaiviet1

thaiviet1 T.E.T.Я.I.S

đơn giản thôi,khi mình đánh chết 1 hay nhiều con quái thì mình phải giữ /\ ngay lập tức bởi vì khi đó ryu sẽ tận dụng những linh hồn đã chết quanh đó(cái vàng vàng ý) để luyên chiêu UT(chiêu giữ /\), khi đó sẽ lên rất nhanh, nhưng bạn nhớ là phải giữ /\ ngay lập tức thì mới tận dụng đc chiêu UT, theo mình biết là như vậy sau nửa tháng tìm hiểu về tro này( trước đó chưa chơi và cũng chả biết ninja gaiden là gì):1cool_byebye:

11. Luthor

Luthor C O N T R A

Ngay lập tức hay ko thì có liên quan gì đâu, một khi essence vẫn bay xung quanh thì vẫn hút để làm UT được, đọc comment #144 của mình có nói rõ cách charge siêu nhanh đấy ;))

12. thaiviet1

thaiviet1 T.E.T.Я.I.S

bác này nói chuẩn , game này khó kinh khủng , cứ lao ra như kratos hay dante chỉ có nước húp cháo:1cool_byebye:, em mới mua đc 2 tuần mới đầu tập tành chỉ dám chơi normal, hôm nọ chiến thử hard đến chap 6 lúc gần cuối gặp con cưỡi moto( 2 em 1 xe )ko biết đánh cách nào luôn đành chơi lại từ đầu mức normal mới qua đc:8cool_matrix:

---------- Post added at 11:43 ---------- Previous post was at 11:39 ----------

sặc cái này mình làm đc suốt mà:1cool_byebye:đúng là ngay lập túc hay ko thì chả liên quan gì cả nhưng ko nhanh tay thi essence mất hoặc mình hút hết essence rồi thí lúc đó lại bảo charge sao lâu thế

13. Luthor

Luthor C O N T R A

Bác giữ block thì essence sẽ ko bị hút vào mình, vậy là cho đến khi essence biến mất bác thích charge lúc nào cũng đc :D

14. thaiviet1

thaiviet1 T.E.T.Я.I.S

mà mình đánh xong 1 chap lúc thì nó xếp lesser ninja lúc thì ninja dog lúc lại greater ninja lúc thi master ninja chả biết cái gì cao cái gì thấp bạn nào biết chỉ giúp mình với:5cool_still_dreamin

---------- Post added at 11:50 ---------- Previous post was at 11:46 ----------

vậy hả vụ này h em mới biết:cuteonion57: em cứ tưởng mất rồi thi hết chứ, với lại mình cũng phải hút essence để kiếm tiền nữa chứ:9cool_sweet_kiss:

15. Luthor

Luthor C O N T R A

Master Ninja -> Head Ninja -> Greater Ninja -> Lesser Ninja -> Ninja Dog. Hình như còn cấp nữa ở giữa giữa...
    Hút vào mà đập, tiền ra nhiều gấp bội =))

16. Arthas Menethil

Bình thường thì được ít xEssence, nhưng nếu charge lên UT level 2 thì khi kill được mob lượng esscence thu về phải được 5-10 lần chứ không ít.

Lên Hard gặp mấy con to to cầm chùy, đánh 1 lúc nó đỏ lên khó chịu vl =.=, toàn dùng UF nhảy lên rồi [][][]/_\. Mà cầm UF rồi đánh Evil Ryu (Dark Dragon Blade) dễ quá, UF hình như nó Ignore Block nên đánh đến phát thứ 2 là trúng :D

17. Luthor

Luthor C O N T R A

Tốt nhất là ko làm nó đỏ, cứ roll + tam giác bằng UF hoặc DB thì 3 phát chết 1 con ko kịp hóa đỏ, còn liều thì cứ để máu 5% dùng UF thì 1 phát là chết 1 con :D
    Mình master ninja được 4 cửa đầu cấp Master Ninja rồi, qua cửa 6 là nhẹ nợ, vì các cửa sau master ninja dễ thở hơn nhiều :">
    Confirm luôn là gameover xong continue thì sẽ vẫn bị tính thời gian vào tổng nhé, bác nào luyện master thì chú ý, mình đi cửa 1 có tí, mỗi tội continue 3 lần mà thành 37 phút =)) May mà combo với UT gỡ gạc lại vẫn MN rank.
    Thêm 1 chút nữa: Kill Fiend Ryu nếu mà kill thường sẽ được 5k essence, kill bằng ET (charge 1 lần) sẽ được 15k, còn kill bằng UT thì được 35k nhé, mỗi cửa đều có trick để kill nó bằng UT :D

Chỉnh sửa cuối: 16/4/12
  18. Arthas Menethil

Đánh với chính Ryu công nhận sướng, như game đối kháng :1cool_byebye:, 2 thằng cứ vờn qua vờn lại, mình roll nó cũng roll = )), cứ căn nó chém cái là roll, rồi chém lại, 1 lúc là xong @@

19. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Có bác nào trong box mình Platinium chưa nhẩy, thính giáo cái :D mê thì mê lắm lắm, nhưng thời gian hạn hẹp quá, vẫn chưa clear game lần nào, quyết tâm trong tháng hè này all trophy luôn, ko biết nổi ko :">

20. Luthor

Luthor C O N T R A

Hiện tại thấy có cái trophy master all trials là thấy hơi khoai, còn lại thì các trophy khác thấy đều nằm trong khả năng \m/