PS1 - PS2 | Hỏi đáp | Ver 2.0

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi Leon Kenshin, 9/6/10.

1. >Zodiac<

>Zodiac< Legend of Zelda Lão Làng GVN

có 1 số game ps2 yêu cầu nút L3,R3 mà gamepad mình ko có thì chịu thua àh:(
    mà chơi game trên ps2 có dùng cheat dc ko vậy:-?

2. Michaeljackson_

Michaeljackson_ Mr & Ms Pac-Man

có đấy bạn
    nếu gamepad không có 2 nút ấy thì những trò có yêu cầu 2 nút ấy sẽ không vô game được đâu
    2 cái cục xoay xoay đấy
    bạn ấn xuống thử xem
    dùng cheat được hết
    trong gamevn có mục chetcode đấy
    vô đấy mà tải phần mềm cheatcode về

3. Sharius

Sharius SPARTAN John-117 GameOver

ai giúp mình với, đang cắm download 1 file iso của PS2, nhưng mà mình thử mở đía PS2 bằng máy tính thì file trong đó không phải là file iso, vậy nếu burn file iso này ra đĩa thì đầu PS2 có đọc được không vậy, nếu không đọc được thì có thể làm cách nào để convert về định dạng mà Ps2 có thể đọc được thế?

Chỉnh sửa cuối: 10/8/10
  4. Slam

Slam Donkey Kong

cho tôi hỏi chút , mới mượn đc con ps2 của ông anh , SCPH-39003 UK hệ PAL , đã mod chip , tui mang về cắm vào màn hình máy tính Syncmaster 731BA thì toàn đen trắng , tui tưởng ps2 mod chip rồi thì chạy PAL/NTSC vô tư ? Hay do con màn hình hệ NTSC nhỉ :( ?

5. >Zodiac<

>Zodiac< Legend of Zelda Lão Làng GVN

bấm vào analog dc rồi,hóa ra đó là nút L3 R3 àh,thank:D
    mà phần save trên gamefaq thì dùng ra sao nhỉ:-?

6. Michaeljackson_

phải có đĩa cheatcode mới sử dụng được save trên gamefaq
    tải cái này về ghi ra ảnh đĩa
    http://forum.gamevn.com/showthread.php?165026-CB-9-2-cracked-CodeBreaker-9-2-PS2-
    tiếp theo tải save về usb
    bỏ đĩa codebreaker vo máy rồi cắm usb vô
    bạn bấm vô hàng thứ 3 từ bên trái qua nó sẽ hiện ra màn hình gồm có 2 cục save và cái usb
    cứ thế copy qua lại thôi
    tui đưa bạn link tải codebreaker nên chỉ sử dụng được filesave.cbs thôi nhé
    từ từ tui sẽ chỉ cho cách dùng filesave. cái khác

trích dẫn : nhưng mà mình thử mở đía PS2 bằng máy tính thì file trong đó không phải là file iso, vậy nếu burn file iso này ra đĩa .
    hả? là sao?
    bạn có giải nén cái file dó chưa?
    nhiều khi tải về thì nó .rar hay gì đó nên phải giải nén ra để thành iso
    còn nếu không bạn cho tui biết trò ps2 đó là dịnh dạng gì đi

slam : màn hình máy tính làm gì có hệ hả bạnnnnnnnnn , có xài tivi box đúng hông? nó có chuyện hệ được không, thử xem? ps2 modchip thì đâu có phân biệt hệ gì nữa chơi được hết nha

Chỉnh sửa cuối: 12/8/10
  7. Slam

Slam Donkey Kong

tình hình là thế này , có cái đĩa pes 2010 đĩa hệ NTSC thì chạy ok ( chắc đĩa này có cả 2 hệ PAL và ntsc ) , còn mấy đĩa game rpg khác hệ NTSC ( như FFX , kingdom hearts ) đều bị màn hình đen trắng , tôi nghĩ là do đĩa , phải mua đĩa hệ PAL về mới chơi đc :(

8. Cloud_pro

Cloud_pro Legend of Zelda Lão Làng GVN

ủa mấy bạn có biết đánh skill ẩn của Farah (tales of destiny II PSX) là deathly force không . Nghe nói là diểu khiển nó 300 trận là có nhưng tớ đánh hơn 300 trận rồi bảng skill thì đã có tên skill đó nhưng lại màu xanh không sử dụng được là sao thế ????

