[PS2] Harvest Moon : A Wonderful Life Special Edition

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Black Mckenzie, 8/6/05.

?

Các bạn nghĩ sao về bản Edition này ?

1. Rất hay !

44.3%
  2. Hay !Nhưng game có vài nhược điểm không hay !

44.3%
  3. Không hay cho lắm ,mình chưa mấy hài lòng !

11.4%
  1. badman619

badman619 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

cho tớ hỏi cách trả giá khi bán cá cho ông Van ... tớ bán mà giá mặc định cứ từ 20g ~ 100G :| ... trong năm đầu thì còn món gì bán đc nữa ko mấy bạn

2. D3vilHunt3r

D3vilHunt3r Youtube Master Race

àh d3^~ lắm d0` mjnh` bán ch0 0ng? gja 115g Trở lên thì ổng nâng gja ch0 bạn .khj bấm v0 thj 0ng? n0j' gja' m0n' d0` của mjnh giá (vj dỤ) 255 thj` 0ng? h0j? y hay n0 thj bạn bấm n0 sa0 d0 0ng? tăng gja' . nhầm lÚc 0ng? tăng gja nhầm lÚc 0ng? k0 tăng :D xàm lắm

3. badman619

@_@ ờ ờ ... làm ơn mốt ghi dấu zô dùm ... dù mìh cũng là 9x và đọc đc hết nhưng đây là diễn đàn thảo luận và phải ghi dấu rõ ràng ... dù sao cũng thanks bạn nhìu ... vậy trong chap đầu thì bán cá có đc trả giá ko ? loại cá gì bán đc nhất ? còn vật nào khác có thể bán đc ko

4. D3vilHunt3r

( bàn fjm' bj h7 T_T) (Q ,w,E,r,u,i,O,p) <--- m0j? lần vj3t là faj? c0py cực kh0? lắm ... chap nà0 c7ng nâng gja dc. nh7ng gja' vật đ0 faj 115>>>> l3n m0j nang dc sữa b0 c7ng c0' gja' 115 d0' l7c' m0j' v0 n0 ch0 c0n b0` d0' :D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    àh gja' tr0ng d0' yaman3 là đắc nhất 2500 c0n h3g3 ấy :D n3u bạn mu0n câu c0n d0' thj câu 0? caj h0` gần nhà c0dy ( kh0' câu lắm) c0n` n3u mu0n d3 câu h0n thj câu 0? h0 gần nhà chú lùn ( jt' thấy yaman3) nhưng bù laj d3? câu l0aj. cá gj` h0k nh0' mà gja' củng c0? 1k mấy c0n bự nhất :D

5. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

Bạn phải làm bạn với Van( tức là tặng quà cho ổng trước đó) sau đó bạn mới trả giá được.

6. D3vilHunt3r

t0' vẫn trả gja dc lÚc m0j v0 ch0j gam3 n3```

7. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Bất cứ thứ gì cũng có thể đc trả giá, nhưng mà thật ra là rất hên xui. Khi em đưa món đồn nào cho Van thì Van sẽ hỏi là "How about (sô' tiền)?" Nếu em trả lời No thì có 2 trường hợp,1 là ổng nói Sory, 2 là ổng đưa 1 giá cao hơn. Có khi ổng còn nâng 2 3 lần nữa cơ, nhưng mà tùy hứng ổng thôi. Ko rõ là kết bạn thì có giảm nhìu hơn ko. Nên nhớ là chỉ có thể trả giá khi em bán 1 đơn vị của món đồ đó, vdụ như 1 con cá, 1 bình sữa v..v. Sau này khi ổng bán cho mình con dê và con gấu bông cũng có thể trả giá bằng cách trả lời No tương tự, tất nhiên là cũng phải thử rất nhìu lần.
    Bán đc nhất trong năm đầu là cá. Em ra khúc sông gần đổ ra biển có thể câu đc con j đấy tên Shark, giá từ 1000 dến 2000, hoặc lên khu thác nước cũng thỉnh thoảng đc cá hiếm.

8. badman619

em ra câu cá ngay chỗ cây cầu nối wa chỗ bán hạt giống câu ấy ... chỗ đó phải chỗ anh nói là câu đc con shark gì ko ?

9. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

chổ cái thác là chổ gần nhà chú lùn đó bạn. còn chổ "khúc sông gần đổ ra biển" có thể là cái ao gần nhà cody ( D3vilHunt3r là tôi nè ^^)

10. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

cả 2 loại sharshark và big sharshark đều nằm ở cách xa con suối một tí :D

11. badman619

cho tớ hỏi con bò của mình cứ thả ra khu vườn thế mãi có sợ nó bị bệnh ko thế ? :-s
    và sao nó mới có con ?
    tiền mua bò mắc wá =((

12. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

muốn con bò có con thì mua 1 con bò đực cùng tên rồi nuôi cở 1 mùa cho con bò trưởng thành rồi bạn vô chổ đặc hàng đó chổ bạn mua bò đó bạn nhấn lên hàng trên cùng đó :D bấm lên đó xong rồi bạn nhấn vô hàng thứ tư sao đó nó ra thêm 2 hàng nửa thì nhấn vô hàng thứ nhất rồi nhấn típ là 0k :D còn con bò thả ngoài đồng khi trời nắng đừng thả vào trời mưa vì nó sẻ bị bệnh

13. benha458

benha458 Youtube Master Race

Có vài cái mình chưa hỉu.1 ngày hình như phân ra 3 buổi.Sáng mình dậy làm việc cho bò cho gà rùi tưới cây chìu về thì tưới cây lại rùi sau đó mình vào nhà và ngủ thử chọn 8h tối báo thức thì chạy ra thì cây đã hết nước.Vậy là 1 ngày có tới 3 buổi lận hả.bạn nào giải thích cho mình nghe với

14. RickbloodX

RickbloodX Mario & Luigi

....cái đó mình ko bík rỏ cái hãng NASUMY nó chế sao mà thí vụ mình tưới cây rồi mà khi ngủ xong thức dậy thì nó giống như là đả qua 1 ngày khác vậy(mặc dù vẫn chưa qua ngày khác).nếu thí dụ chưa có đồng hồ thì minh thức lúc 7H AM chẳng hạng thì sao khi tưới cây và âu yếm bò xong thì chạy vô ngủ (lúc 11H AM chẳng hạng) thì bảo đảm với bạn 1 câu là ngày đó giống như nó loạn lên hết. nói chung thì có 2 B à :D còn nếu cây hết nước thì tưới thôi có gì đâu à ":D

15. badman619

tốt nhất là sáng tưới rồi chiều tầm 5 6 giờ mới tưới rồi tối 9h ngủ là ngày mai 6~8 giờ nó dậy rồi làm việc típ :-??

16. rainbow_of_love2

rainbow_of_love2 Youtube Master Race

17. rainbow_of_love2

Chú ý :Trong box đã có topic bàn về game này ,ai chưa biết cách chơi thì vào đây tham khảo ,còn thắc mắc thì post ở đây nhé :
    http://www.gamevn.com/forum/showthread.php?t=106107

Bạn Hiếu hướng dẫn link này để tham khảo thêm về HM: AWL. Nhưng tớ không mở được. Nên tớ hỏi mọi người thôi mà.
    Bạn Chụt nóng tính thế:-*

18. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

Có thể bài viết của link này đã di chuyển đâu rồi đó :)) hoặc bị delete =)), nếu good tiếng anh thì vô đây xem http://www.fogu.com/hm/hmawl/ =))

19. rainbow_of_love2

Cám ơn bạn Rom nhiều nhé! Tiếng anh cũng không là quá trở ngại với tớ mà. Tớ sẽ qua đó nghiên cứu cho tiện.

20. ZzTLPzZ

ZzTLPzZ Youtube Master Race

mấy bác cho hỏi lễ thường tổ chức ở chổ nào trong làng thế