[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

....bó tay...tin vịt thì tất nhiên là mỗi nơi mỗi khác....ngay cả thằng sản xuất cũng đâu có nói chính xác được
    trước sau gì cũng chết...sống làm quái gì =)) =))

2. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Dù sao cũng cám ơn I sờ lát vì ông đã cho mọi người biết thông tin ngày phát hành 1/9 ,như vậy còn hơn là 27/9 >__<

Okay !Post bài vào đây để topic lâu đời này trở lại page 1 vậy !

Mọi người nếu ai đã mua đc bản AWL SE này thì vào đây thảo luận ,thắc mắc linh tinh post hết vô đây !

3. NIKITA KABUTO

NIKITA KABUTO Sonic the Hedgehog

_HM AWL bản PS2 đã có ở MIMI rồi đó. Ai ghiền ra mua đi nhé. :)) Tui cũng mới mua nhưng chưa chơi nên chưa biết bàn luận gì. Về hình ảnh thì chắc chắn đây ko phải là điểm mạnh của HM, ngoài việc nhân vật làm dễ thương còn nhìn chung chỉ gọi là tạm được.

4. Black Mckenzie

__________-Ừ nhân vật thì dễ thương ,nhưng hình ảnh trông hơi rối mắt và cử động của nhân vật còn ơi chậm ,cái này cần khắc phục !

5. Vantam261986

Vantam261986 Mr & Ms Pac-Man

Có ai có code hay cheat tiền của trò này chưa ?Cho tui đi .Cám ơn nhiều lắm .

6. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

To MinhHiếuBoy: tui cũng ở nha trang nè . Sao ko nói sớm tui ghi cho một đĩa .Mua bà Hoa bình chi cho mắc.
    To Vantam261986 : code nè (Đã check và đang sử dụng :)))
    gs3/4
    Master Code
    F4D0B62A B674451E
    10000000 Gold
    24B4B978 77F9DB58
    1000 Fodder In Stock
    1149F93C 000003E8
    The feelings of the first pet dog is Maximum
    01493234 00000064
    Degree of training the first pet dog Maximum
    11493266 0000012C
    1149326A 0000012C
    1149326E 0000012C
    To everybody : ai chơi bản AWL SE biết cách mua đồ trong chương trình Tivi shopping thì bày cho mình nhe. Cảm ơn nhiều

7. Nô

Phantom, je t'aime pour toujours GVN CHAMPION ⚔️ Dragon Knight ⚔️ Lão Làng GVN

có ai preview giùm cái ko
    tiện thể cho xin vài tấm hình để biết mặt mũi nó ra sao để còn chơi
    trò này để thư giãn thì được...

8. Black Mckenzie

Có bài hướng dẫn bên topic những điều cần biết về HM đó !

Hình ảnh thì qua topic Funny time with HM ,có update hình ở bển !

_____Hiếu đâu biết ,tưởng mình bả có ,bà đó bán hàng mà cứ như mình cầu xin á >__<

9. NIKITA KABUTO

_Cái này tui thấy nó chậm chậm sao đó, hông biết hãng làm game có biết port qua ko nữa. Ngoài trời thì động tác chậm rì, vào trong nhà thì mới khá hơn ???
    _Mà bản này sao thấy đi chậm rì vậy ? :))

10. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

chưa chơi, chưa biết >_< . ko biết nó giống STH ko chứ load game mà tốn cả buổi :))
    preview à ? có lẽ xem qua cái AWL cũng được, mừh cái đó hình như là pre chứ ko re >_<. nếu thích thì lên Gamespot xem, mấy cái pic cũng ở đó luôn ...
    hix, Nha trang thế mà nhanh nhẩy. vẫn chưa mua >_<

11. Black Mckenzie

Game đi chậm chắc do nó load quá nhiều dữ liệu chăng ,hết nguyên 1 ngôi làng đều thông suốt ,chúng ta ko cứ phải chờ khi nó loading sang vùng mới >__<

12. NIKITA KABUTO

_Ủa, ở MIMI có rồi đó, hoặc ko thích MIMI thì mấy tiệm khác cũng có rồi đó.
    _Còn cái loading time của cái này phải nói là rườm rà, loading time thì nhiều mà còn lâu nữa ( bấm xem map và inventory cũng loading luôn ).

