PS1 - PS2 | Hỏi đáp | Ver 1.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 11/2/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. trinhsam53

trinhsam53 Mr & Ms Pac-Man

Dùng giả lập ps1 đi bạn, chơi trên ps2 làm gì. Nói chung là mình chưa thấy ai chơi ps1 trên máy ps2 cả mặc dù đã nghe rất nhiều người nói là ấn nút reset mấy lần gì đấy, đã thử qua mấy cái slim nhưng chưa cái nào chơi được cả. Bạn nào đã chơi rồi vào phát biểu cái nhỉ...

2. angel155

angel155 Youtube Master Race

hình như chơi PS1 trên PS2 bắt buộc phải có đĩa gốc(chính hãng sony) không phải đĩa đúc và chép thì mới được lận............. tốt nhất PS1 thì xài PC mà chơi, khá nhẹ mà, đa số PC điều có thể đáp ứng được

3. emolybq

emolybq Donkey Kong

ai bảo là PS2 ko chơi dc PS1 chép nhể :|
    cách ấn là ấn nút Reset đúp 2 lần :-"
    nếu ko dc mới chuyển sang đúp 3 lần
    >>> chơi okie , slim or Fat đều dc.

chả có đĩa nào là chính hãng Sony mà là đĩa của nhà phát hành
    còn đĩa PS1 chép phải dùng soft CloneCD để burn thì mới chạy dc
    hôm nọ burn game Tenchu 1 PS1 chơi ầm ầm mỗi tội ko có card Save PS1 [-X

4. zikzakzik

zikzakzik Youtube Master Race

E toàn xài ps2 chơi ps1 ầm ầm bác lại bảo ko ai chơi hóa ra e lúa ah` :))
    Để chơi ps1 trên ps2 thì nếu máy chưa mod chip thì nhét đĩa xịn vào chiến luôn (dĩ nhiên:D) . Còn máy đã modchip để đọc đĩa lậu thì còn tùy vào loại chip và phiên bản firmware mà nó nhận đĩa ps1/DVDVideo khác nhau. E thấy mọi người hay xài modbo 4.0 firmware matrix infinity 1.99 cho máy slim(lúc vào game sẽ hiện logo matrix+firmware ver lên) thì chỉ cần config lại trong phần boot để auto thì nhét đĩa gì (ps1/ps2/dvdv) xịn hay lậu cũng nhận tất vì modchip này nhiều chức năng nhất (tuy nhiên nếu xài cùng fmcb thì muốn nhận ps1/DVDV phải rút save ra modchip mới chạy) . Bác nào xài modbo 4.0 firmware <1.99 có thể upgrade lên 1.99 . Ngoài ra các loại mod chip khác thì có loại phải nhét đĩa vào rồi tắt máy, lúc bật thì nháy nút power khoảng 2-3 lần cách nhau 0.5-1s để modchip chuyển sang chế độ boot từ đĩa ps1/DVDV . Có loại modchip thì lúc khởi động các bác phải giữ nguyên trong khoảng 3s rồi nhả ra mới chơi đc ps1/DVDV => những thứ e biết, có gì sai các bác chỉ bảo nhé , tại bác gì lại bảo ko ai chơi ps1 nên e post lên cho vui thôi :D

5. trinhsam53

trinhsam53 Mr & Ms Pac-Man

^Đấy, thì mình có bảo là không chơi được ps1 trên ps2 đâu, mình cũng đâu có nói là không có ai chơi ps1 trên ps2 đâu (chỉ là mình chưa thấy thôi), mình cũng nói rõ là nghe nói phải nhấn nút reset mấy lần gì đấy nhưng mình đã thử và thấy nó không chạy thì mình nói vậy thôi (có thể là do modchip theo như bạn nói). Vậy nên mới cần những người đã chơi được như bạn vào phát biểu vậy.

6. natureboy

natureboy Legend of Zelda

Cho hỏi mình đang xài cái LG 22" giờ muốn chơi PS2 thì dùng tvbox loại nào, giá bao nhiêu thanks:)

7. zikzakzik

ko nên xài tv box bác ahj, chuẩn đầu vào của nó là AV nên chất lượng rất kém, bác nên mua 1 cái đầu chuyển từ component qua VGA cho ps2 là uk .
    http://www.svideo.com/component2vga.html => cái này chỉ là minh họa thôi nhé, e chưa nhìn thấy cái thật bao h nên ko biết nó thế nào :))

8. Miyavi

Miyavi Youtube Master Race

xin hỏi khi chơi xong tắt máy để chế độ nút màu đỏ không tắt nguốn liệu có làm sao ko?máy của mình là ps2 fat 3x xài cũng được 3 năm rồi!

