[PS VITA] Persona 4 : The Golden

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Mighty_OrOcHi, 19/11/12.

1. LeO natBOO

LeO natBOO Legend of Zelda

hoàn thành được true ending thì mới fuse được con Izanagi-no-Okami

cơ mà wtf, nhớ là victory cry chỉ có con Lucifer (99lv) mới có thôi chứ :-w

2. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

^
    thế mới hay, fuse con Goul với lilim vừa bắt đc ở dun ra con kaiwan, nó kêu skill change gì đó, nhấn ok thì skill takeran biến thành victory cry:7cool_waaaht:
    em cũng chẳng bt tại sao nữa

3. hakatu

hakatu Youtube Master Race

Vào một số ngày sẽ có skill change,cơ hội có victory cry cũng không quá nhỏ :D

4. enfamama

enfamama The Warrior of Light

Uh, cái skill change ra victory cry hình như cũng có điều kiện gì đó a ko nhớ, nhưng đc là may lắm đó. Chơi lần hard này em đừng train lv dữ quá, để lv thấp thấp tí để khi con Rise gia nhập em có nhiều cơ hội lấy cái trophy Hardcore Fan Risette hơn. Còn vụ giữ peéona mỗi slink để lấy điểm nghe vô ích lắm, khi nào cần active event thì em chạy vô room để mua con rẻ nhất thôi. Mấy con per em train rồi nhớ register lại ko thôi mất đó?

5. LeO natBOO

LeO natBOO Legend of Zelda

:9cool_pudency:
    ...................................................

6. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

em cũng không cày dữ quá đâu, em Rise chỉ thụt 1 lv so với team thôi, giờ sắp cân rồi, dắt tay em nó đi cũng 2 đứa 1 turn dun là huề lv à

7. enfamama

À, ko phải vậy em, ý anh là lv so với quái ấy, em tham khảo bài hướng dẫn trophy hardcore fan bên gamefaqs.com để biết thêm chi tiết http://www.gamefaqs.com/vita/641695-persona-4-golden/faqs/65615

@leo natboo: ko còn mức nào nữa bác ơi.

Chỉnh sửa cuối: 21/1/14
  8. masterhell

masterhell The Warrior of Light Lão Làng GVN

Vãi cả vụ victory cry. Mình chơi clear game này 6 lần fuse vô số persona mà chỉ có ra skill ngang hàng cùng lắm cao hơn 1 bậc thôi chứ lv 24 có skill cấp 10 thì bó tay rồi, vụ này chắc cần perfect lucky.

Persona khi chạy dun về bạn nên register trong compendium lúc nào cần có thể mua lại được con y nguyên như vậy. Mình nhớ lần đầu clear game mình cầy được em Sarasvati max chỉ số lần 2 mua toàn skill cấp 9 - 10 cho em ấy học là 3-4 lần sau đơn giản ngọn nhẹ

Vụ trophies hardcore rise fan thì không cần lv thấp đâu, nếu cần ép tầm 7x cũng được rồi còn nếu không thì cũng chả sao cả vẫn được trophies như thường chỉ mất 1 ít thời gian thêm thôi.

9. Iroh

Iroh Oyabun

Cái guide trên faqs. Những cái dòng thế này không tính này:

This one is strong, fire won't work on it!

Cái trophy này chỉ tính những cái hiển thị hẳn lên màn hình chứ ko phải nói đằng sau như kiểu line khi scan đâu.

Thực ra trophy này chỉ chú ý vụ ngay khi có rise thì đi vào dungeon train line luôn thôi vì sau khi có vụ đoán trước elem thì có nhiều line ví dụ như bị ambush bởi 1 2 3 4 5 hay được đánh trước bị bỏ hết nên khó đủ line.

10. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Tuần sau PSN sales P3 FES với P2: Eternal Punishment = $4.99, trong ví còn có $4.97 :5cool_beat_plaster:

11. BananaSkin

BananaSkin Vũ trụ đệ nhất Vỏ Chúi ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

Mie, US giá nó đã rẻ vd ra rồi lại có thêm sale 50%, trong khi EU giá tới tận hơn $40 thì muôn đời chả thấy sale đâu :6cool_beat_brick:

12. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Thanks bạn cập nhật thông tin sales nha, cho mình hỏi bạn lấy tin ở đâu vậy, mình ko ở US, chẳng biết bên này có sale ko nữa, nếu có mình mua lun P2 với P3. Combo 2 cai bên này nó bán $74.....

13. atlans89

atlans89 The Pride of Hiigara Lão Làng GVN

Cái này theo dõi Facebook hay Twitter của Atlus USA nó công bố bạn à. Mình cũng có ở US đâu :))

14. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

Thanks bạn nhieu nhieu nha :)
    30 char 30 char

15. akito1412

akito1412 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi làm cách nào để kiếm đc cần câu vậy mấy bạn
    Thank

16. enfamama

Vào ban ngày vô shrine gặp thắng nhóc đứng 1 mình nói chuyện với nó, xong vào ban đêm lại vô shrine gặp con ma nữ nói chuyện để lấy cái net, ngày hôm sau vào ban ngày lại gặp thằng nhóc nói chuyện nó sẽ cho mình cái Bug net để bắt côn trùng.

Sau khi có bug net thì vào mỗi tối tới shrine để bắt côn trùng chỗ mấy cái cây, chừng nào bắt đc Tatsuhime Lady Bug thì đem tới tiệm Shiroku (chỗ bán item vào ban ngày) nói chuyện với chủ quán để lấy fish hook, rồi có fish hook thì vào ban ngày đến chỗ bờ sông gặp ông già nói chuyện ổng sẽ cho cần câu.

akito1412 thích bài này.
  17. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

đại ca ơi có cách nào để max status của persona không ạ. em mới cứu Naoto xong mà team 99 hết rồi, con Yoshinute đã lv 95, max str:5cool_ops:

18. kaiken1720

kaiken1720 Mr & Ms Pac-Man

mấy bác cho hỏi e cưa đổ hết mọi char nữ đc ko? hay nó chỉ cho max đc 1 em

19. gaubenh0

gaubenh0 Legend of Zelda

chắc là có bạn ạ, tớ mới cưa đổ xong Chie, AI, yikiko. Cứ max Slinks là có 1 đoạn dẫn về phòng :2cool_sexy_girl:, sau rồi này nọ, chốt lại ôm nhao 1 hồi lâu

20. enfamama

Ặc, pé gấu xài cái emotion đúng lúc quá nhở? Kua gái thì ko hạn chế, thoải mái đi. Còn để max stat thì em cứ dắt chúng nó đi dungeon để ăn mấy cái bonus thôi.