[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Trùi ui hok dám đâu em.Cái game này nghe nói tới 6 chapter lận , mỗi chapter là 1 năm.Càn về mấy chapter con mình càng lớn còn mình càng ngày càng già hơn , làm biệc mau mệt hơn nữa.Chị chơi tới chapter 4 là mệt quá nên dẹp lun ùi ,hìhì.Ráng chơi hết 6 chapter gùi lên đây kể chị nghe ha ^^

2. Heinekenz

Heinekenz Youtube Master Race

Cuối Chapter 6 . Tự nhiên lăng đùng ra chết . Hix tội nghiệp quá mà nà sao con vợ mình kô chết thế mình đi ha. Game nghi The End . Nó kêu save lại trỡ lại NewGame&Continute. Em chọn chơi tiếp thấy nó gi là chaptep Heaven là jì em kô hĩu. Rồi cái Play Station 2 hư . Cái máy nó hư giống thằng nhân vật mình chết tự nhiên máy hư kô lý do . Đợi em có tiền đem đi sữa rồi Play game tiếp.Hehehaha

3. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Trùi ui , nhân vật mình chết ah...Cái vụ này trong mấy bản HM khác hinh như đâu có...Chắc sis phải đi tìm lại cái dĩa chơi tiếp xem sao.Mà em đi sửa cái máy xem có phải tại game mà máy hư ko đã ;))

4. Heinekenz

Chơi dc mấy tháng sáng 8h em mở lên chơi kô dô(Thữ hết game luôn .Chắc tại game làm hư máy quá). Tức thiệt đó . Mà tim con nhõ Lumina khó lên hơn mấy con nhõ kia nà. Làm quen bạn thân ông trong quán Bar thì mình dc ông đàn cho nghe nà. Làm bạn thân ông già trong nhà của Lumina thì mình dc ỗng làm đồ ăn cho ăn nà.(Buỗi tối đó).Còn mấy người kia thì em chưa thữ mà máy hư rồi.Hixxxxx

5. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

File em save trong memory card muh chắc ko sao đâu em , từ từ sửa máy xong chơi tiếp.Gáng lên em ^^

6. Heinekenz

Từ từ em sẻ tìm hết bí mật Harvest Moon SE .Kahahàh. Máy hà chắc năm sau quá nhà em nghèo kô có tiền sữa ấy mà .Hixx ráng đễ dành . Em sẽ tìm hiểu hết sẽ luốn nói cho mấy Anh&chị nghe những bí mật nà

7. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

mấy anh chị làm ơn chỉ giúp em với...em chơi trên ps2
    1.sao em tặng quà cho ông nhạc sĩ, ông bác sĩ, bà romamo ,thằng TIM cả 3 chapter liên tục mà vẫn hông nhận được quà .?
    2.thời gian chính xác để nhận quà?
    3.chapter 3, 4, 5, minh có thể nhận được gì từ dân làng?
    4.thằng con em nó đang lớn, nó thích làm họa sĩ nhưng em tặng tập vẽ thì nó ko lấy... là sao/?
    5.gà mái đẻ trứng có cần gà trống ko?
    6.làm thế nào để có con rùa?
    7.con târtan lấy vào đầu mùa hè, qua thời gian đó là jko được hả?
    trên đây là mấy câu hỏi mà em cần được giải đáp, xin mấy anh chị chơi qua chapter 5,6 chỉ cho đàn em...em moi chơi nên chưa rõ nhiều chỗ...em chơi trên ps2 .

8. Heinekenz

1: Bạn tặng quà cho mấy người đó . Muốn có được quà thì vào phòng của họ . Ông nhạc sĩ vào lúc 10AM . Ông bác sĩ vào phòng lúc ỗng có ở nhà(Xảy ra ở chapter 2 thôi). Bà romano vào phòng lúc bã có ỡ đó ( Nhớ là phòng cũa bã nha). Vào phòng của ngủ của 2 vợ chồng ỗng(Lúc 2 vợ chồng chưa ra ngoài)
    2: Tùy theo sự kiện cũa mỗi người
    3: Chapter1: Bình tưới nước của Romano. Liềm cõ từ Cody. Kéo cũa ông chạy tập thễ dục đó. Cuốc từ Tim. Cuốc từ Vesta.Kéo từ ông bán hạt giống trong nhà Vesta( Kô biết đúng kô)
    Chapter2: Vào nhà ông Takutaro( Kô nhớ tên).Vào lúc ống cỡ nhà sẽ có con Tarkan . Mới đầu kô lai dc đâu bạn nói chuyện quà tặng quà cho nó. Giữa mùa thu bạn dc bà Romano cho con mèo.
    Chapter4: Cody cho bạn bức tranh.
    4:Kô cần tặng cho nó chĩ cần bỏ vào cái hộp gần giường đó.Và làm bạn thân với Cody&Gutstafa.Dắt vào Cody thường xuyên.
    5:Kô. Nếu có gà trống thì gà mái sẽ đẽ trứng ấp dc.Còn nếu gà mái kô thì trứng là trứng thường thôi.(Trứng màu hồng ấp dc. Trứng trắng kô ấp dc)
    6:Kô. con rùa làm kiễng cho cái hồ thôi kô bắt dc.1: Bạn tặng quà cho mấy người đó .

