[PS VITA] Persona 4 : The Golden

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Mighty_OrOcHi, 19/11/12.

1. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Mình đã đi qua dungeon Void Quest, chỗ giống như game 8 bit hồi xưa! Mình đã kill boss và lấy orb of darkness, nhưng khi trở lại để đánh boss phụ thì nó ko mở cửa, mình đinh lại tầng 7 mà ko thấy bàn tay đen để đánh lại. Bạn nào biết giúp mình với nha! Thanks

2. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Boss phụ của các dun chỉ xuất hiện sau khi qua ngày sương mù thôi (Mưa liên tục vài ngày).

3. RedRuby

RedRuby Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Xin phép lạc đề tý :D

HCM có đồng chí nào chán trò này chưa nhỉ, nếu có thì nhượng lại cho mình để chơi tết phát. Nếu ai muốn nhượng lại thì cứ inbox cho mình để bàn thêm :">

4. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Cảm ơn bạn nha! Làm mình cứ loay hoay mãi chạy lên xuống cả chục lần! Thanks!

5. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

các bạn cho tớ hỏi một chút
    bản P4G này là lần đầu tớ chơi dòng game này, giờ đang ở 08/11 rồi, lv 70, persona lv75 vk cũng mua đầy đủ cả team mà sao đánh các đòn Phys max dame crit cũng chỉ được có tầm 500-600 dame.
    nhân tiện cho hỏi, con Persona đầu game của main mình dùng fuse ra con khác rồi, nếu thế thì có lấy đc true ending ở lần chơi đầu ko.
    các bạn trả lời hộ mình với.
    P/s: ai có trang nào guide hoàn chỉnh max Slinks, walk, của game thì cho mình xin với, chơi toàn bộ từ đầy là enjoy game, tự mày mò mà ko có đọc hướng dẫn chi ( vừa mới hấp xong cái con boss Baby ở game 8-bit):1cool_byebye:

6. masterhell

- Max damage với các đòn đánh bình thường chỉ tầm vậy thôi, mà đây chắc là bạn chơi mức độ very easy mới có damage như vậy như độ khó cao nhất tớ buff đầy đủ x2 damage max str sử dụng đòn mạnh nhất cũng chỉ được tầm 800
    - Fuse hay không fuse không ảnh hưởng gì đến true ending
    - gamefaq.com hoặc 1 trang hướng dẫn nào đó, mà game thực sự chỉ khó khăn trong lần chơi đầu tiên, đến newgame+ bạn được giữ lại các chỉ số như Courage, Knowledge... nên gần như rảnh rỗi vào các buổi tối, max link lúc này dễ ợt mà

7. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    tớ chơi mức hard luôn bạn ạ :(
    săn con reaper để đánh thử mà nó vả cho vỡ cả mồm:7cool_extreme_sexy_

8. enfamama

enfamama The Warrior of Light

9. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    em nào đâu biết anh cũng chơi thể loại này :3cool_embarrassed:
    đã có Mh4 để cuốc chưa đại ca?

10. enfamama

Do a đói game quá nên mới mò tới nó, chứ vào chơi a cũng chả thèm đọc lời thoại. MH4 a định chờ Eng nhưng sao chả nghe tin tức gì, còn gateway thì a lố FW rồi còn đâu..... Thôi kệ, tháng 2 cũng còn vài game đáng để chơi lắm em, hết tháng tính tiếp.

Mà cái per 4 này anh chỉ mê mỗi vụ fuse, unlock 100% với cả lấy hết skill là hầu như mất hứng.

11. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    à anh ơi, sao em coi videos trên youtube thấy chúng nó chơi P4G mà mấy con persona của chúng nó nhìn đẹp hơn của mình anh ạ...:5cool_ops:

12. enfamama

Vì chúng nó chơi trên PS3 em ạ :2cool_confident:

13. masterhell

P4G chạy được trên ps3 àh, cái này mới nghe lần đầu àh :5cool_beat_plaster:
    Persona đẹp hơn chắc là đã tiến hóa rồi, các persona của các playable char có 2 lần tiến hóa. Lần 1 khi max social link. Lần 2 là sau ngày 2 tháng 1

14. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    vậy hả bạn, thế tiến hóa xong nó có mạnh hơn không hay chỉ đẹp thôi.:3cool_adore:

15. masterhell

Tiến hóa xong kháng cao hơn, lần 1 có thêm 1 skill bình thường lần 2 có skill đặc biệt cho từng persona

16. enfamama

Ơ, ý là thay đổi form ấy hả? A cứ tưởng em nói đồ họa... Đổi lần 1 khi max s link của char đó, đổi lần 2 sau khi max s link rồi active event vào tháng 2 hay 3 gì đấy.

17. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

anh ơi cho em hỏi làm sao để train lvl của persona nhanh với ạ, em đánh toàn bị thụt lv so với main thôi
    farm toàn cứ 100-200 exp 1 lần thì ko bt bao giờ mới max lv
    p/s: em mới chơi lại 1 save theo guide hoàn chỉnh a đưa, đang ở 03/6 rồi, vừa mời đánh thằng shadow Kanji:7cool_extreme_sexy_

18. karjn_l0v3

karjn_l0v3 snake, snake, snaaaake

Persona thua level main là chuyện thường, vì main có thể sử dụng được nhiều Persona nên không việc gì phải cứ giữ và train mãi một vài con.

Mấy con Persona lúc đầu này cũng chả đáng dùng nhiều về sau, cố tăng social links để fuse Persona level cao với skills + stats mạnh hơn mà dùng. Nếu cảm thấy tiếc con Persona thì register nó, xong fuse con khác mạnh hơn, sau này đến các dungeon cuối thì mua nó lại rồi train, điểm exp lúc này tăng level mấy hồi.

19. LeO natBOO

LeO natBOO Legend of Zelda

các bạn cho mình hỏi, độ khó nhất của game là very hard đúng không

đánh xong very hard thì unlock thêm cấp độ nào nữa không

20. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    cảm ơn bạn nhiều. cơ bản tại vì thấy có vụ persona tiến hóa nên cứ giữ mãi con izinagi mà nó chẳng có tác dụng gì cả. lv30 giữ đc 12 per nên mình cứ giữ mỗi Slink 1 con để tăng Slinks cho dễ và không bị lỡ điểm.
    từ lv24 đã có victory cry rồi, chơi lần 2 ở mức hard cũng thấy dễ thở hơn nhiều:3cool_embarrassed: