[PS2] Havest Moon: Save The Homeland

Thảo luận trong 'Harvest Moon' bắt đầu bởi Prince, 7/8/03.

1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Cô bé đó tên là Katie , sau đây là 1 số thứ sơ lược về bé nè :
    Sinh nhật : 29 / Thu
    Cao : 5’50”
    Nặng : 90 lbs
    Món quà ưa thích : Full Moon Berry
    Thích : Cheeses, Eggs, Very Berries, làm bánh.
    Không thích : Bị đối xử như con nít.
    Mô tả : Katie là cô bé mặc đầm hồng với mái tóc màu cam xoăn xoăn giống tiểu thư quý tộc châu Âu thời xưa. Katie phụ ông mình vào buổi chiều ở quán Wallace ’s Teahouse. Cô thích làm bánh và là cô gái nhỏ tuổi nhất trong các cô gái ở làng. Katie rất ghét bị coi là con nít nên hay cố gắng cư xử như một người trưởng thành rất thú vị.

Nếu muốn cưa cô bé nhanh thì tốt nhất là tham gia kiểu về nước bằng thi làm bánh đó, 2 người sẽ có dịp kề vai sát cánh cứu làng. Nhưng mà cho hỏi thêm là cua làm chi dzậy, game này đâu có cưới được đâu mà ?

2. lcc_cuong

lcc_cuong Mr & Ms Pac-Man

Hừm , hình như bác hơi sai 1 tí thì phải
    Katie và đa số các cô gái khác (kể cả cô nàng khó chịu nhất là Dina ) đều thích Full Moon berry .Lọai trái cây này khó kiếm lắm.Chỉ thỉnh thỏang mới ra 1 trái thôi
    Muốn tìm nó cũng dễ thôi ,đi đến quán rượu vòng qua bên phải ,đi thẳng về phía hồ (qua cách cửa nhỏ -phòng riêng của Katie đó ,dễ thương lắm) rồi quẹo vô 1 góc nhỏ xíu bên trái ,có 1 cây nhỏ xíu (nếu may mắn thì bạn có thể gặp lúc cây ra trái -khỏang 15-16 của tháng)
    Còn về Katie ,cô nàng chỉ thích nhất Full Moon berry và cheese thôi .Ngòai ra còn có gold egg hay là gold milk khi bạn làm ending với cô nàng

3. manhchoigame2003

manhchoigame2003 Youtube Master Race

co ai biết cách lấy sáo không bày tôi với

4. dinhnhan

dinhnhan Youtube Master Race

Muốn lấy sáo thì dễ lắm .Ngày nào cửa hàng bán dụng cụ( cửa hàng gần cửa hàng hoa ấy) đóng cửa thì chiều ấy khoảng 3h chiều ra bờ hồ là sẽ được tặng cây sáo

5. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

--> Lcc cuong : Full Moon rất hiếm, nên tui có là ko tặng bao giờ ^^. Cô bé Katie thì thích các loại berry để làm bánh lắm, nên bạn cứ tặng các loại berry là đúng sở thích của bé rùi. Ủa mà mấy loại bạn kể cô bé thích tui đều có liệt kê mà, sai gì vậy huh ?

--> Dinhnhan : trước đó bạn phải làm thân với Louis đã, tặng anh ta trứng gà đó. Sau khi thân thì ra biển vào mấy ngày tiệm của ảnh nghỉ như bạn nói sẽ dc tặng sáo.

6. manhchoigame2003

nè Có ai biết 5 cánh về nướ còn lại hay không
    ai biết thì viêt lại nhé. :-/

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Hì, tui bít rùi đây, nhưng muh lười dịch, vì thấy fan ko nhìu nghĩ viết xong cũng chả làm gì nên cứ để hoài ra đó. Tui sẽ cố dịch cho hết vậy ^^

8. crew

crew The Warrior of Light

Tui mới mua đĩa nay chơi thử, trò này có lấy được vợ không vậy? có tổ chức mấy cái lễ hội giống các bản trước không? lên gamefaqs xem thư hình như không có lễ hội thì phải.

9. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Uhm, bản này ko có Lễ hội và cưới vợ gì hết , bù lại bạn sẽ có tới 9 kết thúc cho tha hồ mà khám phá đó ^^

10. manhchoigame2003

SAo đợi mãi mà chẳng thấy mấy cách về nưới còn lại vậy kìa

11. crew

Cho tui hỏi cái, câu cá thì câu kiểu gì? có nuôi được cá ở nhà không. Thức ăn cho gà ngoài mua thì có tự sản xuất ra không và nuôi bò, gà mà thả nó qua đêm ngoài bãi cỏ có sao không, có cần cho thức ăn vào máng khi đã thả nó cả ngày ở ngoài trời nắng ko?

12. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Câu cá thỉ bạn phải làm thân với thằng nhóc đội cái khăn như hải tặc ở nhà Carpenter đó, sau đó ra biển buổi tối, nó sẽ tặng bạn cái cần câu cũ của nó. Nhưng cá câu về chỉ đem bán thôi, ko có hồ nuôi.
    Thức ăn cho gà ko sản xuất dc đâu .
    Phiên bản này thú nuôi rất là "khó tính", hở một chút là bệnh, mà đây nó đi cũng khó nữa, nên tui nghĩ cho nó ra ngoài nó ko chịu nổi đâu.

13. crew

Cái này lấy được cần câu rồi nhưng tui không biết cách câu cá lên kiểu gì, làm sao biết được là cá đã cắn câu và cách kéo cần về? Mà thả bò, gà ra ngoài sân rồi buổi tối cho về chuyoòng thì không cần cho ăn nữa đúng không. Con chó đến khi nào lấy được? tui cho thức ăn vào máng gần tháng rồi

14. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Vụ câu cá thì tui dở lắm, có lẽ nên tham khảo thêm cái bản dịch của tui bên box Hướng dẫn á Crew à.
    Vụ nuôi thú thì nói rùi muh, game này thú nuôi rất khó tính, nên tui cứ nuôi cẩn thận chắc ăn.
    Bạn cho nó ăn wen mùi, rùi còn phải đi bắt nó nữa. Chừng nào thấy nó lảng vảng gần chỗ bạn thì dí theo nó bắt ôm lên luôn đó nha.

15. 76&76

76&76 Donkey Kong

Cái bản này chơi trên giả lập 1.6.2 được ko vậy? Tui thì tui thấy hình của nó rùi, hình ảnh 3D fải hông! Vào trang này mà tha hồ nhìn
    http://www.rpgamer.com/games/harvest/hmawl/screens/

-->Mà mình xem trên mạng thấy còn có nhiều bản khác như là A Wonderful Life, Friends Of Mineral Town xem Logo cũng đẹp lém mấy You có bít làm sao để chơi mấy bản đó ko, chỉ thấy hình thui mà tui đã ghiền rùi !!! ^_^

16. asuwashingo

asuwashingo Youtube Master Race

pà kun ơi, tui có chut' thắc mắc:
    1) Gà của tui cứ mua về nuôi được khoảng 3 hôm thì "die" (nó có bi. H5N1 không? T.T), làm thế nào để nó sống khoẻ mạnh đây?????
    2) Ngựa của tôi đi chậm wá, có cách nào giúp no di nhanh không????
    3) Ai đó có thể nói rõ cách lấy mấy quả táo power gì đó không??? Tui mới có 1 quả lấy được sau khi cắt cỏ.
    4) Thằng cha hay đeo balô nó muốn gì ???? Tui không dịch rõ lắm, không biết có phải nó nhờ mình kiếm bông hoa màu xanh không???(tự dịch) Bông hoa đó ở đâu???
    5) Cái ô đất trên đồi là có ý gì thế????
    6) Vào hang của bọn người lùn có lợi gì không?????
    7) Quả Full moon... có ich lợi gì????
    8) Có lối đi nào bí mật không, chỉ cho tui????
    Hihihihihi, hỏi hơi nhìu nhưng mong pà kun giúp đỡ, cảm ơn nhìu!!!

17. Thatin

Thatin Mr & Ms Pac-Man

hihi
    1) gà của bác phải được cho ăn chứ, die chắc vì lí do đó gòi, nếu ko thì bác có vứt nó ra ngoài trời ko ( vào lúc trời mưa ía ) nhớ để nó vô chuồng ko thì mệt lắm đoá
    2)muốn ngựa đi nhanh thì chăm sóc nó hàng ngày chải lông, nói chiện, cho nó ở ngoài đồng cỏ ía, đến hôm nào mưa mới cho vô chuông ( coi tivi để bít mưa nắng cho ngày hôm sau )
    3)uhm, cái zụ nì, hơi mệt đó uhm cố muh làm hen' ^^
    có 6 trái power all
    1__bác đã lấy đựoc gòi ^^
    2__câu cá
    3__khi muh bác tìm thằng Flak ( thăng sprite béo béo ía) tìm được gòi thi bác nhân được táo thôi, nhưng để làm đựoc nhiệm vụ nì bác phải làm thân với tụi Sprites ^^ chết mệt T_T
    4__đây là trái táo duy nhất muh tui pó tay T_T sau khi bà Goodes thực hiên điều ước của bác thì ném cho bả ía rau củ wả ^^ 30 lần all ===> bà ía sẽ đua táo cho :(( I cant do this quest T_T
    5__khi muh đào ở Sacred Land <=== một ending đoá, nên làm ending này cuối cùng
    6__đào khu đát của bạn ^^ khi muh làm vừơn ^^
    4)đó cũng là một ending phải làm T_T giờ post ra thì dài lê thê hay là để Thatin làm hướng dẫn hén ;;)
    5)cái ô đất trên đồi dùng để trông hoa Mist Flower <=== a ending :D
    6)cái nì thì tui cũng chưa bít chỉ có đìu cái lịch trong hang của nó có xài trong một ending, còn ending nào thì cũng wên gòi ^^ để nhớ lại đã
    7)hìhì có đó là earn money
    8)dont have anything like that ^^ I think so ^^