_Tui ko biết cái bản này có do Natsume port qua ko chứ trên phần intro đầu tiên ko có thấy tên hãng. Đã vậy phần texture của vật thể khá tệ, ko được chi tiết cho lắm. Vì vậy tui cũng thật sự ko hiểu, ngôi làng này cũng nhỏ xíu, texture cũng đâu có gì ghê gớm vậy mà có những lúc framerate giựt thấy rõ. Có thể đem so sánh giữa 2 cái này bằng việc ra chỗ đông người và vào nhà, tốc độ di chuyển của nhân vật khác nhau rõ rệt. Còn nữa, ko biết sau này có cho cưỡi ngựa ko chứ đi bộ quanh cái làng này cũng mệt thật, chả có nút chạy gì cả. T__T

_Còn nữa, tui chưa tìm được ai ưng ý hết :(( , bản PS1 hồi đó mới nhìn con gái chủ tiệm tạp hóa là kết ngay lập tức rồi. Trong bản này ko thấy ai như vậy cả T__T.

romrumrira thích bài này.
  13. Vantam261986

To Minh Hieu :bạn có biết sửa code lại ko mình muốn chỉnh tiền khoảng 100.000 g thôi .Nhiều quá không hay nữa .
    Mọi người có biết là khi bán đồ cho Van bạn có thể tăng giá bán ko ?Như cá (Big hoặc Huge ) khi bán hãy nói no khi ông trả giá lần đầu .Nếu ko được cứ lặp lại sẽ được.và khi mua đồ cũng vậy !Tui mua được con dê với giá có 2800g ah trong khi bán chính thức là 4000g .
    Mọi người nên câu cá ở thác nước vì ở đây có nhiều cá lớn mỗi lần bán cho Van là tui được 10.000 g lận .Khi câu cá thấy lâu quá mà chưa có cá cắn câu thì đừng vội rút lại vì những lúc này mới câu được những con cá hiếm và đắt tiền .Khi nó cắn câu thì đừng bấm liền mà hãy đếm 2 giây hãy bấm .
    Có ai biết làm sao lấy được máy seed maker từ Daryl ko ?Tặng cá ổng hoài ma ko biết chừng nào mới xảy ra hoạt cảnh ?ok Tạm thời nói nhiêu đó thui hihi

romrumrira thích bài này.
  14. ArchAngel

ArchAngel Dragon Quest Lão Làng GVN

*Hix! tui down trên mạng xuống rui` ghi ra disk mà chơi chứ mua đĩa hồi nào đâu.
    *
    *To MinhHiếuBoy: Tui chơi ở cập Hạp 100 Trịnh Phong đó. Cần trò gì mới cứ nói tui .
    * Hix!không ai biết cách mua đồ trong chương trình Tivi shopping thì bày cho mình nhé

15. Vantam261986

Hình như trong tivi shop đâu mua đồ được đâu ?Muốn lấy mấy cái chảo hay ...thì phải kết bạn với mấy người trong làng mà .biết nhiêu đó ko biết đúng ko ?

16. Black Mckenzie

_______Mình đang cần tìm bản game the sims 2 ,ps2 !

______Không có chuyện mua đồ trên tivi đâu bạn !

_____Nổ quá ,cá tối đa có 2.000G thôi ,Yamane đó !

17. Black Mckenzie

Các sự kiện nhận quà !