9. mafiarock

mafiarock T.E.T.Я.I.S

chỉ sai mà khoái chỉ nữa,mún lấy cuốc của Tim và Vesta,bình tưới của Romana thì qua chapter 2 sau khi lấy được con Tartan canh me ông tatakura lên Spring thì nói chuyện với ổng để mua được great field,mua xong great field rồi thì mới lấy được mấy món đó,còn con mèo thì chỉ cần 5h vào nhà ông Grant rồi ổng cho đồng hồ xong rồi đặt đồng hồ đến 8h,9h thì tự nhiên bà Romana gõ cửa và sẽ có sự kiện nhận mèo,còn qua chapter 3 thì vào nhà gustafa nói chuyện với ổng rồi ổng sẽ cho cái trống,romana cũng cho cái cuốn tập nhạc nữa,Cody cho không phải là bức tranh đó là cái gì bằng sắt đó nhưng nhìn cũng đẹp,còn lưỡi liềm thì cái chỉ dẫn nước ngoài nói là phải ferterlizer cái pasture cho đến khi cỏ lớn nhưng đừng có cắt rồi vào nhà Hardy rồi ổng cho cái liềm nhưng đến giờ tui đã ferterlizer hết cái pasture rồi,cỏ đã lớn hết nhưng vẫn chưa lấy được mấy cái liềm(chán thiệt)

10. Heinekenz

Chà ông đũ rồi nha . Biết rồi hõi làm jì. Tôi còn gà nhưng tôi thấy ông mới ông hõi nên tôi dùm. Nếu có sai jì thôi rất Sôrry. Hix

Chà ông đũ rồi nha . Biết rồi hõi làm jì. Tôi còn gà nhưng tôi thấy ông mới ông hõi nên tôi dùm. Nếu có sai jì thôi rất Sôrry. Hix

11. nekoyuki

nekoyuki Dragon Quest

Lưỡi liềm có sẵn mà . Lấy trong kho dụng cụ là có thui (^^)! . Đợi chi cao xa trên trời mà trời mưa ko có rơm cho bò ăn .

12. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

theo mình nghĩ là có rất nhiều thời điểm để nhận quà từ các nhân vật,nên không có cái gọi là chính xác.nên tự tìm là hay nhất , nhận quà tui nghĩ chủ yếu ở chapter2 thôi, chúc chơi vui::)

13. Heinekenz

Uh Tôi nghỉ là tự chơi đi . Mỗi ngừơi mỗi ý . Mỗi thời điễm chơi mà hỏi là game hết hay.Mò chút là ra hà

14. mafiarock

mafiarock T.E.T.Я.I.S

sặc liềm xịn chứ ko phải liềm dỏm,ôi giời.Game này nếu mà tự tìm cũng hơi khó,quên tui chỉ cho lấy fishing pole của ông Galen lun nè:làm bạn với ổng,qua chapter III vào nhà ổng nói chuyện với ổng nhiều lên cho đến khi ổng hỏi mình có thích câu cá không,mình chọn yes thì lập tức ổng cho liền

15. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Hiếu chơi qua game mà thấy khó nhất vẫn là event nhận đĩa nhạc,chứ nghe mãi mấy bản theme cũ cũng chán...

16. Heinekenz

MInh hiếu nói đúng đó Event nhận đĩa nhạc khó hơn Event đồ . Thấy nhận đồ thì vào nhà lúc ngừơi đó ỡ nhà đó mà

17. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Nhận đĩa nhạc thì hay ở chỗ...Người ta đến farm tặng cho mình,vậy chỉ cần kết bạn với họ thật thân ,và ....>_<....ra khỏi nhà đúng lúc>_<

18. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

à, có ai nhận được bình nước của bà romana chưa, tui thấy đó là món quà tuyệt nhất,tưới 1 lần 9 ô:D

19. kimphu291

kimphu291 Youtube Master Race

đúng roài tui nhận được ơ chapter 2 ... bình tưới nước nè
    có gì đâu mà cũng khoe với noi người

20. mafiarock

mafiarock T.E.T.Я.I.S

hiếu ơi biết khi nào bà Chris,hugh,Carter cho đĩa nhạc ko,tui me ông carter lúc ra biển hoài mà chẳng bao giờ cho hết bực mình quá(làm quen hết rồi)