9. N.Chamillitary

N.Chamillitary Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi là sao máy mình không thể chơi được Dynasty Warrior 6 (DVD9), cứ vào là nó đẩy ra browser trong khi mình chơi RE4 với GoW 2 (DVD9) vẫn ngon lành, đọc đĩa copy ngon lành, máy mình là 9006 :(

10. Michaeljackson_

thì nhiều khả năng đĩa hư hoặc đôi khi máy kén 1 vài đĩa, bạn mua đĩa khác đi sẽ chơi được ngay ấy mà
    máy tui cũng thế killzone bỏ vô thoát ra trong khi thử máy khác thì ok ra tiệm đổi đĩa khác về chơi ngon lành

11. N.Chamillitary

Mình thử 2 đĩa khác nhau rồi, đều ko được, đút vào máy 7k của thằng em mình thì chơi được nhưng giật quá :(
    Mình cũng ra hàng thử mua cái đĩa mới nguyên về rồi bỏ vào hiện tượng vẫn y như thế, vẫn ko chơi được (đĩa đúc lòng trắng)

12. pooh.prince

pooh.prince Youtube Master Race

Hay máy của bản ban có lỗi gì đấy , chắc là do máy của bạn rôi tốt nhất là sửa hay thay máy mới đi ..........:)

13. Michaeljackson_

trùi
    lời khuyên gì kì cục vậy
    trường hợp này chắc là do mắt đọc kén đĩa , máy tui cũng bị 2 trò thì làm sao mà sữa chữa được, nhưng có sao đâu chả lẽ chỉ thế mà đi thay mắt mới à

14. luvu_vnl

luvu_vnl Youtube Master Race

mấy bạn cho mình hỏi h mua máy PS1 thì cần kiểm tra những gì? giá thế nào là hợp lí?

tại mình thấy có người bán nên mún sưu tầm ... :)

15. N.Chamillitary

Làm thế nào để biết được loại mod chip ps2 của mình vậy
    Ps2 có mục nào kiểu hack-mode như psp ko :D

16. Michaeljackson_

không có vụ hack mode gì đâu bạn ơi ,tuy nhiên hình như vẫn có cách chơi đĩa chép không cần gắn chip
    mua ps1 kiểm tra thì tui hông biết đâu nhưng có lẽ với giá 250.000 gồm 1 tay 1 save là có lí nhỉ?
    có lẽ chỉ cần kiểm tra coi mắt đọc còn tốt không thôi, bỏ đĩa vào là nhận liền ấy
    hồi đó tui cũng mua 1 cái đâu có kiểm tra cái gì về nhà chơi thật lâu mà cũng không bị hư cái gì ngoài vụ đôi khi phải bấm nhiều lần mới vô được

17. mr_gem425

mr_gem425 Donkey Kong

Cái vụ copy save sang MC hình như các máy đời 9xxxx ko xài được các bác nhỉ, sử dụng Codebreaker ấy :D

18. JT21

JT21 Mr & Ms Pac-Man

=..= Máy tôi cũng bị trường hợp tương tự , chơi các game như GOW, RE, PES bình thường . Mua mấy cái RPG thì không chơi được , ghét nhất là vào cắt cảnh bị chậm hình . Không biết nên mua hay sửa nữa . Sửa nhiều lần mà vẫn vô dụng , anh em tư vấn nên bán hay không? Máy đời 7k ,mua 2 năm rồi , buồn quá .

19. Pop Rock

Pop Rock Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

Mình dùng chương trình winhiip 1.7.6 để chép game vào ổ cứng sau đó gắn vào ps2.Mình có mua đĩa Hd loader nhưng khi bỏ vào thì ko thấy động tỉnh gì,ko vào được list game đã chép trên ổ cứng,mua thêm đĩa hd ở vài chỗ khác và down trên mạng về chép ra cũng ko được luôn.Vậy cách khắc phục sao vậy các bạn.

20. Michaeljackson_

jt21: chắc tại mắt đọc quá, có lẽ bạn nên thay nhưng trước khi thay phải hỏi kỉ cửa hàng xem đó là do lỗi gì nhưng nhiều khả năng do mắt
    pop rock
    không vào được list game có nghỉa là phần mềm trong ổ cứng bị lỗi rồi bạn cài lại thử xem
    bạn dùng ổ cứng di động hay ổ cứng gắn qua adapter network