1.Nhận cuốc từ Tim :
    Một khi bạn đã làm bạn tốt với Tim và vợ ông ấy Ruby thì sự kiẹn này sẽ cóp thể thực hiện được ,hãy vào phòng ngủ của họ khi Tim và Ruby có mặt ở đây ,theo kinh nghiệm của mình thì 8 AM là thời điểm tốt nhất !Và trong sự kiện này Tim sẽ đưa cuốc cho bạn ,và ông ấy kể rằng ông ấy mua nó từ một thành phố cách xa làng !

2.Gia vị của Ruby :
    Bạn muốn có gia vị đặc biệt của Ruby để nấu ăn??? ,được rồi ,hãy làm bạn tốt với Ruby và cả với chồng cô ấy !Thường xuyên nói chuyện và tặng hoa cho Ruby !Sau đó ,cô ấy sẽ thường xuyên đi đến nông trại của bạn để dạo chơi ,và bạn sẽ biết được cô ấy rất thích bạn khi nghe cô ấy kể chuyện về gia đình mình !Một ngày nào đó sau đó ,hãy vào nhà bếp của Ruby khi có cô ấy ở đây !Cô ấy thưởng có mặt ở đây vào sáng sớm và chiều tối !Cô ấy sẽ hỏi bạn rằng bạn có thích nấu ăn không ?Trả lời rằng có và bạn sẽ được Ruby tặng cho một hũ gia vị đặc biệt ,nhờ nó mà bạn mới làm được những loại thức ăn quý !Và bán có thể nhân đôi nó và bán cho van với giá 100G !

3.Nhận cuốc từ Vesta:
    Vesta ,một phụ nữa vô cùng tốt bụng và đáng mến !Và không khó cho bạn để làm bạn với bà ,hãy thường xuyên tặng quà cho bà để lấy tình cảm !Sau đó bạn vào shop của Vesta khi bà ta ở đây ( vào lúc xế chiều ),và bạn sẽ được bà tặng cho một cái cuôc đặc biệt ,bà ấy bảo rằng mình không biết cách xài nó nên bà ấy tặng lại cho bạn !Cái lạ là Vesta cũng làm nông mà không biết dùng cuốc à ^^???

4.Liềm cỏ từ Gustafa:
    Gastafa là một chàng trai rất dễ tính ,ông ấy thích mọi thứ từ bạn kể cả hoa !Và bạn có thể nhanh chóng trở thành bạn với ổng !Hãy vào nhà của Gustafa khi ông ấy có mặt ở đây ,và lời khuyên tốt nhất cho bạn là lúc 10AM mỗi buổi sáng !Và Gustafa sẽ tặng bạn cái liềm cỏ trong sự kiện này ,Gustafa bảo rằng ông ấy tìm nó ở biển và cahngwr dùng gì cả ,vậy nên ổng tặng cho bạn như một món quà cho người bạn thân thiết !

5.Cái liềm kì quặc từ Hardy:
    Một lưu ý nhỏ cho bạn là sự kiện này chỉ xảy ra từ chapter 2 đến chapter 6 và sẽ không xảy ra trong chapter 1 dù bạn có là bạn tốt đến mức nào với Hardy !Một khi Hardy đã có cảm tình tốt với bạn .Vì ở chapter 1 thì phòng khám của ổng là nhà của ông ...cằm dài ,wa chapter 2 thì ổng chuyển nhà xuống cuối bờ con suối nên Hardy dọn vào sống !Hãy vào phòng bệnh của ông ấy khi ổng có mặt ở đây .Và ổng sẽ tặng bạn một cái liềm hơi kì quặc sau khi cảnh báo bạn rằng phải cẩn thận khi sử dụng nó !Vì dùng nó đôi khi rất bất tiện !

6.Thùng nước lạ kì từ Romana:
    Bạn hãy làm bạn tốt với Romana và vào phòng của bà ấy tại biệt thự khi Romana có mặt ở đây !Và bà sẽ tặng bạn một cái thùng tưới cây kì quặc chỉ giữ được đủ nước tưới cho một ô đất mà thôi !Cái này ko sử dụng nhìu nhưng thà có còn hơn không ^^!

