[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Qua nông trại vest a bên kia sông mua hàng giống về trồng ...khoảng sau 1 năm sẽ ra hoa kết quả...

Bón phân ko cần thiết đâu .nó chỉ giúp chất lượng trái cao hơn ,rank A ,S.....

IZ:Xem bài HD

2. thaptuphuongnam

thaptuphuongnam Mr & Ms Pac-Man

Các cậu cho mình hỏi 2 vấn đề này:
    Có phải mỗi vườn chỉ trồng tối đa 2 cây ăn trái không?
    Tại sao mình không thể lai ghép giống cây mới được?Chỉ có một ô cho chứa giống cây còn ô thứ 2 không cho chuyển qua.
    Làm ơn chỉ mình gấp.

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

3. Black Mckenzie

Mỗi mảnh đất trồng đc nhiều cây ăn trái chứ :|,....nhưng đừng trồng sát nhau nó sẽ chết đó :|

Lai giống :Phải nói chuyện nhiều với Tartan ,đến khi nó cho 3 lựa chọn ,chọn cái đầu tiên

4. thaptuphuongnam

Cậu cho mình hỏi chút là:Bỏ cái gì vào máy tạo phân .Nó đòi rác nhưng mình chẳng biết cái nào là rác cả.Đã thử bỏ hoa và thức ăn ôi thiêu rồi.
    :o :o :o :o :o :o :o :o :o :o

5. THE JUDGEMENT

THE JUDGEMENT Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

@thaptu: rác ở đây là cỏ bác lấy ở trong chuồng bò đoá. Như trước đây tui làm thì 3 nhúm cho ra 1 bịch phân bón thế thui.

6. chocon_iz

chocon_iz Youtube Master Race

cho mình hỏi chút khi bắt đầu chapter 2 lúc đã cưới vợ và có con thì vợ mình nó có tới hỏi mình 1 vấn đề lo lắng gì đó của nó về đứa con và nó cho 2 lựa chọn vậy mình nên chọn cái nào và lựa chọn đó có ảnh hưởng gì tới sau này ko??
    mong các bác trả lời càng sớm càng tốt cho mình nhé

7. thaptuphuongnam

Cho hỏi làm cách nào nâng cấp hạt gống lên chử S.Dùng hoa ghép vào hay làm sao? Chỉ cách ghép.

Thật ra vịt có trứng không?Sao đợi hoài mà chưa có trứng.
    Mình đã bỏ lở lở cơ hội lấy mèo rồi.Còn cơ hội nào khác không?
    Sao mình đã làm quen với thằng âm nhạc mà đứa con chẳng tăng điểm nào?

LÀM ƠN TRẢ LỜI MÌNH GẤP.
    :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

8. Black Mckenzie

Vị ko đẻ trứng ....ko xem bài HD à :|

Năm sau vẫn còn cơ hội....

Ko ai giải thích đc ,chuyện luyện tập cho con rắc rối lắm....

Lần sau ko post bài liên tiếp :|

9. thaptuphuongnam

Tại sao bình sữa của bò cứ giảm liên tục.Từ A xuống B.Đã cho ăn liên tục cỏ tốt mà chỉ lên A.Đang là mùa xuân.

Làm ơn trả lời gấp.

:D :D :D :D :D :D

10. Black Mckenzie

Nhảm quá.....,cho bò ăn đồ ngon nhưng sức khỏe nó yếu thì làm sao cho sửa tốt ,tự tìm tiểu những điểm lặc vặt như vầy đi :|

11. THE JUDGEMENT

Em cũng bị vậy đó anh Hiếu à. Mặc dù vuốt ve kì cọ cho nó suốt ngày, lại âu yếm cả chục lền mà ko những ko lên tim lại còn giảm từ sữa S xuống sữa B chỉ trong 1 night thế có chán ko cơ chứT_T