9. emolybq

emolybq Donkey Kong

mua cái VGA2000 for PSP của Trochoidientu ấy
    ~600k > hỗ trợ 1300...(ko nhớ rõ...) :P nhưng PS2 thế là dc rồi ^m^
    đời 3x mới mua dc 3 năm hay mua lại dc 3 năm (theo mình mua lại dc 3 năm thì đúng hơn, vì hàng Fat 5xxx mới h kiếm còn khó hơn là mua dc đồ tàu xịn 100% :-p )
    để đỏ suốt cũng chả sao
    tuy nhiên nếu lâu quá ko chơi thì tốt nhất là tắt cái Power Switch sau máy cho nó lành ;)
    máy ông chú mình mua dc 7 năm ( mắt đọc còn tốt nhá [-X ) hàng Made in China hẳn hoi =))
    thế mà mỗi lần chơi xong ông ấn cái công tắc sau máy rụp cái mà đến h chưa thấy vần đề gì (Trâu vãi chưởng) :|
    nói mãi ông chả nghe b-(

Chỉnh sửa cuối: 6/2/10
  10. natureboy

ôi cái ấy giá chát thế:( mà có chắc chơi dc hông, còn thiết bị nào rẻ hơn ko bác tầm 200-300k thôi [​IMG]

11. emolybq

emolybq Donkey Kong

300k thì mua TV BOX Gadmei 3820E nhé
    hiển thị tối đa có 640x480 thôi ;))
    cắm = cổng Component dành cho PS3 PS2 PSP XBOX cơ mà =P~
    gọi điện hỏi ông chủ shop bảo chơi tốt ;))

12. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

đang dùng TV BOX Gadmei 3820E đây ., đánh giá . chơi tạm dc . Nhưng remote nó hay mad mad . thứ 2 nữa ,là chơi lâu nó khá nóng . hình ảnh cho ra cũng tạm chấp nhận dc trên monitor

13. zikzakzik

cái màn của bác kia 22' cơ mà , chơi trên màn 22' mà xài tv_box e đảm bảo thua xa cái tv bình thường hay xài :D
    thêm cái hình minh họa, lần tr'c có bác bán cái này (2nd) giá có lít rưỡi thôi :D

14. natureboy

Hic phải tính lại thôi như các bác nói nếu xài tvbox chắc hiển thị dc cái cửa sổ bé tí :( chắc qua tết mua cái kia, với lại biết đâu mốt có xiền lên ps3 cắm vào chơi luôn 8->
    ^ngon thế, giờ phải có bác nào bán lại cho em như thế thì đỡ mấy :">

15. Milk.drinker_^^_

Milk.drinker_^^_ Youtube Master Race

thế pác cho tôi hỏi k tắc kiểu đó thì nên tắt kiểu nào mới lành :|
    máy ps2 chơi game ps1 có 2 kiểu:
    - 1 số thì như các pác đã nói,reset liên tục 2-3 lần(giống tôi :D )
    - số khác dùng cách trên k đc thì sẽ chơi đc = cách sau:đè và giữ nút reset trong 2 đến 3 giây để đèn chuyển từ xanh dương sang xanh lá cây rồi cho đĩa vào và chơi ok
    cần nói lun là máy tôi là thằng mập đời 3x(30000 Japan,ko set modchip) chơi game = cách reset2-3 lần là ok,c2 thì tôi thấy thường dùng ở các đời slim thôi
    Nói chung phụ tùng của mập lun mắc hơn ốm nên đành bỏ 20-30k mua đĩa đúc về mà chơi chứ thực ra tui cũng mún set chip lém
    mà pác nào vừa nói tải game ps1 về chơi đấy,cho tôi xin link web ấy với :( ,bík cách xài clone CD mà chả bík địa chỉ nào tải game để burn ra cả,mà các chỗ bán đĩa ps1 thì ít người mua quá nên dẹp sạch rồi :(

16. emolybq

emolybq Donkey Kong

Tắt máy nào cũng thế thôi :-*
    Fat:
    + Thay đĩa: dí Reset 2s để về đỏ (máy tắt hẳn, đĩa ngừng quay, tầm 3s là ngừng hẳn rồi) rồi mới ấn mở khay đĩa :>(lúc đấy Power khác tự Switch on và khay đĩa mở ra [-X )
    + Tắt máy: Dí Reset cho máy về chế độ chờ, đèn màu đỏ thì mới tắt Power Switch sau máy
    +++>:Hạn chế mở khay đĩa khi máy đang chạy (lúc đang có game), và ko để khay đĩa trống lúc ko có đĩa(lúc mở khay rồi ko sao).
    Slim:
    +tắt máy: dí Reset 1s thôi (hoặc dí cho nó về đỏ thì thôi), máy về đỏ rồi thì muốn thay đĩa hay rút điện +++> Tùy b-(
    +++>Hạn chế mở khay đĩa khi máy đang chạy (lúc đang có game), và ko để khay đĩa trống lúc ko có đĩa(lúc mở khay rồi ko sao).

17. Milk.drinker_^^_

Milk.drinker_^^_ Youtube Master Race

cũng rắc rối nhỉ,tại tôi quen xài ps1 rồi nên thay đĩa k bao giờ reset mà cài đĩa vô rồi mới reset :p
    à,chú cho tôi xin link down game ps1 để burn ra nha

18. iHeo

iHeo Youtube Master Race

em đang cần 1 tay cầm ps2 loại lởm thôi cổng usb chơi tết ai biết bán ở đâu ko, em ở huế, dùng windows 7 có cần cài driver ko

19. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

HIện ở đâu bán cái này vậy? Tôi đang cần mua.

20. zaizai_88

zaizai_88 C O N T R A

ps2 giờ vẫn còn sung mãng quá . LCD ai cũng nhà nhà mua dc . ko hiều sao các tiệm game ko bán mấy cá cable chuyên cho ps2 trên lcd nhỉ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.