7.Kéo xén lông cừu từ Wally:
    Wally là anh chàng mê thể thao và ít nói ,ông ấy cũng ko was khó tính nên cũng rất dễ làm bạn thân !Một khi đã là bạn tốt với ông ấy ,bạn hãy vào nhà Wally khi có mặt ông ấy ở đây (thường là sáng sớm ),và sau đó ông sẽ tặng cho bạn một cái kéo để cắt lông cho cừu .Wally cũng giải thích rằng ông ấy ko dùng gì với nó ,vậy nên ông ấy tặng nó cho bạn !

8.Bức tranh nghệ thuật của trùm Cody:
    Cody-Một tên da đen to con đáng ghét và khó làm wen ,nhưng dù khó đến cỡ nào thì cũng có lúc...xiêu lòng !Bạn sẽ tốn rất nhiều thời gian để làm bạn với ổng và một điều bạn chớ làm là ko tặng hoa và cỏ cho ổng !Thường xuyên nói chuyện và tặng quà cho Cody ,rồi một ngày nào đó ông ấy sẽ coi bạn như bạn thân !Bạn hãy vào nhà ông ấy khi ông ấy ở bên trong !Buổi sáng có thể là khoảng thời gian tốt nhất !Và Cody sẽ tặng bạn một bức tranh nghệ thuật ko đến nỗi xấu ^^,nó dùng để trang trí cho nhà bạn ,bạn cũng có thể đặt nó ở phòng phủ hoặc phòng khách ,nhà bếp ...Và sự kiện nãy chỉ xảy ra sau chapter 4 !

9.Seed Maker từ Daryl
    Sự kiện này rất khó xảy ra ,và nó hoạt động được ở tấc cả các chapter.Sau khi đã làm bạn với Daryl thì bạn hãy vào nhà của ông ấy khi ổng đang ở bên trong !Và đêm là tốt nhất !.Ông ấy đang rất tức giận vì ai đó trong làng đã đánh cắp bản thiết kế của máy tạo hạt giống (Seed Maker) mà ông ấy đã làm ,và sau đó ông ta giải quyết bằng cách đưa cái máy nguyên bản đó cho bạn !Và nó làm việc rất tuyệt vời !

10.Đồng hồ của Grant
    Nếu bạn may mắn làm bạn tốt được với Grant - một người hay nhăn nhó và luôn có vẻ lo lắng hoài nghi !Bạn hãy vào nhà của ông ấy khi ổng ở bên trong !Điều này hơi khó vì ông ta luôn ở ngoài và đi làm !Nhưng ông ấy thường ở nhà lúc 5AM mỗi sáng sớm !Ông ấy kể với bạn rằng ông ấy có một chiêc đồng hồ cũ màu vàng ông ko sử dụng nữa ,nên ông ta tặng bạn !Sau đó hai người sẽ cùng về nhà bạn và cài đặt giờ cho chiếc đồng hồ .Kể từ đó trở đi ,bạn sẽ có thể hẹn giờ cho mình để thức dậy mỗi ngày ^^

18. Vantam261986

To Minh Hiếu : Tui đâu có nổ .Chắc tại bạn không hiểu ý tui ,tui nói là khi câu ở thác sau 5 ngày thì có thể bán số cá mình câu được cho Van thì 1 lần cũng được là 10.000 chứ ko phải câu 1 con là 10 000 .Ok !

