[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Chuyển màu để mùa Đông nó sẽ rụng lá . Qua mùa Xuân sẽ ra lá lại . Ko sao .
    Chuối đặc biệt ko đổi màu .
    Mua lun cho nó tiện , khó canh Daryl lắm . Cái đó ko nhớ lắm

2. cheeky_girl242

cheeky_girl242 Youtube Master Race

Em biết rùi. À, chị chỉ em sử dụng máy làm phân bón đi !

3. Antonias01

Antonias01 Youtube Master Race

Ah,bạn chỉ cần vào trong chuồng gia súc rồi dùng rơm bỏ vào cái thùng rác,thật ra thì có thể dùng những thứ khác để bỏ vào lun nhưng theo mình thì bỏ rơm là tốt nhất,2 rơm sẽ đc 1 bao phân bón(tương tự những thứ khác cũn vậy),muốn lấy phân bón thì bạn ra ngoài chổ cái amy' và lấy ra thôi

Ah mình chỉ mới chơi đến Spring thôi.hiện tại thì đã lấy đc tất cả other items,tất cả các lọai sữa từ 4 iống bò đều đầy đủ,bây giờ đang tính trồng cac' laọi crops final class từ bản hướng dẫn hum bữa của Neko đóa,nhờ nó cũng đỡ bùn chứ ^^,ah hum bữa đào vàng hình như la dig đc cái cuốn sách gì đó thấy nó ghi A chả bít dùng làm gì mà thôi cũng bị ông kia tịch thu lun roài.Neko có thể cho mình bít tình hình nông trại của Neko đc ko để bữa nào cưỡi ngựa wa đóa học hỏi chút^_~

4. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Nông trại tương đối tốt . 3 mảnh vườn với mỗi loại cây ăn trái là 3 cây . Có 3 bò star , 1 brown ,1 marble , 1 con cừu , 1 con ngựa trắng , 1 con chó , 1 con mèo , 1 con trai , 1 vợ
    Các chữ cái nếu đủ 6 chữ sẽ được tặng con chó Chihuahua

5. imanoob

imanoob Youtube Master Race

Cho mình hỏi là bò mới mua về thi sau bao lâu se lớn
    Mình cho bò được star lai với bò cái bình thường thì sẽ cho ra bò gì.
    Nếu lai với bò ngoài nong trại thì sao ?

6. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Bò nuôi chừng 2 mùa trở lên nếu mua .
    Bò Bull star nếu lai thì cho ra lứa đầu tiên sẽ là bò star .
    Bò ngoài nông trại thì ko bít , chỉ con bò con ra đời thì biết là giống bò gì

7. imanoob

cho mình hỏi thêm là cưới vợ và sinh con sẽ đươc lợi ích gì ?
    bạn nói lứa đầu tiên là star , vậy còn lứa sau là gi ?

8. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Lứa sau thì giống bò cow được lai ghép .
    Cưới vợ để có con , có con thì nó giúp mình tí chút .

9. Antonias01

cha` Neko có đc mảnh vườn thứ 3 là wa' xiu roài,mình thì vẫn cày 2 mảnh,hix...hix,sẵn tiện đây nhờ sư tỉ Neko chỉ mình cách có đc mảnh vừơn thử 3 vậy.xem tình hình nông trại Neko cũng gần giông như nông trại sư đệ này roài,có đìu vẫn ko hỉu là tại sao bò cho sữa 1 thời gian lại ngưng cho sữa nhỉ,và làm cách náo để cho chúng co sữa lại trong thời gian ngắn nhất,chẵng lẽ cứ sell rồi potion lại hoài sao chời,mong sư tỉ Neko chỉ giúp đệ,thanks ve ri mut'

10. trung_FF

trung_FF Mr & Ms Pac-Man

cho hỏi chút nói thiệt là mình chưa chơi game này nhưng lần đầu tiên nhìn thấy nó mình quyết phải chơi cho = được .Điều mình cần hỏi là hiện nay nó đã có mặt trên các quán Playstation 2 ở Việt Nam chưa và bản này là bản tiếng anh phải ko mình phải hỏi kỹ để lỡ như nó tiếng nhật nếu thấy mình tay mơ quá thì đừng cười nha.Có phải bản A Wonderful Lìe là bản tiếng nhật nội dung giống bản này phải ko

