PS1 - PS2 | Hỏi đáp | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 11/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. emolybq

emolybq Donkey Kong

chưa chắc
    bác burn game PS1 = soft gì vậy
    nếu dùng cloneCD mà ko được thì chắc tại chíp thật ;))

2. shijini

shijini Youtube Master Race

mình cũng xài slim 9006 mà ấn hoài không chơi đc trên ps2 vậy hay do mình burn sai ai chỉ cách burn để chơi trên ps2 đi

3. AMTHANHRONG

AMTHANHRONG Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi làm sao thay ổ đĩa của ps2 băng một ổ đĩa dvd máy vi tính?

thân amthanhrong

4. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

chương trình gì ghi DVD9 tốt nhất vậy, tui ghi bằng Nero dễ hư quá, còn ImgBurner thì đứng luôn!

5. † Five Squares †

† Five Squares † Youtube Master Race

Cho em hỏi có trang web download game PS2 nào không . Và nếu có thì có thể down về và burn ra đĩa bỏ vào PS2 mà chơi đc không ạ :D

6. Minolta

Minolta Donkey Kong

Đa số bị hư là do đĩa dỏm đấy, còn không thì dùng CloneCD, thằng này chuyên ghi D9, hy sinh cái đĩa D5 để Burn D9 dạng OverBurn rồi cho vô máy coi nó đọc không. Cũng có thể dùng giả lập PS2 để test mấy cái ISO cho chắc ăn, máy mình yếu chạy giả lập PS2 chỉ với tốc độ 3-4%, hình cực chậm và tiếng rè, nhưng quan trọng là test ISO nó chạy thì Burn ra đĩa mới chơi được. :)

7. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Game Ps2 thì bạn có thể vào topic này để Dow game bạn thick nhé :)

8. zikzakzik

zikzakzik Youtube Master Race

e hỏi tí, nghe nói ps2 có thể chơi đc nhạc mp3 và xem phim DVD_avi có đúng ko các bác, mà cái chức năng media player trong đĩa Action Replay MAX (ARMax) có tác dụng j`va` dùng như thế nào ahj ???
    p/s e đã thử nhét đĩa dvd_avi ngoài hàng vào thì nó chỉ đọc đc hình mà ko giải mã đc âm thanh :(

9. mr_gem425

mr_gem425 Donkey Kong

Tốt nhất là ko nên cho ps2 đọc DVD film vì đa phần film VN đều là đĩa chép lậu, mắt đọc ps2 chịu đựng đĩa game chép là đủ rồi bác ạ :D

10. zikzakzik

Hix, e có con 5x từ lúc mua tới h đa phần toàn đọc dvd film (vì ngại chơi game và sợ chơi game nhiều bị ham :D đụng vào fantasy với gow đã vỡ mẹt rùi :D) => có thấy vấn đề j` đâu , đĩa đúc hay chép j` cũng nhai phe phé chả đứng 1 tí ti ông cụ nào:D mọi người cứ bảo hại mắt thật ra e thấy hại mắt phải kể đến các game di chuyển liên tục kiểu như GTA ý (mấy game này phải load cảnh liên tục) và nguồn đĩa nữa, mua đĩa đúc thì còn ổn chứ đĩa chép mua ngoài hàng đĩa đã lởm lại toàn burn 4x chơi chả mấy mà die mắt , nhất là mắt 3x,5x bi h mà thay đắt lòi pha :))

11. pntk

pntk Mario & Luigi

Game này dùng đĩa gì burn ra hả bạn ha :D

12. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Tùy từng game bạn bạn burn bạn ah. nếu game nhẹ dưới 700mb thì bạn có thể Burn ra CD còn những game trên 1Gb thì bạn có thể burn = DVD, khj burn = DVD thì bạn để tốc độ Burn là 4x đĩa thì bạn nên chọn loại đĩa kachj 1-8x burn rất ổn tốt bạn ah ! Good luck :)

13. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Bạn thử phang cả game và xem film xem mắt của bạn có trụ dc ko :>

14. janmato

janmato C O N T R A

àh,hồi trc ps1 có thấy dĩa nhìu game,tầm khoản 2-3 game,bên psp box thì cũng có mấy game ps1 dạng multi disk
    hỏi cái,giờ mình burn dĩa như thế nào để 1 dĩa chơi dc nhìu game,vd như 4 dĩa ff8 nhét vào 1 dvd để chơi trên ps2 đó,đại khái là dzậy,
    tại cũng ko biết nói làm sao cho ae hỉu cảm,nói chung là chỉ cách burn 1 multi disk để chơi trên ps2:D xong

15. Queenbj

Queenbj C O N T R A

burn maxxell tốc đọ 2x có đc hông ?

16. zikzakzik

hiehie, tùy vào độ chịu đựng của bạn thôi, maxell ngoài thị trường bi h toàn đồ nhái là chính => nếu bạn chịu đựng giỏi (thỉnh thoảng game chơi bị giật hoặc đứng máy :))) thì CD bạn có thể ghi 8x , DVD ghi 4x cũng đc :D (chú ý là CD tốc độ ghi tối thiểu thường là 4x và DVD là 1x nhé, đây cũng là tốc độ nên dùng để burn đĩa cho ps2) => để tiết kiệm chi phí mua đĩa mà vẫn đảm bảo chất lượng, bạn nên mua đĩa CD của Đức Việt (enzo,neo_ ra cửa hàng của nó mà mua cho chắc ăn, giá lẻ khoảng 2k/1c :D) , với DVD bạn nên ghi trên đĩa +R (loại rẻ nhất hình như là sigma DVD+R, giá lẻ khoảng 4k/1c loại 1, loại 2 khoảng 2,7k/1c ) => đảm bảo game burn ở min speed xong ko đứng hình phát nào dù đĩa có xước chằng chịt hay để lâu đi nữa (chất lượng gần như đĩa đúc rồi :D)

17. dc tuan champion

dc tuan champion The Warrior of Light

ai biết link tải Yakuza 2 bản 2DVD ko? Tui ngán DVD9 quá rồi...

18. mrson123

mrson123 Donkey Kong

Mìh chỉ tìm thấy mỗi bản 2 thôi ! bạn dùng tam nhé ^^

19. emolybq

emolybq Donkey Kong

DVD-5 + DVD-9 thì dùng DVD Decryper dễ dùng + dễ burn và ít khi bị lỗi (50 cái hỏng 2 cái)

ngoài bác kia cho thì cắm torrent ở thepiratebay.org lúc nào cũng có seed trừ những game quá cũ còn các game hay thì bác ko phải lo ko có seed :>

Đúng 1 phần thôi bác ơi bác thử dùng PCSX2 chơi game "Black" xem có dc không [-X
    PCSX 2 chưa hoàn thiện nên vẫn có lỗi 1 số game ko chơi dc ở giả lập nhưng burn ra chơi ngon + lành :-"

Máy mà ko Mod Chip chỉ chơi game gốc + xem DVD thì xem tẹt 3-4 năm chưa chắc đã hỏng :-"
    trong 4rum có bác có máy dùng dc mấy năm chưa thay mắt đấy \:D/

20. Queenbj

Queenbj C O N T R A

Mình đang cần tìm chương trình CodeBreaker và GameShark bản mới nhất nhưng ko biết tìm down ở đâu cả, bạn nào giúp mình với nha ! cảm ơn các bạn rất nhiều :)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.