to 76&76: ^^ cái A wonderful life là trên gamecube muh theo mọi ng` thì giả lập gamecube là ko thể ( or chưa coa' ^^ )=======> cant play trừ khi pác có gamecube
    còn Friends of the mineral town là bản giống PS1 làm cho GB ^^ tui tùm hoài cái rom của game nì muh hổng coá post mấy bài trên diễn đàn để hỏi gòi muh ko ai trả lời cả, T_T pa mode còn block nữa chứ >_________<

18. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Hiếu co' 2 điêu` muôn' nói:
    1- Gần nhà mình ( ở nhatrang á) có bán 2 DVD của HV:STH ,nếu ai cần thi` ra mua nha ,hình như la` 40.000/DVD
    2- aI RÀNH Save the homeland xin chỉ giúp minh` cách làm Món Jam từ các quả berry ,xin chỉ mình phải nấu băng cái gi` ,dung` vật liệu gì .....
    Mình có vài công thức nấu ăn ne`:
    *Nấu bằng chảo:
    Cá -> cá chiên
    Trứng->trứng ốp la
    Trứng +Cà chua (hoặc các loại trái cây khác )->Bánh kem đỏ vàng rất đẹp
    *Nấu bằng nồi:
    Sữa s ->Ly sữa nóng
    Sữa s +cà chua ->sữa kem cà chua
    Sữa s + bắp ->Sữa kem bắp
    Sữa M ->ya ua
    Sữa L ->phomát
    Sữa G ->supper phomat
    Trứng ->Trứng luộc
    *Nấu bằng lò vi sóng
    Trứng + sữa s ->kem plan
    Ai biết thêm mon' nào thì bày mình nha ,thank

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Các loại jam hả, có liền đây, dễ đến ko ngờ đó ^^, nhớ xài cái nồi nha :

Blueberry Jam : Blueberry, Blueberry, Blueberry
    Cranberry Jam : Cranberry, Cranberry, Cranberry
    Very Berry Jam : Very Berry, Very Berry, Very Berry
    Mixed Berry Jam : Blueberry, Very Berry
    Mixed Berry Jam : Blueberry, Cranberry
    Mixed Berry Jam : Cranberry, Very Berry
    Mixed Jam : Very Berry, Cranberry, Blueberry

Các món nấu bằng chảo :
    Simple Omelette : Milk, Egg
    Cheese Omelette : Egg, Egg, Cheese
    Fruit Omelette : Egg, Egg, Very Berry
    Vegetable Omelette : Egg, Egg, Tomato
    Special Fish : Large Fish, Herb, Milk
    Pancake : Egg, Breadfruit, Milk

Nấu bằng lò nướng :
    Simple Cake : Egg, S. Milk, Breadfruit
    Fruit Flan : Very Berry, Egg, Milk
    Cheesecake : Milk, Cheese, Breadfruit
    Cake : Egg, Milk, Breadfruit
    Honey Cake : Egg, Breadfruit, Honey

Vậy đó, mấy món khác bạn có hít rùi, chúc vui khi chơi nha.

20. Black Mckenzie

Black Mckenzie Mineral Town

Troi` ơi ,bạn Alicia Luu giỏi wá ,Hiếu thật sự khâm phục đó nha ,Fải nói là đệ nhất ....hihi
    Ah ,thế bạn alicia có biết cách nào lam` phát triển cái cuốc và bình tưới sao cho mồi lần tưới và cuốc được 5 ô ko?
    Alicia co' thắc mắc sao ở chỗ famer.s shop có 1 mảnh đất (đối diện nhà thằng Tim a') ko có wan' hay shop mà vẫn có lối lên ko?