19. Black Mckenzie

Sau khi chơi Hiếu có một số mẹo nhỏ sau đây :
    1.Câu cá :
    ____Nên câu vào ban đêm hoặc vào những ngày mưa là tốt nhất !Trong khi câu bạn nên câu những con cá mà thời gian chờ vuợt qua 1 tiếng đồng hồ ,chắc chắn đó là con cá hiếm và bự ,còn đị điểm để câu thì mình thấy tốt nhất là chỗ đầm lầy gần biển ,gần nhà Cody á ,chỗ đó tập trung ba loại khí hiếm là Arna ,Yamane........,còn không thì ở chỗ cái hồ gần nhà ba chú luồn hoặc ngay thác cũng được !Khi bạn mới thả câu mà thấy cá đã cắn câu thì tốt nhất là nên bỏ con cá đó vì chắn chắn nó sẽ nhỏ và bán không được nhiều tiền!Đây là danh sách cá hiếu tổng hợp nè !
    Tên cá |Giá bán | Địa điểm câu
    Arna |400G |Swamp
    Big Arna |800G |Swamp
    Colombo | 20G |Downstream
    Big Colombo|40G |Downstream, Spring
    Huchep |90G |Upstream
    Big Huchep |170G |Upstream
    Nyamame |60G |Upstream
    Big Nyamame |130G |Upstream
    Rainbob |80G |Downstream, Spring
    Big Rainbob |800G |Downstream, Spring
    Sharshark |600G |Far Downstream
    Big Sharshark |1200G |Far Downstream
    Snelt |30G |Downstream
    Big Snelt |160G |Downstream
    Yamame |500G |Upstream
    Big Yamame |1000G |Upstream ,Swamp
    Huge Yamane|2000G |Upstream .Swamp

2.Mua bán :
    _____Nên trả giá với Van khi bạn không đồng ý với giá cũ ,và tỉ lệ tăng tiền như sau :
    1000G ---->1200G
    2000G----->2500G
    200G------>250G
    250------->300G
    .......

______Cứ như vậy Van sẽ trả cho bạn nhiều tiền hơn đấy !Chú ý ổng chỉ tăng giá cho vật có giá từ 115G trở lên và áp dụng cho giá trị của 1 vật ,không phải nhiều vật hợp thành

3.Bò và cỏ
    ____Bạn có muốn bò của mình ...không ăn cỏ mà vẫn khỏe mạnh không ??Hiếu đã thử và thấy ,chỉ cần ngoài vườn có vài bụi cỏ ,thả bò ra cả ngày ,khỏi cho vào chuồng ,tụi nó sẽ khỏe mạnh nhưng lại ko ăn cỏ mặc dù cỏ đó có thể ăn đc ,bạn đừng lo ,chúng vẫn cho sửa bình thường ^___^!Cái này khỏi tốn công cho chúng ăn rơm ,nhưng vào mùa mưa thì ko đc đâu ^__^

20. Black Mckenzie

Wow hiếu có chuyện muốn nói với các bạn ,đó là nếu bạn câu cá ở cuối dòng sông hay giữa dòng sông cũng đc .bẹn sẽ có cơ hội bắt đc con cá Huge Sharshark và bán cho van với giá 3.000G ,Hiếu mới bán 2 con nè !

Thực ra giá của con cá ấy chỉ có 2.500G thôi nhưng tại mình ko đồng ý với giá đó nên Van tăng thêm 500G !Tuyệt quá ,vậy nên mẹo làm giàu là nên đi câu cá ^__^

Hiếu xong chapter Begining rồi nè !Tóm tắc như sau nè :
    Vợ :Celia
    Tiền 17.860 G
    Bò :3 Star ,1 Normal ,1Brouwn ,1Bull Star
    Ngựa: trắng
    Gà :5 con mái và 1 con trống !
    Cây cối :4 chuối ,2 nho ,2 cam ,1 đào ,1 táo
    Chó :10 tim ^___^
    Xây dựng :1 cái hồ thui ^____^

_____Có bạn nào chơi qua chương 1 rồi thi với Hiếu nào !Đúng là bản edittion này hay thật ,chơi mãi không chán ,lại hiểu được người khác nói gì nữa ,cool quá ^__^