[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Tùy loại cây thui . Cây thuộc loại như Potato hay những giống cây ko phải cây ăn trái thì ko trồng trên đất thường được nhất là cây Lv3 , chứ cây thuộc fruit thì ko cần tưới nó cũng lên mà .

2. cheeky_girl242

cheeky_girl242 Youtube Master Race

Anh Hiếu ơi, hình như trong AWL mình có thể mở một shop bán hàng riêng nữa phải không ?:-/ :-/

3. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Mở shop ngay chỗ của Van bán hàng đó , những lúc ổng ko bán , là ngày 3 và 8 thì ko mở được . Nhưng phải làm bạn với mọi người thì mới có khách , ko thì dẹp sớm cho đỡ mất thời gian

4. cheeky_girl242

Vậy lúc bán hàng thì họ có trả giá giống như em trả giá với Van không ? :-/ :-/ :-/ :-/

5. LEO_1994

LEO_1994 Mr & Ms Pac-Man

mấy anh chị vó biết giả lập và ROM của hm này down ở đâu không vậy giúp em với

6. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Chưa buôn bán bao giờ nên ko bít . Qua box giả lập hỏi . Lộn xộn bên này xơi thẹo

7. cheeky_girl242

Chị Alicia ơi, em muốn biết cách lai ghép cây trồng ! Các danh sách về lai ghép cây nào với cây nào em có hết rùi, nhưng em hổng biết cách lai ghép. Em cho hạt giống 1 vào thửa đất rồi còn hạt giống 2 thì không cho vào chung được ! Chị chỉ em lai ghép đi ! ::(

Cảm ơn chị lắm lắm !!! Vậy mai mốt có gì hổng hiểu em hỏi chị nha !!! ::) ::) ::)

8. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Mún lai ghép thì đợi đến năm thứ 2 , Tartan xuất hiện ở nhà Takakura . Vào nhà nói chuyện với nó chọn Hybrid thui . Có 2 ô trống để cho hạt giống vào . Ko phải lai trồng trên đất đâu

U are welcome . Giúp câu cá hợp pháp mà .

9. cheeky_girl242

À chị ơi, em xem bên HDHC thấy anh Hiếu ghi là mình sẽ lớn rồi già . Vậy khi già em có chết không ? Nếu chết rồi thì con trai em sẽ thay bố nó đi quản lí nông trại đúng không ? :-/ :D

10. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Cái đó chưa bít được . Dzì mới luyện đến chapter 4 , dzì chưa có thời gian . Luyện cái game này mất nhiều thời gian lém . Chỉ mới thấy mình già rùi . Còn nếu con mình mà thay thì chắc chapter n cũng chưa hết

11. cheeky_girl242

Vậy con mình có lớn không chị ? Hay là nó cứ nhỏ hoài ? :-/

12. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Con mình có lớn chứ . Từ thằng nhóc nhỏ như Huge ban đầu . Về sau lớn bằng mình luôn áh . Huge cũng lớn thành thanh niên . Rock hay Marlin già đi , tóc bạc , tóc mình cũng bạc . Nói chung là qua mỗi chapter các nhân vật đều thay đổi

13. cheeky_girl242

Vậy nó có phụ mình không chị ? Hay suốt ngày chỉ ở trong nhà với vợ em ? :-/

Woa...! Cảm ơn chị nhì lém ! Có gì hổng hiểu em sẽ hỏi chị tiếp nha !!! :D :D

14. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Con mình lớn thì sẽ giúp mình . Mình dzậy khoảng 7h hơn thì nó sẽ dzậy sớm hơn mình và sẽ có đoạn film là nó giúp mình . Năm thứ 1 sẽ giúp mình tưới cây . Chỉ tưới các cây rau , còn cây ăn trái thì ko tưới . Năm thứ 2 thì giúp cho gia súc ăn . Còn các năm sau chưa luyện tới . Đừng dzậy sớm hơn nó , nó sẽ ko làm đâu

15. Halena

Halena Youtube Master Race

Mọi người ơi, sao wa mùa thu rồi mà cái ông kia vẫn không cho em con ngựa dzay ! Đi lại bất tiện quá hà ! Có ai giải thích giùm em với ::(

16. cheeky_girl242

Chị đang chơi HM AWL đúng không ? Cứ đến mùa hè là có ngựa liền à. Hay là chị...không chăm sóc nông trại cẩn thận ?!!! :p :p :p

17. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Chòi ! Phải đặt hàng hay bán hàng thì Takakura sẽ lên phố mua hàng , lúc về sẽ dẫn theo con ngựa . Ko đặt hàng thì lấy đâu ra để có ngựa

18. cheeky_girl242

Chị Nekoyuki ơi ! Em trồng cây cam ra trái rồi mà sao em hái hổng được ? Em cứ lắc lắc nó hoài mà sao nó hổng rụng ? Chị kíu em với !!! [-o<

19. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Khoảng 2 -3 ngày sau lắc cây thì trái mới rụng . Hay cứ để khoảng 5 ngày thì trái tự rụng , lúc đó chỉ lụm mà thui

20. cheeky_girl242

Nhưng phải để trái chín em mới lắc được đúng không chị ?::) ::)