[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Event bạn nói Hiếu gặp nhiều lắm,thì đơn giản là cho ổng đi,lấy lại làm gì ;))...Game nó cho 2 lựa chọn,lấy lại hoạc cho,bạn chọn cho ổng sẽ rất mừng...Hình như bạn sẽ nhận đc 1 đĩa nhạc từ event này...để H xem lại:)

2. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

Hiếu ráng tìm hiểu cái event havest goddess thữ xem cái đó hình như rất khó gặp mình gặp cái đó lần đầu là vào lúc cuối chapter 2 vào mùa đông hình như ngày 9 hay hay 10 gì đó mình còn nhớ có lần lên chỗ cái hồ nói chuyện với thằng hay đánh đàn nó bảo là có tin là có havest goddes hay ko và cho 2 lựa chọn và nminh kiu là tin sau đó nó nói là hay lên đây để hat cho bà thần đó nghe...:-/ và khi mình gặp cái event mấy chú lùn thì nó kiu là đi kiếm mấy cái bông hoa để kêu gọi pà tiên vì sắp tới mùa xuân.. (mình nghĩ cái event nay có liên quan đến cái thằng nhạc sỹ hay là khi nào thân với nó rồi nó lấy cái bông hoa trên cái mũ đưa mình để kiu bà tiên;;) )...Hiếu lên gamefaqs tìm cái event này thữ

...hình như topic này bi lãng quên rồi tui hok thấy ai post bài lên nữa ... chán vậy

3. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

ai nói tui thấy game này rất hay có điều giả lập chậm quá nên không hay với lại hướng dẫn đã quá đầy đủ và giả lập ít người choi thê thôi

4. nightrune

nightrune Mayor of SimCity

ai nói hướng dẫn quá đầy đủ tui thấy cũng có đầy đủ quá đâu thiếu nhiều event lắm

5. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Bản này chơi giả lập được không vậy mấy bạn, thấy Rom nói là chơi giả lập nhưng chậm, vậy chậm lắn hả? Có chậm bằng HMDS không, níu vậy thì thui, khỏi chơi T_T. Cho mình xin đường link của bản nì đi, link hướng dẫn và tóm tắt cốt truyện đó ^^.

Níu bản nì không chậm lắm thì chắc mình down về chơi được, đang rảnh ^^.

6. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Ech tính spam hả Ech, link hướng dẫn thì kiếm trong "Những điều cần biết về HM" đó >"<

7. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Không phải sis, ech nói link đây là link down ý, trong "Hướng dẫn" không thấy link down bản giả lập của trò nì T_T. Còn cái link hướng dẫn, không để ý nên không thấy :p , hum nay kéo xuống nữa mới thấy, so ri sis ^^.

8. romrumrira

Link Down QuẢ ThẬt LÀ KhÔng CÓ NhƯng MÌnh Đang CỐ GẮng Up Cho BẠn Link ĐÂy CỨ ViỆc NgỒi ChỜ ThÔi. ĐƯƠng NhiÊn TrÒ NÀy ChẬm HƠn Ds 0.5 BẠn Đang ChƠi GẤp 10 LẦn

9. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Trùi ui ,sắp hết năm 1 phải cưới vợ ùi mò hok bít cưới con nào giờ.Có ai cưới Lumina hay Nami rùi tả cho tớ nghe con tụi nó lúc lớn rùi thế nào đc hok?Để còn bít mà chọn ^^.

10. romrumrira

chỉ tui với down bằng torrent ra 8 file nghe bọn tây nó nói chép đĩa ra xài bình thường mà tui không biết giải nén file trên đĩa chỉ với hình ảnh đẹp quá dòm mún ghiền lun

11. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Lấy Lumina sẽ có thể sinh con gái ,dễ thương lắm.Còn ko thì Celia cũng okey
    Hình có trong bài HD!

Một lần nữa nhắc lại:HM PS2 VÀ GC hiện chưa có giả lập hoàn chỉnh,để chơi tốt nhất nên chơi = console!

12. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

ban ui, minh dang choi phien ban tieng anh do

cho hoi kiem do an thua o dau vay?

13. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

bạn bỏ 2 món đồ bất kì vào máy thì nó sẽ cho ra 1 gói phân bón , tốt nhất là bỏ 3 cái thứ rau cỏ là được.mỗi mùa sẽ có những loại thức ăn khác nhau, bạn cứ tha hồ lợm

cái nhiệm vụ gặp 3 chú lùn tui gặp hoài,cứ đầu mỗi mùa của từng chpter bạn chạy ra hồ 3 chú lùn thì sẽ co đoạn phim, cô tiên bảo bạn phải làm sạch hồ nước thì bà ta mới đến được, nhưng tui ko biết làm sao cho sạch hồ, bãconf nói phải làm việc thật chăm chỉ nữa chứ...có ai biết chỉ tui làm sạch hồ đi?....nói cách khác là đi tìm NICE...cảm ơn

14. lam90

lam90 T.E.T.Я.I.S

có ai chỉ mình làm phan bon ko?mình bỏ cỏ ma lam ko duoc.uổng co wa::( ::(

15. lucdibinh

lucdibinh Youtube Master Race

mua máy tạo phân bón, đến gần nó bấm x bỏ vào máy 2 vật bất kì , tốt nhất là bỏ mấy cái cây cỏ lợm ngoài đường..

16. hihihello

hihihello Mr & Ms Pac-Man

game này cho một phiếu rất hay hình ảnh quá đẹp

17. trung_007

trung_007 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

Ai có link của chò nài cho tui với. Nghe giới thiệu thấy hấp dẫn quá

18. *ShAw*

*ShAw* C O N T R A

Thấy Hint của nó là mình được quyết định baby là trai hay gái mà :-/

19. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Có có , năm đầu bạn vào nhà tụi người lùn bằng cách ăn cái nấm mùa mè mọc trước cái cây trên Spring ấy.Vào trong đấy , nhìn ở góc nhà thấy có 1 cái hũ.Cứ bấm X liên tục vào cái hũ , ban đầu thì nó lặp lại 1 câu nói nhưng bấm hoài nó sẽ đổi câu khác.Đến 1 lúc nó sẽ hỏi mình muốn j , bấm I want a daughter hay là I want a son.Đảm bảo công hiệu , Nồ làm rùi , sinh con gái nhìn xinh chết người ^^

20. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

nghe bạn nói thì ngoai lummia ra các cô gái còn lại cũng có thể sinh con gái được à, mình đng chơi và cưới lumia và được 1 bé gái nè