12. chocon_iz

mình cũng bị như các bạn vậy thôi ngay chapter 1 lúc đầu bò cho 4 bình sữa A sang mùa hè giảm xuống còn 3 bình và đến cuối hè đầu thu thì rất thê thảm chỉ còn 2 bình loại B, mặc dù mình cho ăn uống và âu yếm mỗi ngày và lúc đó bò mình 9 tim cơ đấy khi lên 10 tim thì mới được khá hơn nhưng cũng chỉ có 2 bình sữa S 1 ngày, à anh hiếu cho hỏi nếu vì tình hình sức khỏe thì có phải là cái ống dài dài khi mình vào asset xem thì ở mỗi loài vật đều có 1 ống thật dài biểu thị sức khỏe phải ko, nếu vậy thì làm sao cho ống đó đầy mình đã thử mọi cách nhưng ko được mặc dù cho ăn cỏ tốt và âu yếm đều đều... bạn chỉ mình nhé được ko??
    tiện đây mình hỏi luôn lúc đầu chapter 2 lấy vợ và có con thì vợ nó sẽ nói với mình lo lắng của nó về đứa con và cho mình 2 lựa chọn vậy mình nên chọn cái nào cho tốt? và bò thụ thai thì bao lâu sẽ sinh sao mình cho thụ thai từ đầu mùa đông mà giờ qua chapter 2 nó vẫn chưa sinh làm mình ko thụ thai cho con bò star được ::(

13. THE JUDGEMENT

Chơi bản E thì tự hiểu mà trả lời chứ nhở, chẳng lẽ u ko hiểu tiếng Anh seo? Còn về chuyện bò mang thai bao lâu thì hình như 2 tháng thì phải. Từ lúc có con đến giờ mình ko chơi vì ko bít là trai hay gái mà mình thích daughter cơT_T.

14. chocon_iz

bạn làm như ai cũng giỏi tiếng anh như bạn ấy vì mình dở tiếng anh chỗ ấy ko hiểu nên mới hỏi X(
    à hiếu ơi bạn chỉ mình cách làm cho bò khỏe mạnh đi mình mò mãi ko được nên dù chăm sóc tốt hết mình bò vẫn cho sữa quá kém

15. THE JUDGEMENT

Hì hì xin lỗi nha chocon mình ko có ý gì gọi là nói móc bạn đâu, sorry nha^__^. Mình cũng théc méc về vần đề này, anh Hiếu có cách giải quyết ko?

16. thaptuphuongnam

Vào mùa thu chapter 3 lúc 9-10 AM, mình đến nhà bà có nuôi mấy con mèo.Bà ấy cho mình một cái vật giống sách nhạc.Vật ấy làm gì.Sẳn cho mình hỏi bí quý lấy cần cậu đặt biệt.

17. Black Mckenzie

Bí quyết thì lật lại mấy page trước mà tìm,đơn giản đi làm bạn với Gale cằm dài thôi:|

Còn sự kiện trên Hiếu chưa gặp,cho con thử .

18. iron_tear

iron_tear Youtube Master Race

-Bò cho sữa giảm dần không phải lỗi mà ai cung gặp càng sắp hết hạn 40 bò cho càng ít sưa nhât là mùa hè lại càng tệ bò đủ 10 cái tim thì đầu hè cho sữa S càng về cuối càng tệ tới mùa thu lại bình thường dần vì thế làm sao cố gắng cho bò mang thai vào mua xuân với thu la tốt nhất (lắm bò quá khổ lắm đưng ham nuôi bò quá :D )
    -Con zai hay gái do cha mr.pot o nhà mấy chú lùn định đoạt muốn có con gái chịu khó chơi lại lên nhà 3 cây nấm lùn đấy :D
    -Các bác cho hỏi cai trống Tum Tum để làm cái gi vậy -__-?

19. thaptuphuongnam

Không phải vậy đâu.
    Đầu mùa của tui cho sửa rất yếu nhưng khi tui nhốt chúng vào chuồng thì lại cho sữa tốt.

Không phải vậy đâu.
    Đầu mùa của tui cho sửa rất yếu nhưng khi tui nhốt chúng vào chuồng thì lại cho sữa tốt.Thằng âm nhạc lại cho mình thêm cái trống nửa nè.Không biết nó có ảnh hưởng đến đứa con không?
    Mình đã đưa tất cả mọi người trong làng mà chẳng có gì cả.Cần câu của ông già kia cũng dâu có câu cá nhanh hơn đâu.

20. daiviét

daiviét Mr & Ms Pac-Man

Hình như cưới LUMINA thì đc 2 đứa con thì phải hổng bít co phải dza6y5 ko

anh Hiếu ơi làm sao để lai tạo giống cây ,em ko bít ấn nút nào cả anh chỉ em với ,em chả bít ấn nút zi2 cả ,em định lai các cây với nhau ,mà em lại choi HM A WONDERLIFE trên PS2 nên ko bít cách
    Còn câu cá thì câu làm sao ,câu như thế nào ,còn cái máy tạo phân sao em chả thấy ở đâu thia'

Anh Minh Hieu ơi làm sao để cho bò đực và bò cái thụ tinh với nhau hả anh