11. Antonias01

Haha,bạn giống mình ghê,lần đầu tiên mình thấy no nhảm lắm(hồi lúc chơi bản Fomt)nhưng rồi thằng bạn kiu chơi thử rồi ghiền lun đến bây giớ.theo mình bít thì hiện nay disc đã đc lưa hành rộng rãi ở các tiệm bán PS2,nếu bạn ở Sg thì bạn lên Mimi mà mua disc gì cũng có,nhưng ở các chổ khác Sg có chưa thì mình ko bít *_*.Bạn đừng lo,hầu hết các phiên bản của HM trên hệ máy PS2 đều là tiếng Anh hết,đúng vậy phiên bản HM A Wonderfull Life là phiên bản có thể nói la giống hoàn toàn phiên bản này chỉ có điều là phát triển trên 2 hệ máy khác thôi(1 cái trên hệ máy game cube,cái này thì trên PS2),còn nếu bạn mún hỏi về vấn đề trong game thì hãy hỏi sư tỉ(Nekoyuki) mình ấy,pro hơn mình nhìu ^^

12. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Hà . Hiện nay đã có bản E rùi ko phải lo lắng gì cả .
    Mảnh vườn thứ 3 thì cứ đợi Takakura lên Spring thì chạy lên đó nói chuyện . Ổng sẽ nói rằng đi kiếm cũi về làm mảnh vườn thứ 3 . Danh sách đã có . Chỉ khoảng 20000G .
    Còn về vấn đề bò : cho sữa trong 40 ngày .Cứ đợi nó cho 2 bình sữa 1 ngày hay là khoảng ngày thứ 30 cho sữa thì dùng Miracle Potion cho nó . Nó sẽ cho sữa đến ngày sinh . Đó là cái hay của game đó , rất sát thực tế vì bò phải sanh thì mới có sữa . Tiện thể lời luôn con bò con .

13. imanoob

Cho mình hoi là bò con sau khi mới sinh chỉ là bò cái chứ ko phải bò đực đúng ko
    Đợi khi bò con lớn lên thi mât bao lâu ? nó có cho sữa liền ko ?
    thời gian mang thai là bao nhiu ?

14. cheeky_girl242

muốn lấy phân bón thì bạn ra ngoài chổ cái amy' và lấy ra thôi

Nhưng cái máy đó có cho em phân bón hoài không ? Hay là một lúc nào đó nó sẽ hết ? :-/

15. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Máy làm phân bón , bỏ 2 vật bất cứ là cái gì vào thì sẽ lấy được 1 hộp phân bón .
    Bò con thì hên xui sẽ là đực hay cái . Nghé thì nuôi trong tool shed trong 10 ngày sẽ lớn . Lớn xong thì sẽ bằng con bò lúc mới mua về , phải đợi lớn nữa mới cho Miracle thì sẽ cho sữa . Ko thì sau 10 ngày bán đi cho rộng chỗ nếu là bò Normal

16. Antonias01

Oh thì ra là vậy,vậy là phải đợi Takakura lên spring rồi theo dõi ổng hã,ok..ok.Trời,nói như Neko là hết sữa thì phải potion ah,cảnh bán bò đau thương wá T_T nhưng mà chịu thôi ^^.Ah nhơ` Neko chỉ cách bón phân mà bây giờ các loại fruits của Anto lên S hết rồi đó,nhưng có 1 số nó ko lên S mà lên A,hơi buồn nhưng cũng zui rồi,Neko đã lấy đc cái grand clock chưa vậy,theo Anto thì phải nói đó là other item khó lấy nhất trong Game này đó

17. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Vào nhà ổng lúc 5AM là xong thui . Ráng dzậy sớm 1 chút xíu . Ổng khoái trứng lắm .

18. cheeky_girl242

À, chị Yuki ơi, cái máy phân bón của em hoàn thành vào ngày đầu tiên mùa hè cũng là ngày có vịt. Vậy qua ngày 2 em có được vịt lại không ạ ? Hay là em phải đợi qua năm thứ tư ? ::(

19. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Chòi ! Dzụ này pó tay . com lun em ơi . Chưa từng gặp chuyện này

20. cheeky_girl242

Vậy qua ngày 2 tây em có vịt không ? Hay chỉ có ngày 1 tây là có ạ ? :-/